Wakati kittens huanza kujisaidia

Sanduku la mchanga lazima liwe mahali pa utulivu

Unapokutana na paka wa yatima Baada ya siku chache au wiki za maisha, lazima uipe huduma kadhaa kwa sababu unajua kwamba, vinginevyo, haitakuwa na nafasi yoyote ya kuishi. Kwa hivyo, kadri wakati unavyopita na ile ya manyoya inakua, utaanza kutarajia siku kuu: siku ambayo hatimaye atajifunza kujisaidia peke yake.

Kwa nini? Kwa sababu wakati hiyo itatokea, nguruwe hatategemea sana kwako, kwani itakuwa imejifunza kula kutoka kwa sahani yake bila shida. Sasa, kwa hilo tutalazimika kungojea wiki chache. Wakati huo huo, wacha tuone kittens huanza kujisaidia lini.

Kutoka 0 hadi 1 mwezi wa maisha

Mara ngapi paka hujisaidia?

Kittens hadi umri wa mwezi 1 anapaswa kulishwa maziwa kwa kittens kuuzwa katika maduka ya wanyama au kliniki za mifugo, ama na sindano isiyo na sindano au, bora, a chupa maalum ya kulisha wanyama, kila masaa 3 au 4 (isipokuwa usiku, ambayo haitahitajika kuwaamsha ikiwa wana afya).

Baada ya kila mlo, lazima wahimizwe kujisaidia, vinginevyo shida zinaweza kutokea. Lakini tahadhari ikiwa tunazungumzia tu juu ya haja kubwa, lazima tujue kuwa kuifanya mara moja / siku itakuwa ya kutosha.

Jinsi ya kutengeneza mtoto mchanga wa kitoto?

Ndani ya dakika 10 baada ya kula, tutafanya nini mpe massage ya duara na kidole chake cha shahada. Tunaanza kutoka chini ya mbavu na tunafanya kazi kushuka chini kidogo. Harakati lazima iwe laini, bila kutumia shinikizo karibu. Kwa hivyo lazima tukae kwa dakika kadhaa.

Halafu, tunachukua pamba au karatasi ya choo, na kuinyunyiza na maji ya joto (karibu 38ºC) na kuipaka pande zote mbili za mkundu kwa muda kidogo (kawaida, baada ya sekunde 20-30 mtu mwenye manyoya kawaida hufukuza kinyesi).

Kiti cha kitten ni kama nini?

Maadamu nina afya zina manjano. Kwa kuongeza, wana muundo wa unga. Katika kesi ambayo ni ya kijani kibichi, nyekundu au nyeusi, ni muhimu kuipeleka kwa daktari haraka iwezekanavyo.

Paka mtoto anaweza kwenda siku ngapi bila kujisaidia?

Sijui jinsi ya kukuambia nambari kamili, kwani inategemea sana hali yako ya afya. Ikiwa una afya, unaweza kuwa hadi siku tatu, lakini sio afya. Kwa kweli, unapaswa kujiondoa kila siku.

Kuanzia mwezi wa maisha

Kittens wanaweza kujisaidia kwenye sanduku la takataka hivi karibuni

Kuanzia lini kittens huanza kula?

Mara baada ya kumaliza mwezi, sio lazima tena wapewe chupa / sindano, lakini wanapewa lazima uanze kumpa chakula laini, Nini chakula cha mvua kwa kittens, na maziwa au maji kila masaa 4 au 5.

Kufikia wakati huo haitakuwa lazima kuendelea kumsaidia kujisaidia haja ndogo, lakini ikiwa tunaona kuwa ni ngumu kwao, itabidi tuendelee.

Wakati paka huanza kujisaidia?

Inategemea sana wakati unapoanza kuwapa chakula kigumu. Ninaweza kukuambia kuwa paka yangu Sasha alianza kujiondoa siku moja au siku chache baada ya kumpa mfereji kwa mara ya kwanza, lakini kila mnyama ni tofauti. Yako inaweza kuchukua muda mrefu, au chini.

Jinsi ya kufundisha paka ya mtoto kutumia sanduku la takataka?

Ni rahisi sana. Tu lazima uweke sandbox yake (ikiwa huna moja unaweza kununua hapa) karibu na feeder yao, na uweke ndani ya dakika 10-15 baada ya kula. Mara tu anapofanya biashara yake, mpe (kutibu, kumbembeleza).

Inaweza kuwa ngumu mwanzoni, lakini kwa silika kamili utajifunza haraka kujiondoa kwenye tray. Kwa kweli, wakati ana umri wa miezi miwili, weka sanduku lake la takataka kando na chakula. Paka hawapendi kula karibu na mahali wanapojisaidia wenyewe, wala kinyume chake: kufanya vitu vyao na chakula karibu.

Inachukua muda gani kwa kittens kujifunza kutumia sanduku la takataka?

Ukweli ni kwamba, tena, kupeleka. Kuna kittens ambao hujifunza haraka kukojoa na kujisaidia haja kubwa, lakini kuna wengine ambao wana wakati mgumu. Hakuna umri wake, lakini naweza kukuambia kuwa, mara tu unapoanza kula vyakula vikali, mfumo wako wa kumengenya huanza kujidhibiti. na hiyo, pia hitaji lao la kutunza usafi wao.

Usijali. Siku kubwa itakuja. Paka wengi wa wiki 6 tayari wamejifunza kufanya mambo yao wenyewe., kwa hivyo lazima tu uwe na uvumilivu kidogo na uwape mengi ya kutuliza.

Nini cha kufanya ikiwa kitten haiwezi kujisaidia

Kitten hujifunza haraka kutumia sanduku la takataka

Ikiwa kitten haiwezi kujisaidia inaweza kuvimbiwa, katika kesi hii, ni muhimu uzingatie mambo kadhaa. Kuvimbiwa katika paka ni kawaida, ndio sababu lazima utambue dalili, sababu na urekebishe.

Ikiwa kitoto chako hula na kunywa maji kila siku ni kawaida kwake kujisaidia vizuri, lakini ikiwa hajajisaidia kwa siku mbili au zaidi au kinyesi ni ngumu sana au kikavu, inaweza kuwa kuvimbiwa. Ikiwa hatajisaidia haja ndogo, itambidi umpeleke kwa daktari wa wanyama ili kupima afya yake.  

Wakati mtoto wa kitamba amebanwa, kinyesi hujazana kwenye koloni na kuwa ngumu, na kuifanya iwe ngumu kupita kwa urahisi kutoka kwa puru. Ikiwa kuvimbiwa ni kwa muda mrefu, kizuizi cha tumbo au shida zingine za kiafya zinaweza kutokea, kwa hivyo Ni muhimu uangalie nyakati anazokwenda kwenye sanduku la takataka na ikiwa anafanya kinyesi au la.  

Kwa nini paka inaweza kuvimbiwa?

Sababu zingine za kawaida za kuvimbiwa kwa kittens zinaweza kuwa:

  • Ukosefu wa maji mwilini au ulaji mdogo wa maji
  • Chakula cha chini cha nyuzi
  • Matumizi ya mifupa
  • Mipira ya nywele
  • Umekula kitu cha kushangaza, kama kitu
  • Kunenepa sana
  • Maumivu
  • Shida za figo
  • Stress

Dalili ni zipi?

Dalili ya kwanza ni rahisi kugundua: hakuna haja kubwa. Lakini kwa kuongeza, kuna dalili zingine ambazo unapaswa kuzingatia:

  • Unajaribu kujisaidia haja ndogo lakini hauwezi
  • Tumia muda mwingi kwenye sanduku la mchanga
  • Meows au kulia wakati wowote kwenye sanduku la mchanga
  • Viti vichache unavyo vina damu au kamasi
  • Hana njaa
  • Kutapika
  • Inaonyesha tabia isiyo na orodha

Epuka kuvimbiwa katika kitten yako

Paka hutumia sanduku la takataka kutoka utoto

Ni muhimu kwamba kumsaidia kuepuka kuvimbiwa kwa hivyo sio lazima upitie. Ili kufanya hivyo, ikiwa utaona kuwa anakunywa maji kidogo, weka bakuli nyingi za maji nyumbani au kumtia moyo na maji kutoka kwenye bomba ikiwa inafaa kwa matumizi.

Unaweza pia kuchanganya chakula kavu na chakula cha paka cha mvua. Ingawa ni muhimu kukumbuka kuwa sio lishe yako yote ya paka inapaswa kuwa mvua kwani hii inaweza kuchafua meno yake. Ikiwa paka yako kawaida huonyesha kuvimbiwa, ni bora kuzungumza na daktari wa wanyama na kukubaliana juu ya lishe kwake ili aweze kujisaidia vizuri bila shida. Kuna Chakula cha paka na nyuzi hiyo itakusaidia kufika hapo.  

Sanduku la mchanga lazima liwe mahali tulivu na safi kila wakati. Ikiwa paka yako mara nyingi hutapika mpira wa nywele, mpe kiasi kidogo cha malta mara moja kwa wiki. Pia mswaki nywele zake kupunguza nywele zilizokufa kuanguka.

Kama unavyoona, kuna mikakati kadhaa ambayo unaweza kutumia ili paka yako isipate shida ya kuvimbiwa, haijalishi ana umri gani. Ni muhimu kujua unapojisaidia na viti vyako vikoje, lakini pia nini cha kufanya ikiwa utavimbiwa!

Natumahi kuwa inafaa.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 27, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Miguel Mladonado alisema

    Nilipata kittens mbili. Wao ni watoto wachanga. Ninawalisha na kuwafanya kukojoa. Lakini hawajisaidia. Ni siku 3 zimepita tangu nizipate na hazina haja, zinakojoa tu. Ninachoweza kufanya. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi miguel.
      Unaweza kuloweka chachi safi na siki na kuchochea eneo la sehemu ya siri ndani ya dakika 15 baada ya kula.
      Chaguo jingine itakuwa kuweka tone la siki kwenye chupa, lakini tone tu, tena.

      Unaweza pia kusumbua tumbo, dakika 5 baada ya kula. Tengeneza mwendo wa upole, wa mviringo, ukibonyeza kidogo tu. Anza juu na ufanyie njia yako chini.

      Na ikiwa bado hawataki kujisaidia, wanapaswa kuonekana na daktari wa wanyama kwani wanaweza kuhitaji catheter.

      salamu.

  2.   Eddy Rodriguez alisema

    Halo, habari za asubuhi, nina paka mwenye miezi 8, alichumbiana na paka na akapata maambukizo katika sehemu zake na tukampeleka kwa daktari wa wanyama na akapona lakini sasa anajisaidia haja ndogo peke yake na anakojoa hajisikii wakati anafanya, naweza kutengeneza?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Eddy.
      Ni bora kuirudisha kwa daktari wa mifugo ili ikaguliwe tena.
      Mimi sio daktari wa mifugo.
      Natumai utapata nafuu hivi karibuni.
      salamu.

  3.   Lorena alisema

    Kittens wangu wana mwezi mmoja na hawajakojoa wala kujitolea, nina wasiwasi sana, naweza kufanya nini?
    Bado wanakunywa maziwa ya mama, ndio kitu pekee wanachokula.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lorena.
      Labda wanahitaji msaada kwa hilo. Chukua chachi safi au karatasi ya choo, inyeshe kwa maji ya joto, ikunje na uifute juu ya eneo la uke. Ili kuwasaidia zaidi kidogo, unaweza kuwapa masaji ya duara (kwa mwelekeo wa saa) ndani ya dakika tano baada ya kula, na kisha uwachochee.
      Unaweza pia kulainisha eneo hilo na siki kidogo.

      Kwa njia, katika umri huo unaweza kuanza kuwapa chakula cha mvua kwa kittens (makopo), yaliyokatwa vizuri.

      salamu.

      1.    Paola alisema

        Halo, kwako na kwa wale wote ambao wana swali hilo, natumai jibu langu litakutumikia, nilikuwa na kittens maisha yangu yote, na ninaweza kukuambia kutoka kwa uzoefu kwamba ikiwa wako na mama yao, ndiye yeye mwenyewe anayewachochea na husafisha kinyesi na mkojo wao, hapana Lazima uogope, hautapata athari ya kitu chochote, akina mama wataacha kuifanya mara tu watakapojifunza na wao wenyewe kujisaidia kwenye mchanga wao.

  4.   Blanca Espinoza alisema

    Asante sana kwa ushauri wako. Nina kitoto cha yatima ambacho walichota hata kwa kitovu. Tangu siku hiyo ninamtunza na hiyo ilikuwa wiki 5 zilizopita na yeye ni mbaya sana. anajisaidia mwenyewe chini ya kiti cha mkono. Tayari tunakununua kila kitu unachohitaji kwa kila kitu. Ninampenda sana na ananibembeleza kwa upole na mkono wake mdogo.

    1.    Monica sanchez alisema

      Asante kwa maoni yako, Blanca 🙂

  5.   carlos alisema

    Halo, jana nimepata kondoo wawili barabarani, watoto wachanga watakuwa na umri wa siku mbili, nimewavuta, nawapa maziwa yaliyopunguzwa kupunguzwa kwa maji, wanakojoa vizuri lakini hawajisaidia, nini kifanyike? Ninawachochea lakini ninafanya usipate matokeo,

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello Carlos.
      Punja tumbo lao kwa mwendo wa duara la saa kwa dakika chache (3-4).
      Ikiwa haifanyi kazi, loanisha mwisho wa usufi kutoka kwa masikio na mafuta na usugue juu ya eneo la sehemu ya siri.
      Na ikiwa haifanyi kazi pia, basi ningependekeza kuwapeleka kwa daktari wa wanyama.
      salamu.

  6.   Giss alisema

    Halo, nina mtoto wa kiume wa siku 15 ambaye nimepata, yatima, ninamlea na anafanya biashara yake na kila kitu ni sawa wakati anachochewa, ana joto na ana kila kitu anachohitaji; lakini katika vipindi ambapo analala (masaa 2-3) anakojoa kwenye kitanda kidogo anacholala, kwani alifungua macho yake hufanya hivyo; Ni kawaida ?? Kesho tu ana miadi na daktari wa wanyama.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Giss.
      Inaweza kuwa ya kawaida, ndio. Kittens wachanga hawadhibiti kukojoa kwao.
      Kwa hivyo, angalia kile daktari wa mifugo anakuambia.
      salamu

      1.    carolina alisema

        hello nzuri, nina swali nina kitoto cha takriban mwaka 1
        alikuwa na watoto 2, lakini sidhani kama watoto wake wanafanya mahitaji yao, niliona tu mmoja wao akikojoa kwa sababu walifanya juu ya kitanda changu, lakini sijawahi kuwaona wakijisaidia
        Walizaliwa mnamo Februari 5 na wana umri wa mwezi 1 na bado siwaoni wakijisaidia na hawaondoki kwenye chumba changu
        Je! Ni kawaida kutonusa mahitaji yao au kutofanya?

        1.    Monica sanchez alisema

          Habari Caroline.
          Hapana, sio kawaida.

          Paka mwenye afya anapaswa kukojoa karibu mara 3 kwa siku au hivyo, na kutoa haja ndogo angalau 1. Ninapendekeza uwachukue kwa daktari wa mifugo ili wachunguzwe, kwa sababu ikiwa hawafanyi chochote, afya yao iko hatarini.

          Salamu!

  7.   Jessica alisema

    Habari njema. Jana wameniachia moja kwenye box mbele ya nyumba yangu lazima ina mwezi mmoja ilikula yenyewe na kunywa maziwa ni mchumba ila nina mbwa 6 hawataki ni? Sasa hivi iko kwenye conveyor yenye machujo, itakuwa mchanga bora?Naogopa sana kumpa mtu asiyeitunza. Sijui la kufanya nayo

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jessica.
      Ikiwa machujo ya mbao yanafanya kazi yake vizuri, usiibadilishe. Wakati mwingine tunafikiria kuwa jambo moja ni bora lakini wakati wa ukweli paka haikubaliani.
      Kuhusiana na mbwa, ndani Makala hii una habari juu ya jinsi ya kumfanya avumilie paka.
      Kutia moyo sana.

  8.   Isabella alisema

    Halo, nina kitoto ambacho lazima kiwe kati ya wiki 6/7, anakojoa lakini hajisaidia haja ndogo, ninaye kwa siku tatu

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Isabella.
      Ninapendekeza kuchochea eneo la uzazi na chachi isiyo na kuzaa (au karatasi ya choo) iliyosababishwa katika maji ya joto dakika 15 baada ya kula. Hii itawasaidia kujisaidia haja kubwa.
      salamu.

  9.   Miriam alisema

    Halo, nimepata kittens wenye umri wa siku kadhaa sijui kinyesi chao kinapaswa kuwaje. Wanafanya maji mengi, ni kawaida?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Miriam.
      Lazima iwe mchungaji, aina ya manjano.
      Ikiwa ni ya rangi nyingine au vinginevyo, inaweza kuwa kwamba ina vimelea au kwamba inapewa maziwa ambayo haisikii vizuri. hapa una habari zaidi.
      salamu.

  10.   nguzo ya kijani alisema

    Halo. Walinipa kitoto ambacho kilikuwa na wiki 3 hivi. Nilimpa maziwa, baada ya siku mbili najaribu nyama na anakula, nadhani hata. Lakini nimekaa naye kwa siku 6 na haoni kinyesi, anakojoa. Nimesoma katika nakala yako kwamba wakati unapokula usafirishaji wako wa matumbo "unaingia." Lakini inachukua muda gani kuanza kula dhabiti? Asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Pilar.
      Katika umri huo bado wanahitaji msaada kidogo 🙂
      Baada ya kula, lazima uchochea eneo la mkundu na chachi ambayo ni ya joto.
      Na miezi miwili (hata mapema kidogo) ataenda bafuni peke yake bila shida.
      salamu.

  11.   Lilian alisema

    Halo. Jana tulileta kittens 6 za takriban mwezi 1. Walikuwa wakienda kuwatupa. Tulilazimika kuwatenganisha na mama yao ili kuwaokoa. Sijui ikiwa wanakojoa au kujisaidia wenyewe. Walikuwa wakinywa maziwa yasiyo na lactose na walionja chakula kilichonyunyizwa. Je! Wanapaswa kukojoa peke yao?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lilian.

      Kimsingi, wanapaswa kujisaidia, lakini wanaweza kuhitaji msaada mara kadhaa za kwanza.
      Ikiwa unaona kuwa wanaonekana kusahau kukojoa na / au kujisaidia haja kubwa, itakuwa muhimu kuchochea eneo la sehemu ya siri na chachi iliyosababishwa katika maji ya joto.

      Salamu!

  12.   Geily Gomez alisema

    Paka wangu atageuka mwezi 1 mnamo Oktoba 2, nina siku 3 tu na yeye na sijamuona au kinyesi na mkojo, nifanye nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Geily.

      Labda unahitaji msaada kujisaidia. Lazima uchukue chachi isiyo na kuzaa au kitambaa safi, uiloweke kwenye maji ya moto (lakini usichome), na kisha uifute juu ya eneo lake la siri, pamoja na mkundu. Kwanza sehemu moja, halafu na kitambaa kingine au chachi nyingine.

      Lazima ifanyike ukimaliza kula. Kwa hivyo, ikiwa bado ana shida, unapaswa kumpeleka kwa daktari wa wanyama haraka.

      Changamka.

bool (kweli)