Jinsi ya kufanya paka ikubali kitten

Paka anaweza kukubali kitten bila shida

Je! Unapanga kukuza familia lakini una wasiwasi kuwa paka yako haitaki mpangaji mpya? Ikiwa ndivyo, ni kawaida. Daima kuna mashaka mengi juu ya jinsi furry inaweza kuguswa, lakini ukweli ni kwamba hakuna sababu nyingi za kuwa na wasiwasi.

Labda huwezi kuniamini sasa, lakini jaribu ushauri ambao nitakupa katika nakala hii, na kwa chini ya unavyotarajia utajua jinsi ya kumfanya paka akubali kitten.

Jinsi ya kuzuia paka kukataa paka mpya

Paka anaweza kukubali kitten bila shida

Ikiwa unatambua kuwa paka inaendelea kukataa kitten mpya, basi ni muhimu kuzingatia vitu kadhaa ili hii iache kutokea na wote muweze kuishi pamoja kwa furaha. Ingawa ni kweli kwamba paka wengine na paka wengine hupokea kittens mara moja, hii sio wakati wote. Wanawaona kama mwingiliaji katika pakiti zao na wanawakataa, kwa hivyo wanahitaji wakati fulani kuzoea paka mpya, lakini pia kuna uwezekano kwamba hawatakubali kamwe kama sehemu ya pakiti yao.

Mengi ya hii itategemea jinsi paka yako inavyopendeza na juu ya yote, umri wake na jinsi inajitambulisha kwa mwanachama mpya. Ikiwa imefanywa kwa usahihi kwa kufuata vidokezo hapa chini, una uwezekano mkubwa wa kufanikiwa.

Ingawa tabia ya paka wakati mwingine inaweza kuwa ngumu kuelewa, kuwatazama jamaa zao wa porini kunaweza kutoa ufahamu juu ya kwanini paka wakati mwingine wana shida kuishi pamoja.

Kwa nini wakati mwingine hukataliwa

Lazima kwanza tuelewe kwa nini paka wakati mwingine hukataa kittens mpya. Paka za nyumbani zina babu zao paka wa mwituni na tabia yao kwa viumbe wengine wa spishi sawa inahusiana sana na paka za babu. Paka mwitu, kama bobcats, lynxes, na servals, kawaida wao ni wanyama wa faragha. Wakati wa mchana, wanajificha kwenye mapango na kwenda nje usiku kutafuta chakula peke yao.

Paka pia zinaweza kuunda koloni inayoongozwa na paka wa kike ikiwa wamepewa chakula na hawahisi hitaji la kuwinda ili kuishi. Paka wa kiume kawaida huondoka koloni wakati wanakua.

Daraja hili la kijamii ni tofauti na paka wa kawaida wa nyumba. Hii ni kwa sababu paka za nyumbani ni mara nyingi iliyomwagika na kupunguzwa, mara nyingi usishirikiane vizuri na paka zingine na wanaishi katika mazingira yaliyotengwa sana mbali na paka wengine. Hii ndio inayoweza kusababisha mzozo wakati unapoamua kuleta kitten mpya ndani ya nyumba yako.

Paka mwitu kawaida huishi katika makoloni ya paka zinazohusiana na maumbile ambazo huzaliwa katika koloni. Ni nadra kwa paka zisizohusiana kuoana, na wakati zinafanya hivyo, kawaida huishi nje kidogo ya koloni kwa miezi kadhaa kabla ya kukubalika kabisa.

Kwa maana hii, utahitaji sana kumpa paka wako au paka kukubali paka mpya. Lakini ikiwa paka yako haijawahi kushirikiana kabla ya umri wa miaka 3, basi inaweza kuwa ngumu zaidi kwake kupatana na mwanachama mpya. Kwa paka zingine, ni bora kuwa paka pekee au mnyama nyumbani..

Jinsi ya kuepuka kukataliwa

Paka ni eneo sana

Tunapozungumza juu ya jinsi ya kupata paka mbili kuelewana, jambo la kwanza tunasema ni: wao ni wanyama wa eneo sana, ambayo inamaanisha kuwa wana silika kali ya kulinda eneo hilo. Ni kitu kama mtu anakuwa na wivu sana na vitu vyake na hataki mtu yeyote awaguse, na tofauti kwamba paka hazihisi wivu, lakini wanachofanya ni kulinda kilicho chao kwa sababu ndio kanuni yao ya kawaida.

Lakini unapoleta mtoto wa paka nyumbani ... hali sio ngumu sana kama paka mpya ni mtu mzima. Paka, kuwa mtu mzima na labda alikuwa ndani ya nyumba maisha yake yote, ni hakika kwamba atahisi usumbufu kidogo mwanzoni, lakini Kadri siku zinavyosonga, atapata kuwa anaweza kuendelea na utaratibu wake wa kila siku, sasa tu atakuwa na rafiki mpya wa kucheza naye.. Swali ni, jinsi ya kuwasilisha?

Ili kuepuka mshangao usiohitajika, ninapendekeza kwamba, Mara tu unapofika nyumbani, uwe na paka ndani ya mbebaji na mlango umefungwa, na uweke chini ili paka aione na anuke. Ukimuona anakoroma na / au anapiga kelele, au ikiwa anataka "kumpiga teke", hiyo ni kawaida; usichopaswa kufanya ni kujaribu kumkwaruza au kumuuma.

Baada ya dakika chache, fungua mlango ili aweze kutoka nje ikiwa anataka. Sio lazima umlazimishe. Katika tukio ambalo paka ana wasiwasi sana na anaonekana kuwa na wasiwasi, unapaswa kumchukua mtoto huyo kwenye chumba ambacho atakaa kwa siku tatu.. Ndani yake lazima uweke kitanda chake, anayemlisha na mnywaji, na sanduku la mchanga. Funika kitanda na blanketi (au kitambaa, ikiwa ni moto), na fanya vivyo hivyo na kitanda cha paka wako. Badili blanketi / kitambaa kwao siku ya pili na ya tatu ili wazizoee harufu ya mwingine.

Siku ya nne, mchukue kiti nje ya chumba na umwache kuzunguka nyumba, lakini usimpoteze.. Kwa ujumla, wakati paka haitaki kujua chochote juu ya kitten, atakaa mbali naye, lakini usiamini. Ikiwa anakuwa na woga sana, angeweza kukushambulia, kwa hivyo ni muhimu kamwe kuwaacha peke yao.

Bakuli za chakula

Lazima uhakikishe kwamba kitten ana feeder yake na mnywaji. Haipaswi kuwa mahali sawa na zile za paka wako au paka. Ni bora kuwalisha katika maeneo tofauti ya nyumba ili paka yako isiondoe silika yake ya kimaeneo na chakula chake na kwa njia hii kitten ana nafasi ya kula bila shida. Ikiwa ni lazima, fanya katika vyumba tofauti na mlango umefungwa.

Sehemu za kulala

Kama ilivyo kwa chakula, maeneo ya kulala pia ni muhimu. Lazima utoe maeneo tofauti ya kulala kwa paka wote wawili. Hutaki kutoa kitanda kimoja kwa nyinyi wawili kwa sababu inaweza kuwa shida. Paka wako mkubwa au paka anamiliki eneo la kulala na hatataka mshiriki mpya atumie bila ruhusa yao.

Maeneo ya uchunguzi

Paka wako anaweza kutaka kumkwepa mwanachama mpya na anaweza kuonyesha uchokozi kama njia ya mwisho kuonyesha kutopenda. Ili hii isitokee, inaruhusu paka yako kuwa na mahali salama pa kurudi kutoka kwa paka mpya na kuhisi raha pamoja naye (na kinyume chake). Ili kufanya hivyo, mpe paka wako mzee eneo lisilofikiwa na kitten ambapo anaweza kwenda tu.

Masanduku ya takataka

Ni muhimu pia kuwa na masanduku mengi ya takataka kuliko paka. Hii inamaanisha kuwa ikiwa una paka mbili, lazima uwe na sanduku tatu za takataka. Kwa njia hiyo hawatapigania sanduku la takataka wakati wowote na wanaweza hata kuwa na sanduku lao la takataka ambalo watatumia kibinafsi.

Matumizi ya pheromones

Unaweza kununua dawa, vifuta, au viboreshaji ambavyo vina pheromones maalum za kufurahisha na uzitumie kwa muda mrefu hadi utambue jinsi paka zinavyokubali kila mmoja. Pheromones hizi husaidia paka kuhisi kupumzika zaidi na ujasiri.

Utapeli

Paka paka wako mpya na pia ruhusu paka wako mzee kumnusa wakati unamlisha chipsi anapenda zaidi. Hii itafundisha paka wako kuwa harufu ya paka mpya sio mbaya. Baada ya muda, paka mzee anaweza kuanza kuhusisha harufu ya kitten na kichocheo kizuri.

Kugawanyika

Usiruhusu paka kuwa pamoja bila usimamizi wako mpaka wawe na mwingiliano kadhaa wa moja kwa moja bila mizozo. Ikiwa huwezi kudhibiti paka basi watalazimika kutengwa salama mpaka uweze kuwasimamia moja kwa moja.

Amani ya akili nyumbani

Wakati mwingine vitu vya kushangaza zaidi vinaweza kutisha paka mpya kuwa uchokozi uliohamishwa kuelekea kitten mpya. Paka ni viumbe vya tabia, kwa hivyo usifanye mabadiliko makubwa nyumbani wakati wa kuanzisha paka mpya. Hii ni pamoja na mabadiliko kama kukarabati jikoni, kupata watu wengi nyumbani, n.k.

Mapigano ni marufuku

Ingawa paka zinaweza kutaka kupigana, usiruhusu paka yako mzee kumdhuru paka. Ikiwa una wasiwasi kuwa inaweza kutokea, vuruga paka kwa makofi makubwa au dawa ya maji. Ikiwa paka zako zinapigana, unahitaji kuziweka kando kwa muda na kisha polepole kuzianzisha tena kwa kila mmoja kwa kipindi cha siku kadhaa hadi wiki.

Kittens ni wanyama wa kijamii

Ili kumsaidia paka kuikubali, ninashauri kutumia Feliway katika usambazaji, ambayo ni bidhaa ambayo husaidia paka kushinda hali zinazosababisha mafadhaiko, na kuzifanya ziwe sawa.

Ingawa kawaida zaidi ni kwamba katika siku chache paka imekubali kitten, wakati mwingine hufanyika kwamba furry inagharimu kidogo zaidi. Kwa upendo na mfereji wa mara kwa mara wa chakula cha mvua, mtakuwa familia yenye furaha.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 30, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Joana alisema

    Tulileta tu mtoto mpya wa paka nyumbani, lakini mtoto wangu wa zamani wa kiume anamzomea, kwa hivyo kama suluhisho, tunaweka chakula juu yake (kilicho mvua) kila wakati tunamleta yule aliyebeba na paka ndani, yeye huwa mbali, lakini kila wakati mimi mchukue. Ananifuata, tayari anakubali harufu ya paka, tunajaribu kubadilishana nguo mara nyingi, na tunazipeleka kwenye chumba cha mwenzake ili wazizoee harufu, swali pekee ninalo ni ni wakati gani Ninawasilisha bila vizuizi? Wakati paka mzee anaacha kuzomea kwako?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Joana.

      Unapoona kwamba yeye hupiga chini sana kuliko mwanzoni, itakuwa wakati mzuri. Anafikiria kuwa kukoroma kutaifanya kila wakati, wakati fulani. Paka zangu zimekuwa zikipatana kwa miaka, na hukoroma mara kwa mara. Ni asili.

      Kwa hivyo wakati unahisi kuwa inaonekana kuwa wanakubaliana, na kwamba paka anaonyesha kupendezwa na paka, inashauriwa waneane harufu bila kuwa na kizuizi kati.

      Salamu.

    2.    Raquel alisema

      Hello,

      Tuna paka mwenye umri wa miaka 2 na wiki mbili zilizopita tumemletea mtoto wa paka mwenye miezi 3, tumejaribu kutumia vidokezo vyote kuwasilisha kwa usahihi. Tunaye katika chumba tofauti, tumebadilishana harufu, tukimwacha yeye na paka waende kwenye chumba cha mwingine na vitu, pia tunaweka chakula cha mvua nyuma ya mlango ili aishirikishe na kitu kizuri na tukaweka visambazaji vya Feliway. Tumekuwa tukimweka mdogo kwenye msafirishaji sebuleni kwa siku chache ili waweze kuziona sura zao na kunukia salama. Yeye humkoroma, anamung'unya na kujaribu kumpa mguu na swali letu ni kama ni kawaida kwamba baada ya wiki mbili anaendelea kutokubali na ni lini itakuwa rahisi kufungua usafirishaji, kwa sababu tunaogopa kuwa yeye inaweza kumfanya kitu, kwani anajiamini sana na haogopi hiyo. Asante.

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Rachel.

        Ndio kawaida. Na hakika atamkoroma zaidi ya mara moja wakati wawili hao watakapokuja kuishi nyumbani, kumwekea 'mipaka' (kwa mfano, wakati hataki kucheza na yule mdogo haachi kumsumbua) .

        Napenda kupendekeza kusubiri wiki moja zaidi, lakini sio muda mrefu zaidi. Jambo la kawaida ni kwamba watoto wa mbwa wanakubaliwa hivi karibuni. Na nakwambia, ikiwa kuna kofi au hata mateke, usijali. Kwa kweli, usiwaache peke yao siku za kwanza lakini jaribu kuendelea na utaratibu wako, kwamba hakuna mvutano katika mazingira.

        Cheza nao, na uwape chakula ambacho kwa kawaida hawali kama malipo, kwa wote wawili kwa wakati mmoja. Utaona jinsi kidogo kidogo mambo yataboresha.

        Ujasiri!

        1.    Raquel alisema

          Hi Monica, asante sana kwa jibu. Mwishowe tuliamua kuanza kutafuta nyumba ya paka mpya, kwani tuliwaanzisha na athari ya paka ilikuwa mbaya sana na tuliogopa ingeisha vibaya sana. Anaanza kutupotosha na siku zote amekuwa mtulivu sana lakini na tabia na ya kutisha sana (mchanganyiko mbaya), kwa hivyo naona mshikamano mzuri ni mgumu sana kwa sababu ya tabia yake. Ni jambo la kusikitisha kwa sababu tumependa paka na amekuwa akiambatana nasi, lakini nadhani kuwa kwa yeye na paka ni uamuzi bora kwetu sote. Asante sana kwa kazi yako. Salamu

          1.    Monica sanchez alisema

            Habari Rachel.

            Wow, samahani. Na haujazungumza na Laura Trillo? Yeye ni mtaalamu wa paka, anapendekezwa sana. Au na Jordi Ferrés. Labda wanaweza kukusaidia kutoka.

            Naam, asante kwa maneno yako. Salamu!


  2.   LUCIA CONTRERAS alisema

    Halo, nina paka mwenye umri wa miaka 12, na hivi majuzi tulileta paka, lakini tulipowatambulisha alimkoroma na alikasirika na sisi, kana kwamba ana kinyongo, na kila wakati anaingia kwenye chumba ambacho paka mpya ni, bila yeye kuwapo, yeye hukasirika; Nina wasiwasi kuwa kwa sababu ya umri wake, sitaki kukubali tena

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lucia.

      Ninapendekeza kuwaweka kando kwa msimu. Paka wako mwenye umri wa miaka 12 tayari "mzee", na paka ni mkubwa, ni ngumu zaidi kwao kukubali wageni, hata ikiwa ni watoto wa mbwa. Ninakuambia kutoka kwa uzoefu.

      Lakini, kwa uvumilivu na upendo, wanaweza kuvumiliwa. Changamka.

  3.   Yoyote alisema

    Habari yako, unaendeleaje? Nina paka mwenye umri wa miaka 6 na mwezi mmoja uliopita tulileta paka wa siku 45. Anaichukia. Wakati mwingine huvumilia na wakati mwingine humnyanyasa na kumpiga makofi, ingawa sio vita vikali. Anadhani anacheza na hofu ya sifuri. Kinachonitia wasiwasi juu ya yote ni kwamba alihama mbali nasi, nahisi kukerwa naye, halali tena kitandani au haachi kuguswa kwa muda mrefu. Yeye hutumia mahali pengine ndani ya nyumba ambayo paka haiji kamwe. Inanisikitisha kwamba ana huzuni, na ningependa wapendane na kuwa pamoja nasi. Ninaweza kufanya nini? Je! Itatokea? Asante !!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Toute.

      Ni kawaida kwamba paka imebadilisha tabia yake kidogo, usijali. Kabla alikuwa peke yake, na sasa anapaswa kushiriki eneo lake na kitten mwingine.

      Uwezekano mkubwa, ataishia kuikubali na atakuwa sawa na hapo awali. Lakini kwa hilo kutokea napendekeza ufanye yafuatayo:

      -Ukibembeleza mmoja, kumbusu yule mwingine kwa mkono huo huo baadaye. Kwa njia hii utapitisha harufu ya moja hadi nyingine, ili kidogo kidogo uikubali.
      -Wape paka chipsi (au weka wafugaji kwenye chumba kimoja lakini kando kidogo), kwa wote, kula pamoja.

      Na faraja nyingi!

  4.   Martin alisema

    Halo, asante kwa maelezo, nina kondoo watano 5 ambao ni yatima ambao wana wiki mbili, na sasa nitakujulisha paka tatu kutoka nyumbani kwangu, natumai hata utanisaidia kuwalea haha, ni rahisi kwao kuzikubali kwa sababu ni ndogo au zina sawa wataenda kuzikataa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Martin.

      Kadiri wanavyokuwa wadogo, ni rahisi kukubalika 🙂
      Sidhani una shida.

      Salamu.

  5.   Marcos alisema

    Hi Monica, nina Kiajemi mwenye umri wa miaka 11 na Mwingereza mwenye umri wa miezi 6. Mwanzoni, Uajemi aliishi tu na kofi na alijaribu kucha. Kwa kupita kwa wakati, nadhani ilibidi aone kwamba ameona mtoto mchanga akikua na kuwa mkubwa kama yeye, inaonekana kwamba anavumilia kitu zaidi lakini, kama inavyoonekana kwangu, anamwona msichana mdogo kama alikuwa tishio, kwani wakati akijaribu kumkaribia, mzee hujibu tu akijaribu kumpa mguso kidogo na makucha yake, akikoroma na kukimbia. Wamekuwa pamoja kwa miezi 4… inawezekana kwamba katika siku zijazo wataelewana? sasa wamevumiliwa, wanakula kwa glu.

    shukrani

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo marcos.

      Ndio, ikiwa wanakula vizuri pamoja, wanaweza kuishia kukubaliana na kuishi pamoja bila shida. Wanahitaji muda tu.

      Lakini pia nitakuambia kuwa, ikiwa mtu hana neutered, inashauriwa sana kuifanya ili watulie.

      Salamu.

      1.    Luna alisema

        Habari
        Nina mtoto wa kiume mwenye umri wa miaka 8, kwa kuwa tulimchukua alikuwa na tabia ya kutisha na watu wa familia, kidogo kidogo alibadilika na kuwaacha washiriki wengine wampende na kumbembeleza lakini ghafla yuko urañita na wengine ya washiriki wengine, tunataka kupitisha mtoto mdogo wa paka kwa binti yangu mdogo, kwa sababu kwa bahati mbaya yule paka hajiruhusu kupendwa naye na binti yangu anataka sana kumbembeleza na kumlisha, kwa hivyo tunafikiria juu ya kupitisha mtoto mwingine kitten, ningependa kujua ikiwa hii ni rahisi kwa sababu ya jinsi urañita kitten yetu kawaida?

        1.    Monica sanchez alisema

          Halo Mwezi.

          Kabla ya kuchukua paka mwingine ni muhimu kujiuliza ikiwa wale ambao tayari unayo wataweza kuikubali, kwa sababu ikiwa sio shida zitatokea. Kutokana na hali ya sasa, sidhani ni wazo zuri.

          Kwa kuongeza, unapaswa kufikiria kwamba kila paka ni tofauti na ina tabia yake mwenyewe. Na lazima tuiheshimu.

          Salamu.

  6.   Colón alisema

    Hujambo?
    Nina paka wawili waliopitishwa kuzaa, na vizuri, mmoja wao anataka kucheza na yule mwingine, lakini kinyume, kwani hajawahi kuwa na paka wengine, hataki na wanafukuzana (karibu kama watapigana) .Nilikuwa nimepanga kumleta mtoto wa paka, na Kwa ushauri ambao wamefundisha, kuweza kuiunganisha nyumbani.Lakini ninaogopa, kwa sababu ya kwamba mmoja wao, ambaye hajawahi kuwa na paka wengine, nitakuwa na mfadhaiko au itaumiza kitten.Swali litakuwa, Je! napaswa kuleta kitten mpya ili kuona ikiwa wanacheza?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Columbus.

      Kwa kweli sikushauri. Paka ambaye hataki kucheza anaweza kuwa na mkazo na anaweza hata kumkasirikia yule mwingine (wakati sasa hakika atavumilia). Hiyo ni, kuleta paka nyingine kutapunguza uhusiano wa paka tayari unayo mengi zaidi, na inaweza hata kuisumbua.

      Ushauri wangu ni kwamba wewe ndiye unacheza na paka. Hakika ni mnyama aliye na nguvu nyingi, na anachohitaji ni kukimbia. Kwa hivyo, na mpira rahisi uliotengenezwa na karatasi ya aluminium unaweza kumsaidia sana. Chukua mpira na umtupe ili aufuate (anaweza kuushika). Anaichukua tena na kumtupia, hivi mpaka anachoka.

      Salamu.

  7.   Pablo Aparicio alisema

    Habari! Tumechukua tu mtoto wa paka wa karibu miezi 2 na tumemrudisha nyumbani leo, paka yangu ana miaka 4 na alikuwa na uhusiano tu na kitten mwingine wakati alikuwa na umri sawa na yule tuliyemleta tu. Ukweli ni kwamba paka wangu anamzomea sana na kumung'unya ... Nimemruhusu asikie harufu na anaendelea kupiga kelele lakini wakati ninaye au nikienda kwenye chumba kingine naye, ananifuata na hataki kupoteza mtazamo yeye. Ninamletea mkono ili aweze kunusa na mara 5 za kwanza alikoroma lakini sasa anamng'ang'ania moja kwa moja wakati ninamchukua karibu naye au kumkaribia. Ukweli ni kwamba kitten yangu anapenda sana kusimama mbele ya hita ambayo nina karibu na kitanda changu na kulala hapo. Saa kadhaa zimepita na niliweka kitanda pamoja nami nikilala na nikawasha hita ili kuona ikiwa atakuja na hakujali ikiwa paka alikuwepo. Alikuja mara kadhaa akitulia akimtazama lakini baada ya muda anamwangalia, mwishowe amekaa mahali pake na paka hutenganisha mguu wangu tu kwake na inaonekana kwamba hajali, lakini ikiwa ninamshika paka juu au kidogo yeye humwona kwa karibu, yeye huffs, yeye grunts na kuondoka. Nilitaka kujua ikiwa na hii ambayo nimekuambia unaweza kuniambia ikiwa inawezekana kwamba paka wangu anaishia kupata mapenzi yake au ikiwa una shaka. Yeye humkoroma lakini anapenda kumdhibiti na inaonekana kwamba ikiwa hatamuona moja kwa moja, anaweza kuwa karibu. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo, Pablo.

      Nadhani paka inahitaji wakati. Paka ni wanyama wa eneo, wengine kuliko wengine, na wakati mwingine inaweza kuchukua miezi kukubali mnyama mwingine.
      Moja ya paka zangu alitumia miezi 3 kukoroma kwa moja, ambayo wakati huo ilikuwa kitten.

      Kwa sasa, kutokana na kile unachosema, mambo yanaenda vizuri. Lakini hiyo, lazima uwe mvumilivu.

      Pendeni nyinyi wawili na mara kwa mara chakula chenu mnachokipenda, na kidogo kidogo mtaona mabadiliko.

      Salamu.

  8.   Julia alisema

    Halo, wiki iliyopita tumemletea mtoto wa paka mwenye umri wa miezi 2 na paka wangu wa miaka 9 hakumkubali. Tulikuwa naye kwenye chumba tofauti na paka wangu wa miaka 9 alikuwa na hamu sana na alijishughulisha sana kuweza kuingia kwenye chumba hicho, lakini tulipowajulisha mimi huta na wakati kitten anapomkaribia anataka kumpiga. Wanaweza kuwa kwenye chumba tulivu, lakini dakika unapokaribia kidogo kwake, hukasirika. Inaweza kuwa ni wakati mdogo sana kupita tangu alipokuja?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Julia.

      Ni kawaida kwao kukoroma wakati mwingine. Usijali.
      Sasa itakuwa siku chache, au labda wiki, kujaribu mipaka ya kila mmoja.

      Ni sehemu ya mchakato.

      Wape upendo sawa, na chakula chao wanachokipenda mara kwa mara. Utaona jinsi wanavyokwenda kidogo, angalau, wakikubaliana.

      Salamu.

  9.   Agostina alisema

    Halo! Nina paka mwenye umri wa miaka 4, jana nilileta paka wa miezi 4. Kwanza niliibofya kwenye zizi lake, kisha nikamwachilia lakini nilipoona kuwa paka wangu alikuwa akizomea sana na alikuwa na woga, niliamua kuiweka kwenye chumba tofauti na sanduku la takataka, chakula na maji. Kinachonitia wasiwasi ni kwamba paka wangu bado ana hasira na mimi na mwanangu. Anatukoroma na ninaogopa anataka kutushambulia. Alikuja kulala nasi kama kawaida kitandani, lakini analalamika na miguno kila wakati. Natembea na ananikoromea. Je! Uhusiano wetu unaweza kuwa sawa mara tu nitakapompokea mtoto wa paka? Tutaikubali siku fulani

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Agostina.

      Paka wangu mmoja hakulala nami kwa miezi mitatu. Wale wale ambao walichukua kukubali kitten ambayo nilileta.

      Ni kawaida. Kuna paka ambazo zinachelewesha kupokea wageni. Wako angalau analala na wewe, na hiyo ni nzuri sana.

      Ukikaribia na anakukoroma, labda ni kwa sababu ananusa kidevu. Kwa hivyo haikupii sana, ikiwa sio paka. Kwa sababu hii, wakati wa siku za kwanza ninapendekeza kwamba unapomaliza kumbembeleza dogo, kunawa mikono kabla ya kugusa paka. Baadaye, wakati ametulia, unaweza kumbembeleza mmoja au mwingine kubadilishana harufu.

      Inashauriwa pia kuwa chakula maalum cha paka (makopo) kwenye chumba kimoja. Hii itawasaidia kujikubali.

      Changamka.

  10.   Alexandrina alisema

    Habari!!! Nakala nzuri sana. Ninakuambia kwamba kitten yangu ni karibu miezi 3, na nimepitisha nyingine ambayo tayari iko katika miezi 3. Paka wangu ni paka anayejitegemea na hapendi kusumbuliwa sana, paka mpya ni mzito sana, anapenda kumbembeleza na kucheza na kuwa juu yake kila wakati. Nilifanya mchakato wote wa uwasilishaji na hiyo ilikuwa wiki moja iliyopita, alikuwa akipiga kelele sana, akimkimbiza karibu na nyumba na mpya akijua kila kitu bila kumzingatia na hakuweza kuhimili, sasa hana wasiwasi sana na wanaweza kuwa kimya zaidi au kidogo, kula karibu na kadhalika. Lakini wanaanza kucheza na kupigana, mpya ana mchezo mzito sana na kila mara anajitupa juu yake na anajaribu kumuuma na wanaumwa, anaonyesha kuwa anakasirika sana na nina wasiwasi juu yake, ikiwa yeye anakula ile (mpya) anayotaka kula kutoka kwa sahani alipo, ndivyo inavyotokea ikiwa anakunywa maji. Na inasisitiza mimi kidogo kwamba inamsumbua kama hiyo na sijui kama ni kawaida. Yule (mpya) anamshambulia sana, ni kweli kwamba mwishowe anamfuata lakini zaidi, na wanapigana sana. Na sijui nifanye nini au nifikirie, au ikiwa wakati fulani wataelewana kabisa au ikiwa wanaweza kuumizana. Asante sana mapema.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alejandrina.

      Kwa hivyo una paka mwenye nguvu nyingi, nguvu nyingi, kama mmoja wangu, ambaye licha ya kuwa na umri wa miaka 4 tayari anahitaji vikao vyake vya kila siku vya kucheza.
      Ushauri wangu ni kuwa mtu wa kucheza nayo, mara mbili kwa siku kwa dakika 10 au zaidi. Unaweza kutengeneza mpira wa karatasi ya aluminium, saizi ya mpira wa gofu, na kumtupia ili aende nyuma yake. Hii itakufanya uchoke sana, na hiyo itaathiri uhusiano ulio nao na paka mwingine, kwani atakuwa mtulivu.

      Kwa wakati watakubaliana, na wanaweza kuwa marafiki. Kwa sasa, lazima ufanye hivyo, cheza na yule mdogo ili kitten ajisikie vizuri.

      Salamu!

  11.   Xavier alisema

    Tardes za Buenas. Tunayo mtoto wa paka aliye na kuzaa aliye na umri wa miaka 1 na tumemletea kitoto cha mwezi 1 kwa sasa hatuna nyumbani, tunamchukua na tunamleta kutoka nyumba moja kwenda kwa wakati mwingine. Je! Tunafanya vizuri? Au tunapaswa kumleta sasa na kutumia wakati pamoja hata paka yangu ikimpiga na kujificha? Je! Unaweza kushiriki sanduku la takataka? Ni kwamba hatuna nafasi nyingi kila mahali naona kwamba kila mmoja anapaswa kuwa na yao .. paka yangu anaogopa sana na hairuhusu kunaswa. Asante mapema

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Javier.

      Jambo bora zaidi ni kwamba kila paka ana sanduku lake la takataka, kwani ni ya kitaifa na inahitaji moja kwa kila mmoja.

      Kuna paka ambazo zina wakati mgumu kukubali wageni, na zingine kidogo. Lakini kumsaidia inashauriwa kubadilishana vitanda vyake au blanketi, kwa hivyo kidogo kidogo atakubali harufu ya paka na kuacha kuzomewa kwake.

      Kwa hivyo, ni kawaida kwa paka kuishi kama hii. Kwa kupita kwa muda utaizoea.

      Salamu.

  12.   Cristina alisema

    Habari. Nilileta tu kitten wa miezi 2 na alikuwa na umri wa miaka 1. Kimsingi amempokea vizuri, mwanzoni walicheza, wakamlamba na kulala pamoja. Lakini paka wangu alianza na kuhara, na kwa siku chache zilizopita amekuwa akitapika na analala tu. Anamruhusu paka akaribie lakini hachezi tena na yeye na wakati mwingine humruhusu alale karibu naye na wakati mwingine anafanya. Sijui ikiwa ni shida ya mwili au paka haimkubali. Je! Unaweza kunishauri?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cristina.

      Ushauri wangu ni kwamba umpeleke paka kwa daktari wa wanyama. Kutokana na kile unachosema, hakika ni mgonjwa. Nina shaka sana kuwa ni shida ya kukubalika.

      Salamu.