Paka wangu amevunjika

Paka iliyovunjika

Paka wako ana paw iliyovunjika? Hadithi mbili zinazozunguka paka ni ile inayosema kwamba wanyama hawa wote wadogo na wa kupendeza huanguka kila wakati kwa miguu yao, na kwamba ikiwa kitu kingewapata hakuna kitakachotokea, kwani wana maisha saba. Lakini kwa bahati mbaya ukweli hutofautiana kidogo na hadithi za uwongo.

Rafiki zetu wapendwa wanaweza pia kuvunja mfupa, na wakati hiyo itatokea ni bora kuipeleka kwa daktari wa wanyama. Katika nakala hii maalum tutakuambia nini cha kufanya wakati paka yako imevunjika.

Inaweza wapi kuvunjika?

Paka ni mnyama mwepesi sana ambaye anapenda kuruka na kupanda sehemu za juu zaidi, nyumbani na zile zinazoweza kupatikana nje, kama vile miti. Kwa hivyo, mahali pamoja na mahali pengine kunaweza kumaliza kuvunja mguu.

Hatari nje ya nchi 

Paka kwenye balcony

Ikiwa rafiki yako ni mmoja wa wale wanaokwenda kutembea, lazima awe mwangalifu sana asipate sehemu ambazo baadaye atapata shida kushuka; Hiyo ni kusema, unaweza kuwa umekaa juu ya dari ya nyumba na kuhisi kuogopa kwa sababu una hofu kuu ya urefu, au kwa sababu kuna mbwa anayekubweka. Katika kesi hii, wanachofanya kawaida ni kukaa hapo juu au kugeuka ili kujaribu kupata mahali salama. Walakini, inaweza pia kutokea kwamba unaamua kuruka. Na anguko hilo litafanya kuwa na woga sana, kwa hivyo hatari ya kuvunjika kwa mfupa ni kubwa sana.

Wala hatuwezi kusahau kuhusu madereva ya gari. Hawasimami kila wakati wanapoona mnyama, na wakati mwingine wanafanya lakini wakati athari tayari imetokea. Binadamu anaweza kufanya kidogo kuzuia manyoya yake kujeruhiwa, isipokuwa ameishuhudia, lakini utaona kuwa rafiki yako anarudi nyumbani akiwa amepooza na labda akiwa na jeraha mwilini mwake.

Hatari ndani

Paka akilala kitandani

Ikiwa unafikiria kuwa paka itakuwa salama zaidi ndani ya nyumba ... ulikuwa sahihi, lakini sio 100%. Nyumbani haiwezekani kumzuia kupanda kwenye samani za juu zaidi; Kwa kweli, naweza kukuambia kuwa paka yangu moja inaruka kwenye meza ya runinga na kutoka hapo miguu yake ya nyuma inawachochea kuruka kwa karibu mita mbili hadi kufikia sehemu ya juu kabisa ya rafu. Na hufanya kila kitu kwa asili ambayo, ukimwona amelala chini na kukutazama kwa uso wa uasi, unataka kumpa busu chache ... wakati unashangaa kwanini wanadamu hawana uchovu huo.

Wao ni watembezi wa kamba na wapiga mbio, lakini juu ya yote wao ni wadadisi sana. Ikiwa una balcony au ikiwa una tabia ya kuacha madirisha ya ghorofa ya kwanza wazi au nusu wazi wakati unapoamua kuleta paka nyumbani Bora ni kuweka kizuizi cha chuma ili uweze kwenda nje kuchukua hewa na weka madirisha yaliyofungwa, kwa kuwa ni kawaida sana kwao kuishia kuanguka katika utupu. Kiasi kwamba ina jina.

Dalili refu ya ujenzi katika paka

Paka

Hilo ndilo jina la kushangaza walilolipa. Katika utafiti uliochapishwa mnamo 1987 katika Jarida la Chama cha Tiba ya Mifugo ya Amerika, baada ya kusoma vidonda na viwango vya vifo vya paka, walihitimisha kuwa wanyama hawa walipata uharibifu zaidi mmea wa chini, badala ya kuwa njia nyingine kote. Kutoka ghorofa ya saba, vifo vilipungua.

Hii ina maelezo, na hiyo ni kwamba kwa kuwa na muda zaidi wa kugeuka, wanapunguza athari za anguko kwa kutumia mwili wao kama parachuti.

Vipande katika Paka

Aina

Paka, kama wanadamu, wanaweza kuwa na mifupa tofauti, na ni kama ifuatavyo:

  • Uvunjaji wa kijiti cha kijani kibichi: ni wakati mfupa unapasuka, lakini haujavunjika.
  • Fungua fracture: wakati mfupa uliovunjika unaweza kuonekana kwa jicho la uchi. Hii ni moja ya ngumu zaidi, kwani ikiwa haitatibiwa haraka, inaweza kuambukizwa.
  • Fracture iliyofungwa: mfupa umevunjika, lakini ngozi hubaki sawa.
  • Kuvunjika kwa Epiphyseal: kawaida sana kwa kittens. Inatokea wakati sahani ya ukuaji inavunjika.

Ishara za paka na paw iliyovunjika

Paka na paw iliyovunjika

Wakati rafiki yetu ana fracture, jambo la kwanza tutakaloona ni kwamba epuka kuweka uzito kwenye mguu huo. Kuna uwezekano mkubwa kwamba inavuta, au kulegea (nini cha kufanya ikiwa paka wangu anachechemea). Katika hali kama hii itabidi tujue jinsi hiyo imemtokea kwa sababu ni mara kwa mara, haswa ikiwa haendi nje, kwamba mnyama mwingine au mtu amemkanyaga bila kujua.

Ikiwa wakati wa kuchunguza kiungo tunaona kuwa ni sawa kwa kanuni, tutasubiri masaa machache ili kuona ikiwa inaboresha. Lakini ikiwa tunaona kwamba kweli 'unaning'inia' au una maumivu mengi, kuna uwezekano mkubwa kuwa umevunjika mfupa ambao unahitaji kutibiwa.

Ishara zingine ambazo zitaonyesha kuwa mnyama anateseka ni meows mara kwa mara, ukosefu wa hamu ya kula na uvimbe katika eneo lililoathiriwa. Lakini lazima pia uzingatia kwamba hatataka umchukue na hatasita kukukwaruza na / au kukuuma ili umwache chini. Kwa hivyo, vaa glavu za kinga au uifunge na blanketi ili uweze kuiweka kwenye mbebaji bila kuishia na mikwaruzo.

Utambuzi na matibabu ya paka na paw iliyovunjika

Paka anayetaka kujua

Mara moja kwenye kliniki ya mifugo, mtaalam ataendelea kufanya mitihani kadhaa ili kubaini aina ya fracture ambayo paka huwasilisha, kwa baadaye mpe matibabu sahihi zaidi kulingana na kesi hiyo.

Vipimo ambavyo watafanya vitakuwa mbili kimsingi: uchunguzi wa mwili na eksirei. Shukrani kwa hawa wawili, daktari wa wanyama ataweza kujua haswa kinachotokea kwa rafiki yako, na hapo ndipo ataendelea kumtibu.

Kulingana na uzito wa hali hiyo, unaweza kuchagua kutupa mguu au katika hali mbaya zaidi, itekeleze kuweka sahani za chuma ili kusawazisha mifupa. Kukatwa ni chaguo ambalo wataalam hawakatai, lakini wanaamua tu wakati kiungo au mkia ni mbaya sana.

Jinsi ya kutunza paka na paw iliyovunjika?

Paka mweusi

Sio rahisi hata kidogo. Lazima ujaribu kumtuliza kwa muda wa wiki 4, na jinsi ya kufanikisha hili? Nini mwanzoni inaweza kuonekana kama ujumbe usiowezekana utakoma kuwa mara tu tutakapoweka muziki wa kitamaduni (kwa sauti ya chini), weka mafuta muhimu ya machungwa karibu na chumba ambacho ni kupumzika, na zaidi ya yote kuwa na uvumilivu mwingi.

Kutia moyo sana!


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 223, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   carlos alisema

    hello, nina paka wa mwaka mmoja takriban. na kuvunjika nyonga ya kushoto. Hajapoteza haja ndogo na haja kubwa, yeye pia hujibu maumivu nikitumia vichocheo kwa mkia na mguu wake ulioathiriwa, ni dawa gani ninaweza kumpa wakati ninampeleka kwa daktari wa wanyama, namaanisha dawa kama paracetamol au ibuprofen, yeye ina uzito wa kilo 4, hii inaweza au la?

    1.    Jose Reyes alisema

      Paracetamol au acetominophen ni sumu kwa mbwa na paka, chukua kwa daktari.

    2.    Mchanga Carrasco alisema

      Carlos ketoprofen lazima iwe kwa matumizi ya Mifugo. Hebu kitoto chako kiweze kupona.

      1.    Rosi alisema

        Halo, hii imetokea tu, paka yangu alikuja kutoka nje, na naona mguu wake wa mbele ambao uko chini, anaunga mkono ncha tu, sasa amelala kitandani kwangu na kulala, na karantini hii ni ngumu kwangu pata daktari wa mifugo ,, Jinsi ya kujua ikiwa ni rekodi? Au labda ni hit tu

        1.    Monica sanchez alisema

          Habari Rosi.

          Inaweza kuwa donge tu, lakini ikiwa analalamika sana, piga daktari na ueleze hali hiyo.

          Salamu na kutiwa moyo.

    3.    Jocelyn lopez alisema

      Halo, paka wangu alianza kulegea, nikampeleka kwa daktari wa wanyama na wananiambia kuwa amevunjika kidole kimoja. Je! Unanishauri nitumie aina fulani ya bandeji? Kwa kuwa daktari wa wanyama aliniambia tu nipate kwa wiki moja kupumzika lakini siziuzi

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Jocelyn.

        Ni bora ufuate ushauri wa daktari. Wakati mwingine, kulingana na kesi hiyo, fracture huponya vizuri bila bandeji.

        Salamu.

  2.   Stefany alisema

    Shangazi yangu ana paka na paka (mtoto wa paka) kwenye kiota ambacho mimi humlaza na bodi, nje, barabarani, ambayo ni kizuizi ambacho hakuna magari yanayozunguka. Lakini leo pikipiki ilipita kwa kasi kubwa na nikavunja miguu miwili ya paka. Ningependa kujua nini cha kufanya.
    Shangazi yangu anasema kuwa ilikuwa kuvunjika kwa nyonga kwa sababu miguu miwili imetawanyika.
    : '(
    Nina huzuni sana juu ya kile kilichotokea kwa kitten. msaada!

    1.    Catalina alisema

      angalia umpeleke kwa daktari mzuri

  3.   Maria Leticia alisema

    Stefany, nilisikitika sana kusoma maoni yako. Natumai kuwa unapopata jibu langu tayari umeweza kutatua shida. Kwa bahati mbaya mimi niko mbali na suluhisho pekee ambalo ninaweza kufikiria ni kumpeleka mtoto wa paka kwa daktari. Utaona jinsi anaiponya

    Kuwa na imani kwamba kila kitu kitafanikiwa. Tafadhali niendelee kuchapishwa juu ya jinsi mambo yalivyotokea.

    Busu kubwa na inaweza kuwa kititi chako hivi karibuni kitapata nafuu.
    Leti

  4.   brissa alisema

    marafiki paka wangu alianguka kutoka gorofa ya 3 alivunjika nyonga ya kulia hatembei = (daktari anatambaa atasema watamfanyia upasuaji lakini haijulikani ikiwa atatembea au la ¬ ¬ hasemi nami juu ya plasta au kunyunyiza au chochote ni Pancho !! Nitaenda Jumamosi kwa daktari mwingine kutafuta chaguzi ... marafiki nakushauri kwamba unapokuwa na paka na ikivunjika usichelewesha kumpeleka kwa daktari kwa sababu mifupa yake yanaweza kupoa chini ... Ninakushauri uipeleke haraka kwa daktari wa mifugo .. kukopa pesa, pua lakini yeye ni kiumbe hai kama sisi ... familia yangu tayari inataka kumpeleka kwa ulimwengu mwingine, lakini nitafanya kila liwezekanalo kupata nafuu kwa sababu MUNGU huona kupitia macho ya wanyama na wanyama tunastahili matibabu sawa na Binadamu, baraka nyingi kwa wote na kumbuka kuwapa upendo mwingi na uvumilivu kwani wataona ni kiasi gani tunajali na watafanya kila kitu wanaweza kujiboresha = O)

  5.   Katy alisema

    Paka wangu ana fracture, kama vile ilikuna, lakini hainyolewi, nafanya nini, na ni kilema wakati wa kutembea, na paw yake imevimba, ina mwaka mmoja na miezi 4, unapendekeza niweke nini imewashwa?

  6.   Furahia alisema

    Halo, nina kitoto cha miezi 2 na siku 15, nikampeleka kwa daktari wa wanyama na akaniambia kuwa alivunjika mkono na labda mgongo, alitumia dawa ambayo hakuuliza! Pia aliniambia kuwa alikuwa na uwezekano mdogo, lakini ninafurahi kifungu cha chapisho lake kinachosema kwamba wanapata mifupa yao haraka na ambayo inanipa tumaini kwa kitanda changu, ningependa kunisaidia kwa kuonyesha ni dawa gani ninaweza kumpa kwani Diclofenac ni sumu kwani waliniambia !!!! 🙁 tafadhali nisaidie !!!! Singependa kutolewa kafara kwa shida inayowasilisha: o (

    1.    Maria Leticia alisema

      Halo Tati, samahani sana kwa kile kitakachompata mtoto wako wa paka. Kwa bahati mbaya hatuwezi kupendekeza dawa kwani hatuwezi kuichunguza kimwili na kwamba, labda, inaweza kuwa hatari kwa afya. Ninakushauri kwamba ikiwa sitakuacha kulingana na uchambuzi wa daktari wa mifugo unayeshauriana na mwingine na hakika atakupa dawa ya kuiboresha au kupunguza usumbufu. Niambie kuhusu afya yako tafadhali. Asante sana kwa kutusoma.
      Maria Leticia

  7.   Itzel alisema

    Halo, kitani changu kilitoroka siku chache zilizopita, juzi tu nilimkuta, alikuwa amepotea kwa siku mbili, lakini nilipompata, niligundua kuwa mikono yake ilikuwa nje ya kawaida, kwani dakika zilipita, niligundua pia kuwa yeye sikuweza kutembea, leo tu na Anaweza kutembea na mguu wake wa kulia umeumia sana, sijaona kuumwa au kupasuka, lakini sijui nifanye nini? Ninahitaji msaada, haraka

    1.    Maria Leticia alisema

      Itzel, ningekushauri umchukue kwa daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo, hakika haitakuwa kitu chochote mbaya lakini mtaalamu atakapomuona atajua ni ipi matibabu bora. Kisha niambie ilikwendaje. Salamu
      Maria Leticia

  8.   dana alisema

    hujambo
    Nina mtoto wa kiume wa miezi 1 na nadhani mguu wake wa kushoto wa kushoto ulikuwa umevunjika, hale chochote na analala tu… .Nifanye nini ????

    1.    Gishell herrera alisema

      umpeleke kwa daktari wa wanyama: '(ni bora kutumia kuliko kuteseka ... ikiwa basi tunatumia vitu vingine visivyo vya maana, ambavyo hatutumii kwa mtu tunayempenda?

  9.   Gishell herrera alisema

    Halo !! ... kinachotokea ni kwamba walipata kitoto chini ya gari, mkono wake wa kushoto umejeruhiwa, kulingana na daktari wa wanyama ambaye majirani wengine walimchukua anasema kuwa hakuna kuvunjika kwa sababu aliiangalia tu kwa kugusa na kuipasua, akaifunga bandeji na aliagiza matone machache kwa maumivu (sikumbuki jina) ... lakini kinachotokea ni kwamba wakati bandeji ilidondoka, anainama mkono wake na ikiwa inaungwa mkono ni kwa kuunga mkono mkono wake,: '( wote wameinama: »'(na sijui Ikiwa ni kwa sababu ya maumivu, au amevunjika! ... lakini watu kadhaa ambao walimgusa wanasema kwamba hakuna kuvunjika kwa sababu vinginevyo angekuwa amejaa !!!: Au lakini halalamiki… nafanya nini?… ni nini?

  10.   Xavier alisema

    Halo, nakuja kukuambia juu ya kesi yangu, ni juu ya kwamba paka yangu ilizaa kittens 3 na walikuwa tayari na umri wa miezi 1 na nusu, paka alijaribu kuwashusha kutoka gorofa ya pili, kwa hivyo kittens walianguka, mmoja alikufa mwingine alinusurika na wa mwisho akampiga shingo Alibaki amepotoshwa lakini bado aliishi lakini shingo yake ilikuwa imekunjwa lakini alikuwa bado hai, nilijaribu kumpa masaji lakini kiti bado ni sawa na shingo yake imeinama, kama vile wakati sisi wanadamu tunalala vibaya na unaamka na shingo iliyoinama, huyu ndiye paka wangu…. Msaada sijui nini ni makosa niongeze kwenye facebook yangu au nitumie kikasha ili kunipa maoni.

    1.    alex alisema

      Mpeleke kwa daktari wa mifugo aliyebobea katika hiyo, tafuta ya bei rahisi

    2.    Brenda alisema

      Halo ami, kitu kama hicho kinanitokea, inageuka kuwa paka yangu alikuwa akicheza mgongoni mwake ndani ya duka kubwa la duka na sikumwona na kumpitisha chini na nadhani atakuwa na shingo yake au paw yake sijui ilikuwa nini lakini gaito yangu wakati analala huanza kujirudia sana lakini sina njia ya kumpeleka kwa daktari wa mifugo sina pesa

  11.   alex alisema

    Je! Ninawezaje kutengeneza kitani changu cha kitani, ana ubavu uliovunjika
    Na sijui nifanye nini, hataki kula, alikula siku mbili zilizopita na leo hataki msaada!

  12.   Laura alisema

    Halo kila mtu…. Leo mtoto wangu wa kiume aliyeitwa Marquesa alipigwa na lori kwa kuvuka barabara. Nilimchukua dharura kwa daktari wa wanyama na inageuka kuwa ana kuvunjika kwa nyonga, waliagiza dawa ya maumivu na ya kuzuia uchochezi. Daktari wa mifugo aliniambia kuwa unaweza kufanya kazi kurekebisha nyonga mahali pake, lakini operesheni ni ya gharama kubwa mbali na ukweli kwamba itapunguzwa zaidi kujisaidia. Alipendekeza niruhusu muda ufanye kazi yake na kwamba katika siku 21 ataanza kulehemu mifupa yake. Hivi sasa nimemlaza kwenye kikapu cha wanyama kipuli na maji na chakula karibu naye na sanduku lake la takataka karibu sana, kwa hivyo haitaji kuzunguka sana. Hii inanisikitisha sana, kwa sababu yeye ni mdogo na pia hucheza sana. Na Bueh !!!! Sasa subiri. 🙁

  13.   ana olivia alisema

    Hola buenas tardes, yo le comento mi caso y siento que me estoy muriendo… le comento en la cuadra habia un perro que vivia afuera, yo siempre le daba comida le hacia carios jagaba con el, el me cuido durante 12 años mas omenos a donde iba el me acompañaba me cuidaba, yo mas que como un perro lo veia como un angel guardian, si alguien me ofendia el les ladraba o se les hechaba ensima, si yo lloraba el iba a consolarme, una ves mi hermana me piso sin querer y grite y el corrio a donde yo a consolarme y ver que me habia pasado:( lamentablemente un dia fui a la tienda y una vecina me dijo que lo habian atropellado y que como pudo camino para la cuadra, entonces inmediatamente lo busque y le hable, el estaba agitado respirando, habia un veterinario en la cuadra a medias no se si termino el caso es que se lo trajo en los brazos y lo paro y aun se paraba el perro, en ese momento no se veia que tubiera algo interno por que veiamos que se podia parar le costaba trabajo caminar, le di ascilo en mi casa y ese dia ceno y en la mañana le prepare desayuno y desayuno, vino el veterianrio y le inyecto quetorolaco con neomelubrina y vomito todo lo que habia desayunado, le quise dar cena y el ya no queria comer, solo tomaba agua y hacia como que iba a vomitar, el caso que ese mismo dia el perro ya no podia caminar, arrastraba todo lo de atras y le dolia y nos dimos cuenta que hacia popo y pipi con sangre, jamas le vimos inflamaciones hasta ese dia en la tarde, entonces al otro dia lo fui a checar y estaba muy triste con respiracion rara no queria comer solo bebia y bebia agua y como que queria vomitar algo pero no se que por que ni siquiera habia desayunado, como que vomitaba algo de adentro y se lo tragaba, el caso es que llame a otro veterinario con la esperanza de que me dijera que no habia derrame interno y lo checo mi perro estaba muy asustado y me dijo que habia derrame interno por eso lo de la sangre, y que el perro ya no iba a volver a caminar que aunque lo operara muy probablemente no quedaria bien y que era una injusticia para el vivir asi, entonces lo siguio checando, le piso la cola y el no sentia toda la cola le piso y nada no sentia nada, le reviso abajo y me dijo que traia unos organos desprendidos que no sabia si era el riñon junto con otras cosas y una hernia y mi mama me insistia que el perro estaba sufriendo mucho pero yo lo veia a el con ganas de vivir, el veterinario dijo que era mejor sacrificarlo por que ya estaba grande y estaba sufriendo mucho y yo no queria pero deje que lo hicieran por su bien, yo me tire a llorar abrazandolo, si yo hubiera tenido dinero en ese momento yo lo opero o no se buscaba mil alternativas pero ni siquiera acompletaba lo de las radiografias, le pusieron un tranquilisante y se me quedo viendo con cara de no me hagas esto y lo inyectaron y se me fue, me siento tan malllllllllllll tan mallllllllllll por que el me cuidooooooooo todo el tiempo, siento como si lo hubiese traisionado… y me quedo pensando en que ha de ver dicho mendiga vieja despues de tantos años de cuidarla me quito la vida, asi me siento se los juro, yo no queria que lo sacrificaran pero tampoco queria que sufriera, y lo paradojico de todo esto es que me siento mas confundida por que pese a que el veterinario le piso la cola y no la sintio el perro si la movia me siento muy mal, que me pueden decir? Siwezi kuacha kulia, nahisi kama nimechukua uhai wake kabla ya wakati wake, kwa sababu alikuwa akimfanya atake kupona, sijui ikiwa nilifanya vizuri au vibaya ikiwa alinichukia kwa sababu nampenda, mimi hauwezi kuondoa uchungu na machafuko huniingia na ninaanza kujipiga kuhisi maumivu ambayo ninamsababisha kwa kumuua, unaweza kuniambia nini juu ya hii?

    1.    Melany alisema

      Ulinililia ... nakubaliana kabisa na wewe juu ya hospitali .. vizuri hiyo ni moja ya malengo yangu maishani .. Natumai Mungu ananipa nguvu nyingi na afya kuweza kuunda kitu kwa waliotelekezwa kwenye mitaani ... usijisikie vibaya ... ulifanya kile unachoweza ... watoto wa mbwa au kittens wanajua chuki au chuki ... atakupenda na kukulinda kila wakati ...

      1.    rioio llerena alisema

        Paka mwingi atakatwa mguu wake wa mbele. Tunateseka na cho yangu. Ninawezaje kumpeleka mbele. Je! Kutakuwa na bandia kwa ajili yake? Amefadhaika.

        1.    Monica sanchez alisema

          Habari Rocio.
          Paka huzoea kila kitu, usijali. Endelea kuitunza kama hapo awali na utaona jinsi itakavyokwenda.
          Kwa hali yoyote, bandia hufanywa kwa paka. Uliza daktari wako wa wanyama kuona ikiwa wangeweza kumweka kwenye paka wako.
          Salamu, na kutiwa moyo.

    2.    Antonella alisema

      Halo, kitu kama hicho kilinipata pia, na nakuambia kwamba ninakubaliana na hospitali za wanyama, lakini usijidhuru, kushinda kifo chake, bima lazima iwe katika maisha bora na Mungu, endelea kama mimi, ambayo tayari yametokea, simama na tembea mbele, maisha yako ya baadaye yanakusubiri

    3.    Marian alisema

      Nimekuelewa, paka wangu alivunja siku chache zilizopita ilikuwa Jumapili usiku. Hakujua yuko nje na mbwa wengine walimshambulia. Nilipompata alikuwa akilia kutokana na maumivu na alikuwa akichechemea. Wazazi wangu na mimi hufanya kila kitu kumsaidia. Lakini amekosea, ana mgongo uliovunjika na sehemu moja imewekwa juu ya nyingine. Wanasema kwamba hatapona na kwamba chochote kitakachotokea, atatembea. Mama yangu ananipa tumaini na namuamini yeye na kitoweo changu lakini najua kuwa hayuko sawa na kwamba anaugua na ataendelea kufanya hivyo. Haitapona kulingana na walivyoniambia. Lakini sitaki kutolewa kafara. Ninampenda lakini anateseka lakini upendo ambao ninao kwake hauwezi kuniruhusu niruhusu hilo, na unaweza kuona kwamba ananiambia nisimwache ateseke. Hataki kuchagua kati ya kuishi mateso au kufa na kupumzika kwa amani. Lakini sina chaguzi zaidi. Sitaki hii, nampenda, ni kama binti yangu mdogo ana miezi mitano tu. Lakini sitaki ateseke na kujua kwamba hatapona. Sijui ikiwa ana nafasi ya kuishi na kuendelea kumsaidia au ikiwa nitamuongezea kifo na mateso. Sijui nifanye nini na mimi ni mbaya sana. Tayari nilijua kuwa itaishia hivi lakini bado nilikuwa na hakika kwamba atajirudisha na kufurahi kumpa moyo. Sijui nifanye nini, niliahidi kumtunza na kumpa mapenzi yangu milele. Ninafanya vibaya katika visa vyote viwili. Nifanye nini? (TT-TT)

      1.    Monica sanchez alisema

        Halo Marian.
        Ninapendekeza uulize maoni ya pili ya mifugo. Una haki zako zote, na zaidi ikifika kesi kama hii, ambayo mnyama ni mbaya sana.
        Kutia moyo sana.

  14.   Isabella alisema

    Halo, kesi yangu ni kwamba siku tatu zilizopita kitoto changu cha miezi miwili kiliumizwa na mbwa wangu, jambo ni kwamba alinusurika shukrani kwa Mungu lakini shingo yake ilikuwa imeinama vibaya pembeni na miguu yake ya mbele haimpi mwelekeo Ninaweza kula vizuri na sina kuvunjika kwa mgongo

  15.   Christine alisema

    Usiku mwema, kesi yangu ni kwamba nina paka na niliruka kutoka dirishani jana usiku kwenye orofa ya 4, mara moja nikakimbilia hospitali ya mifugo, yeye ni mhuni sana, nilipofika hospitalini, walinichelewesha chumbani, subiri, nilikuwa peke yangu na paka wangu, karibu nusu saa baadaye, walinitibu na kuniambia kwamba lazima nifanye vipimo vya ziada, mwangwi, rx na maabara ya preqx ikiwa cx inahitajika. Kile ambacho sikupenda ni kwamba nilifika alasiri hii nikiuliza ripoti juu ya jinsi nilivyokuwa nikifanya na waliniambia kuwa nilikuwa na sehemu ndogo ya kuvunjika kwenye nyonga yangu ya kulia katika eneo la iliac, mtaalam hajaiona bado; Kilichoniacha nimetulia ni kwamba alikula vizuri, akalala vizuri, akijisaidia haja ndogo na kukojoa kawaida, bila hematuria, ambayo iliniacha nina wasiwasi, lakini kile kinachoonekana kutofikirika kwangu ni kwamba wanapaswa kusubiri masaa 48 kuamua ikiwa watafanya upasuaji au la. Niliwauliza wanipe Rx lakini hawakutaka kunionyesha kwa sababu fundi alikuwa nayo na haikuwepo tena, inawezekana kwamba katika paka au mnyama, lazima wachukue muda mrefu katika itifaki. Mimi ni daktari na ni mzima, hatujachukua muda mrefu kwa suala la mgonjwa aliye na polytraumatized, lakini niliwataka wafanye matibabu haraka iwezekanavyo, kwani hiyo inaweza kuwa ya kiwewe kwake na kuwa na maumivu hayo kwa sababu haionekani kwangu ... vizuri inanipa huzuni kumuona kwenye zizi hilo peke yake, na yeye ni mzuri sana na ninapendelea kuwa naye nyumbani kwangu kwa nini kingine anaweza kukaa kimya na kuwa na vitu vyake vidogo kando yake. Je! Inawezekana kwamba fx ndogo sana kwenye nyonga lazima ifanyiwe kazi? na iko kwenye kiwango cha nafasi ya iliac? Kweli, sidhani hivyo, ni juu ya kungojea, kupumzika na kuimarisha fx. Sijui nifanye nini, kwa sababu mimi sio daktari wa mifugo na sijui nifanye nini kuhusu paka? Kesho nitasubiri mtaalamu aniambie na ikiwa nitaona kuwa hawanipi Suluhisho la kitoto changu, namtoa nje ya hospitali hiyo na kuuliza maoni ya daktari mwingine. Ningependa kuona rx imepiga picha yake, lakini sikuweza kuionyesha na kunisaidia.

  16.   Igna alisema

    Paka wangu amevunjika wazi na mfupa umetoka, siwezi kulipia operesheni hiyo, ni ghali sana, ninahitaji kuambiwa nini cha kufanya ili kuiponya kwa mikono na nini cha kuitibu, asante.

    1.    Freya karstein alisema

      KAMWE haujafanya hivyo! KAMWE miezi michache iliyopita nilichukua kitoto kilicho na mvunjiko wa kutisha na kilihitaji screws, kilikuwa nao kwa miezi miwili na nusu na kwa shukrani kwa daktari kilipona vizuri sana, ndiyo sababu HUWEZI kumfanyia paka wako, ikiwa huna pesa, daima ni chaguo la kuomba msaada kutoka kwa vikundi vya wapenzi wa paka kwenye FaceBook, orodhesha picha, nukuu ya matibabu ya operesheni hiyo na wengine, huko La Gatería na ninawapenda kittens kwenye Facebook wanaweza kusaidia wewe na michango. Lakini KAMWE usimfanyie mabaya mtoto wako wa kiume, ikiwa ni wewe, je! Utajiponya? Ni nini kinachokufanya uamini kwamba anastahili chini?

    2.    Laura Orfila alisema

      Halo Igna, tafadhali chukua paka wako kwenye makao ya wanyama ambayo uko karibu sana kumchukua na kuchukua hatua haraka, walinzi na hata kennels (waadilifu) hufanya kazi na madaktari wa mifugo ambao watamponya paka.

      WALA HUWEZI KUJIFANYA UWEZE KUJIFANYA WEWE JUU YA KITTEN !! Wewe sio mtaalamu na unaweza kumsababishia mateso mengi, na vile Freya anasema ni ukatili kwamba unataka kuifanya mwenyewe.
      Tafadhali, ningependa utujulishe juu ya jinsi paka huyo alivyo na jinsi inavyoibuka.
      Hakika makazi ya wanyama katika eneo lako yataweza kukusaidia, tunasubiri habari.

    3.    Gianina alisema

      Kitten yangu alipata ajali ambayo ilisababisha ugonjwa wa ngiri na kuvunjika kwa mguu wake mdogo, sikuwa na njia pia, bila kazi na kutegemea wazazi wangu. Nilikufa wakati nilijua bei, kudhani kwamba angekufa mikononi mwangu kwa sababu ya kutoweza kulipa, lakini unajua, ni afya ya mnyama wako, nilipokea msaada wa familia yangu na mpenzi wangu, ingawa ilikuwa ghali sana fikiria ni kiasi gani ...), tayari yuko nje ya hatari ya maisha na anaendelea kuimarika. Fedha zitakuja mapema au baadaye, lakini afya ya mnyama wako haiwezi kusubiri ... Sasa nina deni kubwa juu yangu, lakini kwa uponyaji wa mtoto wangu, sijali kuwa mtumwa kulipa deni kwa familia yangu

    4.    Petra Ernestina alisema

      jibu zuri sana kutoka kwa freyda. vivyo hivyo mpeleke kwa daktari wa mifugo haraka, kama vile maumivu ya yule paka.

  17.   Carolina alisema

    Habari ya jioni
    Ninachukua tovuti hii kutoa maoni juu ya uzoefu wangu, kwani nilikuwa na hamu kubwa ya kutafuta nini cha kufanya katika dharura niliyokuwa nayo na paka wangu.
    Paka wangu alionekana na mtego wa mbweha kwenye mikono yake ya mbele, nikamtoa nje, na ilipoanza kutokwa na damu, nilisafisha jeraha na peroksidi ya haidrojeni (alipendekeza asitumie pombe) na kuweka bandeji juu yake ili kuzuia kutokwa na damu. Kwa vile hakuweza kupata daktari wa mifugo katika mji ninakoishi kuhudhuria siku za likizo. Ilinibidi nisubiri hadi siku inayofuata kuifanya.
    Ninawashauri ikiwa kuna fracture na jeraha, safisha vizuri, usiweke bandeji kwani jeraha halipunguki. Tengeneza filamu ya radiografia na wataalam wa wanyama. Subiri jeraha lipunguke. Antibiotic na anti-inflammatories zilitumika kwa mgodi.
    Sasa nasubiri kuona jinsi inavyobadilika.
    inayohusiana

  18.   gise alisema

    Halo. Ninakuambia nina kitoto ambacho jana nilipata kutoweza kutoka kiunoni kwenda chini na haina unyeti. labda unayo fracture ya mgongo katikati yake. Kesho wanafanya eksirei, nina uchungu sana kwa sababu ubashiri sio mzuri sana - anaweza kubanwa na pia humwashiria kukojoa kwa sababu yeye mwenyewe hawezi. Na kutoka kwa kile daktari aliniambia, anaweza kupata tena mkojo wake au la, labda atalazimika kusema juu ya maisha na itamletea mfuatano, kesho watanipa ripoti nzuri, yuko na roho nzuri na nia mbaya ya kuishi , hawawezi kufikiria kile Alifurahi kuniona, nikampapasa. kuhimiza. Lakini ukweli haujatulia. Sitaki kukata tamaa ninamwabudu, lakini hawakunipa tumaini kubwa kuwa anaweza kuwa na maisha bora katika hali alivyo. Hawanipi nguvu au moyo wa kufanya uamuzi kwamba walinimeza, labda kesho itabidi nifanye, naogopa kufikiria tu. PAMOJA NA MTU KUNIPA MAONI KWANGU IKIWA WANAJUA KESI YOYOTE INAYOFANANA, VIPI RAFIKI YAKO NA USHAURI WOWOTE AU MAONI, nakushukuru sana, nataka kukupa uwezekano wote au kuzimaliza ikiwa unataka zote. Sitaki kumpoteza na sitaki ateseke, sijui nifanye nini, na subira hii inaniua, bsos na asante

  19.   brenda diocares alisema

    Leo, Ijumaa, Desemba 27, 2013, nilikanyaga mtoto wangu wa kiume mwenye umri wa siku 33 na nadhani shingo yake ilivunja kidevu changu kilichokunana sana sijui kama alikivunja au alikikunja au akachanika shingo yake au alivunjika mguu .. .. hataki kuchukua titi la mama, amelala tu na abeses anatembea ghafla sana .. .. Sijui kama atapona au kufa ... .. kitu pekee ninachotaka ni kwa ajili yake kuponya na sio kufa ... tafadhali muulize ikiwa Mtu anaweza kuniambia nini inaweza kuwa katika kesi hii …… Tafadhali nijibu, napenda paka…. 🙁 🙁 🙁

  20.   Hani alisema

    Halo, paka yangu ana shingo iliyopotoka na ana umri wa mwezi mmoja, sijui nifanye nini kwani haiwezi kuendelea na kutambaa kando: /

  21.   angii alisema

    Halo, paka wangu ana jeraha la nyonga, hawezi kutembea peke yake (anatambaa) anataka kwenda bafuni lakini hawezi, nataka kumchukua lakini ikiwa nitambeba, ni upuuzi, hana t kufanya chochote, sijui jinsi ya kumsaidia
    mtu anajua?

  22.   Ciindy alisema

    Halo, paka wangu hawezi tena kutembea, aliendeshwa na dereva wa teksi :(
    Nadhani ni uti wa mgongo au sketi mbili za nyuma, na sijui cha kufanya, baba yangu anasema hatuna pesa ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama, na nampenda sana paka huyo, nifanye nini?

  23.   Angela contreras alisema

    Halo nina kitoto cha mwaka wa wastani na alikuwa ametoweka lakini hivi majuzi alirudi akiwa ameumia vizuri na mikwaruzo shingoni na kwa mkono wake wa kulia wa nyuma kana kwamba ni wa pekee unasogea pembeni na mtu anapogusa paw yake kwa bahati mbaya anapata mwenye hasira kwa sasa sina pesa, naweza kufanya nini kuponya vidonda vyake na tayari vimepona lakini mguu wake mdogo unamuunga mkono kidogo lakini ikiwa anaonekana mbaya hajapoteza hamu ya kula sasa anakwenda sehemu zote yeye mara kwa mara, tafadhali nisaidie kunipa suluhisho wakati ninapata pesa za kumpeleka kwa daktari wa wanyama.

  24.   john alisema

    Paka wangu alianguka kutoka gorofa ya tatu na baada ya kuichukua, huwa na tabia ya kushangaza, ananiuma na kuna wakati huanguka sakafuni bila hiari wakati nitambembeleza, hunikuna.

  25.   Dai alisema

    Halo. Nina paka mwenye umri wa miezi 5 ... na mbwa alimshika wakati alienda kujisaidia, ana mguu wa mbele uliovunjika na umevunjika, unapendekeza nini? ifanye kazi au ukate mguu 🙁 tafadhali msaada!

  26.   Piero alisema

    Leo mchungaji wa Wajerumani alishika kitoto changu cha miezi 8 na nikampeleka kwa daktari wa wanyama na wakaniambia inaweza kuwa ni kuvunjika kwa mgongo na akampa sindano na kwamba atachunguzwa kwa siku mbili na akampa mimi lakini kitten hakuhamisha miguu yake ya nyuma, mtu amepita machafuko sawa? Umepona? Nisaidie :(

    1.    Karla alisema

      Je! Kitoto chako hatimaye kilipona? Vile vile vimenitokea tu na sijui ikiwa ataishi! Ningependa uniambie tafadhali! Asante

  27.   Marcela alisema

    Paka wangu alishambuliwa na mbwa, walimvunja ubavu, wakimchoma mapafu kwa wiki moja kwa daktari wa wanyama jana, nikampeleka kwenye uchunguzi, alikuwa mzuri, walimtibu tena na amekuwa akilala kila wakati, ana hewa katika sehemu ya kushoto ya mwili wake, sijui kama walimburudisha vile kwa sababu alikuwa bora

  28.   angie alisema

    Halo, ningependa kujua ni nini ninaweza kufanya, kinachotokea ni kwamba leo mbwa alimuuma paka wangu tumboni na kuumiza mguu wake wa nyuma, na hawezi kutembea, nimpe nini au nifanye nini?

  29.   erika alisema

    Halo…
    Msaada wa Plis ni kwamba paka yangu hutupwa kutoka gorofa ya 4 na inavuja damu kutoka kwenye mkundu ... Ni kuchelewa sana na daktari anafungwa, nipe nini au nifanye nini

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Erika.
      Lazima umpeleke kwa daktari wa wanyama.
      Salamu!

  30.   Anthony alisema

    Halo, mzuri sana, kwa bahati mbaya nilipoinuka kitandani nilikanyaga paka wangu ambaye ana miezi miwili tu kwa bahati mbaya kwamba nilikanyaga miguu yake ya nyuma kidogo sasa hawezi kusonga miguu yote yeye hutegemea kidogo na moja tu na hana lalamika juu ya maumivu kwa kile nina shaka kunaweza kuwa ikiwa ungeweza kunisaidia asante

  31.   Karol alisema

    Halo, paka wangu anaonekana amevunjika mikono yake na hatujui utanisaidia nini tafadhali na hatuna jinsi ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama?

  32.   ashley flores maumbile (@govio_govia) alisema

    Paka wangu alianguka ndani ya mashine ya kufulia wakati ilikuwa ikiendelea kubana na sikuitambua mpaka baada ya nusu saa kwamba nilishuka na kutazama ndani, nilipomtoa, alilala mara moja na kutetemeka baada ya rto niliyomweka tembea na yeye hutembea na miguu yake ya nyuma katika mfumo wa u na akarudi kitandani nifanye nini ikiwa sina jinsi ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama.

  33.   Vanesa alisema

    Hello, kitten yangu alishika mkia wake, yeye ni mzee, na alipata jeraha ndogo.

  34.   Monica sanchez alisema

    Ola Hola!
    Ikiwa paka haiwezi kutembea vizuri, au kutetemeka, hakuna chaguo zaidi ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama. Ni yeye tu atakayejua jinsi ya kurekebisha shida. Sisi nyumbani tunaweza kujaribu kutosonga zaidi ya lazima; Lakini ili kupona, tunahitaji msaada wa mtaalamu.

    Vanesa, kila kliniki ya mifugo kawaida ina bei zake. Kwa ujumla, ziara hiyo ni karibu euro 20, na kisha tiba kulingana na ukali inaweza kuwa euro 10 au 30.

    Salamu 🙂.

  35.   marcela alisema

    Halo, nahisi nimechoka sana, nina mtoto wangu wa kiume ambaye nampenda sana na siku 4 zilizopita mbwa wa barabarani walimshambulia na nikampeleka kwa daktari wa mifugo na amevunjika mgongo na walinishauri nimlaze lakini mimi sitaki kujua cha kufanya wananishauri nataka kujua ikiwa ina tiba au la, tafadhali nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello Marcela.
      Ikiwa umevunjika mgongo, hata ukiishi, hautakuwa na maisha bora sana. Kwa hali yoyote, inafaa kuuliza maoni ya pili - mifugo - kuona ikiwa kuna kitu kinachoweza kufanywa.
      Kutia moyo sana.

    2.    Vanessa alisema

      hello kitty yangu, nilivunjika colupna na yeye hawezi kutembea, buruta paws zake.

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Vanessa.
        Ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama. Vipande, na haswa zile za mgongo, zinahitaji umakini wa mifugo.
        salamu.

  36.   Natalia alisema

    Halo ... kitten yangu ana umri wa mwezi 1 na nina wasiwasi sana juu yake, angalia, kila wakati sikukuwa nyumbani paka, mama yake huchukua kondoo wake kwenda gorofa ya pili kwenye chumba changu cha kulala lakini mmoja wa kittens anaonekana kaa kimya kutoka gorofa ya pili sasa kitten haitaki kuchukua maziwa ya mama, haitoi na inainama mwili wake (kama inavyozunguka) na shingo yake ni dhaifu sana (shingo yake inasonga kila mahali) siwezi kwenda kwa daktari wa wanyama, kwani ni miaka 18 na sitaweza kwenda kwa daktari wa wanyama hadi Jumatatu, NAOMBA NISAIDIE….

  37.   Monica sanchez alisema

    Habari Natalia.
    Ikiwa amevunjika shingo, unapaswa kwenda kwa daktari wa wanyama au mlinzi haraka iwezekanavyo. Wakati huo huo, weka sweta juu yake - funga, lakini usizidishe - kumzuia kuihamisha.

  38.   Mauritius alisema

    Halo. Angalia paka yangu siku moja ilishangaza kidogo, na ndipo nikagundua kuwa ilikuwa ikivuja damu. Ana mashimo karibu 3 karibu na tumbo lake lakini haachi damu tena.
    Shida ni kwamba karibu na ubavu inaonekana kama kitu nje, inaonekana kama mfupa na ukiigusa hata kidogo inaumiza sana
    Nina wasiwasi juu yake. ambayo inaweza kuwa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mauricio.
      Inaweza kuwa kutokana na kushiriki katika mapigano ya paka, mpaka mtu akuumize kwa makusudi. Kwa hali yoyote, ni muhimu sana kwenda kwa daktari wa wanyama. Jeraha linaweza kuambukizwa na kuwa mbaya zaidi.

  39.   karen martinez alisema

    Halo ... nina mtoto wa kiume wa miezi 2 ambaye bado ni mdogo sana ... Jambo ni kwamba gurudumu ambalo lilikuwa chini lilimponda (sikuona jinsi ilikuwa tu kwamba gurudumu lilikuwa juu yake) alipata damu kutoka mdomoni na puani. Ninaogopa mpaka sasa amelala na anaweza kutembea na miguu yake minne lakini sijui ni nini kingine cha kufanya na kumpeleka kwa daktari wa mifugo.Ni wazi kabisa kuwa hii ndio njia yangu ya mwisho. Ikiwa unajua kitu, washauri.

  40.   Monica sanchez alisema

    Habari Karen.
    Damu inayotoka puani na mdomoni ni mbaya sana. Na hata nikitembea sasa, naweza kuvuja damu. Ni muhimu sana kumchukua kwa daktari wa wanyama, ni yeye tu anayeweza kumponya paka wako.

  41.   Jhonatan alisema

    Paka wangu hukanyagwa na pikipiki, anaonekana mwenye huzuni kama mzee mgongoni na anatembea kwa shida na miguu yake ya nyuma, nifanye nini ambaye ananisaidia

  42.   Monica sanchez alisema

    Hi Jhonatan.
    Ajali ni jambo mbaya sana, haswa wakati sehemu iliyoathiriwa imekuwa nyuma, kwani inaweza kuishia na quadriplegic. Daktari wa mifugo tu ndiye atajua jinsi ya kumtibu paka wako.
    Bahati nzuri na furaha!

  43.   yohanis cala alisema

    Paka wangu alikuwa nyumbani jana usiku na leo ameamka mkia wake umefanya fujo, hana fracture lakini ngozi imejitenga kutoka mwisho hadi mwisho, nyama tu ndiyo inayoonekana na sijui ni nini kingemtokea lakini Ninajua kwamba lazima akatwa miguu ili kumwokoa kutoka kwenye jeraha la damu na jambo la kusikitisha zaidi ni kwamba leo ana mwaka mmoja, alizaliwa leo, Desemba 31 saa mbili mchana. Nani anaweza kuniongoza?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Yohanis.
      Ikiwa daktari wako amekuambia kuwa kukatwa ni bora, kwa kweli unaweza kuuliza maoni ya pili. Bado, paka zinaweza kuishi bila mkia, hakuna shida.

    2.    Maria alisema

      Halo, paka wangu wa miaka 2 alianguka Jumapili kutoka gorofa ya saba, tulimpata jana, na ugonjwa wa kifua na miguu miwili ya nyuma ilichunguzwa, joto na fibula. Je! Operesheni hiyo inaweza kufanikiwa? Je! Itakuwa sawa na kabla ya ajali? Yeye hakula na mtoto ikiwa tutampa sindano ... sijui ni bora kumtoa kafara. ..

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Maria.
        Samahani sana kwa kile kilichotokea 🙁, lakini siwezi kukusaidia na hii. Ninapendekeza uulize daktari wa mifugo, atajua jinsi ya kukujibu vizuri kuliko mimi.
        Ninachoweza kukuambia ni kwamba dhabihu lazima iwe chaguo la mwisho. Paka hujifunza kuishi na kile wanacho, na hakuna kinachotokea. Katika tukio ambalo lilikuwa na shida ya kupumua, basi hali hiyo ingekuwa tofauti, lakini maadamu mtaalamu atakuambia kuwa kuna uwezekano kwamba mnyama anaweza kuishi vizuri au kidogo, kisha songa mbele.
        Kutia moyo sana.

  44.   Cristian alisema

    Halo, paka wangu aliumwa na mbwa wakati aliondoka nyumbani: '(mguu wake umevunjika vizuri na hausogezi hata kidogo ... imevimba na ni nyeti sana nadhani ina sehemu 2 za kuvunjika .... I nataka kujua ikiwa ni mbaya au ikiwa inaweza kuponywa salamu 🙁

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cristian.
      Kuumwa kwa mbwa kila wakati kutibiwa kuzuia jeraha kuambukizwa. Ikiwa mguu unaonekana umevunjika, daktari wa mifugo tu ndiye anayeweza kuitupa.
      Siwezi kukuambia ikiwa atapona kabisa au la, kwa sababu ni ngumu kujua. Hata hivyo, kimsingi paka ni sugu sana, na sio lazima upoteze mguu huo.
      Changamka.

  45.   Ulimwengu wa Mifugo alisema

    Paka wangu mzuri alivunjika kichwa chake cha kike na ingawa alifanyiwa upasuaji wa dharura, hakutembea vizuri tena. Mimi ni kilema.

  46.   Maria C alisema

    Halo, nina paka aliyejitokeza nyumbani kwangu na kwa kuwa huko nimemtunza na hayuko barabarani lakini kujipumzisha ikiwa atatoka na kwa kuwa hapo amekuwa akifunga pingu ukweli ni kwamba nadhani kuna mtu amepiga yeye na jiwe nina huzuni sana kwa sababu najua anaumia mguu wa nyuma ndio ule wa nyuma na hakubali na nikimpapasa ananivuta kuuma. Nitampeleka kwa daktari wa wanyama kesho, ingawa sina pesa, lakini kwa kuwa ninamchukua, nitampeleka kwa jina la Yesu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Maria C.
      Inawezekana iliendeshwa pia. Kwa hali yoyote, ikiwa unakula, kunywa na unaonekana kuwa na nguvu, kimsingi sio lazima iwe mbaya. Bado, daktari wa wanyama atampa matibabu yanayofaa.
      salamu.

  47.   Alessandra alisema

    mtoto wa paka ambaye ninamtunza hatembei vizuri na nadhani aligonga shingo yake kwa sababu anajiegemea na haonekani kumdhibiti na siwezi kumpeleka kwa daktari wa wanyama kwani ninamtunza kisiri na mimi ni mdogo

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alessandra.
      Majeraha ya shingo yanapaswa kutibiwa na mifugo, kwani inaweza kuwa mbaya. Unaweza kuweka soksi (tengeneza shimo kwa miguu) ambayo inaweza kushikilia shingo vizuri, lakini ujue kuwa hii itatumika kama kipimo cha muda mfupi.
      Samahani siwezi kukusaidia tena. Labda katika Mlinzi wanaweza kusaidia kitten yako.
      Luck.

  48.   Ingrick Escalona alisema

    Halo, mwezi mdogo, nisaidie paka wangu, nadhani alivunjika mguu lakini haionekani kama hiyo na mapafu yake yanapoguswa huhisi kama utumbo unaosikia na njaa, mbwa ndiye aliyesababisha hii na ilipotokea alikuwa akivuja damu puani. na anapiga simu lakini haendelei tena kutokwa na damu

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Ingrick.
      Unaweza kuwa na damu ya ndani. Kuna mapigano mengi na mbwa ambayo huisha na paka iliyojeruhiwa, inayohitaji umakini wa mifugo. Sauti hiyo unayosema unasikia inaweza kuwa kiashiria kwamba giligili imeingia kwenye mapafu yake.
      Hata ikiwa inaonekana kuwa sawa, ambayo ni, hata ikiwa inapumua vizuri na inaweza kutembea vizuri, inapaswa kuchunguzwa na mtaalamu, kwa ustawi wako mwenyewe.
      Changamka.

      1.    Ingrick Escalona alisema

        Asante Monica kwa habari kesho nitampeleka kwa daktari wa wanyama

      2.    Ingrick Escalona alisema

        Halo Monica, samahani kwa shida, lakini ikiwa paka yangu alikuwa anavuja damu ndani, itakuwa kwake kushikilia kwa siku nyingine hadi ampeleke kwa daktari wa wanyama.

        1.    Monica sanchez alisema

          Hi Ingrick.
          Ni ngumu kujua. Damu ya ndani inapaswa kutibiwa haraka iwezekanavyo. Sasa, ikiwa paka yako zaidi au chini inaongoza maisha ya kawaida, labda kwa siku nyingine haitazidi kuwa mbaya. Lakini kila wakati ni bora zaidi kwenda kwa mtaalam haraka iwezekanavyo.
          Salamu, na kutiwa moyo.

  49.   Mvua ya maji alisema

    Halo Monica, paka wangu leo ​​amevunjika mkia akiwa na miezi miwili tu. mlango ulifungwa na ulivunjika unaonekana mzito sana unaning'inia, nifanye nini? kwa siku mbili ni kwamba daktari wa mifugo anaweza kumuona.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Watercolor.
      Unaweza kuifunga kwa chachi au kwa kitambaa, ili iwe "sawa" iwezekanavyo.
      Salamu, na kutiwa moyo.

  50.   Cesar Alexander Carrasco Carre alisema

    Halo, unajua kwamba paka yangu ilivunjika kwa ubavu kutoka kwa kuumwa na mbwa, tayari yuko nyumbani baada ya siku 2 kulazwa, yuko kwenye dawa ya kuzuia uchochezi na analgesics, lakini hajajisaidia tangu siku aliumwa. imekuwa kama hii kwa siku 3, naweza kufanya nini? msaada 🙁

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cesar.
      Mpe kijiko cha siki. Kawaida hii inapaswa kuwa ya kutosha kukufanya ujisikie kuwa na harakati ya haja kubwa. Unaweza pia kuchanganya chakula cha paka cha mvua na kijiko 1/8 cha matawi ya ngano, mara mbili kwa siku.
      Changamka.

  51.   Cristina alisema

    Halo, kitten yangu ilianguka kutoka dari siku mbili zilizopita na nikachukua paw yake juu, naigusa na inaumiza kwa sababu inanikata na kuniuma. Sijui ikiwa makucha yake yamevunjika, kuna mtu anaweza kunisaidia? ana mikwaruzo kwenye mikono yake

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cristina.
      Ikiwa imekuwa siku mbili na bado unanumba, labda umevunjika. Katika kesi hii unapaswa kujaribu kumvutia na chakula anachopenda (makopo kwa paka kwa mfano), na umpeleke kwa daktari wa wanyama. Unaweza kujaribu kwa msaada wa mtu kuiuza, iwe kwa kitambaa, chachi au bandeji, lakini ni bora ifanywe na mtaalamu.
      Salamu, na kutiwa moyo.

  52.   Monica sanchez alisema

    Habari Vickys.
    Ikiwa una maumivu, haujafika mbali sana. Weka ishara "Zilizotafutwa" na picha yake, tembea mitaa ya kitongoji chako, mwambie daktari, na atahakikisha atajitokeza.
    Bahati nzuri, na furaha njema.

  53.   Monica sanchez alisema

    Busu, kuona ikiwa anarudi 🙂.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Vickys.
      Baridi! Nina furaha sana, kweli. Asante kwa kuisema 🙂
      Paka hawa… huficha mahali popote.
      Kumbatio.

  54.   vibaya alisema

    Halo, unajua kwamba nina mtoto wa kitambo mwenye umri wa miezi 9 na mguu wake wote unaumiza na nadhani mguu wake umevunjika, niambie ni bora kuirekebisha au kumpeleka kwa daktari wa mifugo kumtibu na kumweka kutupwa.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Mallerly.
      Inaonekana zaidi na daktari wa wanyama. Kwa njia hii, utahakikisha ahueni yako itakuwa kamili, na zaidi ya yote haraka.
      salamu.

  55.   tamaa alisema

    Halo gtito wangu ana miezi na walimtupa na paw yake haiungi mkono, hataki kula na ngozi yake ni baridi k iliyopita

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Rosy.
      Jambo la kwanza ni kuifunga na blanketi ili isipoteze joto. Baridi ni ishara mbaya sana, na inaweza kusababisha shida kubwa za kiafya, kama ugonjwa wa moyo. Halafu, inashauriwa kumpeleka kwa daktari wa wanyama ili kujua ni nini hasa kinamtokea na kumtendea jinsi itakavyokuwa.
      Changamka.

  56.   Carola alisema

    Asubuhi njema, nina tamaa, nina kitoto changu cha miezi 8 kilichoanguka kutoka ghorofa ya tatu, nikampeleka kwenye kliniki ya mifugo, walimchukua eksirei na walionyesha kuwa alikuwa na viazi vyote vya mgongo vilivyovunjika.
    Walimfanyia upasuaji na wakampigilia kucha, masaa 48 yamepita na hataki kunywa maji au kula, hawezi kukojoa, nina wasiwasi sana kwa sababu namuona ameshuka sana. Swali langu ni ikiwa wanachukua muda mrefu kupona.
    Asante ikiwa unaweza kunipa taa

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Carola.
      Ndio kawaida. Unafikiri umefanya operesheni kubwa, na inaweza kuchukua muda kupata nafuu.
      Bado, ni muhimu usiache kumsihi kula au angalau kunywa kidogo. Na ikiwa baada ya siku mbili hautaona mabadiliko yoyote, basi ningekupendekeza uvae tena.
      Kutia moyo sana.

      1.    Carola alisema

        Asante Monica, nimelazwa kitanda changu hospitalini, hawawezi kumtoa, masaa 48 yamepita na wananiambia kuwa ubashiri umehifadhiwa, leo daktari aliyemfanyia upasuaji alimkagua na kuniambia lazima nisubiri.

        1.    Monica sanchez alisema

          Samahani sana, Carola. Natumai kitoto chako kitapona hivi karibuni. Kutia moyo sana.

          1.    Carola alisema

            Asante Monica, miezi 5 imepita na kitten yangu ni mzima sana


          2.    Monica sanchez alisema

            Nzuri, nimefurahi sana 🙂


  57.   utukufu wa mizeituni alisema

    Kitten yangu anaonekana kuumizwa vizuri, kichwa chake kimevimba na hataki kunywa maziwa, bomba hili mbaya sana lilipata ajali mbaya

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo, Gloria.
      Mpeleke kwa daktari wa wanyama haraka iwezekanavyo. Unaweza kuwa na damu ya ndani au shida nyingine yoyote.
      Kutia moyo sana.

  58.   jacqueline villamizar espinosa alisema

    Halo, vipi ikiwa paka yangu ilivunjika mguu na sina pesa ya kuifanyia kazi?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jacqueline.
      Vipande kawaida huponywa kwa kufunga mguu. Sio lazima kuwa na paka kufanyiwa upasuaji, mara nyingi. Unaweza kujaribu kufunga mguu, lakini ikiwa kuna fracture itaumiza sana, kwa hivyo inashauriwa uone mtaalamu.
      Unaweza kuomba msaada kutoka kwa Mkinga wa Wanyama. Kuna wengi wanaofanya kazi kwa kushirikiana na madaktari wa mifugo.
      Bahati nzuri, na furaha njema.

  59.   DAYSI alisema

    Halo, kitten yangu alikimbia nyumbani na akarudi na mguu wake wa kulia katikati ya tatu na rangi ya zambarau, na uhamaji usiokuwa wa kawaida, nikampeleka kwa daktari wa wanyama, akampa analgesia na akapendekeza asubiri siku 8 hadi atakapobadilika na kuwa uwezo wa kuweka immobilization, nilitaka kujua ikiwa inafaa kwamba ningoje muda mrefu ili kuweza kuzima, na ninaogopa kwamba fracture itafunuliwa .. Sijui ni nini cha kufanya, ni nini kinachofaa zaidi tabia, sitaki kumpoteza mdogo wangu .. Tafadhali nisaidie !!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Daysi.
      Siku nane kwa maoni yangu ni muda mrefu, kwa jinsi unavyosema ni hivyo. Ikiwa ni wazi kuwa paka imevunjika, inapaswa kufungiwa sasa, na sio kungojea. Ushauri wangu ni kuuliza maoni ya pili. Hupoteza chochote na, badala yake, unaweza kupata mengi.
      Kutia moyo sana.

  60.   Carla alisema

    Halo, nina kitoweo cha mtama ambaye hatembei, hutembea na miguu yake ya mbele, ile ya nyuma pamoja na makalio na mkia wake. Iguan haachi. Nenda kila mahali kama hii. Ninaishi kijijini, nimetengwa na mvua, haiwezekani kutoka nje ya maisha yangu. Sijui nifanye nini? Tayari inafanya. Yuko hivi kwa siku, ana miezi 6, hajapoteza hamu ya kula, lakini nadhani hajisaidia mwenyewe, anapoteza trositos kuua na sikuona akikojoa. Inakuwa tu mvua mahali inapopita. Ninawezaje kuitunza. Muda mrefu kama siwezi kumfikisha kwa daktari wa wanyama? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Carla.
      Kwa sasa na bila maoni ya daktari wa mifugo, kidogo inaweza kufanywa hacer. Habari njema ni kwamba unakula na unakaa hai licha ya kila kitu.
      Unaweza kuweka bandeji kwenye mguu wake, lakini bila kulazimisha, ili angalau isiwe ngumu kwake.
      Samahani siwezi kukusaidia tena. Je! Daktari hawezi kuja nyumbani kwako?
      Mengi, moyo mwingi.

  61.   Esteban alisema

    Habari njema, ninaishi kwenye gorofa ya tatu, kitoto changu cha miezi mitatu kilikuwa nje ya dirisha na kuanguka, mdomo wake umechoka kidogo lakini hakuna kitu kizito, shida ni kwamba katika mguu wake wa kushoto hajachukua lakini anaepuka kuegemea na kulala peke yake inainama makucha hayo, lakini haionyeshi au kuonyesha maumivu wakati imenyooshwa, inasikitisha tu, inaweza kuwa nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Esteban.
      Unaweza kuwa na sprain. Ikiwa haibadiliki katika siku kadhaa, inashauriwa uone daktari wa mifugo.
      salamu.

  62.   Cecilia alisema

    Halo, kitoto changu cha miezi 5 kilikwenda kwenye ukumbi ili kucheza kama kawaida kwa hivyo ilikuwa usiku na yeye huwa meows kwa sisi kuifungua kwani nilisema ilikuwa usiku na hakurudi kisha wazazi wangu walikwenda kwetu Mtafute alipopewa siku lakini mama yangu Alimpigia simu na paka akamjibu hakujua ikiwa ni yeye au la hivyo siku iliyofuata saa 5:30 asubuhi baba yangu alienda kumtafuta na akaingia kwa jirani na angeweza kutotembea kwa hivyo nchi yangu ilimpeleka kwa daktari wa wanyama na walimweleza kuwa kipigo kiligonga ujasiri wake na angempa dawa ikiwa hatapona, mguu wake wa mbele ulikuwa umepooza na siku imepita na ni bado ni sawa lakini tunapobana zabibu inaenda meow na tunadhani anaweza kuhisi lakini mama yangu atampeleka kwa daktari wa wanyama mwingine kwa sababu yeye na familia nzima wameripoti na jambo la mwisho nataka ni yeye awe amepooza kwa sababu yeye ni mdogo sana na akienda nje anaweza kuchukua gharama zingine na wanamtengenezea begi natumai una matumaini kuwa atapona wakati sioni ni nini inaboresha, naondoka kulia r kwa sababu tunampenda sana na hatutaki chochote kitokee kwake na hana kazi tena kama vile kabla alikuwa umeme sasa anachechemea na kila hatua tano anakaa sakafuni na anakaa kwa muda kidogo ????

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari cecilia.
      Samahani sana kwa kile kilichotokea kwa kitten yako 🙁, lakini usijali, yeye ni mchanga sana na kuna uwezekano mkubwa kwamba atapona mapema kuliko unavyofikiria.
      kumkumbatia.

  63.   geisel esquivel alisema

    Halo! Paka wangu aliacha kula ghafla na hawezi kutembea na kwa jicho la uchi huwezi kuona chochote lakini inaumiza nikimgusa kama sehemu ya kushoto ya mwili wake na anataka kulala tu, hawezi kuamka , naweza kumpa nini kwa wakati huu wakati ninampeleka kwa daktari wa wanyama?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Geisel.
      Kwa sasa, ni bora kutompa chochote. Labda umekuwa na mapema kidogo, na unahitaji kupumzika kidogo.
      Kile unachoweza kufanya ni, ikiwa unataka, mpe massage na gel ya Aloe vera kwenye sehemu ambayo inaumiza. Hii inaweza kukusaidia kujisikia vizuri.
      salamu.

  64.   Hanna alisema

    Halo, kwa bahati mbaya tulibisha hodi kwenye kitanda chetu cha miezi 1,5. Mwanzoni ungeweza kumuona akiteswa, akibadilisha mkao wa ajabu sakafuni na kunyoa, niliweza kumshika na kitambaa, akatulia mikononi mwake, lakini alikuwa akitetemeka sana. Mara moja alitaka kuondoka na paka, kunyonya na kulala. Ikiwa nitamwamsha, yeye hukunja paw mbele yake ya kushoto, lakini hukimbilia kwenye kikapu kulala. Siwezi kwenda kwa daktari wa wanyama hivi sasa, lakini sina utulivu. Ikiwa ni fracture, inaweza kusubiri hadi kesho? Je! Ninapaswa kuangalia nini ikiwa ni jambo zito zaidi? Shukrani nyingi.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Hanna.
      Sijui ikiwa tayari umekwenda kwa daktari wa wanyama, kwa hali yoyote, wanapaswa kuonekana haraka iwezekanavyo, lakini ikiwa masaa machache yanapita, hakuna kitu kitabadilika.
      Kutia moyo sana.

      1.    Hanna alisema

        Halo, bado hatujaenda, ninafanya kazi na asubuhi ya leo nimeona ni bora zaidi. Sijamuona amelegea au kuinua mguu wake, halalamiki hata kidogo wakati wa kugusa mifupa yake yote au mwili wake. Mbali na kumnyonya paka, amekula chakula, kunywa na kwenda kwa keshia kufanya mchuzi wake wa kawaida. Alikuwa mwenye kusikitisha na kujitenga, lakini tayari alikuwa akicheza na kaka zake. Nitakuona baada ya masaa kadhaa. Binti yangu anasema mlango haukufungwa sana, lakini majibu ya kwanza ya kitty yalikuwa ya kashfa.
        Sijui ikiwa ilikuwa ya kutisha tu au inapotosha kwamba inaonekana kuwa sawa?
        Asante sana!

        1.    Monica sanchez alisema

          Hujambo Hanna.
          Nimefurahi! 🙂
          Labda ilikuwa tu hofu. Paka hua kwa njia mbaya sana wakati wanajidhuru kidogo. Naweza hata kukuambia kwamba paka yangu moja hupiga kelele sana wakati paka mwingine anatarajia kupita tu: s
          Salamu na shukrani kwa kujibu. Hii ni habari njema sana.

  65.   karolay suarez alisema

    Paka wangu alianguka kutoka kwenye dirisha la ghorofa ya pili, alivunjika vidole kwenye mguu mmoja, iligonga sawa na ile nyingine na hawezi kuiunga mkono …… nina wasiwasi sijui nifanye nini wanaweza kunisaidia… … .MAJIRA….

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Karolay.
      Samahani sana kwa kile kilichotokea kwa paka wako. Kutia moyo sana !!
      Ninapendekeza umchukue kwa daktari wa wanyama, ni muhimu kumwona. Ikiwa fracture inapona vibaya, inaweza kumwacha mnyama kilema kwa maisha yote.
      kumkumbatia.

  66.   Karla alisema

    Hujambo Monica, unajua kwamba kitoto cha babu ya babu yangu kiliumwa na mbwa wawili mlangoni mwa nyumba yake na wakati bibi yangu alipochukua alilia sana maumivu (yenyewe hupiga kelele kila wakati kwa chochote) mwenye umri wa miezi, kidogo Hiyo ilimtokea, daktari wa mifugo akaenda kumwona na kumdunga sindano ili kufanya tumbo lake lipunguke kidogo. Lazima tusubiri kumchukua na kufanya masomo. Lakini bado hajikojozi, zaidi ya kinyesi, masaa 3 yamepita. Miguu yake ya nyuma haitembei, nadhani mgongo wake umeathirika, ni ubashiri gani ambao unanipa? Sisi sote tunapenda sana kwamba haujui ikiwa acha kwenda au utafute njia ya kusonga mbele. Asante kwa umakini!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Karla.
      Samahani sana kwa kile kilichotokea kwa kitanda chako.
      Mimi sio daktari wa mifugo, lakini kwa kanuni ningesema kuwa ni kawaida kwake kusonga miguu yake. Haikupita muda mrefu tangu kile kilichotokea.
      Ili kuwa na haja kubwa, mpe kijiko cha siki ya apple cider au divai; hii inaweza kukusaidia. Vyovyote vile, ikiwa hautakula, ni kawaida kwamba usitoe haja kubwa.
      Samahani siwezi kusaidia tena. Kutia moyo sana.

  67.   Karla alisema

    Asante sana kwa kujibu maswali yangu, nataka kukuambia kuwa leo nimeona kwamba yule kitanda alisogea polepole sana na kwa sekunde mbili, miguu yake ilikuwa nyuma, lakini tumbo lake bado limevimba na halitaki kuguswa, hajawahi kupata homa, lakini ina kamasi kwenye mkia wake (bila damu) inaweza kuwa kitu kutoka kwa utumbo wake au kitu? Je! Hiyo ni mbaya? Kutoka tayari asante sana!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Karla.
      Inaweza kuwa mbaya, lakini daktari tu anaweza kukuambia hivyo.
      Salamu na faraja nyingi.

  68.   Giovanna akiimba alisema

    Habari ya jioni
    Siku mbili zilizopita paka yangu Happy alikuja kutambaa na mikono yake ya mbele wakati nilipokaribia na kujaribu kumkagua, alikua mkali na kujaribu kuniuma, nikampeleka kwa daktari wa wanyama na kukaa kwa uchunguzi usiku kucha, akamtengenezea sahani na nyingine siku aliniambia kuwa alikuwa na sehemu ndogo ya kuvunjika kwenye nyonga upande wa kulia kutoka kwa kipigo, walikuwa wamemtupia jiwe inaonekana .. siku hiyo hiyo aliniacha nimpeleke nyumbani alimpa vidonge kadhaa vya maumivu na kuvimba na aliniambia nipumzike, lakini paka wangu sio 100% mtu wa nyumbani anapenda kuwa nje kwenye mtaro na wakati mwingine anajaribu kutoka mahali pa maumivu kwa wakati mwingine husogeza miguu yake ya nyuma na kujaribu kulala chini kwa miguu yake 4, anakunywa na anakula kawaida, lakini hajaenda bafuni leo ni siku ya kwanza nyumbani sijui jinsi ya kumsaidia kwenda bafuni, ninaogopa kuwa kutoka kuzunguka ataumia zaidi advice ushauri wowote? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Giovanna.
      Unaweza kuipatia kijiko kikubwa cha siki ya tufaha au divai. Hii itakusaidia kuwa na haja ndogo.
      Ili uwe mtulivu, lazima uangaliwe. Kusikiliza muziki mtulivu na laini unaweza kukusaidia kuwa mtulivu.
      Furahi vizuri, na furry yako iwe bora zaidi hivi karibuni!

  69.   Laa Roochii alisema

    Halo, mimi ni Rocio, paka wangu ameumia mguu wake wa nyuma, hasinzii lakini mfupa wake unatambulika na hataki kula chochote, namtolea lakini hakuna matokeo, ana uso wa huzuni na mimi niligundua kuchelewa na daktari wa mifugo imefungwa hadi Jumatatu, sijui nifanye nini mara moja kuwa nina paka nyumbani kwangu kwani mama yangu hapendi sana lakini sasa anapenda na nimependa sana kwamba mimi niliugua kwa sababu ya kile kilichompata na lakini bado nimeona paka nyingi za bibi yangu ambaye amekufa na nimependa, ninaugua kwa sababu sitaki kitu kama hicho kitokee kwake, ana miaka 5 tu. umri wa miezi…. Ninaweza kufanya nini: '(

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Rocio.
      Ukiweza, umpeleke kwa daktari wa wanyama kesho.
      Kimsingi, ni kawaida kwamba hataki kula kwa sababu ya maumivu anayohisi, lakini usiache kusisitiza.
      Kwa kuzuia, ni bora kwamba mguu wako uuzwe na mtaalamu.
      Salamu, na kutiwa moyo.

  70.   sebastian alisema

    Wanajua kuwa kidevu changu kiliangushwa, anasisitiza miguu yake miwili ya nyuma lakini chakula cha mtoto wake huanguka pembeni na anapiga kelele sana na sijui nifanye nini

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Sebastian.
      Ninakushauri umpeleke kwa daktari wa wanyama. Ikiwa unapiga kelele kwa nguvu, ni kwa sababu inaumiza sana, na inapaswa kuonekana na mtaalamu. Labda umevunjika mifupa.
      salamu.

  71.   Elena alisema

    Sijui ni nini ninaweza kufanya, ninahisi hofu na huzuni, nina kittens kadhaa, paka yangu alizaa siku 22 zilizopita, na hakuacha kuwapeleka kutoka sehemu moja kwenda nyingine ndani ya nyumba, wakati mwingine aliwaacha wote wakilala sakafuni na kushoto, vizuri Jana inaibuka kuwa aliwapa wapeleke kwenye balcony wakati alikuwa amelala, na paka zingine, sijui ni kwanini waliwapa kupigania paka, kukanyaga na kupiga wao, mwishowe mtu masikini alikufa, na mwingine alipigwa kichwani, yuko hai, lakini mwili wake hauudhibiti na kichwa chake kimeegemea upande mmoja, kitu duni kinasikika sana. Nilimchukua kwa daktari wa wanyama wa eneo hilo na aliniambia kuwa alikuwa na kiharusi cha cranioencephalic, na akampa sindano ya kitu, ili kupunguza uvimbe kwenye ubongo wake, lakini alishtuka wakati nikamuuliza nini kitatokea ikiwa hatajibu kwa sindano. Masaa mengi yamepita tangu hapo na paka bado ni yule yule, sijui nifanye nini, inaniua kumuona akiteseka sana, sijui nifanye nini, sina pesa ya kumtoa, nina kidogo sana. Nimejaribu kumfanya ale, lakini haiwezekani kumpeleka kunyonyesha, nimekuwa nikimpa maziwa yamepunguzwa na maji, sina kitu kingine hadi Jumanne. Tafadhali, naweza kufanya nini? Je! Unajua ikiwa ni mbaya sana, mtoto wa paka anaweza kuponywa kwa njia fulani? Asante, asante sana, natumai utanijibu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello elena
      Kiwewe cha kichwa na mgongo ni mbaya sana.
      Kuwa mdogo sana na kuwa mama vile alivyo, itabidi utunzaji wa kumpa maziwa. Ikiwa unaweza, pata maziwa ya kitten, yatamlisha kitu kingine.
      Muda mrefu unakula, kuna matumaini.
      Kutia moyo sana.

    2.    Natalia MM alisema

      NINA KITI CHANGU KWA MWEZI MMOJA TU SAWA lakini kwa mteremko anapokea maziwa na maji, walinipa matone machache kutuliza maumivu lakini hawakunipa suluhisho zaidi.

  72.   Natalia MM alisema

    hujambo angalia kinachotokea ni kwamba nina kitoto cha mwezi mmoja tu na kwa uangalizi nilianguka meza juu wakati huo ilianza kupinduka na ikabaki kimya kwa dakika 20 lakini ikapumua tuliupaka mwili wake na tuliuwasha moto hadi Ninachukua nguvu na kuguswa lakini yeye hupinduka, akigonga upande mmoja wa shingo, lazima uwe naye kwa muda mfupi ili asigeuke, unapendekeza nini wakati ninampeleka kwa daktari wa wanyama 🙁 nasubiri jibu lako ASANTE WEWE

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Natalia.
      Samahani sana kwa yaliyompata msichana wako mdogo 🙁
      Lakini haswa kwa sababu ni ndogo sana ni bora kutogusa chochote. Katika umri huo ni dhaifu sana, na jaribio lolote la kukarabati fracture linaweza kuwa mbaya.
      Kile ambacho ningependekeza ni kwamba usijaribu kusonga sana, au kutembea, mpaka uone daktari wa mifugo.
      Kutia moyo sana.

  73.   Jose Luis Morales alisema

    hello samahani sana lakini jamaa alimtandika paka wangu tumboni wakati tu aliporuka kutoka kiti kimoja kwenda kingine, paka wangu alijificha na hakutoka nje tena. Baada ya majadiliano, zaidi ya chini ya masaa 2, nilitafuta paka wangu na nikagundua kuwa kulikuwa na mabaki ya matapishi mahali hapo na paka wangu hakutoka mahali pake pa kujificha, wakati nilifanikiwa kumtoa mahali hapa ya kushangaza sana na meow yake ilikuwa tofauti, na kwa maumivu, hata baada ya kumbeba na kumlaza kitandani mwake mimi natapika njano tena. Ninamgusa kwenye tumbo na mbavu na sioni chochote cha kushangaza, lakini analalamika kidogo ninapomchunguza na kulala.
    Natumahi unaweza kuniongoza nifanye nini, asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello Jose Luis.
      Ni kawaida kwake kulalamika, kwa sababu lazima iumize, hata kwamba ametapika, ikiwa pigo lilikuwa kubwa sana, pia ni "athari ya kawaida" wacha tuseme.
      Ikiwa umekuwa mzima au kidogo leo, ambayo ni kwamba, ikiwa unatembea vizuri au kidogo na unakula, kuna uwezekano kwamba utamaliza kupona peke yako kwa siku chache. Sasa, ikiwa umemwona amekosea, ikiwa hakutaka kula chochote, ikiwa ni ngumu kwake kutembea, basi nitakushauri umpeleke kwa daktari wa wanyama, ikiwa tu.
      salamu.

  74.   Ricardo alisema

    Halo .. jirani yangu ana paka kwa muda wa miaka 3, paka ilichukuliwa kutoka barabarani, ilikuja na moja ya miguu yake mbaya ya mbele, inapaswa kuunga mkono kiwiko chake wakati wa kutembea au tu imechukua miguu 3 kutembea, haina kama kuruka ... paw yake wakati akiiunga mkono wakati wa kutembea imetengeneza upotezaji wa nywele katika eneo hilo, lakini kidogo .. baada ya kutumia muda mwingi inawezekana kupona paw yake? Au daktari ataniambia tu nikate mguu? Nisingependa kuondoa paw kwani bado inachukua kwa msaada .. je! Inashauriwa kuweka bandeji ili kuepusha majeraha katika eneo hilo? Kwa hivyo, nina mpango wa kumpeleka kwa daktari wa mifugo baadaye, jambo ambalo jirani yangu hakuwahi kufanya .. Nasubiri jibu lako .. na asante sana mapema .. salamu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Ricardo.
      Itategemea jinsi mguu ulivyo, lakini baada ya muda mrefu, na hata zaidi ikiwa utasema kuwa hautegemei sana, jambo la uwezekano mkubwa ni kwamba daktari atachagua kuukata.
      Kuhusu kumfunga bandeji ili kuumia, ndio, unaweza kuiweka kuzuia kuumia.
      salamu.

  75.   Jhon alisema

    Habari za heri, nilikuwa nikifanya usafi na nilikaa kitandani na paka wangu alikuwepo na hata sikumuona, na akaanza kununa, nikamshusha na kumuacha nje ya chumba na nikagundua kuwa hana simama: O 🙁 TT imekamilika niligeuka na kujisaidia, nikachukua, nikaisafisha na kuiacha bila kudai, kisha nikapeleka kwenye kochi na kukaa chini, sina pesa sasa ya kuipeleka kwa daktari wa wanyama, naweza kufanya nini? Nilimwangalia na kumgusa kila mahali nikidhani kuwa anaweza kuwa amevunja kitu au sijui (90kg) na hakuna kitu, hasemi kana kwamba kuna kitu kimeumiza, lakini haachi, nikamweka chini na anaanguka: Nifanye nini?!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari jhon.
      Samahani kwa yaliyompata paka wako 🙁
      90kg ni uzito mwingi kwenye miguu ya paka ... Ingawa inaweza kuonekana kama inalalamika, ikiwa haiwezi kutembea ina hakika kuwa imesababisha kitu: mfereji au kuvunjika, au pigo tu.
      Anaweza kupona kwa siku chache, lakini ikiwa hataboresha kwa kiwango cha juu cha 4-5, anapaswa kuonekana na daktari wa wanyama.
      Wakati huo huo, ni muhimu kula na kunywa kawaida. Ikiwa ataacha, mpe mchuzi wa kuku, au makopo ya chakula cha paka mvua.
      salamu.

  76.   Monica sanchez alisema

    Habari Lucianna.
    Ninapendekeza umchukue kwa daktari wa wanyama. Ikiwa anafanya kwa fujo, ni kwa sababu ana maumivu mengi, na ni wakati tu utakapopumzika ataweza kutuliza.
    Changamka.

  77.   Picha ya kishika nafasi ya Rossana Acosta alisema

    Halo .. Nina wasiwasi sana na nina huzuni .. leo paka wangu .. alirudi na mguu wake wa nyuma ambao haumtoshi kutembea .. Pigia daktari wa wanyama nyumbani .. na akaweka dawa 3 za sindano, dexamethasone na kinga ya ini .. Lakini kwa kuwa mkali sana hakujiruhusu kutoa sindano .. na alikimbia kila mahali .. Kulingana na daktari wa wanyama kwa mtazamo wa kwanza aliniambia kuwa hajakatika .. Lakini alibaki amelala ndani ya raha .. ambayo ni mahali ambapo Alichagua kuwa na utulivu .. lakini nilimwekea maji na chakula .. na nikaona kwamba hakuhama kutoka hapo .. Pia alileta mawe yake ya usafi karibu naye .. Lakini sioni kuboreshwa .. Na kesho ni Jumapili .. Nashangaa nitakuwa katika wakati hadi Jumatatu kumfanya amwone tena na afanyiwe bamba juu yake .. Ikiwa ningempigia daktari wa wanyama .. na nikapunguza hali yake .. Najisikia mnyonge kuona anateseka na kuzidi kuwa kimya .. kwanini asilalamike .. sijui nifanye nini .. ikiwa umchukue sasa .. kwingine
    .. Na kinachonipooza ni kwamba ni uchungu sana .. kuichukua kwa njia yangu mwenyewe .. Ninahitaji mwongozo ambao lazima nifanye. Asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Rossana.
      Ni kawaida kwamba baada ya kumpa dawa hizo amekuwa ametulia sana na hakutaka kula chochote.
      Lakini ikiwa hautaona uboreshaji leo, basi itakuwa muhimu kuonana na mifugo kesho, Jumatatu.
      Wakati huo huo, jaribu kumpa mchuzi wa kuku, makopo ya tuna, au chakula cha paka cha mvua ikiwa unayo.
      Kutia moyo sana.

  78.   Mariana alisema

    Mpendwa Monica,
    Ninavutiwa na shauku yako kubwa kwa paka. Nilikuwa nikitafuta msaada wa mgongo uliovunjika kwenye kitoto changu, lakini nimeona hadithi nyingi na ushauri mara kwa mara wa kumpeleka kwa daktari wa wanyama, hivi kwamba nimehamishwa.
    Asante kwa faraja nyingi unayotoa!

    1.    Monica sanchez alisema

      Mariana, paka inapovunjika au shida zingine mbaya za kiafya, inaweza tu kuchunguzwa na mtaalamu. Mimi sio daktari wa mifugo, kwa hivyo ninaweza tu kuripoti kile ninachojua.
      salamu.

  79.   Mariana alisema

    Postcript: paka zina mfumo nyeti wa neva (inabidi tu uone njia wanayoitikia kwa kugusa kidogo), kwa hivyo wanaathiriwa na maumivu sana.
    Ninapenda ushauri ambao umetoa mara kadhaa juu ya kucheza muziki wa kitambo.
    Ninawaimba tabu, naiga brrrrrrr wa mama yao na kumbembeleza kifua chake, tumbo na nyuma ya masikio yake, kwa sababu hiyo inawatia moyo sana. Kwa njia kwangu pia.

  80.   Louis tavera alisema

    Hi, ninaandika hapa kwa sababu sijui nifanye nini tena. Paka wangu alivunjika mbavu, anaendelea na matibabu na daktari wa wanyama na tayari ni bora zaidi, lakini shida ni kwamba hawezi tena kushikilia vazi ndogo-ndogo ambalo alimvika ili kumfanya ashindwe kufanya kazi na anazunguka kwa sababu hana tulia. Pia nina shida nyingi kumpeleka bafuni kwa sababu bado hawezi kusimama na ninaogopa kumuumiza, pamoja na yeye hataki kufanya ikiwa haiko mchanga. Ikiwa mtu angeweza kunishauri kitu kwa hili ningeithamini sana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Luis.
      Samahani sana kwamba kitten yako ni kama hii. Lakini hata ikiwa hautaki kuwa na vazi tena, unapaswa kuivaa hadi daktari atakuambia kuwa unaweza kuivua.
      Siku hiyo inapofika, unaweza kumlisha paka wake chipsi mara kwa mara huku ukimpapasa mgongo wake kwa upole. Hata ikiwa ni juu ya vest, atajua mara moja kwamba unampenda, na ikiwa utampa matibabu wakati huo, atasahau usumbufu wake kwa muda.
      Kuhusu mahitaji yake ya kisaikolojia, najua kwamba nitakokwambia sio usafi sana, lakini unaweza kuweka sinia karibu nayo, na kuichukua kwa kuweka mkono mmoja chini ya miguu yake ya mbele, na mwingine kulia kwa miguu ya nyuma, chini ya mbavu, na umpeleke bafuni.
      Mengi, moyo mwingi.

      1.    Louis tavera alisema

        Asante sana kwa ushauri wako. Nataka tu kushiriki kuwa msichana wangu ni bora zaidi sasa, tayari anatembea na kula peke yake. Tena, asante sana.

        1.    Monica sanchez alisema

          Nina furaha sana, Luis 🙂.

  81.   Zoraida alisema

    Halo, nina mtoto wa kiume wa wiki 4 na nimemlea tangu alipofungua macho yake, mama yake alimtelekeza na tukachukua jukumu, wiki moja iliyopita inaonekana waliumiza kidonda kidogo alianza kuacha kumsaidia polepole. kwa daktari wa mifugo na haraka iwezekanavyo Kwamba angeweza kunipa miadi ilikuwa hadi siku 4 baadaye daktari alimuona tu kwa dakika chache na kuniambia nadhani lazima wakate sehemu zilizovunjika kwa paka wadogo ambao hawatengenezi aliniweka miadi mingine na mifupa wa mifugo lakini hadi Jumatano ijayo na sio Yeye hakuweka kiwambo wala kitu chochote, mkundu wangu mdogo hana tena kiwiko kilichowaka, haungi mkono bado lakini anacheza na anakula kawaida, je! ningeweza bado kumpasua Je! Alikwenda sehemu zingine na wakaniambia kuwa kwa kuwa tayari alikuwa na kliniki hawawezi kumuona? Sielewi kinachotokea, tafadhali nisaidie ... nitaweza kuifanya, sitaki paka wangu aondoe mkono wake ikiwa anaonekana hana majeraha au kuvimba.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Zoraida.
      Je! Huwezi kuuliza maoni ya pili? Ni kwamba, kama unavyosema, ikiwa hawakuiangalia kabisa na kwa hiyo waliamua kwamba wanapaswa kukatwa, sijui, ukweli haunipi ujasiri mwingi, na kidogo kuwa mdogo sana.
      Unaweza kuwa na splint ikiwa unataka, lakini ikiwa unaweza, pata daktari mwingine.
      Mengi, moyo mwingi.

  82.   Zoraida alisema

    Asante Monica, lakini sikuweza kumwona mahali pengine, nilimuuza na akaanza kutumia mkono wake mdogo, sio kabisa, lakini tayari ameanza kumsaidia, tuliamua kuacha kuangalia na kufanya yote sisi wenyewe na namshukuru Mungu pussy yangu ndogo imefanya kazi tayari kabisa kuondoka kwa bandeji… ..

    1.    Monica sanchez alisema

      Baridi. Nina furaha sana 🙂.

  83.   pamela alisema

    Halo, natumahi unaweza kunisaidia jana, kitoto changu cha miezi miwili, nabonyeza mlango wa nyumba na miguu yake ya nyuma haifanyi kazi.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Pamela.
      Wakati kuna mguu au kadhaa ambazo hazijisikii, kawaida ni kwa sababu mishipa imepata uharibifu. Kwa bahati mbaya hii inaweza tu kutibiwa na daktari wa wanyama, samahani.
      Mengi, moyo mwingi.

  84.   nani alisema

    Halo, kitten yangu alitoka nje na mbwa akampiga na amelala chini.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Nani.
      Mashambulio ya mbwa kwa paka kawaida ni mbaya. Nguvu ya kuumwa kwa yule wa zamani ni kubwa kuliko ile ya paka wa nyumbani, kwa hivyo kitten yako imekuwa bahati sana.
      Hujambo leo? Ikiwa unaona kuwa hataki kuweka uzito kwenye mguu, au ikiwa bado hataki kula, unapaswa kumpeleka kwa daktari wa wanyama kumchunguza.
      Kutia moyo sana.

  85.   mshumaa wa omar alisema

    Paka wangu wa miaka 13 alitoka nje, inaonekana mbwa alimshambulia. Tulimpata masaa kadhaa baadaye kwa sababu hatukujua yuko wapi. Nilipompeleka kwa daktari wa mifugo, aliniambia kuwa alikuwa na mbavu 2 zilizovunjika, aliniambia kuwa huwezi kumwekea kipande au kumfunga kwa sababu paka huponya aina hizi za majeraha peke yake. Ningependa kujua ni muda gani ningojee ipone kabisa.

    1.    Louis tavera alisema

      Halo, kitu kama hicho kilitokea kwa paka wangu, daktari aliweka bandeji kwenye mbavu na mabega yake ili asisogee na kukabiliana na utoboaji wa mapafu (inaweza kuonekana kwa kuvimba kando). Baada ya wiki chache za uangalifu mkubwa (haswa ile ya kwanza) alipona, lakini kila wakati nilikuwa nikimlisha na kumnywesha kwa kinywa. Wanapenda chakula cha watoto chenye ladha ya kuku. Natumai utapata nafuu hivi karibuni.

      1.    Carola alisema

        Nimekuwa na uzoefu mbaya na kondoo wangu, mmoja alianguka kutoka ghorofa ya pili na kuvunjika miguu yake miwili ya nyuma, nikampeleka kliniki na alihudumiwa vizuri, huyu aliyepona kabisa alikuwa ghali sana lakini ilikuwa ya thamani. Nina kesi nyingine ya kitten ambaye alishambuliwa na mbwa mkubwa sana, inaonekana katika shambulio hilo lilimharibu na kusababisha ugonjwa wa ngiri ambao ulifanywa upasuaji, hata hivyo, kwa sababu ya anesthesia na ghiliba, hernias zilikuwa ngumu kwenye mgongo wake na sasa ana ugumu wa kutembea tuko kwenye matibabu ya tiba lakini inaonekana hatuna ubashiri mzuri tafadhali uwe na jiji au na mashambulizi ya mbwa lazima yatathminiwe vizuri ili kuepusha shida

        1.    Monica sanchez alisema

          Halo Carola.
          Asante kwa maoni. Kwa kweli, shambulio la mbwa linapaswa kutathminiwa na mtaalamu, na mapema itakuwa bora.
          Kutia moyo sana.

    2.    Monica sanchez alisema

      Halo Omar.
      Ninaona ni ajabu kwamba daktari wa wanyama alikuambia kuwa huwezi kuweka chochote. Ni kweli kwamba wakati mwingine huponya peke yao, lakini mbavu mbili zilizovunjika hazikusudiwa kuwa mzaha.
      Ushauri wangu ni kupata maoni ya pili ya mifugo. Siwezi kupendekeza kuifunga kwa sababu hatari ya kusababisha madhara ni muhimu.
      Tunatumahi kuwa inakuwa bora hivi karibuni.

  86.   Angie alisema

    Paka wangu asubuhi ya leo nimemkuta amevunjika na samahani sana amevunjika nyonga na kutoka kiunoni kwenda chini hajisogei, wakati anataka kununa hajifunzi hajui lakini sauti yake haisikiki, anatambaa hainuki mkia wake, anatetemeka, sijui nifanye nini!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Angie.
      Samahani kwamba paka wako mbaya 🙁
      Kutoka kwa kile unachohesabu, yuko katika hali mbaya sana. Ushauri wangu ni kwamba umpeleke kwa daktari wa wanyama, kwani ikiwa angefunga miguu yake, kuna uwezekano mkubwa kwamba angeumia sana.
      salamu.

  87.   Juliana alisema

    Habari za jioni kutoka Argentina, Bs As. Paka wangu Kia ana mwaka mmoja. Kujenga kati, kazi sana. Alikimbia siku nne zilizopita, sikuwa nyumbani, niliporudi usiku, nikamtafuta, nikampigia simu na ghafla namuona kwenye dirisha la nyuma la nyumba yangu. Aliingia kiwete, kana kwamba alikuwa na shida kwenye kiuno chake, alikuwa na damu. Akaenda kujilaza. Hivi sasa sina pesa kwa sababu walituibia na hakuna mtu anayenikopesha. Swali, paka ilimfanya apumzike, nikamchukua mahali pa mbali ndani ya nyumba, kimya kwake. Nilipojaribu kumkagua alikojoa, vizuri nikamshika, nadhani nilimwumiza. Anaendelea, baada ya siku mbili alikunywa maji peke yake kwa sababu nilimlazimisha na sindano. Alikula peke yake pia. Aligundua kuwa hakuweza kutoa kinyesi na sampuli za mkojo zilikuwa upande wake. Muungano wa mkia wake na uti wa mgongo uliobaki umevimba sana na naona kuwa anatembea bila raha. Na sindano na maji ya joto sana, nilijaribu kumpa aina ya enema kwa kuwa alikuwa akila chakula cha mvua kwa siku mbili na bado hakuwa na kinyesi. Nimefanikiwa! Niliweza kumsaidia. Yeye huchafua lakini ikiwa tu amelala. Yeye ni mwenye busara sana. Wakati anaamka, mimi huongozana naye kwenye ukumbi, yeye huenda nje kwenye jua, na baada ya kutembea kidogo, anaanza kujinyunyiza. Lakini hajilazimishi, mkundu wake umevimba, nadhani inaumiza. Ninataka kuamini kwamba mkojo, ni yeye anayeudhibiti, anaacha na anafanya, lakini hajijiweka katika hali ya kawaida ambayo paka hufanya. Kwa kinyesi anajisaidia kwa kujilamba. Kula, tembea, polepole, lakini songa. Hana homa, mhemko wake ni bora, anasafisha kwa kugusa lakini siwezi kugusa miguu yake ya nyuma kwa sababu inaonekana kama nikimtegemea mimi au nikimkandamiza kidogo, anajichungulia. Labda kibofu chako cha mkojo si sawa na ukweli kwamba mkundu wako umevimba hufanya kila kitu kuwa ngumu. Mkia, ambayo ni, mkia wake, umejinyonga, umepunguka, kana kwamba hauna uhai. Haitikisiki mkia wake au kuiweka. Kwa kweli inaivuta. Niligusa ngozi yake huko nyuma, kwa kweli niliweka baridi na ninagundua kuwa ana unyeti kwa sababu anasonga ngozi yake kama inavyowasha, unaelewa? Sioni damu mahali popote. Natamani ningepunguza uchochezi huo. Je! X-ray itapendekezwa? Ninasogeza mbingu na dunia kupata pesa.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Juliana.
      Samahani sana kwamba paka wako hajambo 🙁, lakini unafanya kila unachoweza kupata bora, na kwa hakika msichana wako mwenye manyoya asante.
      Kwa bahati mbaya, unahitaji msaada wa mifugo. X-ray, anti-inflammatories, maumivu hupunguza, na labda bandeji kushikilia mkia wako katika nafasi yake ya asili kukusaidia kupata bora.
      Dawa za wanadamu zinaweza kuwa sumu kwa paka, kwa hivyo hazipaswi kutumiwa kamwe isipokuwa ushauri wa mifugo.
      Kutia moyo sana.

  88.   Massiel alisema

    Halo, nina mtoto wa paka anayetembelea ambaye anakuja kula tu, hajaonekana kwa siku 2 na leo amewasili na mguu mdogo ambao unasonga peke yake, kuna uwezekano mkubwa kwamba umevunjika, niliwaita madaktari wengi wa wanyama na ni ghali sana na sina pesa ya kwenda ... unapendekeza nini, naweza kufanya nini kusaidia kupunguza maumivu? Analalamika sana lakini ikiwa ana hali ya kula

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Massiel.
      Unaweza kujaribu kumuuza kama ilivyoelezwa katika nakala hiyo. Kwa uvumilivu na chipsi cha paka inaweza kufanywa. Lakini ikiwa haibadiliki, au ikiwa inazidi kuwa mbaya, ningependekeza uwasiliane na makazi ya wanyama ili waweze kumsaidia mtoto wako wa paka.
      salamu.

  89.   Daudi alisema

    Holam the lamo david na paka wangu alikuwa sawa asubuhi na niliporudi alikuwa sawa, alilala kitandani kitandani kisha nikaenda kula mwisho nikamwona paka wangu akitoka chumbani kwangu akitamba lakini yeye huwa anapanda hadi dari na ni mrefu na wakati Yeye yuko juu anataka kushuka lakini anaanza kununa na anaposhuka anaanguka kwa bidii lakini hii haijawahi kumtokea na sasa anatamba na anatafuta dari na inaonekana kwamba anataka kwenda juu na sijui ni nini cha kufanya

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari david.
      Mguu unaweza kuwa umeumia. Ikiwa anaishi maisha ya kawaida, na ingawa ni ngumu kwake kuunga mkono mguu wake, halalamiki sana, unaweza kuiuza kama ilivyoelezwa katika nakala hiyo.
      Katika tukio ambalo hataki kuunga mkono mguu, ni bora umchukue kwa daktari kwa sababu inaweza kuwa alikuwa amevunjika.
      salamu.

  90.   Cristobal alisema

    Halo, nina paka takriban mwenye umri wa mwaka mmoja na nusu na siku moja kabla ya jana alipigwa na lori mbaya na nikavunja mkia wake juu tu ya mkundu na hana kinyesi tena au pichi, nifanye nini? Tafadhali fanya haraka katika jibu naogopa sana

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cristobal.
      Ninapendekeza umchukue kwa daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo.
      Kutia moyo sana.

  91.   Coralay alisema

    Holi
    Paka wangu aling'atwa na mbwa nikampeleka kwa daktari wa mifugo lakini katika hili waliniambia kuwa hatatembea tena kwa vile mgongo umevunjika na walinipa cha kufanya ni kulala kwake sikuweza nikamtembelea. madaktari wengine wawili wa mifugo ndani yangu mmoja Walisema hivyo hivyo lakini hawakumpa chochote wala dawa wala hawakumpa chochote na mwaka wa tatu aliniambia kuwa uti wa mgongo wake una fracture kubwa lakini angeanguka kwa uangalifu mkubwa na kwamba angeweza. kurejesha uhamaji na mimi kumpa baadhi ya vidonge calcium kuwa kasi regeneration sasa kidogo na subira ni kusonga mguu wake wa kulia. Lakini bado kuna safari ndefu kabla hajapata nafuu ya mwendo wake wa kawaida lakini hiyo itakuwa ndani ya miezi ikimsaidia kila mara kwa sababu anataka kuishi na najua atapona.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Coralay.
      Hakika ndiyo. Pamoja na utunzaji unaompatia, katika miezi michache utakuwa naye anatembea tena 🙂
      salamu.

  92.   Sandy alisema

    Habari. Mmoja wa paka wangu aliendeshwa zaidi ya siku 3 zilizopita. Nilimpeleka haraka kwenye zahanati ya mifugo.Amevunjika mguu wa kulia (amezibwa na bandeji) kwenye mguu mwingine ameshonwa 3. Ni pamoja na ketoprofen, antibiotics (kwa matumizi ya Mifugo) na pia na lactulose kusaidia digestion, angalau leo ​​iliweza kufanya. Swali langu ni je anapaswa kuwa na makucha yake yakiwa hayasogei kwa muda gani? Kuvunjika kwake kunajipanga vizuri na kila siku roho yake iko vizuri zaidi, ni mtawala sana na ametulia sana. Pia ana fracture ndogo katika kichwa cha femur lakini daktari wa mifugo alisema kuwa anaweza kumfanyia upasuaji huo ... itakuwa muhimu sana? Hakuna namna nitapona kutokana na hilo somo kwa kuwa immobilized.. kwani tayari nimeshatumia pesa nyingi na operation inahitaji kuendelea kutumia?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mchanga.
      Samahani lakini sijui jinsi ya kukuambia. Mimi sio daktari wa mifugo.
      Kitu pekee ninachoweza kukuambia ni kwamba fractures huchukua muda kupona, angalau mwezi unaweza kulazimika kusumbuliwa na mguu.
      Kutia moyo sana.

  93.   juantrejo alisema

    Halo, paka wangu alikuwa amekimbiwa jana na usiku alitengeneza kinyesi kingi cha manjano na kutapika rangi ile ile, hataki kula na mkia wake unaonekana kuvimba, nini kilimtokea?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Juantrejo.
      Uwezekano mkubwa, amepata kuvunjika, au angalau, jeraha kubwa kwa mkia wake.
      Inashauriwa kumpeleka kwa daktari wa wanyama haraka iwezekanavyo ili afanyiwe uchunguzi na matibabu.
      salamu.

  94.   katerinegomez alisema

    Habari za asubuhi,
    Ninataka kukuambia, paka yangu ana umri wa miaka 5 na imetokea mara mbili kwamba hueneza miguu na huanguka chini kana kwamba ilikuwa ikigongiwa mgongoni, ni wazi inalia na kisha inakimbia na kujificha, inaweza unanisaidia?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Katerine.
      Ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama. Sio kawaida kwake kufanya hivyo.
      Changamka.

  95.   Monica sanchez alisema

    Habari njiwa.
    Samahani lakini sijui jinsi ya kukuambia. Mimi sio daktari wa mifugo.
    Samahani paka wako alipigwa risasi. Kwa kweli kuna watu wakatili sana 🙁.
    Natumaini inakuwa bora.
    salamu.

  96.   Paula ortiz alisema

    Halo, leo nimefika nyumbani kwangu na nimemkuta paka wangu akitokwa na damu katika sehemu ya makucha yake na ina shimo kutoka mwisho hadi mwisho, sijui nifanye nini, nimekata tamaa, ni kuchelewa sana na hakuna huduma ya daktari: '(

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Paula.
      Zuia jeraha na peroksidi ya hidrojeni na iodini na uifunge.
      Mara tu uwezavyo, mpeleke kwa daktari wa wanyama ili afanyiwe uchunguzi.
      salamu.

  97.   Maribel alisema

    Halo, kitoto changu kina miezi 2, alikuwa akicheza na kaka zake kwenye dirisha, sijui alichanganyikiwa vipi kwenye kamba inayofunika dirisha alipofika, alikuwa akipiga kelele na kukata simu, ni Jumamosi na mimi aliitwa daktari, lakini kuna miadi ndani ya siku 3. Amevunjika au ameumia tu wakati paw yake ilimgusa, haniachii muda mwingi kuigusa, sijui nifanye nini

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maribel.
      Unaweza kuangalia kuiuza kidogo na bandeji, kama ilivyoelezewa katika kifungu hicho. Usiibonyeze sana, kwa sababu kuwa na umri unaokua kunaweza kudhuru.
      Usimpe dawa yoyote kwa wanadamu, kwani inaweza kuwa sumu kwake.

      Kwa hivyo, wakati wowote unaweza, ninapendekeza umchukue kwa daktari wa wanyama kumchunguza na kumpa matibabu sahihi kwa kesi yake.

      Kutia moyo sana.

  98.   anthony alisema

    hello .. Nina kitoto cha siku 20 ... ni mtoto, mbwa akamtoa kitandani mwake wakati alikuwa amekwenda na kuanza kucheza nayo, nikakuta iko karibu kufa, na imelowa kabisa. Nadhani amevunjika mifupa, nikimgusa karibu na mbavu zake anaanza kupiga kelele ... sijui nifanye nini, mara kwa mara anapiga kelele na analalamika ... ananipa uchungu mwingi ... nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Anthony.
      Ikiwa haujafanya hivyo, unapaswa kumpeleka kwa daktari wa wanyama. Ni bora zaidi.
      salamu.

  99.   Valentina alisema

    Halo, nina mtoto wa kiume mwenye umri wa mwaka mmoja na huenda nje wakati wa mchana, lakini karibu na nyumba yangu na hulala nami usiku. Leo, baada ya chakula cha mchana, alifika na mguu wake wa kulia ulikuwa umevimba sana na uliumia wakati ulimgusa. Niliiangalia ili kuona ikiwa ina chochote, kibanzi, jeraha, hakuna chochote. Anaweza kutembea na kuweka mguu wake chini, lakini yeye ni mwepesi kidogo. Nadhani inaweza kuwa sprain. Je! Ni muhimu kumpeleka kwa daktari wa wanyama? Au ninaweza kuifunga nyumbani na kuipatia dawa za kupunguza uchochezi?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari yako Valentina.
      Hapana, hakuna kesi paka inapaswa kupatiwa dawa bila ushauri wa daktari wa mifugo. Inaweza kuwa na madhara kwake.
      Kwa hivyo, ikiwa huna chochote, sidhani unahitaji msaada kutoka kwa mtaalamu 🙂. Nenda ukachunguze, lakini labda itapona yenyewe bila wakati wowote.
      salamu.

  100.   Rosa Barrantes alisema

    Usiku mwema, nimepata kitoto ambaye anaonekana amevunjika mikono. Nilimchukua kwa daktari wa wanyama na anataka kumpa sahani kadhaa na anasema kuwa itanigharimu kama nyayo 500 na sina rasilimali ya kifedha ambayo ninaweza kufanya , Sitaki alie, ninahisi huzuni sana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari rosa.
      Unaweza kujaribu kumuuza kama ilivyoelezwa katika nakala hiyo, kwa uangalifu mkubwa na uvumilivu.
      Changamka. Natumai atapona.

  101.   Anto solis alisema

    Kweli jana kitten yangu na mimi nilikuwa tumelala kitandani mwangu na kila wakati mimi hulala na mlango umefungwa
    Lakini karibu saa 2:00 asubuhi paka wangu alianza kutoa kelele nyingi na hakuweza kulala kwa hiyo kungekuwa na mlango na akatoka na kukaa sebuleni
    Lakini sijui ilitokaje na kukaa katika bustani yetu
    Kwa kusikitisha, paka yangu alikuwapo na ghafla paka aliyepotea alikuja na kumuuma manira yake ya kushoto
    Nimetambua leo asubuhi
    Yeye haitii pingu yake juu ya sakafu na yeye huwa nayo juu kila wakati
    Na kwa bahati mbaya sijui nifanye nini lakini inaumiza kumuona kwa sababu nahisi ni makosa yangu yote

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Anto.
      Ikiwa ilikuwa kuumwa kutoka paka mwingine, hakika itaishia kupona yenyewe. Unaweza kuitakasa na peroksidi ya hidrojeni na kuweka chachi juu yake kama bandeji. Kwa kweli, ikiwa utaona kuwa analalamika sana, ningependekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama.
      Kutia moyo sana.

  102.   Harry alisema

    Halo! Nina paka karibu miaka miwili, jana alikuja na gari akiingia nyumbani kwangu. Dada yangu alitoka kunikutanisha na kuanza kukimbia karibu na gari, kwa njia iliyonyooka, ghafla nikaona paka wangu amelala barabarani na nikapunguza mwendo sana ili ianze, kisha dada yangu akagonga gari nyuma na nilikuwa mzembe, sijui haswa nilimfanya nini paka lakini nilimpa tairi na dada yangu alianza kulia, paka alikimbia (nikichechemea) na kuniona, kukimbia wakati nikikata. Nilimtafuta nyumbani kwa karibu saa moja na nusu. Sikula chakula cha jioni au chochote na sikuweza kuipata. Nilienda kulala kumtafuta tena, na nikamkuta akining'inia kwenye mmea, inaonekana hakuweza kujisaidia vizuri au kitu kwa sababu alikuwa na haja kubwa katika mkundu wake, mengi, ilibidi nisafishe. Lakini alikuwa na hasira kali, hakutaka kugeuka au kuniangalia. Nilimchukua kadri nilivyoweza na kumwekea godoro kwa blanketi, lakini ilianza kupata moto na nikamvua, hivi sasa bado amelala lakini ni dhaifu sana. Ndio, ninaweza kumgusa lakini hapendi nikiichukua au chochote. Hakuna mifugo karibu hapa na yule pekee ambaye alikuwa na daktari wa mifugo hayuko.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo, Enrique.
      Samahani juu ya kile kilichotokea kwa paka wako, lakini mimi sio daktari wa wanyama.
      Unaweza kushauriana na madaktari wa mifugo wa barkibu.es
      Salamu, natumai inaboresha hivi karibuni.

  103.   VIVIANA TL alisema

    Jina la paka wetu ni Desemba, atakuwa na mwaka mmoja, mnamo Desemba bila shaka, jana usiku mtoto wangu (ambaye ni kama baba yake, tulimchukua kama zawadi kwake) alimkuta mlangoni mwa nyumba na alikuwa amelala na kujisaidia haja ndogo, nilikuwa nimelala na nilidhani ni kwamba tu nilikuwa na tumbo mbaya na nikamwambia kwamba ikiwa anataka, nitampeleka kwa daktari wakati huo na dharura za masaa 24 (ilikuwa 10:40) jioni), wakati mtoto wangu alipofika saa 11:20 jioni, ninafika nikilia, haikuwa tumbo mbaya, inaonekana walikuwa wamemshambulia, ana fupa la mgongo na femur, kwani mtoto wangu ni mdogo, nilikwenda kwa Daktari wa mifugo kusaini karatasi kadhaa na kulipia kulazwa kwake, daktari wa mifugo aliniambia kuwa shida haikuwa fractures, kwa sababu kama vile nakala yako inavyosema, wanapona kutoka kwa sehemu zao, kwa uangalifu na uvumilivu, shida ni kwamba kibofu chao kilikuwa kimewaka sana na walikuwa hawajakojoa. Tulimruhusu alale usiku, nilipomwona alikuwa amelala, alinivunja moyo, tunamwita pia "kijana mzuri" na nilipomwambia macho yake yalifunguka kidogo, lakini alikaa kimya. Asubuhi ya leo nilienda kumwona, lakini haikuwa wakati wa kutembelewa bado, waliniambia kwamba wamemwekea bomba, lakini kwamba anakojoa damu na kwamba kibofu chake kidogo kina madoa kama damu, ubashiri wake "umehifadhiwa". .. Sikujua ni nini angempenda sana mnyama mdogo, hadi jana usiku nilimuona yuko uongo mdogo, hawezi kusonga, wakati kawaida mtu asiye na utulivu, nakuapia kwamba roho yangu huvunjika na yangu macho huwa maji, wao ni sehemu ya familia na wanaumia vivyo hivyo, nilikuwa nikitafuta habari juu ya shida yake na nikapata hadithi nyingi zinazofanana ambazo zinanifanya nihisi kuwa mapenzi kwake ni makubwa sana, kwamba mimi ni kutomruhusu ateseke zaidi ya lazima, sidhani ni sawa, mtu alimkimbilia na sio mimi nikamsaidia au labda alidhani ni paka aliyepotea, mmoja zaidi, lakini hapana, haikuwa hivyo , ni paka wetu, ni rafiki yetu, ni familia yetu na kwa bahati mbaya leo bado ni mbaya sana ...

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Viviana.
      Ni aibu kweli kwamba paka bado zinaonekana leo kama "vitu" na pia hazina thamani ... wakati wao ni viumbe hai, na sana, maalum sana.
      Natumai mdogo wako atapona hivi karibuni ..
      Tia moyo sana kwa familia nzima.
      kumkumbatia.

  104.   Elena alisema

    Uvunjaji ambao paka wangu alipata ni wa nyuzi, ingawa haukuwa na nguvu sana, ulibaki bila kutembea sawasawa ingawa hii iliboreshwa na mascosana, cissus.

  105.   David gutierrez alisema

    Paka wangu alivunjika mguu, mama yangu aliondoka saa 10 usiku na nilibaki peke yangu sijui watamwambia nini nina wasiwasi na uchungu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari david.

      Kwa kweli, unapaswa kuwasiliana na daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo, ili mguu wa paka wako utibike.

      Salamu na kutiwa moyo.

  106.   Michelle Aguilera alisema

    Halo, mashauriano nina paka wa mtoto wa miezi 2, alianguka kutoka kwenye kiti na hawezi kuthibitisha mguu wake wa nyuma, ameinuliwa juu na kidogo pembeni lakini ukigusa paw yake hauoni mfupa wowote. kushikamana nje au kitu kama hicho Lakini ikiwa inaumiza kidogo, inaweza kuwa nini? Nahitaji msaada tafadhali !!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Michelle.

      Hatuwezi kukusaidia kutoka hapa, tuko Uhispania. Tunapendekeza uwasiliane na daktari wa wanyama ikiwa haibadiliki.

      Bahati njema.

  107.   DAIANA VERONICA DE LLANO alisema

    Halo, habari yako? Nina mtoto wa kiume wa mwezi 1 na leo dada yangu bila kukusudia amkanyage, anachechemea sana katika mguu wa kushoto, anakula na kunywa maji lakini sasa analala, hayuko kazi kama kawaida , ikiwa ataendelea hivi kesho nitachukua daktari wa wanyama, nina huzuni kubwa

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Daiana.

      Ikiwa kitten anaishi maisha ya kawaida, sidhani ana kitu chochote kibaya kwa sababu vinginevyo angelalamika. Tunatumahi hata hivyo kwamba atapona.

      Salamu.

  108.   Marcos alisema

    Halo, paka wangu alikuwa na sehemu iliyovunjika katika mikono yake, nikampeleka kwa daktari wa wanyama, walifanya upasuaji lakini tayari walimponya
    Je! Inashauriwa kusugua paw yake? (Ni wazi laini)
    Au ikiwa unaweza kunipa ushauri tafadhali

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo marcos.

      Ikiwa daktari hajafunga bandeji au kitu chochote, ni bora usifanye ikiwa tu 🙂

      Salamu.

  109.   Yorleidis alisema

    Halo kwa kitani changu walimpa paw yake na anamsaidia kidogo sana na wakati anatembea anaanguka na ningependa kujua ikiwa ana fractures yoyote

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Yorleidis.

      Hiyo inaweza kujulikana tu ikiwa daktari atachukua X-ray. Ninapendekeza uichukue haraka iwezekanavyo.

      Salamu.

  110.   Yeshua alisema

    Habari njema, paka wangu kutoka ah ameanguka asubuhi ya leo kupitia dirishani na niliposhuka pua yake ilitokwa na damu kidogo na anachechemea kidogo kutoka mguu wa mbele na nikamwangalia lakini haikuwaka au mfupa uko nje na sina kujua ikiwa ni kuvunjika kwa uzito au kidogo

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jeshua.

      Ikiwa anaweza kutembea vizuri au kidogo, labda ni mpole, lakini ikiwa hataboresha itakuwa vizuri kumpeleka kwa daktari wa wanyama.

      Ni muhimu kulinda madirisha na balcononi na wavu ili paka zisianguke.

      Salamu.

  111.   Roxan alisema

    Halo, jana paka alikuja nyumbani kwangu kama miezi 4 hadi 5, tukaona kukamata kwa mguu wa nyuma. Sijui jinsi ya kubanwa au kulia sana. Anakula vizuri sana na hupanda kila mahali, ana hisia wakati anaigusa na hutumia wakati wake kucheza. Lakini naona haiwezi kumsaidia wakati wa kutembea. Inaweza kuwa hit moja zaidi NAda? Unaweza kusema alikuwa kutoka mtaani kwa sababu ikiwa alikuwa na njaa kali na kwa sasa siwezi kumpeleka kwa daktari wa wanyama lakini ikiwa ananivutia nini inaweza kuwa

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Roxan.

      Kutoka kwa unachosema, hakika sio pigo mbaya sana. Lakini iangalie na ikiwa inazidi kuwa mbaya, itakuwa vyema kuwasiliana na daktari wa wanyama.

      Salamu.

  112.   Suni alisema

    Habari, nina paka ambaye anakaribia mwaka 1 na takriban siku 2 zilizopita alitaka kupanda juu ya paa, lakini kwa kuwa tuna paka mwingine juu na hawaelewani vizuri kwa sababu nadhani paka hapo juu aliitupa kwa sababu sisi. nikasikia kuwa kuna kitu kimeanguka, kwa hivyo tulipoenda, paka wangu alikuwa chini ya kiti na alikuwa akilia na alikuwa hatembei vizuri, tuseme kwa sababu alikuwa akiinua mguu wake wa kushoto (mguu wa nyuma) na mpaka sasa anaendelea kufanya hivyo. na pembeni hataki kula na mara nilitaka kubeba niweke juu ya kitanda kitoto akaniuma, sijui nifanye nini naomba unisaidie?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Suni.

      Falls inaweza kuwa mbaya sana kwa paka. Bora kuonekana na daktari wa mifugo.

      Salamu.

  113.   Picha ya kishika nafasi ya Ricardo Torres alisema

    Jana paka wangu wa miezi 6 hakushambulia mbwa juu ya paa na kwa hivyo alianguka kutoka kwa paa na kuvunjika mguu lakini sio kipande kimoja tu bali mfupa mzima wa mguu wa chini lakini hatujui la kufanya. wa kipato cha chini na Hatuwezi kumpeleka kwa daktari wa mifugo, mtu anajua ni matibabu gani ya nyuma tunaweza kufanya, tafadhali

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Ricardo.

      Tunapendekeza uwasiliane na daktari wa mifugo, hata kwa simu.
      Unaweza kujaribu kuuza kwa uangalifu, lakini itakuwa bora ikiwa mtaalamu anajua kuhusu hilo.

      Salamu na kutiwa moyo.