Paka za mwituni ni nini?

Paka aliyepotea aliye msituni

Kutembea katika mitaa ya jiji lolote, au hata mji wowote, kuna viumbe vidogo, vya kutisha ambavyo hujificha chini ya magari, au karibu na vyombo vya uchafu. Uwezekano mkubwa zaidi, kuna wanadamu wanaowachukia, hadi kufikia hatua ya kutaka kukatisha maisha yao mara tu fursa inapotokea.

Wao, paka wa mwituni, ndio waliosahaulika sana. Walizaliwa na kukulia mbali na jamii ya wanadamu, lakini katika ulimwengu sawa na sisi. Kwa bahati yoyote, kutakuwa na mtu wa kuwalisha, lakini hiyo haitabadilisha hali yao ya hatari sana. Kwa kweli, ni lazima waendelee kujilinda na wale wanaotaka kuwadhuru.

maisha ya paka mwitu

Mvua na baridi ni maadui zake wawili. Nyingine mbili. Wanaweza kutamka mwisho kwa wagonjwa, na pia kwa watoto wa mbwa ambao bado hawajadhibiti joto la mwili wao vizuri. Mama zao watafanya lisilowezekana kuwalinda kutokana na joto la chini, lakini kwa paka wanaoishi kati ya wanadamu katika jiji ni changamoto ya kila siku.

Kama sisi, wao ni wanyama wenye damu joto. Lakini joto lao la mwili ni kubwa zaidi kuliko la wanadamu: karibu digrii 38 Celsius. Tatizo ni hilo hawataidhibiti mpaka miezi miwili au mitatu baada ya kuzaliwa kwake, na hata hivyo, katika kesi ya baridi kuna uwezekano mkubwa kwamba hawatatangulia kabla ya mwaka wa kwanza.

Vikundi vya kijamii

Wanasemekana kuwa huru sanalakini mkakati wao wa kuishi kwenye ukingo wa ulimwengu wa mwanadamu ni kuishi kwa vikundi. Majike huwachunga wadogo bila kupotea mbali nao, huku madume wakitoka nje kushika doria katika eneo wanaloliona kuwa eneo lao. Ndiyo kweli, wote huwa watendaji hasa nyakati za usiku, ambayo ni wakati kuna kelele kidogo mitaani na wakati ni vizuri zaidi kwao kwenda kutafuta chakula kwenye mikebe ya takataka au… popote wanapokipata.

Wakati kuna paka mpya katika kikundi hufuata itifaki kali: kwanza, kutoka umbali fulani huzingatiwa na harufu; basi, ikiwa mambo yataenda vizuri, paka mpya itaweza kupumzika karibu nao, lakini bado kuweka umbali wao. Baada ya muda, na wanapopata ujasiri, watamkubali katika familia, wakimruhusu kucheza na vijana, au kulala nao.

Bila shaka hiyo ni tu ikiwa kila kitu kitaenda vizuri. Wakati fulani, hasa paka mpya akiwa mtu mzima na/au ni msimu wa kupandana, anakataliwa kwa miguno na mikoromo.. Watajaribu kuepuka mapigano, lakini ikiwa yeyote kati ya wahusika anahisi kutishwa, hawatasita kushambulia. Lakini vita hivyo ni vipi?

Mapigano ya paka wa paka ni nini?

Jihadharini na koloni ya paka

Nimeona kadhaa katika maisha yangu yote, na ninaweza kuthibitisha kwamba kwa ujumla ni fupi. Inatoa hisia kwamba wanafahamu mwili wao, na kwamba wanaweza kufanya uharibifu mkubwa. Uthibitisho wa hili ni ishara za mwili ambazo hutoa: kutazama, sauti kubwa na mbaya, nywele za bristly. Kila kitu ni sehemu ya mpango wa kujaribu kuzuia migogoro. Ama kweli wakifika miguuni, yaani wakipata kutumia makucha wanapeana moja labda makofi mawili, kisha 'dhaifu' anamkimbia yule 'nguvu zaidi' na yule anamfukuza. ... au siyo; ikitokea atamfuata, watarudi tena kwa kitu kile kile, isipokuwa yule 'dhaifu' atafanikiwa kumkimbia 'mwenye nguvu' au 'mwenye nguvu' amefanikiwa kumfukuza katika eneo lake.

Wakati mwisho wa hali hii umeamua, sisi wanadamu tutakuwa tukijaribu kulala, au kuendelea na taratibu zetu. Uwezekano mkubwa zaidi, wengi hawapendi na hata kuudhi kelele ambayo paka hufanya. Na ni jambo la busara: hakuna mtu anayependa kuingiliwa katika usingizi wao au kazi anayofanya wakati huo.

Wana matokeo gani?

Wapo wanaoamua kulalamika, na baada ya malalamiko yako itakuja van inayoendeshwa na watu ambao watakamata wanyama hawa na kuwapeleka kwenye vituo vilivyojaa vizimba. Ngome ambazo watashiriki na paka kadhaa, ikiwa sio zaidi.

Hofu na ukosefu wa usalama huwakumba baadhi ya viumbe ambao hawaelewi kwa nini wamenyimwa uhuru waoNa kidogo zaidi walipokuwa wakifanya tu kile ambacho wamekuwa wakifanya kwa milenia: tetea kile wanachofikiri ni chao, na ikiwa hawajahasiwa, jaribu kutafuta mpenzi. Hii ni mbaya kiasi gani?

Ukweli ni kwamba haionekani kuwa muhimu. Paka mwitu ni, mara nyingi, kupelekwa kwenye vibanda na yale yanayoitwa makazi ya wanyama ambapo, katika hali nzuri zaidi, watapitishwa na kupelekwa kwenye nyumba ambazo, kwao, hazitakuwa chochote zaidi ya ngome mpya.

Paka ambaye anaweza kusafiri kilomita kadhaa kwa siku akiwa ndani ya kuta nne ni paka mwenye matatizo makubwa, si ya kimwili, bali ya kihisia-moyo.. Anatumia siku zake kujificha chini ya kitanda au kwenye kona, akiwazomea watu wanaotaka kumtunza, na anaweza hata kuwashambulia. Nafsi yake, moyo, au chochote unachotaka kuiita, imevunjika.

Paka za feral sio wanyama ambao wanaweza kuishi ndani ya nyumba, kwa sababu wanapenda uhuru.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 4, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Aurelio Janiero Vazquez alisema

    Hivyo, nini cha kufanya? Kuwaacha mitaani haionekani kuwa ubinadamu pia. Magonjwa, magari, watu wasio waaminifu… Nini cha kufanya?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Aurelio.
      Paka mwitu ni paka ambaye anahitaji kuwa nje, kwa mfano yadi iliyo na uzio inaweza kuwa mahali pazuri kwake.

      Tatizo ni sawa na siku zote: kumbi za jiji, bila kusema au kufanya chochote, waache wajitolea washughulikie kila kitu ... na bila shaka, hiyo ina maana kile tunachojua tayari, kwamba malisho, daktari wa mifugo, nk, wote. gharama hizo, kudhani watu hawa single-handedly.

      Ikiwa mambo yangekuwa tofauti, vibanda vingewekwa wazi, vikiwa na nyumba zao ndogo na nyingine ili kujikinga na baridi na joto.

      Lakini huko Uhispania bado kuna njia ndefu ya kwenda.

      Asante kwa kufika hapa.

  2.   Laura alisema

    Jengo langu lina bustani ya kibinafsi na koloni ya paka ilionekana ndani yake, idadi kubwa ya majirani walifurahi kwa sababu kati ya mambo mengine walitunza panya. Majirani ambao wana paka waliwaletea chakula na mtu akawawekea mnywaji wa maji. Aidha, watunza bustani pia waliacha pipa la taka wanalotumia likilaza ili wawe na makazi na pia sehemu ya chini ya jengo hilo ni baadhi ya viwanja wanakokwenda mvua ikinyesha. Baada ya miaka kadhaa, majirani wengine walianza kulalamika juu ya paka na "kwa ajabu" walianza kutoweka. Mbaya zaidi ni kwamba banda la hapa lina sifa kwamba usipozidai baada ya wiki moja zitachinjwa. Na hakuna kitu sasa hao hao waliolalamikia paka hao wanalalamika kuwa kuna panya tena... Bahati nzuri nimewaona baadhi yao kwenye bustani nyingine za majengo ya jirani na baada ya miaka mingi vikundi kadhaa viliundwa kwenye bustani tofauti lakini zetu hazipo tena. hatua juu yake huruma ukweli

    1.    Monica sanchez alisema

      Kama ni aibu. Jambo baya zaidi ni kwamba, ingawa kuna makazi zaidi na zaidi ya ulinzi wa wanyama, bado kuna mabanda mengi zaidi ambamo wanyama wa kila rika, mifugo, saizi na hali za kiafya wanalazimishwa.

      Wacha tutegemee hali itabadilika hivi karibuni.