Kwa nini paka yangu hukojoa kutoka kwenye tray?

Tabby

Shida moja ambayo mara nyingi huwahusu sisi ambao tunaishi na paka, na ambayo inaweza hata kuhimiza ujamaa mzuri, ni wakati mnyama anajisaidia katika sehemu zisizofaa, kama vile sofa, vitanda, n.k. Kwa nini anafanya hivi? Kwa kweli, hafanyi kama hii kutulaumu kwa chochote au kulipiza kisasi, kwa sababu haelewi maswala haya.

Sababu ya shida hii lazima ipatikane mahali pengine, kwa hivyo ikiwa paka yako inakojoa kutoka kwenye tray, katika nakala hii nitaelezea Unapaswa kufanya nini ili kidogo kidogo iache kuifanya.

Unaashiria au unakojoa?

Paka za kiume, haswa ikiwa zina joto, huwa zinaashiria eneo lao. Kwa ajili yake, shikilia mkia wao juu kwa kuitingisha kidogo, kusogeza miguu yao, na kuelekeza mkondo wa mkojo moja kwa moja ukutani au vitu vingine.. Wanawake wanaweza kuifanya pia, lakini tabia hii ni ya kawaida zaidi kwa wanaume.

Paka hawa ni wa kitaifa na, isipokuwa wataadhibiwa kabla ya joto la kwanza, wataweka alama eneo lao wakati wowote wataona inafaa, ambayo ni:

  • Ikiwa kuna paka katika joto katika eneo hilo atafanya hivyo ili kupata umakini wako.
  • Ikiwa familia imekua, iwe na mnyama mpya au mtoto, inaweza kuwa hivyo weka wazi kwa mpangaji mpya »kwamba hii ni wilaya yao.
  • Ikiwa unajisikia mkazo, pia unaweza kuweka alama kila wakati kwa mkojo »vikoa vyako».

Katika tukio ambalo paka huinama na kuangusha mkojo kwa usawa, ni kwa sababu ni kukojoa.

Kwa nini paka yangu hukojoa kutoka kwenye tray?

Kuna sababu kadhaa kwa nini paka haitaki kwenda kwenye tray yake, na ni:

  • Ugonjwa: maambukizi ya njia ya mkojo (mkojo unaweza kuambatana na damu), unyogovu, shida, wasiwasi. Katika kesi hizi, ni rahisi kwenda kwa daktari wa mifugo kuichunguza na, ikiwa kila kitu ni sawa, uliza msaada kutoka kwa mtaalam wa feline ambaye anafanya kazi vyema.
  • Umri mkubwa: Ikiwa paka ni mzee, anaweza pia kuacha kujiondoa kwenye tray. Sio kwa sababu ghafla wanataka kufanya vibaya, lakini kwa sababu tu hawawezi kusonga haraka kama walivyokuwa wakizoea.
  • Kataa tray: ni moja ya sababu za mara kwa mara. Unaweza kufikiria kuwa tray ni chafu, au kwamba hupendi mchanga, au mahali ulipowekwa. Ushauri wangu, kulingana na uzoefu wangu, ni kwamba uweke kwenye chumba chenye utulivu, na utumie mchanga wa asili zaidi iwezekanavyo. Na, kwa kweli, usisahau kuondoa kinyesi kila siku, na safisha kabisa mara moja kwa wiki.

Paka mweusi na mweupe

Tunatumahi kuwa tumekusaidia kuelewa ni kwanini paka wako anakojoa kutoka kwenye tray. Utaona jinsi kwa uvumilivu na kupumbaza pole pole kuacha kufanya hivyo.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.