Jinsi ya kufuga paka iliyopotea

Paka aliyepotea na Tricolor

Watu zaidi na zaidi huamua kupitisha na sio kununua furry, na hiyo ni kwamba, sio tu wanashinda rafiki mpya, lakini pia wanampa yule mpya fursa ya kuondoka barabarani kuishi mahali salama zaidi. juu kwenye makazi. Kwa hivyo, maisha mawili yameokolewa.

Walakini, kikundi fulani cha watoto wachanga lazima wapewe huduma kadhaa maalum ili waweze kupata ujasiri na waweze kuwa na maisha mazuri na sisi. Kwa hivyo, ni muhimu kujua jinsi ya kufuga paka aliyepotea.

Aina za paka zilizopotea

Paka ya kupumzika ya kupumzika

Feral

Kabla ya kuingia kwenye suala hilo, ninaona ni muhimu kutoa ufafanuzi mdogo: sio paka zote ambazo ziko mitaani zimeachwa. Kuna wengine ambao wamelelewa tangu walipozaliwa katika mazingira haya na ambao hawajawahi kuwasiliana na wanadamu (au wamekuwa nayo lakini kidogo sana). Hawa ndio wanaoitwa paka feral, na kwa jinsi inatuumiza na kutuhangaisha, hatutaweza kuwapeleka nyumbani kwa sababu wao ni wanyama ambao wanataka uhuru. Kwa zaidi, kinachoweza kufanikiwa ni wao kuja kula na ndio hiyo.

Ni rahisi kuwatofautisha na wengine kwa tabia zao: wanajiweka mbali na watu, hawataki kubembelezwa, wanaweza kutukoroma na kutukoroma (na hata kutushambulia ikiwa hatutawaacha peke yao). Pia, ikiwa wanaishi katika makoloni ya feline, wana wakati mgumu sana kupokea washiriki wapya.

Wameachwa

Kwa upande mwingine, tuna paka ambazo zimeachwa, ambayo ni, wale ambao wakati fulani walikuwa wakiishi na familia ya wanadamu lakini hiyo, bila kujali sababu, sasa tayari wamejikuta wakiishi mitaani. Ni ngumu sana kwa wanyama hawa wenye manyoya kubadilika kwani, ingawa wana meno na makucha yenye nguvu, wepesi wa kuvutia na hisia ya kusikia imekua zaidi kuliko yetu, kwani hawajaweza kukamilisha mbinu zao za uwindaji kama wahalifu wamefanya. , hawana njia nyingine ila kula kile wanachopata.

Tabia zao kwa wanadamu karibu kila wakati ni sawa: kutokuaminiana kwanza, lakini basi wanakaribia kutafuta utaftaji. Wanaweza (na kweli inapaswa) kupewa nyumba mpya. Hawazungumzi, lakini ndio wanalilia.

Jinsi ya kufuga paka iliyopotea?

Paka wa watu wazima wa tabby

Jumuisha na paka

Ikiwa ni ya nguruwe au ya kutelekezwa, paka mtu mzima au paka, jambo la kwanza na muhimu kufanya ni kujenga misingi ya uhusiano ambao unaweza kuwa karibu zaidi au chini kutegemea kila wakati. Kwa hivyo, kulingana na uzoefu wangu, ninapendekeza ufuate hatua hizi:

  • Kwanza wiki mbiliAngalia paka kutoka mbali (sema, karibu mita kumi). Lazima ajifunze kuwa anaweza kuendelea kuishi maisha ya kawaida, na kwamba wewe umwangalie tu. Kwa kweli, kamwe usiiangalie kwani ingejisikia wasiwasi sana. Wakati macho yako yako juu yako, fungua na funga macho yako pole pole; Kwa njia hii utasambaza ujasiri.
  • Pili wiki mbili: karibu kidogo (kama mita tano). Chukua chai ya paka. Uwezekano mkubwa zaidi, una hamu sana na unataka kula yaliyomo kwenye kopo, lakini usiichukue, bado ni mapema. Iangalie tu kwa sasa. Ikiwa hatakaribia sana, jaza kijiko na kopo, iweke karibu, na urudi nyuma kidogo ili ahisi salama kula.
  • Tatu wiki mbili: Baada ya mwezi, kawaida zaidi ni kwamba paka tayari inavumilia uwepo wako, ili sasa uweze kuanza kukaribia na karibu. Kaa karibu naye na akupe harufu. Mpatie paka chipsi, mara chache za kwanza kwa kuzieneza chini, mbali kidogo na wewe, kisha mkononi mwako.
  • Nne wiki mbili: sasa unaweza kuicheza kwa mara ya kwanza. Tumia wakati ambao anazingatia kula, na pitisha nyuma ya mkono wake (na sio kiganja) kama mtu ambaye hataki kitu hicho. Huenda ukahisi wasiwasi kidogo mwanzoni, lakini rudia mara kadhaa kwa kipindi cha wiki mbili na hakika haichukui muda mrefu kuzoea.
  • Tano wiki mbili: Baada ya kufanya kazi naye kwa wiki hizi zote, ni wakati wa kujua ikiwa anapenda kushikwa au la. Ili kufanya hivyo, kaa sakafuni na kumwita akimtolea paka. Akikaribia kutosha, mshike na umpatie chipsi. Ikiwa unaona kuwa mara moja anaanza kusafisha na / au anapenda sana, ni hakika kuwa anaweza kuwa rafiki mzuri wa nyumbani, kwa hivyo unaweza kuendelea na hatua inayofuata: mpeleke nyumbani.

Kuwasili nyumbani

Kabla ya kuchukua feline nyumbani lazima uhakikishe unayo kila kitu furry itahitaji, ambayo ni: birika na birika, kibanzi, kitanda, toys, sandpit, chakula cha hali ya juu (bila nafaka au bidhaa-nyingine) na chumba ambacho unaweza kwenda wakati wowote unapotaka kutumia muda peke yako. Unapokuwa na kila kitu tayari, chukua kwenye chumba hiki, kwa nini? Kwa sababu hii itafanya iwe rahisi kwako kuzoea nyumba yako mpya. Ukimruhusu achunguze kila kitu tangu mwanzo, anaweza kuhisi wasiwasi kidogo.

Atalazimika kuwapo kwa muda usiozidi siku tatu, wakati ambao lazima utumie wakati mwingi iwezekanavyo ili ajue kuwa anaweza kuwa mtulivu, kwamba kuanzia sasa kila kitu kitakuwa sawa. Baada ya wakati huo, acha atafute nyumba yote.

Tembelea daktari wa wanyama

Kujua jinsi yuko katika afya ni muhimu sana kumpeleka kwa daktari wa wanyama, lakini lini? Jibu sahihi ni haraka iwezekanavyo, lakini inashauriwa kwanza uhakikishe kwamba paka hukuamini kwa sababu ikiwa sio kwa daktari wa wanyama atakuwa na wakati mbaya sana. Ikiwa na shaka, nyunyiza na feliway mchukuaji wako dakika 30 kabla ya kuondoka ili kukufanya uwe na raha zaidi.

Paka mchanga mwenye nywele nyeupe

Kwa uvumilivu, mapenzi na heshima unaweza kufanya paka iliyopotea iwe na furaha sana. Ni suala la wakati tu.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 11, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Carmen alisema

    Halo, tulipokea mtoto wa paka aliyeachwa na wamiliki wake wa zamani wakati akingojea kittens. Mwanamke masikini alitumia ujauzito wake na kunyonyesha katika nyumba ambayo hakulishwa na kisha barabarani. Alikuja nyumbani kwetu dhaifu sana na mwenye huzuni kwa sababu waliua kittens zake wote. Sasa amepona na tunakadiria kuwa na umri wa miezi 7 au 8. Inafanya kazi sana na juu ya yote inauma sana. Yeye hajasafisha bado lakini anakuja kulala karibu nami kila usiku. Ningependa kujua vidokezo vya kuelekeza nguvu anayo kwa toy au mchezo badala ya ya kisasa, anafanya wakati wa kucheza lakini tayari nina mikono yangu na vifundoni vilivyojaa vidonda lol. Ushauri wowote? Ana vitu vingi vya kuchezea na pia chapisho la kukwaruza. Salamu na shukrani!

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi carmen.
      Kufundisha paka (au kitten) kutokuuma lazima ufanye yafuatayo: kila wakati inakuuma, toa kutoka kwenye sofa au kitanda (au popote ilipo). Uwezekano mkubwa itakuwa kwenda juu na kutaka kukuuma tena, lakini italazimika kuishusha tena. Ikiwa ana tabia nzuri, usimdharau. Kwa njia hii atajifunza kuwa anaweza kuwa tu kwenye fanicha na wewe ikiwa haumi.

      Katika tukio ambalo linakuuma, kwa mfano mkono wako, usiisogeze. Ataiacha mara moja.

      Lazima uwe thabiti sana, lakini baada ya muda utajifunza.

      Na kwa kweli, lazima ucheze nayo sana ili iweze kuchoma nguvu zake zote, iwe na mpira, kamba, au toy nyingine yoyote kwa paka.

      Salamu, na kutiwa moyo.

    2.    José alisema

      Pokea mtoto wa paka kutoka mitaani kwa kupata imani yake, nk.
      Siku za kwanza alikuwa kimya sana, lakini siku za hivi karibuni asubuhi analala sana na usiku ana nguvu nyingi na ANAHANGAIKA SANA KUTOKA BARABARANI, ana vitu vya kuchezea na kila kitu anachohitaji lakini hachoki

      1.    Monica sanchez alisema

        Hi Joseph.

        Kitten ana umri gani zaidi au chini? Ninakuuliza kwa sababu ikiwa ana zaidi ya miezi mitatu, itakuwa ngumu kumzoea kuishi ndani ya nyumba.

        Cheza naye sana wakati anaamka mchana, kwa hivyo atakuwa amechoka zaidi usiku.

        Salamu.

  2.   Mía alisema

    Nilipata paka nyumbani kwangu aliogopa na ninachoweza kufanya ni kumpa chakula tu baada ya masaa machache baadaye alinipa ujasiri lakini sio sana, nilipompiga alikuwa mfupa na nikaona kwamba alikuwa na jeraha ilionekana kama mbwa aliuma mguu wake, niliogopa sana lakini sikujua nifanye nini kwani ilikuwa usiku sana kumpeleka kwa daktari wa wanyama, kwa hivyo nilimruhusu alale nyumbani, siku iliyofuata alikuwa amekwenda na baada ya dakika 30 alikuja na wakati nilitaka kumshika hakumruhusu, anitoroka kutoka kwangu, sijui nifanye nini, nataka kumsaidia, nataka kumpeleka kwa daktari wa wanyama lakini haji Sitaki, ninamwachia chakula lakini ninahitaji kumpeleka kwa daktari wa wanyama nina wasiwasi sana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mia.

      Ikiwa unaweza, wasiliana na daktari wa wanyama. Muulize aone ikiwa ana mtego wa paka kwa paka, na uone ikiwa anaweza kukuruhusu.

      Ikiwa unasema ndio, kamilifu. Unaweka chakula cha mvua kwenye paka ndani ya ngome, na ataingia peke yake. Kisha, itabidi tu uweke kitambaa juu yake ili isiweze kuona chochote na iwe tulivu, na uichukue.

      Katika tukio ambalo hauna, unaweza kufanya vivyo hivyo, lakini kuweka chakula kwenye mbebaji. Ingawa ndio, katika hali hii lazima uwe mwepesi kuifunga bila kutoroka.

      Bahati njema.

  3.   Augusto alisema

    Halo, mwezi na nusu iliyopita pussycat (kiume) alianza kulala mlangoni mwa nyumba yangu, nilimpa sanduku lenye blanketi kulala na kumlisha wakati anaondoka asubuhi na usiku (karibu kila wakati alikuja kwa wakati maalum), kidogo kidogo nikamzoea utaratibu huo na ujasiri wangu ulikua, majirani wananiambia kuwa amekuwa kwenye kizuizi tangu akiwa mtoto na walimpa chakula na nafasi ya kulala nje ya nyumba zao lakini hakuna mtu aliyeweza kumpa nyumba. Wiki moja iliyopita niliweza kumkamata bila kuifanya iwe ya kiwewe sana na daktari wa wanyama alimwacha kuharakisha na kupungukiwa. Nimewezesha sebule ya nyumba yangu na kila kitu muhimu na kwa sasa ametulia, alijishika na sandbox peke yake mara ya kwanza, wakati mwingine tu huwa mlangoni kana kwamba anataka kuondoka, katika moja ya yale nilimwacha lakini alikimbilia gorofa nyingine kujificha na baada ya masaa machache niliweza kumfanya arudi chumbani na huko ninamlalia mchana na usiku vizuri sana, ninaendelea katika uwanja wa uaminifu kwa sababu anajiruhusu kuguswa na kubembelezwa, bado ananikoromea hafla kadhaa lakini inadhibitiwa kutoka kunikuna au kuniuma, mbali na kuwa mwangalifu sana hainiangamizi. Nina maswali kadhaa ... ninawezaje kumfanya ahisi kujiamini na vitu vyake vya kuchezea? Kwa sababu hakamati moja, ningeweza kumfanya acheze na kichocheo kwa kifupi kwa kutumia uporaji, anaangalia vitu vingine vya kuchezea na hata anaogopa na zingine. Nisubiri kwa muda gani kumfanya achunguze vyumba vingine ndani ya nyumba? ambayo ni pana kabisa na bustani ya ndani hata na mwishowe inaingiliwa lakini ikiwa tayari imekuwa na maisha ya ngono bado atakuwa na silika ya kwenda kutafuta paka? Asante sana kwa mchango

    1.    Augusto alisema

      Ah nimesahau paka lazima iwe na umri wa miaka 1

    2.    Monica sanchez alisema

      Habari Augusto.

      Kwa kuzingatia kiwango cha kujiamini ambacho tayari umepata, ninapendekeza umruhusu achunguze nyumba nzima isipokuwa bustani (bado ni mapema, na hata ikiwa hana msimamo inawezekana atatafuta paka) .
      Ni kawaida kwamba bado anaogopa, lakini tayari anajua kuwa anaweza kujisikia salama na wewe, kwa hivyo anahitaji muda tu.

      Na vitu vya kuchezea, sawa: uvumilivu. Wengine wanaweza kuwa hawawapendi. Umejaribu kucheza naye na mpira wa foil? Ikiwa ni saizi ndogo, kama gofu moja zaidi au chini, unaweza kuwa wa burudani sana.

      Salamu, na jipa moyo, tayari umetoka mbali 🙂

      1.    Augusto alisema

        Halo! asante kwa kujibu, jana tu alianza kucheza. Siku hizi zote nimekuwa nikicheza na vitu vyake wakati aliniona na jana alianza kuzikagua na wakati wa usiku alikuwa na wakati mzuri na toy iliyozunguka nafasi, ilinifurahisha sana. Ninahitaji kutumia scratchers, lakini kama unavyosema itakuwa kazi ya uvumilivu. Bustani iko ndani ya nyumba na ina kuta kubwa, lakini nitaifanya isubiri kama unavyoonyesha, hofu yangu kubwa ni kwamba inataka kuwa paka anayeweza kufikia nje kutokana na zamani kama barabara. Kwa sasa ana wiki 1 katika nafasi aliyopewa na zimepita siku 2 tangu nilipoacha kunyoa usiku mbele ya mlango, alichukua samani yangu kubwa na kila wakati ninamwacha akilala ninapoenda kazini na wakati mimi kurudi namkuta vile vile. Bado ananikoromea kwa nadra (wakati ananingoja nimpatie chakula chake kwa mfano) na amekuwa akinipiga makucha lakini kwa miguu yangu wakati natembea mbele yake, hakuna uharibifu kwa sababu niko kwenye suruali, anapofanya hivyo nasema HAPANA kwa umakini, natumai itakuwa wastani wa kuanza. Asante kwa vidokezo! Ni muhimu sana kwa wazazi wa paka wa kwanza kama mimi 🙂

        1.    Monica sanchez alisema

          Halo tena.

          Kutoka kwa kile unachohesabu, kila kitu kinaenda sawa. Hakika mara tu unapotarajia, atalala kwenye sofa, labda kwa umbali fulani kutoka kwako mwanzoni, lakini karibu.

          Nikasema, ujasiri na endelea. Ikiwa una mashaka, tuandikie 🙂