Nini cha kufanya ikiwa nywele za paka wangu zinaanguka

Paka yenye nywele ndefu

Paka zilizo na nywele ni wanyama wa kupendeza wenye kupendeza, lakini haswa katika msimu wa kuyeyuka au ikiwa tunaishi katika eneo ambalo hali ya hewa ni ya joto, huacha athari kila siku, kwa hivyo hatuna chaguo ila kusonga mtoaji wa fluff na safi ya utupu kuweka nyumba safi. Lakini pia, ni lazima izingatiwe kuwa haitoi athari kila wakati kwa sababu ya joto, lakini Ninaweza kuwa na kitu mbaya zaidi.

Ili kukusaidia, nitaelezea nini cha kufanya ikiwa nywele za paka wangu zinaanguka.

Kabla ya kuanza, hebu tujue wakati wa kuwa na wasiwasi. Kweli, kama tulivyosema, ni kawaida kwa paka zilizo na nywele kuondoka zinabaki karibu na nyumba, lakini ikiwa tunaona kuwa inakuna mara nyingi, ikiwa inaanza kuanguka zaidi, na ikiwa mnyama hayuko katika hali ile ile, basi tunapaswa kupata chanzo cha usumbufu wake ili yeye na manyoya yake warudi kuwa sawa.

Kwa nini nywele za paka wangu zinaanguka?

Paka hupoteza nywele

Mbali na kumwaga, kuna sababu mbili za upotezaji wa nywele, na ni hizi zifuatazo:

Magonjwa

Ikiwa paka huanza kukwaruza mara nyingi sana, hata ikitoa matangazo yenye upara, na ikiwa pia ina dalili zingine kama vile kutojali, kupoteza hamu ya kula, na / au huzuni, kuna uwezekano kuwa ni mgonjwa na inahitaji msaada wa mifugo. Lazima ufikirie kwamba huyu ni mnyama ambaye hatakuwa dhaifu mwanzoni, kwa sababu hiyo sio kitu ambacho ni asili yake; hivyo Maelezo yoyote madogo na yanayoonekana kuwa yasiyo na maana inaweza kuwa dalili.

Vimelea

Kupe na viroboto, na zingine kama sarafu, ni vimelea ambavyo husababisha kuwasha sana. Ikiachwa bila kudhibitiwa, mwishowe paka inaweza kupoteza nywele nyingi kila wakati inajikuna. Kwa kuongezea, tunapaswa pia kutaja mzio kutoka kwa kuumwa, ambayo husababisha uwekundu na kuwasha kwa ngozi.

Stress

Katika hali ya mafadhaiko, tutalazimika kuwa wavumilivu, kuitendea kwa heshima na, juu ya yote, kuwa watulivu. Paka mara nyingi huweza kuhisi kufadhaika sana ikiwa mabadiliko yake ya kawaida, iwe ni kwa sababu ya kuhama au kupoteza mpendwa. Lakini hakuna kitu ambacho vipindi vichache vya kupendeza na kucheza na mwanadamu wako ili, kidogo kidogo, utahisi vizuri. Kwa kweli, ikiwa wiki zinapita na inabaki vile vile, usisite kuomba msaada kwa mtaalam wa etholojia.

Paka wangu hupoteza nywele katika maeneo

Wakati paka inapoteza nywele katika maeneo tunapaswa kushuku kuwa ina vimelea, kama vile viroboto o kupe. Hizi ni vimelea ambavyo zimejilimbikizia chini ya mkia na kichwani, kwa hivyo inashauriwa kuichunguza kwanza katika maeneo hayo ya mwili.

Ikiwa tunaona yoyote, tutatibu feline na antiparasitic, kama bomba, ambazo ni kama chupa za plastiki ambazo zina kioevu cha wadudu. Hii inapaswa kutumiwa chini ya shingo, katikati kabisa, au hata juu kidogo kichwani ili kuizuia kulamba.

Kadri masaa yanavyokwenda, tutagundua kuwa mikwaruzo ya manyoya imepungua kidogo, na siku inayofuata ina uwezekano mkubwa kuwa haina tena vimelea, au kwamba ina wachache tu ambao watakufa haraka.

Paka wangu hupoteza nywele na ana viraka, ni minyoo?

Ikiwa, licha ya kupata huduma bora, paka hupoteza nywele, kuna uwezekano kuwa ina minyoo. Mende ni ugonjwa unaosababishwa na fangasi, na ni mara kwa mara katika hizi felines. Kwa kawaida sio mbaya sana, kwani mfumo wa ulinzi wa manyoya utaweza kupigana na vijidudu bila shida nyingi, lakini bado ni muhimu kuipeleka kwa daktari wa mifugo kwani ni ugonjwa wa kuambukiza: paka na watu wanaweza kuambukizwa ikiwa kuwa na kinga ya mwili iliyoathirika.

Nakala inayohusiana:
Feline ringworm: dalili na matibabu

Jinsi ya kuzuia upotezaji wa nywele katika paka?

Paka wa machungwa

Kwa bahati mbaya, hakuna kitu unaweza kufanya kuzuia upotezaji wa nywele. Sisi sote tuliyo nayo lazima tuishughulikie. Na ni kawaida kabisa kwa nywele kufa na, kwa kufanya hivyo, huanguka, haswa wakati wa majira ya joto. Kwa nini? Jibu ni kwamba kiwango cha juu cha joto, ndivyo nywele ndogo tunayohitaji 😉.

Sasa, unaweza kufanya kitu ili usikiangushe sana? Ndio, kwa kweli: itunze kwa usahihi Lazima uepuke mafadhaiko, uwape chakula kulingana na mahitaji yao (au ni nini hiyo hiyo, matajiri katika protini ya wanyama na bila nafaka), na kuipiga mswaki kila siku.

Vidokezo vya kusimamia vizuri kumwaga paka

Wakati wa msimu wa joto na majira ya paka hupoteza nywele nyingi. Inaweza kuwa moto sana katika misimu hii kwamba nywele za msimu wa baridi huanguka, na kuacha nywele za majira ya joto, ambazo ni nzuri. Lakini kwa kweli, kwa kufanya hivyo inaacha alama juu yake yote: sakafu, fanicha, vitambara, ... Nini cha kufanya?

Piga mswaki kila siku

Ni misingi. Ikiwa tunapiga mswaki kila siku tutaizuia isiondoke kwenye nyumba. Kwa hili, inashauriwa sana kutumia Furminator (kwa kuuza hapa kwa nywele fupi, na hapa kwa nywele ndefu), ambayo huondoa nywele nyingi zilizokufa.

Pitisha mopu (na sio ufagio)

Wakati wa kuishi na paka zilizo na nywele, bora ni kupiga mop, kwa sababu hii mitego ya uchafu zaidi. Mfagio ni muhimu kwa vyumba vidogo kwa mfano, lakini haionekani kuwa yenye ufanisi.

Kinga samani

Mnyama anapenda kupanda kwenye fanicha na kupumzika kwenye sofa kwa mfano. Wakati wa msimu wa molting inaweza kuwa shida, lakini kusafisha bora kunaweza kufanywa kwa kuwalinda na vitambaa maalum ambayo ni rahisi kuosha.

Natumahi imekuwa muhimu kwako 🙂.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 24, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   CLAUDIA PATRICIA FORERO TELLEZ alisema

    Paka wangu ana nywele nyingi lakini hana matangazo ya upara, hana mkazo, tunampa chakula cha paka kilicho na virutubishi vizuri, hulishwa kila siku kwa sababu anaipenda, huoga mara moja kwa mwezi na tunatoa ni kiboreshaji cha vitamini lakini hakuna chochote, kwa kweli tayari ni paka mtu mzima
    Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello Claudia.
      Inawezekana kwamba chakula kinawajibika. Jambo linaloshauriwa zaidi ni kumpa chakula ambacho hakina nafaka (soya, mahindi, mchele, au zingine), kama vile Applaws, Ladha ya Pori, Acana, Orijen.
      Inapaswa pia kusafishwa kila siku ili kuondoa nywele zilizokufa.
      Ikiwa bado haibadiliki, daktari anapaswa kuona ikiwa ana mzio wowote.
      salamu.

  2.   leslie montsserrat alisema

    Nywele za paka wangu zimekuwa zikimwangukia masikioni mwake na sasa inaanza na kichwa chake, anaendelea kuwa na roho sawa na kawaida, anakula kila kitu kando na croquette zake, hauguli kamwe, sijui itakuwaje, watu wengine waliniambia kuwa Labda ana upele, na wengine kwa sababu sijui ni vizuri wakati ninamuosha, nataka unisaidie kujua nini kitatokea

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Leslie.
      Unaweza kuwa na ugonjwa wa ngozi au upele, ikiwa unakuna mengi.
      Ni bora kumpeleka kwa daktari wa mifugo kwa uchunguzi.
      salamu.

  3.   Nelida alisema

    Halo, tafadhali nisaidie, paka wangu aliondoka nyumbani kwa sababu ya woga, kwa sababu walikuwa wakijenga na walionekana kwa miezi 4, na alikuwa sawa hadi wakati huo alipotea tena kwa siku chache ambazo alikuja na hakutaka kula, na tukaona kwamba mguu mdogo Alikuwa akivuja damu, walimweka malengelenge juu ya maambukizo na viroboto, na sasa nywele zake zinaanguka x nywele nyingi, ana mashimo shingoni mwake, na nyuma unaweza kuona ngozi nyembamba ambayo unaweza kuona, sasa anakula vizuri, lakini anguko bado halijatajwa, niliweka cream juu yake na hakuna chochote, nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Nelida.
      Ni muhimu sana kwamba daktari wa mifugo amuone, haswa ikizingatiwa kuwa amekuwa mbaya kwa muda mrefu.
      Mimi sio daktari wa mifugo.
      Natumai atapona hivi karibuni.
      Changamka.

  4.   julian alisema

    Paka wangu anapoteza nywele nyingi, inaweza kuwa chakula, ninampa brashi na inaonekana ni nyingi sana

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Julian.
      Kunaweza kuwa na sababu kadhaa: chakula kisichofaa, mafadhaiko, mzio ... Ili kuondoa sheria, ningependekeza upe chakula kisicho na nafaka (ngano, mahindi, shayiri, mchele), kama Acana, Orijen, Applaws, Ladha wa porini.
      Na ikiwa bado hauoni kuboreshwa, basi ni bora kumchukua kwa daktari wa wanyama ili kuona nini kitatokea.
      salamu.

  5.   Yarledy sotelo alisema

    Halo, paka yangu inapoteza nywele nyingi na inapoteza nywele, nifanye nini, lakini haijapoteza hamu yake, kula vizuri, nifanye nini

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Yarledy.
      Labda ina vimelea. Ninapendekeza umchukue kwa daktari wa wanyama akupe dawa inayofaa ya kuzuia maradhi.
      salamu.

  6.   Monserrat alisema

    Halo! Tulimpata paka wangu barabarani, tumekuwa naye kwa mwezi mmoja na alikuja na maambukizo ya macho kwa wiki 2, alipona lakini sasa nywele zake zinafifia na tayari ana nywele kadhaa mwili mzima

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Monserrat.
      Umeangalia viroboto au kupe? Hiyo inaweza kuwa hivyo, lakini bado ninapendekeza kumpeleka kwa daktari wa wanyama kwa uchunguzi.
      salamu.

  7.   Armando Lopez alisema

    Halo, kitani changu kimezaa tu kondoo 6, nadhani ilikuwa ni kuzaliwa mapema na wote walifariki kutokana na hilo, alianza kuwa mwembamba na mikwaruzo kupita kiasi hadi kufikia kuchora damu na kuziacha sehemu za ngozi zikimwangukia nywele ninahitaji msaada tafadhali nataka kujua niweze kuwapa ili kuirudisha

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Armando.
      Jambo la kwanza nitakushauri umchukue kwa daktari wa wanyama kumpa cream au dawa ya kuponya ngozi yake.
      Nyumbani lazima umpe upendo mwingi, uwe naye. Paka zinaweza kuwa na wakati mbaya sana baada ya kupoteza, na hivi sasa paka yako inakuhitaji.
      Mpe paka hutibu au chakula cha mvua kila wakati. Hakika utaipenda na itakufanya ujisikie vizuri.
      Changamka.

  8.   alex zapata alisema

    Leo asubuhi nimeona kuwa paka yangu ana nywele yenye upara nafasi moja chini ya mgongo wake na kila wakati anaonekana kubwa ITO

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alex.
      Ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama. Inaweza tu kuwa na vimelea (viroboto), lakini inaweza kuwa kitu kibaya zaidi.
      Salamu na kutiwa moyo.

  9.   Camila fernanda alisema

    Habari, karibu siku 4 zilizopita niligundua kuwa paka wangu wa miaka 3 anapoteza nywele karibu kufikia mkia wake, anachubua, anakula vizuri, tunatoa sana. Alipokuwa na umri wa miezi 7, alikuwa na neutered, lakini bado anapenda kwenda nje, na wakati anafanya, kila kitu kinarudi! Je, ni lazima nimpeleke kwa daktari wa mifugo kwa sababu ya upotezaji wa nywele?Je, ananiogopa kidogo?

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Camila.
      Angalia kuona ikiwa ina viroboto (utaona ni vitone vipi vyeusi vinavyohamia). Piga mswaki nywele katika eneo hilo kwa mwelekeo tofauti na ukuaji wake, ili uweze kuona ngozi yako vizuri. Ikiwa ina matangazo hayo madogo, itatosha kwako kununua dawa ya kuzuia maradhi.
      Ikiwa hana kitu, basi ningependekeza kumpeleka kwa daktari wa wanyama, ikiwa tu.
      salamu.

  10.   Victoria alisema

    Halo, ninaogopa kidogo juu ya suala hili, kwa sababu sina hakika kinachotokea na nywele za paka wangu.
    Labda wiki chache zilizopita, nilianza kuona kwamba sehemu ya tumbo lake ilikuwa imeanguka nywele nyingi, alikuwa nayo, lakini ilikuwa fupi sana, siku chache baadaye, nikaona kwamba alikuwa na mashimo kwenye miguu yake ya nyuma, nina pia akibainisha kuwa analamba kila wakati. Tuko karibu wakati wa baridi, sijui ikiwa hiyo inahusiana na kitu na kumwaga nywele. Jibu litanisaidia sana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Victoria.
      Kupoteza nywele kunaweza kusababishwa na mafadhaiko, mzio, au vimelea. Jambo la kwanza nilipendekeza ni kuweka dawa ya kuzuia maradhi ambayo huondoa viroboto, kupe na wadudu. Ikiwa haachi kukwangua, chakula hicho kinaweza kumfanya ahisi vibaya. Je! Unampa aina gani ya malisho?
      Ni muhimu kumpa moja ambayo haina nafaka, kama vile Acana, Orijen, Applaws, Ladha ya porini, au nyama ya kweli ya Instinct High. Ni ghali zaidi, lakini ni afya.

      Ingekuwa muhimu pia kuona ikiwa ana mkazo. Kwa hilo, mimi kukushauri kusoma Makala hii.

      Salamu, na kutiwa moyo.

  11.   Timotheo wa tatu alisema

    Nina paka wangu wa kwanza alikuwa akikuna sana na wakati niliona ana shimo na nywele zake zilikuwa zikidondoka na nyama yake ilianza kudondoka na damu nyingi ilikuwa ikitoka na atakaporudi atakuwa na mwingine sawa lakini mkubwa

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Timothy.
      Ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo.
      Mimi sio daktari wa mifugo.
      Tunatumahi atapona hivi karibuni.
      Salamu na kutiwa moyo.

  12.   Maria Ignacia alisema

    hello, mwanzoni paka wangu alionekana kama alikuwa amekwaruza na kitu kwenye ndevu zake na ilionekana kuwa nyekundu kidogo, baada ya muda ikawa nyekundu na zaidi, hadi sasa haina nywele yoyote katika eneo hilo, jeraha lake linazidi kuwa kubwa na kubwa zaidi, sijui ikiwa ni upele au mzio

    Paka wangu ni mdogo, ana miezi 5 na hivi majuzi alikimbia nyumbani kwa siku 1, amelishwa vizuri na ana vinyago vingi, tunacheza naye kila siku, ni mkali.
    tafadhali msaada!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maria Ignacia.
      Ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama (mimi sio).
      Huenda ikawa una upele, au una vimelea vingine tu, lakini bora uone mtaalamu.
      salamu.