Kadi ya kulisha paka zilizopotea?

Ikiwa unalisha paka zilizopotea, labda wataishia kuuliza kadi ya kulisha. Hili ni pendekezo kwamba Inaanza kufanywa katika miji mingine ya Uhispania kama Torrevieja (Alicante) au El Vendrell (kutoka Baix Penedès huko Catalonia), ili kuepuka adhabu na shida.

Kwa bahati mbaya, kuna majimbo mengi ambayo ni marufuku kulisha paka zilizopotea, kutoa faini kwa wale ambao wamejitolea kuwatunza. Walakini, Ukiwa na kadi hii unaweza kuendelea kufanya hivyo bila kuchukua hatari yoyote.

Kadi ya kulisha paka ni ya nini?

Paka kupotea

Nani mwingine ambaye hajui zaidi kwamba paka zilizopotea ambazo zinaishi mijini au hata miji hazina wakati rahisi kusonga mbele. Kuna hatari nyingi ambazo wanapaswa kushinda kila siku ikiwa wanataka kuishi, na simaanishi tu magari, bali pia watu wanaowaumiza au kuwapa sumu, kupigana na wanyama wengine, baridi au joto, kwa kutelekezwa,…

Kwa bahati nzuri, kuna wajitolea wengi ambao huwajali na kuwalisha. Lakini wana shida: katika miji mingi na miji ni marufuku kulisha paka hizi, na kwa wengine wengi wanaweza kuifanya tu katika maeneo fulani.

Kwa kuzingatia hili, kadi ya kulisha paka bila shaka ni wazo nzuri, kwa sababu kwa upande mmoja inaruhusu kujitolea kutunza felines kisheriaKwa upande mwingine, inasaidia pia mabaraza ya miji - na walezi wao, haswa - kujua ni ngapi paka hii koloni imeundwa na iko wapi.

Ni mahitaji gani lazima yatimizwe ili kuiomba?

Sio wengi, kwa kweli: kuweza kuiomba Lazima uwe na umri wa kisheria, uwe umeandikishwa katika jiji au mji, na haujaadhibiwa kwa kukiuka kanuni kuhusu maswala ya wanyama.. Kisha, lazima tu uende kwenye ukumbi wa mji wa mji ambapo hatua hii mpya imetekelezwa, na huko watachukua data yako na kukupa kadi.

Kwa sasa inaweza kupatikana tu katika majimbo ya Malaga, Valencia, Lleida na Tarragona, lakini inatarajiwa kwamba manispaa zaidi watajiunga na mpango huu.

Unaweza kuwapa chakula cha aina gani?

Kuchagua chakula kizuri kwa paka wako ni muhimu ili iwe na afya njema

Hapo awali, na bado leo, paka zilizopotea kawaida hupewa aina yoyote ya chakula (kavu au mvua), na hivyo kuwa na malalamiko kutoka kwa majirani kutokana na uchafu ambao unaweza kujilimbikiza. Lakini kuwa mmiliki wa kadi hiyo unaweza kuwapa chakula kikavu tu.

Kwa kuongezea, ikiwa paka huenda kwenye boma (kama shamba au jengo lililotelekezwa), ni muhimu kuiweka safi, ambayo ni kwamba, watalazimika kuondoa viti na kusafisha watoaji / wanywaji kila siku.

Jinsi ya kuchagua feeders kwa paka zilizopotea?

Paka zilizopotea ni paka baada ya yote. Zina ndevu, mara nyingi ndefu, na hivyo Ninapendekeza wafugaji wawe pana iwezekanavyo. Kwa njia hii, hawatahisi wasiwasi wakati wowote, ambayo inaweza kuwasaidia kula kwa hamu zaidi.

Na hapana, hauitaji kununua wafugaji wa paka vile. Sahani ambazo hutumiwa kuweka chini ya sufuria ni bora kwao, kwani ni fupi na yenye kipenyo cha kupendeza.

Kwa kuongezea, hatuwezi kuacha kuzungumza juu ya bei: wakati feeder wa ubora wa kati anaweza kukugharimu euro 5, sahani rahisi ya sufuria katika duka lolote ambapo wanauza kila kitu kinaweza kugharimu chini ya euro 1

Chagua zile ambazo ni plastiki au chuma cha pua, na safisha kila siku, haswa ikiwa unayo nje ya siku nzima. Ikiwezekana tu.

Paka usalama wakati wa kula

Ni muhimu sana kwamba feeders wako mahali salama, kwa mfano, kati ya miti midogo, au bora bado, ndani ya banda au mahali pengine kama vile mmiliki wake amekupa ruhusa.

Ikiwa una wanyama wenye manyoya kwenye bustani, usisite kuwafanya nyumba ndogo, iwe imetengenezwa kwa vizuizi, au kununua moja. nyumba kwa paka.

Si rahisi kunyonya paka zilizopotea
Nakala inayohusiana:
Jinsi ya kusaidia paka zilizopotea

Je! Ni kosa kulisha paka zilizopotea?

Paka huko Madrid

Haipaswi. Kinachotokea ni kwamba kuna idadi kubwa ya paka, na leo bado inaaminika kuwa kuwaacha wakfe na njaa au kuwapeleka ili kutoa kafara, kutatatua shida. Na kwa kweli sio hivyo.

Imeonyeshwa kuwa kuhasiwa (ambayo ni, kuondolewa kwa viungo vya uzazi) kwa paka na paka wa kike husaidia zaidi kupunguza idadi ya wanyama wa kike, na kwa bahati mbaya, kuhakikisha kuwa wanyama hawa wana maisha bora. Wakati zinatolewa dhabihu, kinachotokea kwa muda mfupi ni kwamba paka mpya zinaonekana ambazo zinajaza "utupu" huo.

Walinzi ambayo makubaliano yamefikiwa kutoa kadi hizi maalum Wamejitolea pia kwa utambuzi na udhibiti wa makoloni, kutekeleza kampeni za kuachana ili kuepuka kwamba paka zaidi huishia kuishi mitaani, na, mwishowe, kwamba wanyama hawa wenye manyoya wana maisha bora.

Walakini, lazima ujue hiyo Ikiwa paka hizo huenda kwenye karakana yako au bustani yako, au kwa rafiki au jamaa ambaye hapendi wanyama hawa, hata ikiwa unaishi katika eneo ambalo ni marufuku, hakuna mtu anayeweza kukuambia chochote, kwa sababu hizo furry huenda kwa mali ya kibinafsi. Jambo jingine tofauti kabisa itakuwa kwako kuwalisha kwenye barabara kuu ya umma; basi ndio wangekuidhinisha isipokuwa wape kadi ya kulisha paka.

Jinsi ya kusaidia paka zilizopotea?

Paka mwitu au paka zilizopotea: tuna majina mengi ya feline za kushangaza ambazo wakati mwingine tunaona zikichungulia kutoka chini ya ukumbi wetu au kuruka ndani ya majengo yaliyotelekezwa. Walakini, wengi wao wanashiriki hatima moja tu: maisha mafupi na magumu. Kwa bahati nzuri, kusaidia paka mwitu au kutelekezwa sio ngumu. Na unaweza kufanya kidogo yako.

Jinsi shida ya paka mwitu huzidisha

Kwanza, paka wa uwindaji au aliyepotea ni nini? Paka wa uwindaji au aliyepotea ni "paka yeyote ambaye amejumuika vibaya sana kudhibitiwa. Pia haiwezi kuwekwa katika nyumba ya wanyama wa kawaida. Kwa kawaida wao ni kizazi cha paka ambazo zilipotea au kutelekezwa na wamiliki wao, na kukua sio kujumuika na wanadamu.

Kwa sababu paka inaweza kupata mimba kutoka kwa umri wa wiki 16 na kuwa na takataka mbili au tatu kwa mwakaKama idadi ya paka wa uwindaji na shida zinazohusiana nayo hukua na kuendelea.

Maisha na afya ya paka zilizopotea na pori

Paka feral haiwezi kuwekwa nyumbani

Paka zilizopotea mara nyingi huishi nje wazi, hukwepa magari, na hula nje ya makopo ya takataka; Wana maambukizi ya uso, magonjwa, na mzunguko usio na mwisho wa ujauzito. Wanateseka sana katika matibabu na hali ya hewa. Maisha ya paka mwitu, aliyepotea, au aliyeachwa mara nyingi huwa mafupi, wakati mwingine ni mrefu, hudumu miaka miwili au mitatu tu.

Kwa kweli, paka wa uwindaji pia huacha shida kwenye mlango wa mwanadamu, pamoja na mapigano ya nguvu, harufu, kukojoa kuweka alama eneo (pia inajulikana kama "kunyunyiziwa dawa" au "kutiwa alama"), magonjwa ya viroboto, na ufugaji ambao hauepukiki huunda. Hata paka zisizohitajika zaidi . . Wataalam wengi wanakubali kwamba mojawapo ya njia bora za kusaidia paka wa kuku na vikundi vya paka, inayoitwa makoloni, ni kupitia programu za kuzaa..

Kwa nini Kukubali Paka wa Mboga Sio Chaguo

Wataalam wengi wanakubali kwamba paka wa mwituni ni rahisi hawawezi kufugwa. Wao ni wanyama wa mwituni, kama raccoons na unaweza kuwatunza, lakini bila kuwanyima uhuru wao, ukiwachukua ili kuwazuia na kuwapa minyoo, lakini baadaye, ukawaacha warudi nyumbani kwao, ambayo ni barabara.

Wao huwa mbali na wanadamu, hujificha wakati wa mchana, na ni ngumu sana kuchangamana wakati wa kupitishwa. Kama vile usingejaribu kudhibiti raccoon, haupaswi kujaribu kuweka paka mwitu.

Lakini paka ndogo, haswa zile zilizo chini ya wiki 8, mara nyingi zinaweza kujumuika. Paka zilizoachwa na kupotea pia zinaweza kuingizwa tena katika maisha ya nyumbani. Ni paka wazima waliopotea ambao wanaweza kuwa na shida za ujamaa zaidi.

Unawezaje kumwambia paka aliyepotea kutoka kwa paka mwitu?

Feline zilizopotea au kutelekezwa kwa ujumla ziko vizuri karibu na watu na mara nyingi hujaribu kuishi karibu na wanadamu, chini ya ukumbi, au kwenye gereji, mabanda, au nyuma ya nyumba.

Hatuzungumzii juu ya paka zinazochochea na kisha kuzitupa. Tunachozungumza ni makoloni yaliyosimamiwa, na binadamu kulisha paka, kuwajali, kutoa huduma ya matibabu na makao. Kwa njia hii, makoloni ya paka hayangekuwa shida na paka na wanadamu wangeweza kuishi bila kulazimika kuondoa paka kutoka mitaani.

Njia 5 ambazo unaweza kusaidia paka wa uwindaji na kupotea

Heshima ndio msingi wa uhusiano wowote

Kutoka ndogo hadi kubwa, kuna njia nyingi za kusaidia paka wa uwindaji na waliopotea. Hapa kuna vidokezo ambavyo unaweza kuanza kufanya leo:

  • Usichangie shida. Ni bila kusema kwamba unapaswa kumwagika na kutoa paka zako mwenyewe. Inahitajika pia kuwaweka paka wako ndani ya nyumba yako, sio tu kwa usalama wao, bali pia kuwazuia wasipotee na kuishia kuwa sehemu ya koloni pori.
  • Usilishe na usahau paka za mwituni. Kulisha paka zilizopotea na za uwingi ni ukarimu, lakini pia zinahitaji matibabu. Ikiwa huwezi kusimamia utunzaji unaoendelea, angalia paka.
  • Pesa kidogo. Kwa pesa kidogo unaweza kusaidia paka nyingi, kwa kumwagika au kupuuza. Kutoa pesa kwa vituo vya wanyama au vyama vya paka kutawasaidia kusaidia paka zaidi kila siku. Unaweza pia kuchangia pesa kwa vikundi vya ustawi wa wanyama kupitia urithi au wosia.
  • Jitolee wakati wako. Mashirika mara nyingi huendeshwa na mashirika yasiyo ya faida ambayo yanategemea msaada wa kujitolea. Ikiwa huwezi kusaidia katika mazingira ya kliniki, unaweza kushiriki katika kiwango cha jamii, kuwasiliana na madaktari wa mifugo na wafanyabiashara, kuandika barua, kukusanya pesa, au kukodisha kibanda kwenye hafla ya jamii.
  • Kuwa mlinzi wa koloni. Katika koloni iliyosimamiwa, paka zinaweza kuishi kati ya miaka 12 hadi 16. Ikiwa unafikiria unaweza kutoa makao inayoendelea, chakula, au huduma ya matibabu kwa kundi la paka zilizopotea, wasiliana na kikundi cha ustawi wa wanyama ili kujua jinsi ya kuanza. Lakini kabla ya kufanya hivyo, elewa kuwa kujitolea kutunza koloni ni jukumu kubwa. Ukoloni utakutegemea, kama vile paka wa nyumba. Ikiwa unatoka au unahamia, ni muhimu upate mtu mwingine wa kutunza paka wakati haupo.

Kama sehemu ya kuishi katika jamii iliyostaarabika, ni wajibu wetu kuwajali wanyonge, wagonjwa au wasio na nguvu. Wajibu wetu ni pamoja na wanyama wetu wa kipenzi, ambao tunachukua kutoka kwa maumbile na tunategemea sisi.

Pamoja na haya yote, tunataka kusema kwamba kwa utunzaji wa paka zilizopotea, kuondoa minyoo, kutuliza, malazi, chakula na huduma ya matibabu ni muhimu. Unaweza kuhakikisha kuwa koloni ya paka inaweza kuishi kwa furaha kwa miaka mingi. Mradi unajitolea kwa uangalizi wao na kwamba hakuna kinachowapata. Paka hizi zitakupenda kana kwamba ni mnyama wa kufugwa ... hata ikiwa wanapendelea kuishi kwa uhuru.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 68, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Ro de Vir (@RocioTech) alisema

    Ikiwa, kwa mfano, unapata leseni yako huko Valencia, lakini unalisha paka za barabarani huko Madrid, je! Unaondoa faini au la?
    Je! Unaweza kupata kadi yako mkondoni na kuituma nyumbani kwako au lazima iwe kwa ana?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Ro de Vir.
      Kimsingi, kadi zinakupa ruhusa tu ya kulisha paka katika jiji ulilopata. Kulisha paka kutoka sehemu nyingine, italazimika uombe kadi nyingine au idhini kutoka kwa ukumbi wa mji. Kuomba kadi lazima uende kibinafsi.
      Salamu!

      1.    Sandra Milena alisema

        Habari za mchana Monica.
        Ningependa kujua ni lazima niende wapi kujua ni akina nani wanaokusanya msaada wa halmashauri ya jiji, ili kuzaa paka? Nina makoloni 3 (yangu 52 + 8) ya pesa yangu na sterilized 6 kutoka mitaani, kwa kuwa yangu yote yanafanywa, lakini kuna koloni nyingi na tayari nimeona kittens kadhaa wajawazito .. Asante
        Ninaishi Mont-roit bahia (Tarragona)

        1.    Monica sanchez alisema

          Habari Sandra.
          Samahani lakini sijui jinsi ya kukuambia.
          Kimsingi, mabaraza ya jiji ambayo hukupa kadi inapaswa kuweza kukujulisha kila kitu. Ikiwa sivyo, walinzi wa eneo hilo.

          Natumai wanaweza kukuambia kitu, kwamba paka 60 ... zinajumuisha gharama nyingi.

          Changamka.

  2.   Pizagato alisema

    Natumaini kwamba hivi karibuni baraza la jiji la Salamanca litaamua kupitisha hatua hii

  3.   Monica sanchez alisema

    Ndio, tunatumahi kuwa manispaa zote zinachukua hatua hii. Salamu 🙂.

  4.   Vero alisema

    Halo Monica, ningependa kujua ni katika miji ipi kadi hii tayari imepandikizwa, una habari juu ya Uhispania yote? Ilikuwa ili kushawishi baraza la jiji la Malaga, kwani ingawa walisema kwamba watatoa, angalau sijapata pa kuipata. Na ungekuwa na habari juu ya wapi mradi wa CES tayari umepandikizwa, katika miji ya q na q tayari imesimamisha ujinga huu wa kuua paka nyingi kwa kutotekeleza. Tayari tumechoka na hii. Hakuna elimu ya wanyama. Watu bado wanafanya kutowakubali katika makoloni hata ikiwa ni safi, wenye afya, wamehasiwa .. Itakuwa muhimu kuelimisha idadi ya watu 1.

    1.    Carolina alisema

      Habari. Ninaishi katika mji wa Valencia (Antella) ili kuwa na kadi ya kulisha paka pori katika ukumbi wa jiji wananipa, mjini au katika Ukumbi wa Mji wa Valencia. Asante8

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Caroline.

        Ninaelewa kuwa baraza la kila eneo linawapa. Lakini ninapendekeza uwasiliane na shirika huko Valencia ambalo limejitolea kutunza paka waliopotea ili waweze kukuarifu vyema.

        Salamu.

  5.   Monica sanchez alisema

    Habari Vero.
    Nimeishauriana nayo, lakini kwa sasa ni jamii tu ambazo ninataja kwenye kifungu hicho zimetekeleza au ziko katika mchakato 🙁
    Kuhusu CES, imewekwa katika Palencia, Zaragoza, na Mogán (Las Palmas de Gran Canaria). Huko Madrid kama ninavyoelewa pia iko katika mchakato.

    Bado kuna mengi ya kuboresha katika suala hili. Ninaelewa kuchanganyikiwa kwako, kwa sababu hapa Mallorca maisha ya paka zilizopotea pia sio rahisi.

    Tunatumahi kuwa hali inaboresha.

    salamu.

  6.   Vane alisema

    Habari
    Mimi ni Palentina na kwamba najua hapa x kwa bahati mbaya bado hakuna njia ya Ces kudhibiti makoloni ya kittens, natumaini hivi karibuni naweza kusema vinginevyo

  7.   Claudia alisema

    Kwa nini ni marufuku kulisha paka mitaani huko Catalonia ikiwa wanyama wanalindwa huko Catalonia? Sio mantiki.

  8.   John alisema

    Unajua ikiwa Manises ni kadi sawa na Valencia au inapaswa kutoka kwa manispaa hii.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi, Juan.
      Naam, nadhani kila manispaa itakuwa na kadi yake, kwa kuzingatia kile kilichoanza kufanywa mahali ninapoishi (Mallorca). Manispaa imeanza kutoa aina hii ya kadi.
      salamu.

  9.   Carmen alisema

    Je! Unajua ikiwa tayari imewekwa huko Madrid na ni wapi unapaswa kwenda kuuliza Jumuiya au Halmashauri ya Jiji

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi carmen.
      Nimekuwa nikichunguza na ningesema kwamba tayari wameitekeleza huko Madrid. Ikiwa ndivyo, unaweza kuiuliza kwenye Jumba la Mji.
      salamu.

  10.   Mª Trinidad Reina alisema

    Halo, unajua ikiwa imepandikizwa Seville au angalau inatarajia kupandikiza

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mª Trinidad.
      Kwa sasa sijui chochote, lakini sidhani itachukua muda mrefu. Kwa Mijas (Malaga), kwa mfano, tayari imetekelezwa.
      Subiri. Wacha tuone ikiwa wataiweka hivi karibuni.
      salamu.

  11.   Mª Trinidad Reina alisema

    Asante, na tunatumai watachapisha hivi karibuni, kwa sababu kwa bahati mbaya kuna watu wengi wa kupambana na paka na watu wasio na ujinga na huchukua chakula na maji kutoka kwao. Na hiyo inapaswa kuripotiwa kama unyanyasaji wa wanyama ..

    salamu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Ndio, nakubali kabisa. Na zaidi wakati wanajua kuwa unashughulikia gharama zote zinazowashughulikia ... Hata hivyo. Tunatumai wataiweka hivi karibuni katika jamii zote.

  12.   Esther Velarde Salguero alisema

    Katika Basauri, Vizcaya tumekuwa na kadi hiyo tangu Machi.
    Orozko pia alikuwa nayo huko Vizcaya kwa muda mrefu.
    Shangwe kwa wapenzi wote wa paka

    1.    Monica sanchez alisema

      Hiyo ni nzuri. Nimefurahi sana. Kittens inaweza kuwa tulivu más

  13.   bonde la maria alisema

    Halo, mimi ni Maria na nauliza, tafadhali, huko Benidorm, fungua sasa ili kuomba kadi ya kulisha kittens, tafadhali, kila siku, lazima nipigane na watu na wamenitishia kunilaani kwa kulisha kittens, asante, haraka kujua

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maria Valle.
      Samahani unajiona uko katika hali hii. Bado kuna mengi ya kuendeleza katika suala la wanyama
      Katika Torrevieja (Alicante) najua kuwa aina hii ya kadi tayari inapewa, lakini huko Benidorm… Nimetafuta habari na sijapata chochote. Vivyo hivyo, ukumbi wa mji unaweza kukupa habari zaidi.
      salamu.

  14.   bonde la maria alisema

    nyingi. Asante Monica, sawa hakuna kinachotokea, nitaendelea kufanya hivyo, wanyama ndio sababu yangu ya kupigana, asante kwa habari, salamu nzuri

  15.   Antonia alisema

    Halo, hapo awali nilikuwa nikimlisha yeye na kondoo wake, ingawa sasa yuko peke yake tangu Kittens wamechukuliwa. Ikiwa nitaamua kupata kadi ya kumlisha, ni majukumu gani mengine ninayo na kadi hiyo, ni huko Madrid, nasikitika sana kwa kuwa ni mwembamba sana ingawa ninaogopa wanyama, ninawaheshimu na kuwasaidia kuishi. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Antonia.
      Kadi haina dhima yoyote 🙂
      Inakuwezesha kulisha paka zilizopotea kihalali.
      salamu.

  16.   Antonia alisema

    Halo, nimepiga simu leo ​​kwa 010 ambayo ni kutoka Halmashauri ya Jiji la Madrid na waliniambia kuwa hii haipo na ni marufuku kulisha, unajua ikiwa walinijulisha
    Nitaendelea pia kulisha

    1.    Monica sanchez alisema

      Hey.
      Kweli, inaonekana ndiyo, wamekujulisha vizuri. Huko Madrid bado hawana 🙁

  17.   Omar Abjiu alisema

    Hey.
    Jirani anataka kuniripoti kwa kutoa chakula kwa Paka waliopotea huko Algemesi, nataka kujua ikiwa ni marufuku na sheria au la. Salamu ...

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Omar.
      Kama ninavyoelewa, katika mji mkuu wa Valencia walitaka kutekeleza, ikiwa hawajafanya hivyo, kadi ya kulisha paka zilizopotea. Lakini watu wa jamii hawajui ikiwa bado ni marufuku, samahani siento. Unaweza kupiga ukumbi wa mji kuona kile wanachokuambia.
      Tunatumahi kuwa tayari ni halali kuwalisha.

  18.   Georgina alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa huko Cascante Navarra pia wanatoa kadi hiyo, ili kuweza kulisha kittens barabarani, kwani polisi walikwenda kumwambia Viso kuwa katika ijayo nitaripoti, lakini ninawapa mlango kutoka karakana yangu, sasa ninachofanya ni kufungua karakana yangu na kuwawekea chakula na wanaingia na wanapomaliza kula wanaondoka, ningeweza kuripoti tena kwa kile ninachowalisha ndani ya karakana yangu au la, na ikiwa toa kadi ambapo ninaweza kuipata, asante sana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Georgina.
      Nimekuwa nikichunguza na inaonekana hawaitoi. Kwa hivyo, unaweza kuuliza kwenye Jumba la Mji.
      Lakini ikiwa utawalisha kwenye karakana yako hawawezi kukuambia chochote. Karakana ni yako, ni mahali pa faragha, kwa hivyo tulia 🙂.
      Changamka.

      1.    Georgina alisema

        Asante sana, Monica, ninaendelea kulisha kittens ndani ya karakana yangu, wanakula na 6 kati yao huenda pamoja mahali wanajua kuwa.

        1.    Monica sanchez alisema

          Asante kwa kutumia muda na pesa kutunza paka waliopotea.

  19.   Monica nicoleta Marin alisema

    Halo, naitwa Monica na bado ninalisha kittens wa barabarani, inajulikana ikiwa huko Benalmadena ningeweza kupata leseni yangu? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello monica
      Nimetafuta habari, na sijapata chochote juu yake.
      Ninajua kuwa huko Malaga tayari wanatoa kadi za aina hii, lakini huko Benalmadena sijui, samahani.
      Labda ukumbi wa mji unaweza kukuambia kitu.
      salamu.

  20.   Safi alisema

    Halo, tunalisha paka kadhaa kwenye uwanja wetu. Kabla ya kuja kula chakula cha mbwa, kwa hivyo tuliamua kuwanunulia chakula cha paka, ukweli ni kwamba kuna paka ambaye amezaa mara kadhaa na sasa kwa kuwa inaruhusiwa kukamatwa tutakwenda kuipunguza.
    Nina swala, je majirani wanaweza kuniripoti kwa kuwalisha ndani ya patio? Ninasema hivi kwa sababu nimeanza kuwa na shida kwani wametupa sardini safi na pini kadhaa zimekwama, na pini 80 huru zilizotawanyika kwenye marundo kadhaa karibu na patio. Kesho nitaenda kumripoti kwa polisi, kwa sababu nadhani walichokifanya ni cha kutisha na cha watu wabaya, pamoja na kuingia nyumbani kwangu.
    Tafadhali, unaweza kuniambia ikiwa kuna kadi kama hiyo kwa dada wawili?
    Asante sana na salamu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari safi.
      Hapana, ikiwa utawalisha kwenye patio yako hawawezi kukuambia chochote, kwani ni mali ya kibinafsi.
      Katika Dos Hermanas nimetafuta habari, na sijapata mengi, hii tu Jukwaa.
      Kutia moyo sana, na ninakuhimiza ufanye malalamiko hayo. Kile walichofanya ni mbaya sana.
      salamu.

  21.   Kelly alisema

    Halo, ikiwa sikosei, Madrid Capital tayari inatoa kadi ya kulisha feline koloni.
    Ikiwa jirani aliniripoti, ikiwa nina leseni, je! Ningepigwa faini?
    Ninasema, kwa sababu mwaka 1 uliopita niliwaita polisi, lakini hawakunipa faini kwa kuwa mara ya kwanza. kwa wakati huu, ikiwa sikosei, bado hakukuwa na leseni.
    Shukrani

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Kelly.
      Ndio, huko Madrid wanaanza kuwapa: http://ccaa.elpais.com/ccaa/2017/02/13/madrid/1486987447_007158.html
      Ikiwa unayo na uende nayo, huwezi kulipishwa faini.
      salamu.

  22.   Kanu alisema

    Halo, nilitaka kukuuliza kitu
    Ikiwa unalisha malisho kavu tu
    Kittens kukosa meno au wagonjwa? Je! Chakula maalum cha paka mvua sio bora?

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo, Martha.
      Ndio, ikiwa paka inakosa meno, au ikiwa ni mgonjwa, ni bora kumpa chakula cha mvua au kula chakula kikavu na maji.
      salamu.

  23.   Ann alisema

    Je! Wanaweza kukuzuia kulisha paka katika tata ambayo imekuwa ikiishi kwa miaka mingi wakidai kuwa ni marufuku kwa amri ya Halmashauri ya Jiji?
    Halmashauri ya Jiji haswa ni ile ya San Bartolomé de Tirajana katika Visiwa vya Canary. Asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Ana.
      Kwa hii mpyaLazima uombe kadi ili uendelee kulisha paka, vinginevyo unaweza kupigwa faini.
      salamu.

  24.   Max alisema

    Halo, mimi ni kutoka Alicante na ningependa kujua ikiwa watatoa kadi hiyo hapa na ni wapi ninaweza kuipata. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Max.
      Kwa hii mpya, ndio, tayari wanatoa hapo.
      salamu.

      1.    Conchi alisema

        Halo Monica, unajua ikiwa huko Torrejón de Ardoz, (Madrid) wanatoa kadi hii kulisha
        paka? Mimi pia hulisha na kunywa paka za barabarani na tayari nimekuwa na shida.
        Lakini nina shaka paka wako katika nafasi ya meli tupu, chakula huwekwa juu yao
        katika nafasi hiyo, hiyo iko mitaani? meli hiyo tupu nadhani ni ya meli nyingine ya al
        upande kwamba ikiwa inakaliwa.
        Shukrani na habari njema.

        1.    Monica sanchez alisema

          Hi Conchi.
          Katika mji mkuu wa Madrid najua ni hivyo, lakini huko Torrejón de Ardoz nimekuwa nikitafuta habari na sijapata chochote.
          Kuhusu swali lako lingine: ikiwa meli inamilikiwa na mtu unayemjua na wanakupa ruhusa, hawawezi kukuambia chochote. Na ikiwa haumjui mmiliki, ningependekeza ujaribu kuwasiliana naye na kumwuliza, ikiwa tu.
          salamu.

  25.   Conchita alisema

    Halo Monica, nitakuambia juu ya kesi yangu. Ninalisha na kunywa paka za barabarani na
    Siku chache zilizopita, polisi wawili walinijia wakiniambia kuwa ilikuwa marufuku na kwa sababu hiyo
    ya malalamiko na faini inayolingana. Niliwasiliana na Mlinzi wa Wanyama
    ya mji, ili watanijulisha juu ya kile ninachoweza kufanya kusaidia paka, kama ninavyojua
    kwamba Mradi wa CES upo na paka ziko katika makoloni ya wanyama wanaotunzwa na kulishwa na
    kujitolea, hata nilijitolea kujitolea pia, lakini Mlinzi hajaweza
    rekebisha chochote. Jinsi sitaki kuwaacha wanyama hawa wameachwa kwa hatima yao na kufa
    ya njaa na kiu, nimeandika kwa Mashirika anuwai katika Ulinzi wa Wanyama na hata
    Nimewasiliana na PACMA (Animate Party Against Animal Abuse).
    Ninaendelea kuwalisha kuzingatia matokeo, siwezi kuyaacha haya
    wahimize kama hivyo hata hivyo.
    Asante kwa jibu lako la awali na ikiwa unaweza kunipa habari zaidi kuhusu jinsi
    saidia paka za barabarani, nakushukuru kwa wanyama hawa wa ajabu.
    Kuna ukurasa ambao unakusanya saini ili Halmashauri ya Jiji la Torrejón de Ardoz
    (Madrid) wape kadi ya kulisha paka, niliweka ukurasa hapa:
    Kadi ya Kulisha Paka Torrejon de Ardoz Town Hall na lazima uingie kwenye Maombi.
    Shukrani na habari njema.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Conchita.
      Kwanza kabisa, sijui ni kwa jinsi gani inaweza kukatazwa kuwalisha. Pesa hizo zinapaswa kutumiwa katika kukuza kampeni za uhamasishaji na kuunga mkono, badala ya kuwatoza faini kwa kuwalisha. Uhispania iko nyuma sana katika maswala ya wanyama. 🙁

      Lakini cha kusikitisha ni kwamba ikiwa katika eneo bado hawapati kadi hiyo, ikiwa watakukamata wanaweza kukutoza faini. Kwa kweli, paka zinahitaji kula kila siku. Umeangalia kuwahamishia eneo lingine? Labda kwa eneo la nchi, au kutengwa zaidi. Kwa hili hakika mlinzi anaweza kukusaidia.

      Changamka.

  26.   Kt alisema

    Habari za asubuhi,
    Ninatoka Badalona, ​​Barcelona na kuna paka ambaye huja kwa jirani yangu kila siku kulishwa, anaanza hata kuuliza chakula. Jana jirani alitupa chakula kwenye takataka na kusimama mlangoni kwake ili kuona kama kuna mtu ataleta chakula zaidi na bila kusema chochote, baadaye nilimshusha paka huyo zaidi.
    Swali langu: kuna kadi hiyo ambapo ninaishi?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Kt.
      Nimekuwa nikitafuta habari na sijapata chochote.
      Sasa nimepata hii mpya.
      Inavyoonekana, kuna makoloni 32 yanayodhibitiwa na halmashauri ya jiji. Wanaweza pia kukujulisha hapo.
      salamu.

  27.   Orchi za Conchi alisema

    Halo Monica, jana nilikuwa nikimwambia mpwa wangu ikiwa nimefanya kila liwezekanalo kuwasaidia hawa
    wanyama? na akajibu kwamba nimefanya kila kitu kwa uwezo wangu, kwamba hii ni kuchukua
    ufahamu wa ukosefu wa haki na tenda ipasavyo na sio kutazama mbali, lakini nina
    weka mwendo wa kuwasaidia. Maneno ya mpwa wangu yamenijaza matumaini,
    Amesaidia hata kununua kontena ambazo wanahitaji kwa chakula na maji na
    Nafikiri. Ameandamana nami katika siku ambazo nilihisi woga na kukosa msaada na nimelia na
    Nikasema uko sawa, angalia tu macho ya hawa wenye nywele wenye kusikitisha, sura hii ya upole,
    kuhisi hamu ya kuwalinda.
    Sasa paka hizi tayari zimesajiliwa kama makoloni ya feline na Mlinzi katika
    Mradi wa CES na mimi ndiye mlezi wako pamoja na mtu mwingine.
    Na kumaliza kumaliza hadithi hii, nimekuandikia shairi hili.
    Paka hizi za rangi ni nzuri.
    Ninaangalia kutokuwa na msaada kwao katikati ya barabara,
    Ninaangalia ishara zao za hofu na mshangao.
    Niliweza kugusa miili yao ndogo na ukimya wao
    ikiwa nilileta mkono wangu karibu na huzuni yako,
    jisikie hisia zako kati ya vidole vyangu au labda
    kwa malaika anayelilia paka hizi,
    kwa kutelekezwa huku,
    katika usahaulifu huu mkubwa wa wanaume.
    Salamu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Conchi.
      Ninafurahi sana kwamba paka hizo zina mtu ambaye, kwa kweli pamoja na kuwapa chakula na maji, pia huwapa upendo mwingi 🙂.
      Hongera sana.
      Kwa njia, shairi la kupendeza!
      salamu.

  28.   ross alisema

    Inaonekana kama kipimo kikubwa kwangu. Katika barabara yangu kuna mwanamke ambaye amejitolea kulisha paka mitaani, barabara ina fujo, inanuka sana paka wa paka na kinyesi huwezi kutembea na mbwa wako (kwa upande wangu nina mbwa mdogo) kwa sababu paka ambazo zinakoroma na hata kujitupa juu ya mbwa, yule mwanamke anafikiria anaendelea vizuri, lakini nitasema jambo moja kwa wale ambao wamejitolea kulisha wanyama hawa, ikiwa kweli unataka kuwasaidia, unachukua ni nyumbani na Unampa nyumba, kwa sababu mitaani sio tu inakuwa kero lakini wanyama hawa kawaida huingia kwenye injini za gari haswa wakati wa baridi na wengi hufa wakiwa wamechomwa moto, hukimbia katikati ya barabara, wanaingia kwenye makopo ya takataka. ambapo wanakula taka na hushika magonjwa na kuwalea barabarani kunawahimiza kuendelea kuzaa na kuwa na paka zaidi na kupotea na kutelekezwa kwa hivyo wacha nikuambie ni unyanyasaji gani unaowafanyia wanyama hawa na nathubutu kusema kuwa ni hata kuwatendea vibaya kwa sababu Unaongeza ukweli kwamba kuna paka zaidi wanaoishi katika hali mbaya na kuwa na maisha duni.

    1.    Monica sanchez alisema

      Ross, mimi binafsi ninaelewa kuwa kuna watu ambao hawapendi paka, lakini inaonekana kuwa mbaya kwangu kusema kwamba mtu anayewajali anawadhulumu. Wajitolea, kama daktari wa mifugo aliniambia, sio lazima tutunze paka zilizopotea, lakini halmashauri za jiji. Lakini tunajua vizuri kwamba manispaa mara nyingi huchagua kuzitoa. Unawezaje kuua kitoto cha miezi miwili?

      Hakuna nafasi kwa kila mtu, hiyo ni dhahiri. Lakini kuzitoa dhabihu sio chaguo. Kile ambacho kingesaidia sana ni wao kufanya kampeni zaidi za kupuuza, kwani wajitolea hawa hutumia pesa kutoka mifukoni kwao kutunza paka ambazo sio zao na ambazo hazina lawama kwa kuishia mitaani.

  29.   Conchi alisema

    Wanyama hawa, hawa viumbe hai, wanaishi katika barabara zetu, mbuga, maeneo ya nyikani ... kwa sababu katika
    wakati fulani, feline wa "nyumbani" alipotea, au katika hali nyingi, aliachwa
    kwa bahati yake kwa "wanadamu wa ajabu."
    Aina ya wanadamu na kila kitu kinachomzunguka ni, karibu vigeuzi vyote, ni hatari
    kuendelea kwa feline mitaani.
    Katika miji ya nchi fulani, wanyama hawa wanalindwa, hutunzwa.
    Paka "wanaoishi bure" lazima watunzwe, walindwe ...
    na sio kuteswa au kuangamizwa.
    Watunzaji wa Walinzi ambao hutunza makoloni ya wanyama wa kike, hufuata wengine
    sheria za usafi na chakula, ili kuepuka kuwa kero kwa watu wengine
    na wanafanya kila kitu katika uwezo wao kuwalinda.

    1.    Monica sanchez alisema

      Asante kwa maoni yako, Conchi.
      Tunatumahi kusaidia kuongeza uelewa juu ya umiliki wa wanyama, na pia, ya msaada mkubwa unaohitajika na paka ambao hawakubahatika kuzaliwa mitaani katika nchi ambayo haki ya wanyama inaacha kutamaniwa.

  30.   M.ANGELES RICO alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa aina hizi za kadi zimepewa katika mji mkuu wa Alicante.
    Asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo M. Angeles.
      Kwa hii mpya ndio
      salamu.

  31.   Vincent Knight alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa katika Mostoles wanapeana kadi ya aina hii.
    Asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Vincent.
      Kusema kweli sijui. Katika Parla nimesoma kwamba ndio, kwa hivyo hiyo hiyo huko Móstoles tayari wanaipa pia au hawatakuwa mengi.
      Ninapendekeza uangalie na ukumbi wa mji ili uone. Tunatumahi kuwa kuna bahati.
      salamu.

    2.    Naswa alisema

      Halo, ninaishi Tenerife na ningependa kujua ikiwa hapa inawezekana kupata leseni ya kulisha paka zilizopotea kwani kuna watu ambao wanatishia kukuaripoti ikiwa watakuona unalisha paka za mitaani.

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Nieves.
        Kimsingi, huko Santa Cruz de Tenerife unaweza kuuliza, lakini tunapendekeza uulize kwenye ukumbi wa mji wa mji wako, kwani wataweza kukujulisha vizuri zaidi ya tunaweza.
        Salamu.

  32.   Mari alisema

    Na baraza la jiji la San Roque kukutoza faini kwa kulisha kitoto. Siwezi kuamini lakini ni kweli. Hawatoi senti kwa kuhasi. Watu binafsi tunafanya hivyo kwa pesa zetu na juu ya hayo kwa kujitoza faini.

    1.    Mari alisema

      Wanatunyima leseni

    2.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Mari.

      Ndio, huko Uhispania sheria ya ulinzi wa wanyama inaonekana kuwa jukumu zaidi kuliko kitu kingine chochote ..
      Kuna njia ndefu, ndefu ya kwenda bado.