Kwa nini paka hula watoto wao wachanga?

mama paka na kitten yake wakila sikio

Ukweli kwamba kuwa na paka mjamzito daima ni sababu ya furaha, haswa ikiwa watoto wadogo wameweza kuwekwa katika nyumba nzuri kabla ya kuzaliwa (kitu ambacho, kwa njia, kinapaswa kupatikana ili kuepusha shida baadaye). Lakini wakati mwingine mambo hayaendi kama tunavyotarajia.

Unaweza kuwa na utoaji mzuri, lakini ikiwa hauna raha kabisa, mbaya zaidi inaweza kutokea. Kwa hivyo ikiwa umewahi kujiuliza kwaninipaka hula paka zao hivi karibuniKatika kuzaliwa, ijayo nitakuambia juu ya tabia hii ya ajabu.

Stress

Ni moja ya sababu za kawaida. Wanadamu wanaoabudu paka, haswa watoto, tunapoona takataka za paka tunataka kuwagusa, kuwatunza, kuwa pamoja nao ... Na hiyo ndio tu paka haitaki. Anataka kuwa mtulivu, kitandani mwake, na kumtunza uzao wake peke yake. Iko tayari kwa hilo. Haihitaji wanadamu au wanyama wengine wenye manyoya kuwa mama.

Kwa sababu hii, ni muhimu sana kukupatia mahali salama, kama chumba ambacho watu hawaendi, elezea familia kwamba lazima waheshimu paka na watoto wake, na zaidi ya yote weka, ikiwa kuna wanyama wengine mbali naye.

Vijana waliozaliwa dhaifu

Wakati mwanamke, wa aina yoyote, akila ndama yake mgonjwa au dhaifu, hufanya hivyo kwa sababu nzuri: kwa asili haiwezi kuishi na, kwa hivyo, hautataka kutumia nguvu kuitunza. Ni ngumu, lakini ndivyo ilivyo. Paka, hata ikiwa anaishi katika nyumba bora ulimwenguni, hufuata silika yake.

Na ni kwamba, ingawa wanadamu wanaweza kuokoa maisha ya wale walio na manyoya ambayo ni mabaya, mpenzi wetu wa manyoya hajui. Kwa hivyo, inashauriwa kufahamu utoaji, ikiwa kuna mtoto aliyezaliwa vibaya.

mama wa paka huvuta kitten mbali

Ukosefu wa silika ya uzazi

Wakati mwingine kinachotokea ni kwamba, kwa urahisi, paka haina masilahini kuwatunza watoto wao. Inaweza kutokea ikiwa wewe ni mama mpya, ikiwa unakaribia kupata joto tena, au ikiwa umejisikia mkazo wakati wa uja uzito na / au kuzaa kwa mfano.

Hivyo, kuokoa idadi kubwa ya kittens unapaswa kuchunguza tabia zao pamoja nao. Ikiwa tunaona kuwa wako katika hatari, tutawatenganisha na mama na tutawatunza (katika Makala hii tunaelezea jinsi gani).

Haitambui watoto wao

Inatokea kwa paka ambazo zinahitaji a sehemu ya caesarean kwa mfano. Na ni kwamba wakati wa kuzaa asili mwili hutoa oxytocin, ambayo ni homoni ambayo inakufanya uhisi kupenda watoto wako mara moja na unataka kuwalinda; Lakini kwa kweli, baada ya operesheni hii haifanyiki kila wakati, kwa hivyo inaweza kutokea kwamba unaona kittens wako lakini hauwatambui.

Kwa sababu hii, na kupunguza hatari ya kuliwa, epuka kuzidhibiti iwezekanavyo kwa kuwa harufu ya mwanadamu huondoa ile ya paka, ambayo inafanya kuwa ngumu zaidi kuwatambua kuwa ni yake.

Fitis mastitis

La tumbo ni ugonjwa unaoathiri tezi za matiti ya anuwai ya wanyama wa mamalia. Husababisha maumivu mengi wakati wanajaribu kunyonya, kiasi kwamba inaweza kusababisha mama kuwakataa watoto wake wadogo na hata kuwaua ili wasihisi.

Usipotibiwa ni hatariKwa hivyo, ni muhimu sana kumpeleka kwa daktari wa wanyama haraka iwezekanavyo.

Hisia zinatishiwa

Paka mama anaweza kuhisi kutishiwa na wanyama wengine, pamoja na wanyama wa kipenzi ambao paka mama alikuwa na raha na hapo awali, lakini sasa kwa kuwa ana watoto, hajisikii salama tena. Unaweza pia kuhisi kwamba watu walio karibu nawe ni tishio.

paka mama na mtoto wake

Kittens mara tu wanapofikia umri wa kunyonya, mara nyingi huu ni wakati ambao wanaweza kuletwa kwa wanyama wengine wa kipenzi na watu. Ni muhimu kuifanya hatua kwa hatua ili usihatarishe kittens. Lakini kabla ya kuwa tayari kwa kumwachisha ziwa, huu sio wakati mzuri wa kuwatambulisha kwako. kwa sababu ikiwa mama anahisi kutishiwa anaweza kumaliza maisha ya watoto wake.

Tabia ambazo ni za kawaida lakini ni ishara za onyo

Kuna tabia kadhaa katika paka mama ambazo, ingawa ni kawaida, ni ishara kwamba kuna kitu kibaya na kwamba mama anaweza kumaliza maisha ya kondoo wake kwa sababu ya mafadhaiko au ukosefu wa usalama. Kwa maana hii, itakuwa muhimu kuzingatia tabia zao kuzuia hii kutokea.

Hoja kittens sana

Paka mama anaweza kusonga kittens zake mara kwa mara. Hii inaweza kuwa ishara kwamba haujisiki salama mahali ilipo. Ikiwa unaona kuwa anajisikia hana usalama, ni bora kumpa mahali ambapo anahisi amehifadhiwa, analindwa na kondoo wake, na asifadhaike na mtu yeyote.

Kataa kittens

Paka mama wengine wanaweza kukataa takataka zao au moja ya paka zao. Sababu zingine zinazosababisha hii kutokea inaweza kuwa kwamba wanadamu wanagusa kittens sana au kwamba wana kasoro ya kuzaliwa. Kwa maana hii, itakuwa muhimu kupunguza mwingiliano na kittens mpaka wawe na umri wa angalau wiki nne (isipokuwa maisha yao yako hatarini kwa sababu fulani).

Puuza kondoo wake

Inaweza pia kutokea kwamba paka mama hupuuza kittens zake, na hii sio sawa na kuzikataa. Labda inajisikia juu yao, kwamba hairuhusu kulisha ... hii inaweza kuwa jibu kwa mazingira. Kwa maana hii, itakuwa muhimu kupunguza mwingiliano wa kibinadamu na kittens. na paka na angalia jinsi tabia yake inavyoendelea.

mama paka na watoto wake wadogo

Paka ni mkali

Uchokozi unaweza kuonekana kwa sababu anuwai, ingawa ya kawaida ni kwa sababu paka huhisi kutishiwa kwa njia fulani. Paka anaweza kunguruma au kushambulia wanyama wengine au watu wanaokaribia paka zake kuwalinda, ikiwa ataona kuwa haiwezekani kuwalinda au anahisi kuwa tishio ni la kweli sana, basi angeweza kula takataka yake. Hii ndio sababu ni muhimu kumruhusu paka ahisi salama wakati wote. Kuchunguza paka kwa mbali huingilia tu ikiwa watoto wake wanahitaji huduma ya dharura.

Nini cha kufanya ikiwa mama atakula kittens zake

Inaweza kutisha sana kumtazama mama akila kittens wake, lakini ni muhimu kwamba utulie. Epuka kukasirika kwani hiyo itafanya hali kuwa mbaya zaidi. Badala ya kumkataa paka, elewa ni kwanini alifanya hivyo hapo kwanza. Kawaida paka huwa na sababu ya kuifanya, hata ikiwa hutaki kuiona.

Kuelewa kinachoendelea na mama na kittens ni hatua ya kwanza katika kushughulikia shida. Ikiwa utagundua kuwa moja ya kondoo ni dhaifu, italazimika kupunguza bei ya takataka ili kumzuia mama asiile. Utalazimika kumlisha na kumuweka salama kila wakati. Kumbuka kwamba ikiwa italazimika kumtenga mtoto huyo wa paka na mama yake, utakuwa na jukumu la paka mtoto hadi aweze kula peke yake.

Natumahi nakala hii imekufaa, lakini juu ya yote, hiyo usione paka wako na macho mabaya au kumkataa. Fikiria kwamba yeye hufanya tu kwa silika, sio zaidi. Tafuta ni kwanini vijana wanaliwa ili uweze kuizuia isitokee tena. Kwa hivyo, napenda nikukumbushe kwamba ikiwa huwezi kuwatunza watoto wadogo, na kujaribu kupunguza idadi kubwa ya paka, bora ni kumtupa.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 4, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   yariel alisema

    Paka wangu aliuawa kondoo wake wanne leo Jumatano 18'3'2020 nilipoamka kulisha mama yake niliona vichwa vinne vya paka chini ya miguu yangu na bila kuamini bado nilikimbilia kwenye chumba kwenye uwanja wangu mbali na nyumba na niliweza ona tu miili minne isiyotambulika kwa kile ilivyokuwa hapo awali. ukweli ni kwamba nadhani ni kosa langu yote ni makosa yangu kwa sababu nilikuwa nimechoka sana na nikalala katika moche na nikasahau kuwapa chakula chao na nadhani ndio sababu ninawaua ikiwa najua mimi ni mbaya utunzaji wa wanyama wa kipenzi bila kujali ni nini huwatunza, au ni mapenzi kiasi gani huwa yanafanana.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Yariel.

      Usijitese mwenyewe. Daima acha sahani imejaa chakula, na ndio hivyo. Kwa hivyo sio lazima ujue sana.

      Changamka.

  2.   Bianca Villalba alisema

    Paka wangu alikula paka 1 chini ya mwezi mmoja lakini paka alizaliwa akiwa mgonjwa, hakuweza kutembea vizuri alimwacha akue hadi dakika yake ya mwisho alipoacha kupumua alimla.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi bianca.

      Ugh, ni ngumu sana. Lakini wakati mwingine hutokea.
      Kwa kweli, imefanya kile ambacho mnyama mwingine yeyote angefanya katika asili. Inasikitisha, lakini dhaifu au wagonjwa hawawezi kuishi, isipokuwa mwanadamu anaweza kuwatunza, bila shaka.

      Changamka.