Katika umri gani kittens hula peke yao

Kittens watoto hula peke yao kutoka mwezi wa maisha

Paka anapozaliwa, atalawa chakula chake cha kwanza: maziwa ya mama. Hicho kitakuwa kitu pekee unachokula mpaka meno yako yaanze kuingia, kitu ambacho kitatokea baada ya wiki nne. Hapo tu ndipo mama yake pole pole ataacha kumnyonyesha.

Kwa hivyo ni muhimu kujua kittens hula peke yake kwa umri gani, na ni chakula gani tunaweza kuwapa kuwa tayari wakati ukifika.

Paka hula peke yake katika umri gani?

Kitten inapaswa kula maziwa badala

Itategemea sana kwenye mbio, lakini kwa jumla kati ya mwezi na nusu na miezi miwili tayari wana taya yenye nguvu ya kutosha kula. Kinachotokea ni kwamba katika umri huo bado ni mchanga sana kuwalisha kulingana na nini, kwa hivyo inashauriwa kuwapa chakula cha mvua ili iwe rahisi kwao kula.

Katika tukio ambalo unachagua kuwapa chakula, lazima iwe maalum kwa kittens, kwani nafaka ni ndogo sana. Kwa kuongeza, ni muhimu kwamba usilete nafaka, kwani zinaweza kusababisha mzio.

Jinsi ya kujua umri wa kitten?

Ili kufanya nakala hii kukufaa zaidi, nitakuambia jinsi ya kujua umri wa paka mchanga, kwani moja ya wiki haila sawa na nyingine ya mwezi.

  • Siku 0-3 za maisha: imefunga macho, masikio yaliyofunikwa na kisiki cha kitovu.
  • Siku 5-8: masikio yamefunguliwa. Inaweza kuanza kutambaa lakini kidogo.
  • Wiki 2-3: anaanza kufungua macho yake, ambayo yatakuwa ya samawati (atamaliza kuifungua kwa mwisho wa wiki ya tatu). Katika umri huu meno ya watoto hutoka, ya kwanza ikiwa ni incisors.
  • Wiki 3-4: canines zake hutoka, na tayari anatembea kwa ujasiri, ingawa anatetemeka kidogo.
  • Wiki 4-6: Preolars, ambayo ni meno ambayo iko kati ya canines na molars, hutoka. Rangi ya mwisho ya macho itaanza kuonyesha. Katika umri huu mnyama huishi kama mtoto wa mbwa mbaya: hucheza, kukimbia, kulala, na wakati mwingine hula.
  • Miezi 4 hadi 6: maisha ya kawaida. Unaweza kuwa na ya kwanza Celo, na meno ya kudumu hutoka:
    • Vipimo 6 katika taya ya juu na 6 katika taya ya chini
    • Canines 2 kwenye taya ya juu na 2 katika taya ya chini
    • Premolars 3 katika taya ya juu na 2 katika taya ya chini
Nakala inayohusiana:
Ukuaji wa paka

Kitten mchanga mchanga hula nini?

Kama tulivyosema, kitten mara tu atakapozaliwa atatafuta mama ya mama yake kulisha maziwa yake. Hii inapaswa kuwa chakula chako cha kwanza, kwani ndio muhimu zaidi. Ni moja tu ambayo ina virutubisho vyote unahitaji kuwa na mwanzo mzuri wa ukuaji na, pia, afya njema.

Na ni maziwa ya mama ni kolostramu kwa siku mbili za kwanza, ambayo ni chanzo tajiri sana cha immunoglobulini (kingamwili zinazolinda dhidi ya virusi, bakteria, n.k ambazo husababisha magonjwa) (kukupa wazo: katika maziwa mkusanyiko ni chini ya gramu 1 kwa lita, ikilinganishwa na 40-50g / l ya colostrum ya feline). Ikiwa mtoto mchanga hana nafasi ya kunywaLabda kwa sababu mama amekufa, ni mgonjwa au hataki kuitunza - jambo ambalo lingekuwa nadra sana, kwa njia -, itakuwa na wakati mgumu kuishi.

Ninaweza kumpa paka mtoto nini?

Hivi ndivyo inabidi umpe kitten chupa

Kijana wangu Sasha akinywa maziwa yake, mnamo Septemba 3, 2016.

Ni kawaida kupata kitten barabarani, bila mama. Mpwa wangu alipata paka yangu Sasha mnamo 2016 kwenye shamba, na mimi mwenyewe nikampata Bicho wangu mpendwa karibu na kituo cha afya. Alikuwa na umri wa siku chache tu; kwa kweli, alikuwa hajafungua macho yake bado; kwa upande mwingine, alikuwa tayari na mwezi. Lakini pia, kuwatoa nje haikuwa rahisi.

Tulilazimika kujidhibiti sana, kujaribu kutopata baridi au joto kali, na juu ya yote kula vizuri, vinginevyo wangeweza kuugua. Hii ndio sababu unapokutana na paka mchanga, ni muhimu sana umpe maziwa mbadala utapata kuuzwa katika kliniki za mifugo au maduka ya wanyama, na kwamba unafuata maagizo ambayo yameandikwa juu yake kwa barua, kila masaa 3-4 (isipokuwa usiku ikiwa ana afya: ikiwa ana njaa atakujulisha, usijali).

Ikiwa hakuna njia ya kupata maziwa mbadala, unaweza kumpa mchanganyiko ufuatao wa maziwa ya paka.

  • 250ml maziwa bila maziwa
  • 150ml cream nzito
  • 1 yai yai (bila nyeupe yoyote)
  • Kijiko 1 cha asali

Hakikisha ni ya joto, karibu 37ºC. Ikiwa ni baridi au moto zaidi, hataitaka, na hiyo haisemi kwamba haingekuwa kawaida kumpa kama hiyo.

Jinsi ya kumwachisha mtoto wa paka?

Kitty inapaswa kuanza kula vyakula laini laini karibu na wiki ya tatu-nne ya kuzaliwa. Katika umri huu macho yake yatakuwa wazi, ya rangi nzuri ya samawati, na atatembea kwa usalama zaidi na ujasiri zaidi. Wengine wanahimizwa hata kukimbia, kwa hivyo hawatataka tena kuwa kwenye kitanda / sanduku.

Ikiwa yuko na mama, atamjali kumjulisha kuwa hatampa tena maziwa wakati wowote anapotaka, ni wakati wake kula vitu vingine. Lakini ikiwa hana bahati hiyo, basi itabidi wewe ndiye unampa maziwa na nadhani vinginevyo. Nitakuambia jinsi nilivyofanya:

  • Wiki ya kwanza ya kumwachisha ziwa: chupa 4 + huduma 2 za patés kwa kittens kwa siku
  • Wiki ya pili: chupa 3 na huduma 3 za patés
  • Wiki ya tatu: chupa 2 + resheni 4 za patés
  • Kuanzia wiki ya nne na hata alikuwa na umri wa miezi miwili: huduma 6 za patés, zingine zililowekwa kwenye maziwa

Paka mwenye umri wa mwezi hula nini?

Paka mwenye umri wa mwezi mmoja anakula maziwa na anaweza kula patés

Kwa kuzingatia kwamba, kwa ujumla, kittens huanza kuonyesha hamu ya chakula mwezi mmoja baada ya kuzaliwa (ingawa inaweza kuwa ni kwamba kuna wengine ambao hawataki kuacha kunywa maziwa hadi miezi miwili), inashauriwa sana kuwa, baada ya siku 30, wewe kwenda kuwapa patés (chakula cha mvua) kwa kittens. Ili nao wawe na maendeleo mazuri, ninapendekeza uchague bora ambayo ina kiwango cha juu cha nyama (sio chini ya 70%).

Unaweza pia kumpa chakula kilichowekwa ndani ya maziwa mbadala, lakini kutokana na uzoefu nakushauri umpe makopo, kwani itakuwa rahisi kwake kula.

Jinsi ya kufundisha paka kula peke yake?

Paka hujifunza kwa kuiga mama na ndugu zake. Ikiwa haishi nao, paka zingine zinaweza kuwa mwalimu wake, lakini ikiwa dogo huyu ndiye nyamba pekee uliye naye nyumbani, inawezekana kwamba mwanzoni lazima umsaidie kujifunza kula.

Ikiwa unajikuta katika hali hii, chukua chakula kidogo - karibu chochote, kama kichwa cha mechi - na uweke kinywani mwako kisha ufunge kwa upole lakini kwa uthabiti. Kwa silika, atameza na kisha uwezekano mkubwa atakula peke yake.

Nadhani paka hula kutoka umri gani?

Inategemea ni aina gani ya malisho: ikiwa ni unyevu, katika patés, unaweza kula kutoka kwa wiki ya tatu au ya nne; Kwa upande mwingine, ikiwa ni kavu, wakati unapaswa kutafuna, itabidi usubiri miezi miwili kuanza kutoa, na hata wakati huo unaweza kulazimika kuloweka na maji ili iwe rahisi kwako.

Kittens wanaweza kula chakula kutoka mwezi na nusu hadi miezi miwili

Ni muhimu kujua hiyo usiwe na haraka ya kutenganisha mama na kittens. Atajua ni lini watoto wake wadogo wanaweza kuacha kunywa maziwa - kawaida, kwa miezi 2, lakini inaweza kuchukua muda mrefu kidogo, haswa ikiwa ni mifugo kubwa kama vile Maine Coon au Msitu wa Norway-. Kuanzia miezi 3-4, kittens wataweza kula chakula kikavu bila shida, kwani meno yao yatamaliza kumaliza kabisa hivi karibuni: katika umri wa mwaka mmoja.

Kadiri wakati unavyopita haraka, tunakushauri kila wakati uwe na kamera yako tayari kukamata nyakati hizo za kuchekesha kutoka utotoni wa rafiki yako.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 141, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Antonella Bazan alisema

    Halo, nina kondoo wanne ambao wametimiza umri wa mwezi mmoja na mmoja wao alitaka kula chakula cha mama yao, hiyo inaweza kuwa ishara kwamba wako tayari kula chakula na kutoa maziwa?

  2.   Monica sanchez alisema

    Habari Antonella.
    Ndio, kweli. Sasa unaweza kuanza kumpa chakula kilichowekwa ndani ya maji, au makopo kwa kittens. Lakini hadi miezi miwili ni muhimu kwake kunywa maziwa ya mama yake mara kwa mara.
    Salamu 🙂.

  3.   Leidy alisema

    Halo, nimepokea tu kitoto cha takriban mwezi mmoja, walimwacha ameachwa, hajui kula chochote au ana nia ya kufanya hivyo, nampa chakula kilicholowekwa na nyama ya ardhi na hakuna chochote, ilibidi ninunue maziwa maalum kwa kittens na kumpa chupa, Ninachojua Inanifanya iwe ngumu kwangu kwani ninafanya kazi siku nzima, naweza kufanya nini kula peke yangu ??? Anaonekana mwenye afya nzuri na macho mzuri, shida tu ni wakati wa kula, ambayo inategemea 100% kwangu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo leidy.
      Katika umri huo mtoto wako wa paka anahitaji mtu wa kumlisha, angalau hadi awe na wiki 2 zaidi. Ni bora umuulize mpendwa kuona ikiwa wanaweza kuchukua. Unaweza kujaribu kumpa chakula cha paka kilicho na unyevu, au chakula cha paka kavu kilichowekwa ndani ya maziwa, lakini bado ni mchanga sana kwake kula peke yake.
      Changamka.

  4.   Alejandra alisema

    Halo, nina paka mwenye miezi 2 lakini bado halei peke yake. Ninaweka chakula cha paka kilichowekwa ndani ya maji, maziwa ya paka na havutii chochote ... lazima nitoe chupa yangu na chakula. Nimechoka tayari kwa sababu nimekuwa katika hali hii tangu nilikuwa na umri wa siku 10, na wakati mwingine sina wakati.
    Inasaidia sijui nifanye nini kumfanya ale peke yake. Nimeunganisha pia chakula chake na makopo ya paka na yeye hula kidogo lakini sio wote.
    Ninafanya nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alejandra.
      Wakati mwingine kittens wanahitaji kunywa maziwa ya paka kwa muda mrefu. Umejaribu kumpa tuna? Kuwa chakula laini, haingegusa kuwa na shida kutafuna.
      Kwa hali yoyote, ziara ya daktari haidhuru, kwani angeweza kuwa na maumivu ya kinywa au tumbo.
      Salamu na faraja nyingi.

  5.   m. jua alisema

    Migatita alijifungua mnamo tarehe 11 na nilikuwa na kondoo 2 wazuri natumai wamefanana naye kwa wiki 3 alianza kutaka kula supu na mchuzi ingawa hajawahi kumruhusu mama yake anyonye mama yake alipokea yorsai yangu

    1.    Monica sanchez alisema

      Katika umri huo wengine huanza kutaka kujaribu aina zingine za chakula, lakini hadi miezi 2 au hivyo wataendelea kunywa maziwa mara kwa mara.

      1.    Sandra alisema

        Halo, kitten yangu alizaa kondoo 5 siku 15 zilizopita, walikuwa kwenye sanduku karibu na eneo la jikoni, lakini sasa anataka kuwahamisha mahali chini ya kitanda, sababu inaweza kuwa nini? Je! Hupendi nafasi au ni kwa sababu ni wazee?

        1.    Monica sanchez alisema

          Habari Sandra.
          Labda haupendi nafasi. Jikoni ni chumba ambacho watu hutumia muda mwingi, lakini hakuna mtu aliye chini ya kitanda 🙂.
          salamu.

  6.   Nuria alisema

    Halo, siku chache zilizopita tulikutana na paka wa takriban mwezi au mwezi na nusu, nilianza kumpa chupa kila masaa matatu lakini aliichukua tu siku mbili au tatu za mwanzo na hataki. tena, tulianza na pate na kibble kwa paka na yeye hula kubwa shida ni kwamba hatujui ni mara ngapi kumlisha, ikiwa tunampa mengi au kidogo

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Nuria.
      Ni bora kuacha feeder imejaa kila wakati, kwani wanyama hawa hula mara kadhaa kwa siku 🙂.
      Kwa hali yoyote, ikiwa hutaki au hauwezi kuiacha ipatikane bure, kiwango kilichopendekezwa kulingana na umri wako na uzani umeonyeshwa kwenye begi la kulisha, lakini zaidi au chini italingana na gramu 25 kwa siku (lazima kuwe na Huduma 5 kila masaa 24).
      salamu.

      1.    Francisco de la Fuete alisema

        Huduma 5 za 25grs. kila siku sio nyingi?

        1.    Monica sanchez alisema

          Hujambo Francisco.
          Asante kwa kuuliza, kwa sababu kwa njia hiyo niliweza kuona kwamba niliandika maoni yangu vibaya. Nilitaka kusema, karibu gramu 25 kwa siku zinaenea zaidi ya huduma 5.
          Sasa ninasahihisha.
          salamu.

  7.   Yasna alisema

    Halo, nina kitoto ambacho nimemwacha mama yake kama mtoto mchanga, yuko karibu kutimiza mwezi na kumlisha maziwa yaliyopinduka, lakini kwa kuwa hataki kunywa, itakuwa vizuri kuanza kumpa ladha ya chakula ?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Yasna.
      Ndio, katika umri huo unaweza kuanza kula chakula cha kititi cha mvua, au kulisha kulowekwa kwenye maziwa au maji.
      salamu.

  8.   rocio alisema

    Halo, nina kondoo 5 wa mwezi mmoja na tayari wanakula peke yao na hunywa maji, hawakai kimya na hutoka kwenye sanduku lao na mama yao hajali sana, alitaka kujua ikiwa ninaweza kutoa kwa wamiliki wao. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Rocio.
      Kittens lazima awe na mama yao na ndugu zao kwa angalau miezi miwili. Hata ikiwa tayari wanakula peke yao na hawasimami, wanahitaji kujua ni nini mipaka ya kijamii ni pamoja na: ni vipi na wakati gani ninaweza kucheza na mtu, kuumwa kunaweza kuwa kali, wakati lazima niache kuwasumbua wazee, nk. .
      Bila msingi huu, uwezekano kwamba utaishia kuunda shida kwa familia yako mpya ni kubwa sana.
      salamu.

  9.   Lucia Ajabu alisema

    Halo, nina kondoo watatu wa mwezi mmoja na sijui kama ninaweza kuanza kuwalisha vyakula vikali kama gatarina au croquettes .. Nina wasiwasi pia kuwa wana viroboto na wanakuna mengi ambayo naweza kuyatengeneza au ikiwa ninaweza kuwaosha na dawa ya kufurahi. asante na upande.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lucia.
      Ndio, kwa mwezi wanaweza kuanza chakula kigumu, lakini ni bora kuanza na chakula cha mvua au kilichowekwa.
      Kwa viroboto, kitu chao ni kusubiri hadi wawe na umri wa miezi miwili, lakini kwa kweli, hawatakuwa nao kwa mwezi mmoja. Unaweza kufanya yafuatayo: kata limau vipande vipande na uweke kwenye sufuria na maji, hadi ichemke. Kisha, mimina maji hayo (bila vipande) ndani ya bonde, subiri ipate joto na kuoga paka.
      Ni muhimu sana ukauke vizuri baadaye, haswa ikiwa uko wakati wa baridi, kwani vinginevyo wangeweza kupata baridi.
      salamu.

  10.   Lucia alisema

    Halo mwezi huu ujao ningependa kuchukua kitoto ambacho wamenipa. Sijui ikiwa nitaikubali kwa kuwa sijafahamishwa na ninaogopa kuwa mdogo atakuwa na shida wakati wa kumtenganisha na mama yake ataacha kula au kwamba atalazimika kunywa maziwa na hatakuwa na mama yake kumnyonyesha.
    Wakati gani kitten inaweza kutengwa na mama yake?
    Nadhani ninaweza kukupa nini?
    Shukrani

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lucia.
      Paka zinaweza kutengwa na mama na miezi miwili. Katika umri huo wanaweza tayari kula chakula cha kitten bila shida.
      Salamu 🙂

  11.   Jorge alisema

    Salamu nina kitoto cha zamani cha wiki 2, nimpe nini? Tayari katika umri huo wanafanya mahitaji yao peke yao?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jorge.
      Katika umri huo unapaswa kuchukua chupa na maziwa kwa kittens, na kutoka wiki ya 3 au 4 unaweza kuanza kuipatia malisho ya kittens yaliyowekwa ndani ya maziwa - kwa paka-.
      Bado anahitaji msaada kidogo kujisaidia, ndio. Baada ya kila mlo, lazima upitishe chachi au pamba iliyonyunyizwa na maji ya joto ili kukojoa na kujisaidia haja kubwa.
      salamu.

      1.    Jorge alisema

        Asante sana kwa habari.

        Nina muda gani wa kupitisha pamba kwake?

        1.    Monica sanchez alisema

          Kwa dakika itakuwa ya kutosha. Salamu na asante.

  12.   Mariana alisema

    Halo, wiki moja iliyopita nilipata kitoto ndani ya yadi yangu, nilifikiri nisiiguse kwa sababu nilidhani imechukuliwa na mama yake. Muda mfupi baada ya kumuona mama huyo, ambaye alikuwa eneo. Nilimpa chakula chenye unyevu kuwa mwenye huruma na rafiki ... alikula. Wakati uliopita nilipokutana na kitten peke yake, yeye pia aliniguna. Sitaki kuwatenganisha na ninajua kwamba paka ni mnyama wa mtu. Je! Ninaweza kujifanya kitten alikuwa wangu licha ya mafundisho ya mama yake ya kushuku kwa wanadamu? Sikutaka kukusumbua katika nguvu yako ya kidugu yenye nguvu… Ninaweza kutarajia nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mariana.
      Unaweza kupata uaminifu wa mtoto wako kwa kumpa chakula cha mvua, kwani inanuka zaidi kuliko kavu na ni tamu kwao. Kidogo kidogo utaona jinsi itakavyokaribia kwako.
      Ujasiri, utaona kuwa utafanikiwa 🙂

  13.   SgiAlo alisema

    Jioni njema, asante kwa barua hii, nilipokea tu mtoto wa kiume ambaye nilimkuta ametelekezwa barabarani peke yake kabisa, nikampeleka kwa daktari wa wanyama na akaniambia kuwa alikuwa na siku 18 tu, nikamnunulia fomula yake na nikafikiria kuwa hangeishi usiku wa kwanza, kwa bahati nzuri bado kuna wiki na mimi, kwa hivyo niligeuka hapa kwa wakati ningeweza kula chakula kigumu, salamu!

    1.    Monica sanchez alisema

      Asante kwako, na hongera kwa mwanachama mpya wa familia 🙂

  14.   Juliana alisema

    Siku tatu zilizopita shimo la kamari lilionekana kwenye bustani yangu. Tulimpeleka kwa daktari wa wanyama na alituambia alikuwa na umri wa siku 20, lakini hakuelezea kwamba nisaidie kujisaidia. Nifanye nini? usiku wa kwanza alijinyunyiza lakini hajafanya tena

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Juliana.
      Kwa siku 20 unapaswa kula kila masaa 3-4, chupa na maziwa kwa kittens, au ikishindikana lazima uchanganye kikombe cha maziwa yote (ikiwezekana bila lactose), kiini cha yai (sio nyeupe) na kijiko cha dessert ya cream ya maziwa. Baada ya kila mlo, lazima umsaidie kujisaidia mwenyewe kwa kupitisha chachi ya joto juu ya sehemu yake ya siri, kutoka mwisho wa tumbo lake kuelekea miguuni.

      Katika umri huo unaweza kuanza kutoa chakula cha makopo ya makopo, lakini inapaswa kuletwa kidogo kidogo. Mpaka atakapokuwa mwezi na nusu, anapaswa kuendelea kuchukua chupa.

      salamu.

  15.   karina alisema

    Habari za asubuhi! Nina kondoo 4 wa mwezi mmoja, mama alikufa Sun yangu mdogo. Swali langu ni kama ninaweza kuwapa chakula, wanachukua chupa mbili na wale wengine wawili hawataki kuchukua ...

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Karina.
      Samahani sana kwa kumpoteza paka wako 🙁
      Watoto wako wachanga na mwezi mmoja tayari wanaweza kuanza kula chakula kigumu, kama chakula cha mvua cha kittens au chakula -kitoto-kilichowekwa ndani ya maji.
      Kwa hali yoyote, angalau hadi wiki sita ya umri inashauriwa kuwa na sahani na maziwa-kwa kittens- kwa sababu mara kwa mara wanapenda kunywa. Kwa kweli, kutoka wiki ya 7 au 8 wanapaswa kunywa maji tu.
      Changamka.

  16.   Yeimy alisema

    Halo !! Nina kondoo watatu wa mwezi mmoja, kitten yangu, mama yake alikufa na mapango ya kamari hayataki kunywa maziwa au kula chochote, lakini binti yangu mdogo aliwapa mkate laini laini ambao alikula na kumbi za kamari walikula kula mkate? Au inaumiza kula? Kwa kuwa ndivyo wakati huo unavyoonekana
    Sio kufanya ……

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Yeimy.
      Kweli, sio mbaya kama vile, lakini baada ya mwezi wanapaswa kuanza kula chakula laini cha paka, kwani nadhani ni mvua. Kwa kweli, wamelowekwa sana na maziwa au maji ya joto, kwa sababu ikiwa sivyo, hawatakula.
      Hata hivyo, kwa sasa wanaizoea na ili wasiwe na njaa, ni bora kuendelea kula mkate laini. Lakini nenda kuanzisha malisho ya mvua yaliyowekwa kidogo kidogo. Unaweza pia kujaribu chakula kitten kavu, pia imelowekwa.
      Changamka.

  17.   susana alisema

    Halo! Nina kondoo watatu wa karibu mwezi mmoja, mama yao alikufa na nimewapa maziwa ya skim kwa sababu sijapata maziwa kwa kittens, mimi huwanyonyesha kwa maziwa hayo na mbili hula vizuri, lakini nyingine haina na kulia sana, na mbali nadhani wanafanya vibaya kwa sababu wana kuharisha sasa. Ninafanya nini? Ninahisi kama siwajali vizuri.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Susan.
      Maziwa ya ng'ombe au kondoo huwa mbaya kwa paka. Lakini wakati huwezi kupata maalum kwa kittens, hakuna chaguo jingine isipokuwa kuwafanya wenyewe ... nyumbani Kumbuka kichocheo hiki:

      150ml maziwa yote
      50ml ya maji
      50ml ya mtindi wa asili
      Kiini cha yai mbichi-bila nyeupe yoyote-
      Kijiko cha cream nzito

      Changanya kila kitu vizuri, joto kidogo hadi joto, na utumie.

      Kwa hivyo, katika umri huo unaweza kuanza kuwapa chakula cha mvua kwa kittens, iliyokatwa vizuri. Au hata chakula cha kititi cha mvua kilichowekwa ndani ya maji.

      Changamka.

  18.   wapige alisema

    Halo, nina kitoto ambacho walinipa kwa mwezi mmoja au zaidi, nilitaka kujua ikiwa tayari inaweza kula chakula kigumu (tuna, kuku, nyama ya kusaga), au bado ni ndogo sana, na ikiwa ikiwa siwezi mpe, ni vyakula gani vinapendekeza mimi. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Dalma.
      Ndio, kwa mwezi unaweza kuanza kula chakula kigumu cha paka, kama makopo.
      Na kwa wiki sita hadi saba itawezekana kumpa nyama ya kusaga.
      salamu.

  19.   Hector david alisema

    Kitten yangu ana umri wa siku 15 .. Lakini mama yake hana maziwa gani unapendekeza

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Hector.
      Ni bora kunywa maziwa yaliyotayarishwa kwa kittens, kuuzwa katika kliniki za mifugo na duka za wanyama.
      Ikiwa huwezi kuipata kwa njia yoyote, unaweza kumtayarishia hii:

      -150 ml ya maziwa yote (bila lactose, ikiwezekana)
      -50 ml maji
      -50 ml mtindi wa asili
      -Yai yai yai (bila nyeupe yoyote)
      -Kijiko kijiko cha cream nzito

      Changanya kila kitu vizuri, na moto kidogo, hadi iwe joto (karibu 37 aboutC).

      Salamu, na kutiwa moyo.

  20.   Silvia Petron alisema

    Halo, nina paka na mtoto wake, kittens wana umri wa mwezi 1 na hutoka kwenda kucheza. Nilitaka kujua ikiwa ni lazima kuwapa chakula mbali na chakula ambacho mama yao huwapa na ikiwa lazima kupewa maji. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Silvia.
      Ndio, kwa umri wa mwezi mmoja wanaweza tayari kula chakula cha paka. Inashauriwa pia kuanza kuwapa maji.
      salamu.

  21.   daniel alisema

    Halo, habari yako? Niliokoa kitani jana na nitaenda kumchukua, bado anaogopa kila kitu tangu alipokaribiwa kuumwa, sijui ni nini cha kumpa kulisha kwani alikuwa hajawahi kupata paka , ungependekeza nini ni karibu mwezi na nusu, natumai jibu lako, asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Katika umri huo anaweza tayari kula chakula kigumu (laini), kama makopo ya kittens au chakula cha kititi kilichowekwa ndani ya maji.
      Salamu, na pongezi 🙂.

  22.   Jennifer alisema

    Halo, nina kondoo wawili wa mwezi mmoja ambao nimewalisha na maziwa kwa paka tangu wazaliwe, nilianza kuwapa nadhani na Kilatini, mmoja wao anakula chakula vizuri na anakunywa maji lakini mwingine hakuna njia kula chochote, anataka tu chupa ambayo nimejaribu kupitisha maziwa kwenye feeder lakini hata hivyo, mimi huwa siitoi chupa kuona ikiwa ana njaa lakini haila kitu. Haitishi kwamba anakula kidogo na halei vizuri
    Ninaweza kufanya nini?
    Salamu za shukrani

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jennifer.
      Umejaribu kumpa chakula cha mvua kwa kittens? Ikiwa ndivyo, jaribu kumpa mchuzi wa kuku (asiye na bonasi), au kumtambulisha (kidogo kwa nguvu lakini bila kumuumiza) chakula kidogo cha mvua. Fungua kinywa chake, ingiza na kuifunga. Weka imefungwa hadi imemeza.
      Hivi ndivyo nililazimika kufanya na kititi changu, na sasa anakula chochote wanachomtia. Anapenda kila kitu: s
      Na ikiwa utaona kuwa hakuna njia, mpeleke kwa daktari wa wanyama ili uone ikiwa ana usumbufu wowote ambao unamzuia kula.
      Changamka.

  23.   Maria alisema

    Halo. Nina kitoto ambaye ana wiki 3 na ana kondoo wake 4 lakini ana siku mbili au zaidi kuliko wakati anawalisha inaumiza na analalamika juu ya maumivu yake, nifanye nini? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maria.
      Ikiwa kittens wana umri wa wiki 3, wanaweza kuanza kula vyakula laini laini, kama vile makopo ya chakula cha kititi cha mvua.
      Unaweza kuwapa kidogo - sana, kidogo sana - na kidole chako, ukiweka chakula kinywani mwao, bila kubonyeza. Unafungua tu kinywa chake na uilisha ndani yake.
      Katika tukio ambalo hawataki, na kwa kuzingatia kwamba mama tayari anaanza kusikia maumivu wakati anawanyonyesha, lazima tusisitize.
      Chaguo jingine ni kununua maziwa kwa kittens - zinazouzwa katika kliniki za mifugo - na jaribu kunywa kutoka kwenye birika.
      salamu.

  24.   Monica sanchez alisema

    Habari Leon.
    Kwa miezi miwili kittens tayari anaweza kula peke yake, nadhani au makopo ya chakula cha kititi cha mvua. Ikiwa hutaki, unaweza kuloweka kwenye maji au mchuzi wa kuku (bila bonasi).
    salamu.

  25.   Monica sanchez alisema

    Asante kwako, Luis. 🙂

  26.   GUADALUPE VIBAYA alisema

    Miezi miwili iliyopita nina watoto wangu wa kitani watano, mama yao aliwatelekeza baada ya kuzaliwa lakini ni rahisi sana, wanaogopa kila kitu na kila nikifika kuwaachia chakula wanakimbia kila mahali, swali langu ni je wanaweza kula kuki? '

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Guadalupe.
      Kwa miezi miwili unaweza kumpa malisho kwa kittens zilizowekwa ndani ya maji. Kwa njia hii watazoea kunywa chakula hicho cha thamani.
      Ikiwa hawataki, wape chakula cha mvua kwa kittens, na weka sahani ya maji karibu nao ili waweze kunywa wakati wowote watakao.
      salamu.

  27.   Victor alisema

    Sina shaka, nina kondoo wawili ambao wana wiki tatu (kulingana na mama yangu), na kulingana na nilichosoma hapa wanaweza tayari kuanza kula vitu vilivyolowekwa, lakini kulingana na mama yangu, sio mpaka meno yao yatoke (ambayo anafikiri hawana). Ninaweza kufanya nini?
    Paka mama aliwapuuza siku 4 au 5 zilizopita. Na sasa tunakupa mbadala wa maziwa kwa paka. Tunasambaza sindano. Lazima nibadilishe chupa?
    Ni wakati gani ninafaa kuacha kumsaidia kwenda bafuni?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Victor.
      Ikiwa paka mama amekuwa akiwatunza vizuri hadi sasa na hakujawahi kuwa na shida, ukweli kwamba tayari anawapuuza watoto wadogo ni kwa sababu anajua kuwa wana umri wa kutosha kujilisha. Kwa kweli, nadhani chakula cha mvua kwa kittens au chakula kavu cha kittens kilichowekwa ndani ya maji.
      Kwa wiki tatu sio lazima kuwapa chupa.
      salamu.

      1.    Victor alisema

        Asante sana Monica

        1.    Monica sanchez alisema

          Salamu kwako.

  28.   Julissa Fernandez Cueva alisema

    Halo, nina kitoto cha miezi 2, nina wasiwasi kwamba anakula kupita kiasi halafu mzuri, namhudumia kidogo na hata anaendelea kutapika, niambie ni kawaida? Sijui nifanye nini, nina wasiwasi kwa sababu napenda fluff yangu

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Julissa.
      Unaweza kuwa na vimelea vya matumbo. Ushauri wangu ni kwamba umpeleke kwa daktari wa wanyama kwa matibabu.
      salamu.

  29.   Patricia alisema

    Halo, nina paka ambaye siku 40 zilizopita ambaye alikuwa na watoto wa mbwa, ilibidi nimpe uzazi wa mpango kwa sababu alikuwa ameanza kuingia kwenye joto, hadi hapo operesheni bado inanyonyesha watoto wa mbwa, ukweli kwamba anachukua vidonge itawafanya kitu. ???

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Patricia.
      Kimsingi ningesema hapana, lakini ni bora uwasiliane na daktari wa wanyama.
      salamu.

  30.   Veronica alisema

    Halo !!!! Watanipa kitoto cha mwezi na nusu na nilikuwa najiuliza ikiwa ni muhimu kumpa maziwa maalum kwa chupa, hata wakati tayari anakula nadhani… ..?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Veronica.
      Kwa mwezi na nusu unaweza tayari kula yabisi (chakula cha kititi cha mvua, au chakula kavu cha kitunguu kilichowekwa ndani ya maji).
      salamu.

  31.   Carina alisema

    Halo, tulipokea mtoto wa paka, walituambia kuwa ana umri wa miezi 2, lakini ana uzito wa gramu 250, ni kawaida na ni kawaida kwamba hachezi, analala kila wakati, huhama tu kula chakula chake na kwenda kwenye sanduku la takataka kujisaidia. Nitafurahi jibu lako. Carina

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Carina.
      Uzito ni mzuri, na ni kawaida kwake kutumia wakati mwingi kulala, lakini ikiwa hatacheza karibu kila kitu, ni kwa sababu kuna kitu kinampata. Labda una vimelea vya matumbo. Unapaswa kumpeleka kwa daktari wa mifugo kumchunguza na kumpa matibabu sahihi zaidi.
      salamu.

  32.   Evelyn alisema

    Halo, angalia, nina kondoo 5 ambao tayari wana mwezi mmoja ... wana meno na nimeamua kuwanunulia chakula cha kitunguu ... wengine wanakula ... na paka huwapa maziwa sawa ... ni sawa kwa wao kunywa maziwa na kula moja au nyingine ya nafaka ... hapana Wanakula sana, wanakula tu nafaka ... haitawaumiza sawa ... granite ambayo ninanunua kutoka kwao ni ndogo sana .. na hushika kinyesi kwenye sanduku la mchanga.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Evelyn.
      Ikiwa mama bado anawapa maziwa, sawa. Lakini ndio, kwa mwezi tayari lazima waanze kula chakula kigumu zaidi 🙂.
      salamu.

  33.   Rossana Parada alisema

    Halo, nina paka mwenye miezi 16, ana hypoplasia, licha ya hii anaishi maisha ya kawaida, itamuumiza kunywa maziwa, lazima lazima mara kwa mara, salamu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Rossana.
      Maziwa ya ng'ombe yanaweza kuumiza paka. Walakini, ikiwa haina lactose au maalum kwao, unaweza kuichukua mara kwa mara.
      salamu.

  34.   Elia alisema

    Halo! Chini ya wiki moja iliyopita nilimchukua mtoto wa paka, kwani paka ya rafiki alikuwa na kittens na hakuweza kukaa na wote, nilimshika wakati anaanza kula nadhani ni mvua, lakini kutokana na mambo ambayo nimesoma, sina kujua ikiwa tumefanya vizuri kumtenganisha hivi karibuni na mama yake (karibu mwezi na wiki iliyopita), yeye hukaa karibu siku nzima, sijui ikiwa kuna kitu kibaya naye au ni mtoto tu, ningependa kama wewe kunipa ushauri, asante!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Elia.
      Kittens lazima awe na mama kwa angalau miezi miwili. Kwa mwezi na wiki wanaweza kula makopo ya chakula cha kititi cha mvua; malisho kavu bado hayawezi kutafunwa vizuri.
      Ikiwa analia lazima iwe ni kutokana na njaa, au kwa sababu ni baridi. Katika umri huu bado hawawezi kudhibiti joto la mwili wao vizuri sana.
      salamu.

  35.   WILLIAM alisema

    NINA MWEZI NA NUSU KITITI LAKINI HAKULA KARIBU CHOCHOTE CHA PEPAS, ANATAKA TU KULA CHAKULA CHA MWANADAMU KAMA MKATE. SIJUI NIFANYE NINI NIKIACHA AU SIYO?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari William.
      Kwa mwezi na nusu ni bora kula chakula cha kititi cha mvua, angalau kwa wiki mbili.
      Katika miezi miwili unaweza kutoa chakula cha kitten, kilichohifadhiwa na maji kidogo au kilichochanganywa na chakula cha mvua.
      salamu.

  36.   Armando Florez alisema

    Je! Inawezekana kwa paka kupata joto wakati anauguza?
    Kitten ina mtoto wa mwezi 1 mwenye umri wa miaka.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Armando.
      Hapana, haiwezekani. Katika umri huo bado hajafikia ukomavu wa kijinsia, jambo ambalo atafanya katika miezi 5-6.
      salamu.

  37.   Delaila alisema

    Halo, nina kitoto cha karibu miezi 3, tayari ana meno kamili, lakini aliona kuwa halei peke yake na mama yake amekufa tu, nifanye nini kumlisha?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Delaila.
      Katika umri huo ni muhimu kwamba tayari anakula mwenyewe. Makopo kwa kittens, iliyokatwa vizuri. Chukua na uweke kinywani mwako; kisha funga vizuri. Kwa silika yako mwenyewe itameza.
      Hii peke yake inapaswa kuwa ya kutosha kuchochea hamu yake, lakini ikiwa sivyo, fanya mara zaidi.
      Changamka.

  38.   Bastien alisema

    Halo, nina shida kubwa na sijui nifanye nini. Familia yangu na mimi tukachukua paka kutoka barabarani, alikuwa mjamzito na alikuwa na paka nyumbani kwetu kama mwezi na nusu iliyopita, jana usiku paka aliondoka na hajarudi. Sijui nifanye nini na kittens, kuna sita kati yao na hakuna mtu hapa aliye na wakati wa kuwalisha kila masaa mawili au matatu, inasaidia, sijui ni nini cha kuwalisha au nini.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Bastien.
      Katika umri huo wanapaswa kula chakula cha kititi cha mvua (makopo), au chakula cha paka kilichowekwa ndani ya maji.
      Ikiwa huwezi kuitunza, unaweza kuweka ishara za "kittens zilizopewa" kila wakati. Labda mtu anapendezwa.
      salamu.

  39.   Astrid alisema

    Usiku mwema, nataka kujua ni chakula gani katika chapa ninachoweza kumpa mtoto wangu wa paka mwenye miezi miwili na ni jinsi gani napaswa kumfundisha kujisaidia mchanga, asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Astrid.
      Na miezi miwili, bora ni kula chakula cha mvua kwa angalau miezi mitatu. Ni ghali zaidi kuliko kavu, lakini kwa kuwa meno yako bado yanakua inaweza kuwa ngumu kutafuna.
      Chaguo jingine ni kuloweka malisho kavu na maji.
      Bila kujali unayoipa, lazima iwe maalum kwa kitoto.
      Kuhusiana na chapa, ninapendekeza zile ambazo hazitumii nafaka, kama vile Applaws, Acana, Orijen, Ladha ya porini, Nyama ya Kweli ya Asili, nk.

      Kuhusu swali lako la mwisho, in Makala hii Tunaelezea jinsi ya kukufundisha.

      salamu.

  40.   Estefania alisema

    Halo, nina kitoto cha mwezi na siku 5 mama yake alikufa akizaa kwa hivyo nikamchukua mdogo sana. Kittens wangu walinywa maziwa maalum kwa kittens ambao hawangeweza kunyonyeshwa na mama yao lakini siku chache zilizopita niligeukia chakula kigumu cha watoto, nimejaribu kulowesha kama puree na kuiingiza kidogo ndani ya kinywa chake, lakini anaikataa na ninaishia kumlisha chupa. Ninaweza kufanya nini kumsaidia kujifunza kula mwenyewe?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Estefania.
      Ninapendekeza uvumilivu na endelea kusisitiza. Kwa mfano, unaweza kumpa chupa asubuhi, lakini kisha saa sita mchana jaribu kuweka kiwango kidogo sana cha chakula cha kitunguu laini kinywani mwake. Weka imefungwa kwa kushinikiza kwa upole hadi anameza, jambo ambalo anapaswa kufanya kwa asili.
      Mara baada ya kumaliza, jambo la kawaida ni kwamba baadaye anataka kula na yeye mwenyewe, lakini ikiwa unaona kuwa bado hataki, mpe kidogo kidogo.
      Kidogo kidogo anapaswa kula peke yake, lakini ikiwa siku zinaenda na hana, mpeleke kwa daktari wa wanyama ili uone ikiwa ana shida yoyote.
      salamu.

  41.   Stephanie alisema

    Halo, nina mtoto wa paka wa chinchilla wa Kiajemi wa miezi 3 na hajui kula, yeye hula chakula na anapojaribu kukamata, hutoka mdomoni mwake, sijui nifanye nini tena ... Nina wasiwasi sana kuwa sio mtoto kama huyo hula maziwa tu.
    Ninahitaji msaada, asante!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Stefanny.
      Jambo la kwanza itakuwa kuangalia kuona ikiwa una shida mdomoni mwako, kama vile maumivu kwa mfano. Kwa hivyo jambo la kwanza ningependekeza itakuwa kumpeleka kwa daktari wa mifugo ili afanyiwe uchunguzi.
      Ikiwa yote ni sawa, jaribu kuchanganya chakula cha kititi cha mvua (makopo) na maziwa. Chop it up vizuri ili iwe vigumu kutafuna. Ikiwa bado hatakula, chukua chakula kidogo kilichowekwa kwenye maziwa na uweke kinywani mwake. Kisha funga vizuri lakini bila kuiumiza.
      Kwa silika, anapaswa kumeza, na kwa kufanya hivyo labda angegundua kuwa anapenda na kuanza kula peke yake.

      Ikiwa sivyo, jaribu tena kuweka chakula kidogo kinywani mwake. Na ikiwa sivyo, inatokea kwangu kwamba unaweza kumpa chakula kupitia sindano (bila sindano).

      Changamka.

  42.   Loren Sugar alisema

    Halo, chukua kitoto cha kitoto, nilimpeleka kwa daktari wa wanyama na tukamnunulia maziwa maalum lakini analala kutwa nzima na tunapomtoa nje ya nyumba yake analia sana, ana umri wa siku 30 hivi.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Loren.
      Katika umri huo ni kawaida kwao kulala masaa 18-20. Ikiwa analala zaidi, labda ana shida ya kiafya ambayo inahitaji umakini wa mifugo. Labda sio chochote, lakini linapokuja kittens ndogo, usifurahi sana.
      salamu.

  43.   Johan Andres alisema

    Tafadhali, paka wangu ni wa dharura, mama alikufa wakati nilikuwa nao na nikabudu mmoja ana siku 15 na hajawahi kunywa pozi kwa siku 5 lakini anakula vizuri na analala kawaida, nifanye nini? Tayari nilimpa maji ya kuchemsha na tofaa ikitokea inaumiza ingawa sioni aone alalamike

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Johan.
      Dakika 10 baada ya kula lazima uchochea eneo la sehemu ya siri na pamba iliyohifadhiwa katika maji ya joto, kwani kwa umri huu hajui kujisaidia.
      Ili kumsaidia, piga tumbo lake (kwa duara za saa) dakika 5 baada ya kula.

      Na ikiwa haifanyi hivyo, changanya chakula chako na mafuta kidogo (matone machache).

      salamu.

  44.   Alejandra alisema

    Halo! Paka wangu alikua mchumba na akamleta rafiki yake wa kike nyumbani na kuzaa kittens 3. Wana siku 20. Jana nilifungua duka la samaki na kuleta steaks kadhaa kuwapa wazazi wapya pamoja na chakula kikavu. Ninaweza lini kuwapa samaki (nitaipasua vizuri) kwa watoto?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alejandra.
      Ukikatwa vizuri unaweza kuanza kuwapa sasa, lakini ni bora kungojea hadi wawe na siku 10 zaidi
      salamu.

  45.   Jose alisema

    Halo nina shida. Paka wangu alikuwa na kondoo wanne, wana umri wa siku 17 na paka hataki tena kuwanyonyesha na nina wasiwasi sana kwa sababu wanalia sana, wakati mwingine wanamshika paka kwa nguvu na hapo ndipo paka hula. Au inaweza kuwa kwamba paka haitoi maziwa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jose.
      Katika umri wa siku 17, wanaweza kuanza kula chakula kigumu, laini sana, kama chakula cha paka cha mvua. Washa Makala hii inaelezea jinsi ya kuwazoea kula yabisi.
      Kwa hivyo, ikiwa wangeweza kupata maziwa kwa siku tatu zaidi, hadi watakapofikisha miaka 20, itakuwa jambo zuri sana kwao.
      salamu.

  46.   Sandra alisema

    Usiku mwema, nina kitoto, alikuwa amezalishwa Julai 21, 2017 lakini ana mpira mdogo katika sehemu ya operesheni, iko tumboni, itakuwa kawaida.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Sandra.
      Ikiwa paka inaongoza maisha ya kawaida kabisa, labda unataja jeraha lililoponywa. Baada ya muda utaona chini.
      salamu.

  47.   Brian Becerra alisema

    Halo, hii haihusiani sana na hii lakini natumai unapendekeza niishi peke yangu na mama yangu na asubuhi naenda shule na mama yangu anafanya kazi kinachotokea ni kwamba kittens wangu (ambao ni watano) tayari ni wiki 4 mzee na Mama yangu anaonekana mgonjwa kwa kuwa hataki kula na siku za hivi karibuni sitaki kuwanyonyesha na pia kittens hutoroka kutoka kwenye sanduku lao na kuanza kununa sana na sijui ikiwa katika wiki 4 kittens wanaweza kula. Unaweza kuona kuwa hawataki kuacha jina la mama yao, sijui nifanye nini ninaogopa kuwa wataugua au kuna kitu kiliwapata na pia nina wasiwasi juu ya afya ya paka wangu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Brian.
      Kittens katika wiki 4 wanaweza tayari kula chakula cha kititi cha mvua, au chakula kavu kilichowekwa ndani ya maji.
      Kwa mama, anaonekana vizuri na daktari wa wanyama. Atakuwa na uwezo wa kukuambia ni nini kibaya nayo na jinsi ya kutibu.
      salamu.

  48.   Monica sanchez alisema

    Habari Allizon.
    Ukiwa na siku 20 unaweza kuanza kuwapa chakula cha mvua kwa kittens, iliyokatwa vizuri, lakini katika hali hii jambo bora kufanya ni kuwapeleka kwa daktari wa wanyama ili kuepuka kufa tena.
    salamu.

  49.   Carmen alisema

    Paka wangu ana mwezi mmoja na siku nne.Hana mama na maoni lakini haoni kinyesi, nifanye nini? ??

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi carmen.
      Lazima upitishe mpira wa pamba uliotiwa maji ya joto juu ya eneo lake la uzazi sehemu ya siri dakika kumi baada ya kula.
      Ikiwa sivyo, mpe siki kidogo (nusu ya kijiko kidogo). Hivi ndivyo anapaswa kuweza kujisaidia.
      salamu.

  50.   Hana alisema

    Kitten yangu alikuwa na kittens wanne na kila kitu kilikuwa kikienda vizuri lakini hadi leo nywele zake zinapotea ni kawaida au anaumwa.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Hannan.
      Hapana, sio kawaida. Ninapendekeza kumpeleka kwa daktari wa wanyama kwa uchunguzi.
      salamu.

  51.   Yira alisema

    Halo, paka yangu ya paka 4, leo wana umri wa siku 17, wako sawa, wanafanya kazi, lakini nina wasiwasi kuwa kila siku wanaamka macho yao yakiwa yameangaziwa kwa laganza na vizuri.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Yira.
      Unaweza kuwasafisha na chachi iliyosababishwa na infusion ya chamomile, mara tatu kwa siku.
      Ikiwa hazibadiliki kwa wiki moja, ninapendekeza kuwapeleka kwa daktari wa wanyama.
      salamu.

  52.   Monica restrepo alisema

    Halo! Nina kondoo wawili wa karibu mwezi na nusu na hawataki kula yabisi, chupa tu, wanalia kama wazimu lakini hawajaribu hata kutafuta chakula kigumu ... wanapendekeza mimi! Asante !!!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Monica.
      Ninapendekeza kununua chakula cha kititi cha mvua. Unachukua kidogo kwa kidole, na ukamweka kinywani mwake (kwa uthabiti lakini bila kumuumiza). Baada ya kujaribu mara mbili au tatu, lazima, kwa silika yake mwenyewe, ale peke yake. Ikiwa sivyo, unaweza kuichanganya na maziwa yasiyo na lactose kidogo.
      salamu.

  53.   Luisa alisema

    Halo, natamani ungeweza kunisaidia, paka wangu hataki tena kunyonyesha kiti na bado wana siku 13, lazima nimlazimishe na wanalia kwa njaa, nifanye nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Luisa.
      Hakika, kittens wanapaswa kunywa maziwa kwa angalau wiki moja zaidi.
      Ikiwa mama hataki kuwapa, utalazimika kumpa chupa kila masaa 3 na kusisimua eneo la uzazi na chachi iliyosababishwa na maji moto ili kujisaidia.
      Maziwa mbadala bora ni ile ambayo wanauza tayari katika kliniki za mifugo na duka za wanyama, lakini ikiwa huwezi kuipata, unaweza kutengeneza mchanganyiko huu:

      150ml maziwa yote
      50ml ya maji
      50ml mtindi wazi (unsweetened)
      Kiini cha yai mbichi (bila nyeupe)
      Kijiko cha cream nzito

      salamu.

  54.   Francisca lillo alisema

    Halo, nina mtoto wa kitoni wa mwezi 1 na wiki 1 na tayari anakula chakula kigumu bila shida lakini nina wasiwasi kuwa meno yake yatapata uharibifu, kwani bado hayajakomaa kabisa. Ninaweza kufanya nini?
    Saludos?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Francisca.
      Unaweza kumpa chakula cha kititi cha mvua, au changanya kibble na maji kidogo. Lakini usijali kuhusu meno yake: ikiwa utaona kuwa anatafuna vizuri, bila kulalamika, hakuna shida.
      Salamu 🙂

  55.   Elizabeth Cordoba alisema

    Halo, paka wangu alikuwa na kondoo 4, na kila siku paka wa jirani kwamba siku za kuwa nao niliwaacha, ambayo tunaweka watoto wa mbwa karibu na wangu na naona kuwa paka yangu amechoka na hukasirika wakati wa kuwanyonyesha. Kuna 8 ... na wengine wamebaki na siku 20, naweza kuwasaidia aq hawana njaa sana na paka wangu ametulia ???

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo, Elizabeth.
      Ukiwa na siku 20 unaweza kuanza kuwapa chakula cha kitanda cha mvua (makopo), iwe peke yako au umelowekwa kwenye maji ya joto.
      Ikiwa hawali, chukua kidole kidogo na uiweke kinywani mwako. Kwa silika wataimeza. Kutoka hapo labda watakula peke yao, lakini inaweza kuwa muhimu kurudisha chakula vinywani mwao.
      Fanya kwa uthabiti lakini kwa upole, bila kuwaumiza.
      salamu.

  56.   Nuria alisema

    Halo, kitoto changu cha wiki 5, tayari ninampa chakula cha paka, anakunywa na maziwa ya paka ili nilimlishe usiku tu. Lakini naona kuwa kwa siku ningependelea badala ya bibi. Inaweza kutolewa mara moja tu kwa siku nadhani bado? Katika begi la kifalme la mtoto wa kifalme huweka 30gr kila masaa 24
    Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Nuria.
      Kwa wiki 5 unaweza tayari kula chakula laini laini, mara 2-3 kwa siku. Changanya na maziwa ya paka hadi atakapokuwa na miezi miwili.
      salamu.

  57.   Brian alisema

    Halo, kiungo changu ni cha mwezi na huchukua maziwa kutoka kwenye chupa. Je! Ni wakati wa kuacha kutoa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Brian.
      Baada ya mwezi unaweza tayari kula chakula cha paka cha mvua (makopo), lakini changanya na maziwa, kwa hivyo itakuwa rahisi kwako kuizoea.
      salamu.

  58.   Paty alisema

    Halo nina kitoto cha mwezi 1 na wiki mbili na shaka yangu ni kwamba wakati wa mchana inafanya pee yake na kinyesi chake vizuri sana kwenye sanduku na takataka lakini usiku hunifanya mimi na sijui kwanini ... Na nyingine ilikuwa ikimpa maziwa bila lactose na nikaichukua nikagundua kuwa ilitumika mara nyingi kwa siku na laini sana .. Maziwa ni muhimu

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Paty.
      Na wiki sita hapana, hakuna maziwa sio lazima 🙂. Kwa kweli, lazima uanze kunywa maji. Unaweza kula chakula chao kwenye maji ya joto ili isiwe na ladha ya kushangaza sana.
      salamu.

  59.   Viviana Veliz alisema

    Halo, wiki mbili zilizopita tumepata kittens kadhaa kwenye kiti cha zamani kwenye patio ya nyumba ya mama yangu, hatujui walizaliwa lini au ni nani mmiliki wao, mama huyo aliwapa maziwa lakini inaonekana aliacha kuja siku zilizopita na leo tu tuligundua hiyo kwa sababu wanalia tu na hawawezi kusonga, baba yangu aliwaachia maziwa kwenye kikombe lakini mmoja alianguka na kufa, sijui nifanye nini kwa sababu inaonekana kuwa watakufa

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Viviana.
      Kittens vijana hawa lazima wawe mahali pazuri na joto, kwani hawataanza kudhibiti joto la mwili wao hadi watakapokuwa na miezi miwili.
      Kwa kuongeza, wanapaswa kunywa maziwa yasiyo na lactose kutoka kwenye chupa kila masaa 3, na mtu anapaswa kuwachochea kujiondoa. Una habari zaidi hapa.
      salamu.

  60.   Marcela alisema

    Nilipata kittens tatu za wiki tatu hivi. Nao wame na macho ya gundi na maambukizo ni mabaya sana na sijui ni nini cha kuwalisha. Msaada!

    1.    Monica sanchez alisema

      Hello Marcela.
      Unaweza kusafisha macho yao na chachi iliyosababishwa katika infusion ya chamomile, mara tatu kwa siku.
      Kwa wiki tatu wanaweza kula chakula cha kititi cha mvua (makopo) iliyochanganywa na maziwa kidogo kwa paka zinazouzwa katika kliniki za mifugo, au na maji ya joto, kila masaa 3-4.
      salamu.

  61.   Florence alisema

    Halo, nina mtoto wa paka wa siku 40. Ninampa maziwa yaliyopunguzwa na maji tu. Na anachojoa lakini haoni kinyesi. Nimekuwa nayo kwa siku tatu na sijui ikiwa ni kawaida kumeza maziwa tu, au ikiwa sivyo. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Florence.
      Katika umri huo unaweza tayari kula chakula cha kititi cha mvua (makopo), iliyochanganywa na maziwa kidogo yaliyotikiswa na maji, au na maji peke yake.
      Kwa hali yoyote, ikiwa hajisaidia haja kubwa, chokoza eneo la sehemu ya siri na chachi iliyosababishwa katika maji ya joto dakika 10 baada ya kula. Lazima utoe kinyesi angalau mara moja kwa siku.
      Ikiwa haifanyi hivyo, ninapendekeza kuipeleka kwa daktari wa wanyama.
      salamu.

  62.   Maria Patricia Pena alisema

    Tafadhali nisaidie! Nilimchukua mtoto wa paka, karibu miezi miwili, wiki iliyopita.
    Kwa wakati huu ametaka tu kunywa maziwa. Wiki hii, amejisaidia haja ndogo mara 5 tu (nilimchukua Jumatano, Novemba 1 na kujisaidia Ijumaa, Novemba 3, Jumamosi, Novemba 4, Jumatatu, Novemba 6 (mara 2) na Jumanne, Novemba 7 (mara 1) mimi alijaribu kulisha tuna yake, keki zenye mvua nyingi, nyama mbichi, kitunguu saumu, lakini hataki kuonja yoyote, wala hakunywa maji.
    Nilimchukua kwa daktari wa mifugo Jumatatu, Novemba 6, walichukua joto lake, waliniambia kuwa kila kitu kilikuwa sawa na kwamba alionekana tu amejaa, lakini hajakubanwa, hata hivyo alipendekeza kuchanganya maziwa yake na mafuta, nilifanya hivyo, Lakini ilikuwa siku hiyo tu kwamba alijisaidia mara mbili na mara nyingine siku iliyofuata (Jumanne).
    Anacheza sana, haonekani kuwa mgonjwa, lakini ninaogopa kuwa ataugua kwa sababu hajisaidia haja kubwa au kula chakula kigumu.
    Asante sana!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maria Patricia.
      Na miezi miwili ndiyo, napaswa kula chakula cha kitunguu 🙁
      Ni ghali, lakini ninapendekeza kumpa Paka wa Mtoto wa Royal Canin.Kibble ni ndogo sana na, ikifunikwa na maziwa, kittens huwa wanapenda sana. Ikiwa huwezi kuipata au hauwezi kuimudu (kwa kweli, bei ni kubwa sana), tafuta croquettes kama hizo, na maziwa.
      Chaguo jingine ni kula chakula chake kwenye maziwa ambayo unampa.
      Wakati mwingine ni muhimu "kuwalazimisha" kula. Chukua kipande cha chakula - lazima kiwe kidogo sana, na uweke kinywani mwako. Kisha funga kwa upole lakini kwa uthabiti. Kwa silika itameza. Na basi kuna uwezekano kuwa tayari hula peke yake, lakini inaweza kuchukua mara kadhaa zaidi.
      Changamka.

  63.   Ines alisema

    Habari za asubuhi. Leo wiki nne zilizopita niliokoa kittens wawili ambao walikuwa na umri wa wiki mbili (siku iliyofuata walifungua macho yao). Tangu jana usiku hawakutaka kunywa chupa au kula mchanganyiko uliowekwa ndani ya maziwa, lakini wanapenda kula kavu. Hawapendi kunywa maji, nifanye nini? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Ines.
      Kwa mwezi wa maisha wanapaswa tayari kula chakula kigumu. Ikiwa wanaonyesha kupendezwa na aina hii ya chakula, hiyo ni ishara nzuri sana.
      Wacha wale, lakini waondoe kwa maziwa kidogo au maji, hata kidogo. Au sivyo, weka kiboreshaji kwao ili waweze kujifunza kunywa maji peke yao.
      salamu.

  64.   Lilly alisema

    Halo, nina kitoto ambaye ana umri wa karibu miezi miwili (tarehe 2 Desemba) na hataki kula chochote bado, tayari nilijaribu kumpa pate au kuki zilizowekwa na hakuna chochote .. nina wasiwasi kwa sababu paka yangu (mama yake) hapana tena ni nani anayenyonyesha na anayepoteza uzito Jambo lingine, ni kawaida kuwa nimeanza kujisaidia haja ndogo leo? (Novemba 25) Unapendekeza nifanye nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lilly.
      Jaribu kumpa chakula cha kititi cha mvua kilichowekwa kwenye maziwa au maji ya joto. Au sivyo, tafuta chakula cha paka kwenye duka la wanyama ambao wamelowekwa kwenye maziwa, kama vile Royal Canin Baby Cat.
      Changamka.

  65.   Pau alisema

    Halo! Tulipitisha paka kadhaa wiki iliyopita. Wana miezi 2 na wiki 1, lakini wanataka tu kula maziwa maalum kwa paka, tulijaribu kuwapa chakula maalum cha kittens na patés lakini hawakutilia maanani, kitu pekee kigumu wanachokula huko York Ham, tunajaribu kuficha vidonge kadhaa vya chakula kwenye Ham ya York, wakati mwingine waliila, wakati mwingine waliitema, lakini bado hawavutii umakini, nitajaribu kuloweka croquettes kwenye maziwa maalum kama nilivyoona katika maoni mengine. Lakini ikiwa hiyo haifanyi kazi, sijui nifanye nini tena! Je! Unapendekeza nifanye nini? Tunatamani sana wao kula peke yao sasa, kwani hatuwezi kukaa siku nzima pamoja nao kwa sababu tunafanya kazi. Kila la kheri.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Pau.
      Ikiwa nimekuelewa. Moja ya paka ambazo ninazo kwenye bustani pia zilipitia mambo sawa na paka zako.
      Lakini ilitatuliwa haraka sana kwa kumpa chakula cha kitunguu ambacho kina maziwa.
      Sipendi sana kutoa chapa hii, lakini hii ndivyo inavyoweza kuwasaidia kuizoea: Royal Canin Age Age. Ni ghali kwa kile ni (ina nafaka na nafaka sio mmeng'enyo sana kwa paka, pamoja na ni rahisi sana), lakini nzuri. Kama chakula cha kwanza kigumu inaweza kuwa na thamani yake.
      salamu.

  66.   Antonio Gonzalez alisema

    Halo, swali, nina kondoo 2 na wana siku 31 na sijui ni nini cha kuwalisha na ni siku ngapi ninaweza kuwagusa.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Antonio.
      Unaweza kuwapa chakula cha kititi cha mvua kilichochanganywa na maziwa ya moto ya kititi au maji.
      Sasa unaweza kuwagusa.
      salamu.

  67.   yamile alisema

    Halo nina kitoto cha siku 27, mama yake alimtelekeza akiwa na umri wa siku 3, ningependa kujua ikiwa ninaweza kumpa chakula kigumu na niongeze maziwa yake kwa umri gani, kwani wakati mwingine hukataa chupa au inauma asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Yamile.
      Katika umri huo unaweza tayari kumpa chakula kigumu (laini). Loweka kwenye maziwa hadi mwezi na nusu zaidi au chini, halafu weka mnywaji na maji ili aizoee.
      salamu.

  68.   santy alisema

    Halo, nina kitoto cha mwezi mmoja tarehe 16/9/2018 ana miezi 2 lakini sasa anakula peke yake, hakuna kinachotokea ikiwa anakula peke yake nampa mtoto wa paka chakula chake na chakula kitapondwa hivyo ni laini na pia anakunywa maziwa ya mchanganyiko hakuna kinachotokea ikiwa unakula chakula hicho?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hey.
      Ndio, katika umri huo wanaweza tayari kula peke yao.
      salamu.

  69.   Simona alisema

    Halo, siku 2 zilizopita nilichukua paka mwenye miezi 2, nikamnunulia chakula chenye unyevu na kavu ili kukojoa, lakini hataki kula, ananukia na voila, hata ikiwa ana njaa halei, kwa hivyo Nilinunua maziwa ya unga ambayo huyeyuka na maji ya joto, nataka kudumisha kwamba maziwa haya ni mbadala ya maziwa ya mama na huliwa peke yake kutoka kwenye bakuli, haiitaji chupa au kitu chochote .. swali langu ni. Ninawezaje kumfundisha kula yabisi na kutoa maziwa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari ya Simona.

      Kwanza kabisa, hongera kwa nyongeza hiyo mpya kwa familia. Hakika utafurahiya sana 🙂

      Kuhusu swali lako, kwa miezi 2 anaweza kuanza kula chakula cha kititi cha mvua. Lazima uikate ya kutosha ili iwe rahisi kwake kutafuna.

      Ukipuuza au kuikataa, itengeneze na maziwa unayokunywa. Ikiwa anakula, kamilifu. Kadiri wiki zinavyokwenda lazima uongeze maziwa kidogo na kidogo.
      Katika tukio ambalo hatakula, na kwa kuwa, kwa kweli, ni muhimu sana kula, itabidi umlazimishe kwa upole lakini pia kwa uthabiti. Chukua chakula kidogo chenye mvua na ncha ya kidole, na uweke kinywani mwako. Kwa kuwa anaweza kufanya kila awezalo kuifukuza, itabidi uifunge mdomo wake kwa sekunde kadhaa, mpaka mwishowe atameze.

      Baada ya hapo, anaweza kula peke yake, kidogo kidogo.

      Salamu.