Jinsi ya kuzuia paka yangu kutoka nyumbani

Paka wanaotunzwa vibaya wanataka kwenda nje

Jinsi ya kuzuia paka yangu kutoka nyumbani? Hilo ni swali ambalo sisi wote ambao tunaishi na jike tumejiuliza mara kwa mara. Na ni kwamba, bila kujali ni muda gani tunajitolea kwake, bila kujali ni mapenzi gani tunayompa, udadisi anaohisi utamfukuza aende mlangoni mara tu anapopata fursa, sivyo?

Kweli, ukweli ni kwamba inategemea. Kweli ndio Tunaweza kufanya vitu vingi kufanya manyoya yaweze kujisikia vizuri ndani ya nyumba hata hawatakuwa na hitaji kubwa la kwenda nje, kwa hivyo itakuwa rahisi kuidhibiti. Huniamini? Endelea kusoma, jaribu vidokezo hivi na utaona ni mapema zaidi kuliko baadaye utaanza kuona mabadiliko kwenye furry yako.

Jinsi ya kumfanya paka yako asitake kuondoka nyumbani

Paka ambaye hajatarajiwa atataka kuondoka nyumbani

Paka (haswa wanaume na hata ikiwa wamepunguzwa), wanaweza kuwa na hitaji la kwenda nje na kuchunguza ulimwengu. Ingawa ukifuata vidokezo vifuatavyo, unaweza kugundua kuwa ghafla, paka wako atataka kukaa nyumbani kwa sababu ana kila kitu anachohitaji.

Ushirika

Paka ni viumbe vya kijamii ambavyo vinahitaji kusisimua na mwingiliano, kwa hivyo ukitoa hii kila siku, hawatahisi hitaji la kwenda nje kuitafuta. Tumia wakati mzuri na mnyama wako kila siku, kipa kipaumbele hii kwenye orodha yako ya kila siku ya kufanya! Kuna ishara ambazo zinaweza kukuambia kuwa paka yako ni mpweke sana:

  • Inakufuata karibu na nyumba na hutafuta uangalifu kila wakati
  •  Tabia ya fujo
  • Ondoa vitu vyako kama dalili kwamba anakukasirikia
  • Kujipamba kupita kiasi

Taratibu

Paka, kama watu, ni viumbe vya kawaida. Hii ndio sababu wanahitaji mazoea katika maisha yao ya kila siku na kwamba wako kando yako. Kuamka, wakati wa kula, nk. Wanapenda nyumba yao na ikiwa mabadiliko yao ya kawaida kwa chochote, paka wako anaweza kuhisi kuwa na wasiwasi au hata wasiwasi. Kubadilisha mazoea na kumwacha paka wako peke yake kwa muda mrefu pia inaweza kuwa uzoefu mbaya wa mabadiliko ya kawaida na kutafuta njia ya kuibadilisha kwa kwenda nje.

Mpe kila kitu anachohitaji

Mpe uchezaji, mapenzi, urafiki, mazoea, rafiki wa paka ikiwezekana ... paka wako, ikiwa anajisikia raha kabisa na amehamasishwa nyumbani kwako, hatahisi hitaji la kuondoka nyumbani. Kwa kuongezea, kumruhusu kutoka nje ni kuweka hatari ya jambo baya kutokea kwake, kama ajali, mapigano kati ya paka, kuugua, kugongwa na gari, n.k.

Tumia wakati mzuri na paka wako

Sio sawa kuwa ndani ya chumba, wewe unakaa kwenye kiti na paka wako sakafuni, kuliko kuwa pamoja kwenye kiti au kwenye sakafu mnashirikiana. Kuna watu ambao wanafikiria kwamba paka haiitaji umakini wa aina hii, kwamba inajitegemea sana na kwamba kuwa na furaha inatosha yenyewe, lakini kufikiria kuwa hiyo ni makosa.

Ikiwa hautashirikiana naye, ikiwa huchezi naye na ikiwa haimpi mapenzi, hatuwezi kutarajia atake kuwa nasi tunapohisi. Kwa hivyo, ikiwa tunataka iwe paka yenye furaha, na pia ya kupendeza, tunapaswa kutumia muda mwingi kadiri tuwezavyo. Kwa kuongeza, tunapaswa kujua kwamba kwa kamba rahisi au mpira mdogo yeye na sisi tunaweza kuwa na wakati mzuri.

Lala naye

Kulala na paka? Ndio kwanini? Ikiwa una wasiwasi juu ya vimelea, kliniki za mifugo na maduka ya wanyama huuza dawa za kuzuia magonjwa ambayo itaondoa vimelea vya nje (kupe, viroboto, nk) na zile za ndani (minyoo). Ikiwa una ugonjwa mnyama au kwamba manyoya ni mgonjwa, chaguo bora itakuwa kuzuia kuingia kwenye kitanda chako, lakini vinginevyo .. kulala na paka ni kisingizio kamili cha kuimarisha uhusiano.

Na paka ambaye hutumia usiku na mwanadamu wake, ni manyoya ambayo huhisi kupendwa sana. Kwa hivyo hautahitaji kutafuta mapenzi nje.

Mpe mwenza

Kwa muda mrefu kama tunaweza kumudu, na maadamu tunayo paka inayopendeza, inaweza kufurahisha kumpa rafiki wa paka ambaye anaweza kucheza naye wakati tunaenda, na kwanini usiseme hivyo? Ili nyumba hiyo iwe ya kufurahisha mara mbili. Mimi mwenyewe ninaishi na feline 5 kwamba, ingawa wana ruhusa ya kwenda nje kwa kuwa tunaishi katika kitongoji tulivu, hutoka nje kwa muda kidogo asubuhi na mwingine kidogo alasiri, na wao hutumia siku nzima kulala na kucheza.

Mdogo zaidi (Sasha, aliyezaliwa mnamo 2016, na Bicho, mnamo 2017) hawaendi nje, na ni furaha kuwaona wakikimbia. Wakati watu wazima wanapofika (Keisha wa miaka 7, Benji wa miaka 5, na Susty wa miaka 11), wanafanya kama familia iliyofungamana; karibu karibu. Ukweli ni kwamba Susty yuko mitaani kuliko nyumbani, na ni huru sana. Lakini pamoja na wengine wana wakati mzuri.

Kwa hivyo, kweli, ikiwa unaweza kumtunza paka wa pili na una nia ya kukua kwa familia, usisite. Kwa kweli, ili kila kitu kiende vizuri kutoka siku ya kwanza, ninapendekeza ufuate ushauri wetu.

Kulinda paka wako

Kuna paka ambazo hutazama dirishani

Ikiwa hatuna nia ya kumruhusu paka aondoke nyumbani, labda kwa sababu tunaishi katika jiji au mji ulio na watu wengi, au kwa sababu tuna wasiwasi kuwa kuna jambo linaloweza kutokea, lazima tufanye kila linalowezekana kuizuia isiondoke . Na hiyo inafanywaje? Kuweka wavu kwenye windows ambayo tunaweza kupata kwa kuuza katika maduka ya bidhaa za wanyama, kwa mwili na mkondoni. Hapa tunakuachia ofa kadhaa ili uweze kupata kwa urahisi:

pia inatubidi funga mlango wa nyumba kila wakati, kwani kwa uzembe kidogo furry inaweza kutoka.

Unaweza kuondoka paka yako peke yako kwa muda gani?

Sababu moja paka inataka kuondoka nyumbani ni kwa sababu iko peke yake na inahitaji kuwa na uzoefu. Kwa kuongezea kuzingatia ushauri ambao tumekupa hapo juu kuwa ni wazo nzuri kuwa na rafiki wa paka kwa paka wako na kwamba wao hushirikiana wakati haupo ni muhimu ujue ni muda gani unapaswa kumwacha paka wako peke yake, ikiwa huwezi kuwa na paka zaidi ya moja kwa sababu yoyote.

Ingawa ni kweli kwamba paka zinajulikana kwa uhuru wao, ukweli ni kwamba wanahitaji kampuni na mapenzi wakati wote. Ikiwa watatumia muda mrefu wakiwa peke yao nyumbani, wanaweza kukosa furaha na hata kushuka moyo.… Na ni sababu kwa nini wengine hukimbia au wanataka kuondoka nyumbani.

Kweli hakuna kinachotokea kwa sababu unawaacha siku moja au mbili peke yao ikiwa wana mahitaji yao ya kimsingi yametunzwaLakini kwa muda mrefu wanaweza kuwa na wakati mgumu kihemko na zaidi ikiwa hawana mwenza. Paka wako sio lazima aachwe peke yake kwa muda mrefu.

Ukienda likizo sio lazima umwachie paka wako peke yake kwa muda mrefu sana kwa sababu ingawa ina ufikiaji wa sanduku la takataka, maji na chakula, kuna sababu zingine ambazo zinaweza kuifanya itake kuondoka nyumbani na kuchunguza ulimwengu.

Nini cha kufanya ikiwa unakwenda likizo?

Paka aliyechoka atataka kuchunguza eneo lake

Ikiwa, kwa mfano, paka wako ana ugonjwa sugu na anahitaji dawa, bora ni kumwacha mikononi mzuri, kama vile katika hospitali ya mifugo ambapo wanaweza kumpa huduma yote inayohitaji.

Wazo jingine ni kwamba ikiwa unapanga kuondoka nyumbani kwa muda mrefu na paka yako hana magonjwa sugu, unaweza kuwaambia marafiki au majirani wasimame karibu na nyumba yako kumtunza paka wako. Ni chaguo dhaifu zaidi kwa paka na faida zaidi kwako. Unaweza pia kulipia sitter mtaalamu anayeaminika kutunza paka wako nyumbani kwako ukiwa mbali.

Natumahi imekuwa muhimu kwako.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 10, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Gloribel Perez Hernandez alisema

    Halo, nimevutiwa na paka na nina wawili, mdogo wa miezi mitatu na wa miaka minne na hawapendani, mdogo ana wivu sana, haoni kuwa natoa mapenzi kwa yule mkubwa, anapata kumuuma, na ikiwa nina shida hiyo yeye hunywa maji mengi lakini tu wakati nitamkumbatia na wanipoteze na hiyo ni chungu nikakosa moja ambayo hata wakati huo huo ninalia wakati ninamkumbuka, nampenda feline hata ikiwa wananifanya niwe majanga.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Gloribel.
      Katika umri wa miezi mitatu kitten anataka kucheza, na kwa hii hunyunyiza na kumsumbua mtu mzima kwa sababu ... ni mtoto wa mbwa. Baada ya muda paka mtu mzima ataweza kusimamisha miguu yake (au tuseme, paws zake). Unaweza pia kufundisha si kuuma tayari usikune kwa uvumilivu na uvumilivu.
      salamu.

  2.   Camila. alisema

    Halo, nina paka (wa kiume) ambaye anatimiza mwaka mmoja tu, lakini amepotea sana, mama yangu alianza kutompenda kwani paka ilikuwa imejaa nywele lakini ... siku moja nilimtoa kwenye ukumbi na kisha nikamruhusu alale huko nje Paka akaanza kuzoea lakini ilikuwa ni siku 15 tu, kisha nikamuogesha nk nk na kumruhusu aingie tena lakini kukaanza kuwa na shida zaidi, na namtoa tena .. . lakini sasa anafukuza paka mimi namuwekea sweta yake kwa sababu ya baridi ninamwachia kasia yake ya joto sana na CHAKULA halafu kuna paka wanakuja kumvua na kumvamia na hiyo inasababisha wapigane, lakini kwa kuwa yangu paka ameharibiwa sana hapigani na kwa sababu wakati mwingine wanamuumiza na pia paka ambaye kwa kutotaka kuwa mjamzito anampiga basi kwa sababu wakati nilianza kuona usumbufu wa aina hiyo hadi nilipomwambia mama yangu kuwa wanamuumiza, kwa hivyo tuliamua kuiweka usiku (tuna nyumba katika bustani), na hapo akaanza kuwa mtulivu lakini sasa Mama yangu aliamua kuiondoa tena na leo atakuwa wa kwanzasiku ya nje na inaniogopa kuiacha hapo kwa sababu paka au paka inampiga na ukweli ni kwamba, kwani ameharibiwa sana, hajui jinsi ya kujitetea mia, ta, vizuri ninaogopa kwamba anakula kitu au kitu kinamtokea au badala yake harudi, kwa sababu hiyo nilikwenda hapa, nilifikiri juu ya kumtupa lakini hata hivyo mama yangu hataki aingie ndani au kwenye nyumba, nifanye nini?, tafadhali jibu mara moja.
    Salamu.

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Camila.
      Kumwuliza itakuwa suluhisho. Ingeepuka shida zinazotokana na tabia ya joto (kama paka zingine zinazopigana nayo), na kwa bahati mbaya pia itapunguza hatari ya mnyama kuondoka.
      salamu.

  3.   rai alisema

    Halo, nina mtoto wa miezi 5 wa Siamese na hana makazi lakini sina nyumba yangu ya kufunga madirisha na hiyo ni njia nyingine yoyote ili asiondoke? kitu cha nyumbani kama dawa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Rai.
      Inashauriwa kumchukua ili achekwe, kwani kwa njia hii hatakuwa na hamu kubwa au haja ya kuwa nje.
      Unaweza pia kuweka wavu kwenye windows, ambazo zina thamani kidogo sana na zinaweza kuokoa maisha.
      salamu.

  4.   Margaret Valencia alisema

    Halo, nina mtoto wa kitambo wa miezi 3 na mbwa mdogo wa mwaka 1, wanavumiliana na wakati mwingine hucheza wanajua kuwa wote ni sehemu ya nyumba yangu ... swali langu ni ... jike tu inaweza kuwa rafiki mzuri kwa kitten yangu au inaweza pia kuwa mbwa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Margie au Hello Margarite.
      Hiyo inategemea kila paka. Kwa njia ile ile tunayofanya, sio paka zote kama paka au mbwa wote.
      Sasa, nitakuambia pia kwamba ikiwa unashirikiana na mbwa, kuweka paka wa pili kunaweza kuharibu kila kitu.

      Wakati mwingine ni bora sio kuhatarisha na kuacha vitu vile vile.

      Salamu 🙂

  5.   Maru alisema

    Paka wangu alikuwa mtu wa nyumbani, aliugua na ilibidi nimpe dawa kwa nguvu, na kutoka hapo alianza kupotea na anapata kula tu, sijui jinsi ya kumfanya arudi na hana unataka kuondoka, tafadhali nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maru.

      Lazima utumie wakati unaotumia pamoja naye. Kaa karibu naye, umbembeleze kwa upole wakati anakula (na mara kadhaa tu, ni kawaida kwamba haachi zaidi ya hapo), fungua na funga macho yake polepole wakati unamwangalia (kwa hivyo utamwambia kwamba unampenda), Kaa au lala kwenye sofa na umwalike, cheza naye kwa mpira au kamba.

      Kwa uvumilivu, unaweza kupata tena ujasiri wao.

      Salamu.