Paka wangu amewekewa sumu, nifanye nini?

Paka ambayo inaweza kuwa na sumu

Je! Una paka yenye sumu? Licha ya maendeleo katika heshima ya wanyama, bado kuna watu wengi ambao hutumia sehemu ya wakati wao kuwapa sumu mbwa na paka. Wa mwisho ni wahanga wa mara kwa mara wa wanadamu hawa, kwani kuna feline nyingi ambazo zinaishi nje ya nchi.

Iwe unaishi katika jiji, mji au vijijini, lazima uchukue hatua kadhaa ili rafiki yako na mwenzi wako waweze kufurahiya maisha yao kila mwaka ambayo wanaigusa, kwani pamoja na hatari ambazo zinaweza kupatikana nje nyumbani , lazima pia ilindwe ndani ya nyumba. Kwahivyo, Nifanye nini ikiwa paka yangu imekuwa na sumu?

Dalili za sumu katika paka

Paka kwenye bustani

Bado nakumbuka kana kwamba ilikuwa jana kwa paka moja ya koloni ambayo ninaitunza. Nilikuwa nimefika tu kwenye bustani na alikuwa ameinama chini, na nusu mdomo wazi kujaribu kupumua. Hakuwa akihama kutoka kwenye wavuti hiyo, na ilikuwa dhahiri kwamba alikuwa amewekewa sumu. Wakati wa kumchukua ili kumweka kwenye mbebaji, Niliona jinsi moyo wake ulivyokuwa umeenda mbio. Bila shaka, hali ilikuwa mbaya.

Daktari wa wanyama alimwendesha mfululizo wa vipimo, na kugundua kuwa alikuwa na edema ya mapafu. Kwa maneno mengine, alikuwa na maji zaidi ya lazima katika mapafu yake ambayo yalimzuia kupumua kawaida. Ilikuwa bado inakosa kujua ni nini kilisababisha hiyo, lakini mwishowe tulihitimisha kuwa ilikuwa bomba la paka ambazo zilikuwa zimewekwa siku moja kabla. Ndio, flea na kupe wa bomba pia inaweza kusababisha shida kubwa kwa wanyama. Lakini wacha tusijitangulie sisi wenyewe.

Mbali na dalili zilizotajwa (kupumua kwa pumzi na udhaifu), tutajua kuwa rafiki yetu amewekewa sumu ikiwa anapoteza fahamu, ana Tumbo kuvimba, kushawishi, kukohoa na / au kupiga chafya, kutapika, paka hunywa maji mengi na / au kuhara. Pia utahisi unyogovu, hautaki kufanya chochote ... isipokuwa pumua.. Katika hali mbaya sana, kuna uwezekano kwamba utapata mahali tulivu, pekee, ambapo unaweza kupumzika bila kusumbuliwa na mtu yeyote.

Msaada wa kwanza kutoka paka mwenye sumu

Paka mbali na nyumbani

Katika tukio ambalo tunashuku kuwa rafiki yetu amewekewa sumu nyumbani tunaweza kufanya vitu kadhaa kujaribu kukufanya ujisikie vizuri.

Jambo la kwanza na muhimu zaidi ni kumshika kwa nguvu (lakini kwa upole) mikononi mwako na chukua kwenye chumba chenye mwanga mzuri na chenye hewa ya kutosha. Hii itafanya iwe rahisi kwetu kugundua dalili zingine zozote ambazo zimepuuzwa wakati manyoya yanahisi hewa safi. Tutakupa maji ili uweze kuondoa mabaki kupitia mkojo, lakini ikiwa hautakunywa hatutakulazimisha. Haihitajiki kutoa maziwa, kwa sababu tunapendelea kunyonya sumu, na hivyo kuzidisha hali hiyo.

Basi, tutampigia daktari wa wanyama kujua jinsi ya kuendelea. Katika tukio ambalo tunapendekeza kushawishi kutapika, tutakupa vijiko 2 vidogo vya maji yenye chumvi au peroksidi ya hidrojeni. Ikiwa sumu ni vumbi, tutaisafisha vizuri na brashi.

Uso wa paka

Mwishowe, kila inapowezekana, tutajaribu kugundua chanzo cha sumu hiyo. Ikiwa tutafanikiwa, sawa, tutaiondoa mara moja ili kuzuia wanyama wengine wasiwe na sumu; Walakini, Ikiwa hakuna njia ya kuipata, au ikiwa paka ni mbaya sana na shida za kupumua, hatutapoteza wakati kuitafuta.

Sasa jambo muhimu zaidi ni mpeleke kwa daktari wa wanyama kukuchunguza na kukupa matibabu sahihi kulingana na kesi yako.

Matibabu ya paka yenye sumu

Matibabu yatatofautiana kulingana na sababu ya sumu na hali ya paka. Kwa ujumla, kutapika kunasababishwa kujaribu kupata paka ili kumfukuza. Lakini katika hali mbaya lazima ufanye kuosha tumbo.

Jinsi ya kuilinda nyumbani

Paka mwenye afya

Nyumbani kuna hatari nyingi ambazo lazima tuilinde, na ni hizi zifuatazo:

  • Dawa za wanadamu: Ni kweli kwamba paka, kwa ujumla, haitajitibu dawa, isipokuwa udadisi utawaongoza kufanya hivyo, lakini kwa usalama wao wenyewe lazima tuweke dawa zetu zihifadhiwe mahali ambapo haziwezi kufikiwa.
  • Bidhaa za kusafisha: pamoja na zile zinazotumiwa kusafisha vyombo na sahani, zinaweza kuharibu mwili wako. Vivyo hivyo, lazima tusafishe fanicha vizuri ili iwe kavu kabisa, bila povu.
  • Shampoo, sabuni na gel: Daima unapaswa kuweka boti zimefungwa ili kuepuka kuchukua hatari, hata kama ni asili.
  • Chakula cha paka chenye sumu: kama chokoleti, kitunguu saumu au kitunguu, haipaswi kamwe kupewa rafiki yetu.
  • Mimea: feline ni wanyama wadadisi sana kwa asili, kwa hivyo hawasiti kucheza na mimea ya nyumbani. Walakini, kuna zingine ambazo unapaswa kuepuka kuwa nazo, kama vile Poinsettia, Anthurium, Croton, Narcissus, Adam's Rib au Difenbachia.
Nakala inayohusiana:
Nini cha kufanya ikiwa paka hunywa bleach

Na nje ya nchi?

Paka akiangalia juu angani

Kweli, nje ni ngumu zaidi kuilinda. Lakini ndio hiyo tunaweza kuepuka hofu zaidi ya moja ikiwa tutaiweka kwenye bustani na hatutumii kemikali. Kwa njia hii tu ataweza kufurahiya maumbile bila kuhatarisha maisha yake.

Katika tukio ambalo unapenda kwenda kuzunguka jirani, hali ni ngumu. Wengine hutumia dawa za kuua wadudu ambazo hunyunyizia mimea ambayo paka zinaweza kutumia baadaye kusafisha tumbo. Nini zaidi, Wanaweza pia sumu chakula ambacho wanaacha machoni pa mnyama yeyote. Ingawa hii inaanza kuzingatiwa - mwishowe - kama unyanyasaji wa wanyama katika nchi nyingi, bado kuna njia ndefu ya kwenda. Kwa hivyo, ni nini cha kufanya?

Kutoka kwa uzoefu wangu mwenyewe nitakuambia hiyo jambo bora katika kesi hizi ni kuhakikisha kuwa paka amekula kabla ya kuondoka. Haihakikishi chochote, lakini ikiwa huliwa hivi karibuni ni ngumu kwao kula kitu nje. Kwa hali tu, inafaa kuweka mkufu na bamba la kitambulisho ambalo litabeba nambari yako ya simu, na kwa kweli microchip.

Kama tunaweza kuona, paka zinaweza kupata hatari nje na ndani ya nyumba. Wakati wowote tunashuku kuwa haujisikii vizuri, tutakupeleka kwa mtaalam haraka iwezekanavyo.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 98, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Monica sanchez alisema

    Halo Esta.
    Unachokula ni nyama. Wakati mwingine paka hupatikana ambazo zilikula kitu ambacho kilikuwa na sumu, kwa hivyo ni muhimu sana kamwe kuacha chakula au maji nje.
    salamu.

    1.    mya alessandra alisema

      Paka wangu alikula croquettes kwa sababu nilimpa kwa sababu kulikuwa na nyumba iliyo na chakula na nikakumbuka kuwa walikuwa na sumu na nikampa maziwa, sijui ni sawa
      Monica, sumu huchukua muda gani? Asante

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Mya.
        Dalili za sumu inaweza kuchukua kutoka dakika chache hadi masaa kadhaa kuonekana.
        Ni bora umchukue kwa daktari wa mifugo kwa matibabu.
        salamu.

    2.    Byron quiroz alisema

      Monica unisamehe wakati nilitoa maoni juu ya hali ya paka wangu lakini sijui ikiwa maoni hayo yalichapishwa, natumai huyu alikuwa, nilikwambia kuwa paka yangu imepoteza kuona, ni ngumu kupumua, imeharakishwa , mdomo wake uko wazi, hulia sana, maji lakini ninapiga kura kwa kitu ambacho nadhani ni damu lakini sina hakika ikiwa ni hivyo, hakuna daktari aliye wazi na sina mahali pa kupiga simu au wapi pa kuchukua kando wazazi wangu hawako Santiago (Chile) na watawasili baada ya miezi 2 zaidi na sijui Je, sina pesa ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama kesho na sijui kama yeye ' nitafanya hivyo usiku wa leo. Tafadhali niambie ninaweza kufanya nini? Ninahitaji msaada wako hivi sasa… ni kampuni yangu pekee hapa Santiago kwani niko peke yangu na ninaihitaji kwa msaada wangu😔😔😔 !!!!

      1.    Monica sanchez alisema

        Habari Byron.
        Samahani sana kwamba paka wako ni kama hii.
        Lakini siwezi kukusaidia. Mimi sio daktari wa mifugo na pia niko Uhispania.
        Sijui ikiwa kuna kinga yoyote ya Wanyama huko nje ambaye anaweza kukupa mkono. Tunatumahi ndio.
        Kutia moyo sana.

  2.   Henry james alisema

    Halo, naitwa Henry, kitten yangu alikunywa maji kutoka kwenye moja ya sufuria kwenye kabati la sinki langu ambalo lilikuwa na maji ya kusisimua, sasa paka yangu amevutiwa na macho yake yamechanganyikiwa, sijui nifanye nini
    Tafadhali, ikiwa mtu yeyote anajua jinsi ya kutatua hili, nitumie ujumbe mfupi kwa simu yangu ya mkononi kwa ujasiri, nataka kuokoa maisha ya mtoto wangu 7874021771

  3.   Yanin alisema

    Nadhani barua hii haikusaidia sana, kwa uzoefu wangu na paka zenye sumu nimewapa mkaa wa ardhini na maji, usiniulize ni kiasi gani, kwanini kulingana na ukali wa paka nimeifanya, hii ni takriban kila nusu saa, kwa ni kuweka kitu bora kuliko kumpeleka kwa daktari wa wanyama lakini kwa kuwa sina pesa basi ninafanya hivyo na imenifanyia kazi?

  4.   Juan David alisema

    Paka wangu alikuwa nje na jirani alimkuta sakafuni na wakameza nyumba yake, tukampeleka kwa daktari na kumpatia sindano na yeye ni bora kidogo tu kwamba ana spasms na wanafunzi wake wamepanuka.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi JuanDavid.
      Ni kawaida kwako kuwa na spasms. Ikiwa hakuna dalili zingine, inapaswa kuendelea kuimarika kadiri masaa yanavyokwenda.
      Leo inawezekana sana kwamba hautaki kula chochote. Kesho mpe chakula cha mvua (makopo) ili uone ikiwa anakula, au tuna wa asili. Katika tukio ambalo hana hamu ya kula, mrudishe kwa daktari wa wanyama kwani inaweza kuwa kwamba anaweza kuondoa kile kilichosababisha usumbufu wake.
      Changamka.

  5.   Monica sanchez alisema

    Hakika inaboresha 🙂.

  6.   barbara alisema

    Halo, paka wangu alikuwa na sumu katika daktari wa wanyama, walinipa nafasi ndogo ya kupinga kwani sumu niliyotumia ilikuwa nyingi sana (sumu ya panya iliyofungwa kwenye nyama ya ardhini) Lazima nisisitize kwamba nilikuwa nikisimamia paka 6, moja ambayo Sipendi kwenda nje Sio wengine wote waliwekewa sumu ikiwa 3 walifariki na 1 kuboreshwa kwani yeye ni paka mwenye akili na yule mwingine hakufanya hivyo ... sijui nifanye nini ninajaribu kujikwamua na inaogopa mimi na kuniogopa, nilimwacha amefunikwa na kitanda kidogo na wakati akijaribu kunywa maji mwenyewe alianguka mimi kawaida. Ninajaribu kumchukua na haniruhusu kujaribu kumng'ata kwa hivyo nikamfunika na nikaweka aina ya mto kichwani mwake. Kitu pekee ninachotaka ni yeye kupata nafuu ni zawadi yangu. Siwezi kuamini kwamba kuna watu katika nyakati hizi bila moyo au huruma paka alikuwa na kola ilikuwa dhahiri kuwa alikuwa na mmiliki na hawakuwa na huruma leo huzuni inanitumia natumai tu itakuwa bora kwa kesho kuipeleka kwa mwingine daktari wa mifugo

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari barbara.
      Ndio, kuna watu ambao hutumia wakati wao kuumiza wanyama. 🙁
      Ili kujaribu kumtuliza paka, unaweza kunyunyizia chumba (au hata wewe mwenyewe) na mafuta muhimu ya machungwa, au kwa mbali. Kwa njia hii unaweza kumkaribia bila yeye kujaribu kukuuma. Kwa kweli, ikiwa inakuuma au inataka kukukuna, usichukue mpaka usiwe na lazima uiweke kwenye mbebaji (inashauriwa kuipulizia kabla na kidogo ya mbali) kuipeleka kwa daktari wa wanyama.
      Ujasiri, na bahati nzuri.

  7.   Lesly alisema

    Je! Mtu anaweza kunisaidia na kitani changu akaamka dhaifu sana na wanafunzi waliopanuliwa mahali pa faragha peke yake na alikuwa kama kile kilichotapika mate na povu. Huzuni hii inataka tu kulala. Nina wasiwasi juu ya jinsi ninavyoweza kumsaidia kujisikia vizuri wakati ninapata daktari. Tafadhali nipe ushauri wako. Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Lesly.
      Labda alikula kitu ambacho kilimfanya ahisi vibaya, au labda alikula zaidi ya vile alivyotakiwa. Hiyo inaweza kujulikana tu na mtaalamu. Kwa hivyo, ikiwa hautaonyesha dalili zaidi, sidhani ni jambo zito.
      Mpe mchuzi wa kuku ili angalau ale kitu na atajisikia vizuri kidogo hakika.
      Changamka.

  8.   angela marañon alisema

    Halo asubuhi ya leo tumepata kitten yangu kwenye patio akiwa amepoteza fahamu na povu linalogongana tunafikiria kwamba jirani fulani alimpa sumu
    Tulimchukua haraka iwezekanavyo kwa daktari wa wanyama masaa machache yaliyopita bado hawatupati uchunguzi na wanasema kwamba mbali na hiyo ana hypothermia hatujui ikiwa ataokolewa (Monica, unafikiri tunaweza kumuokoa) Ninajisikia vibaya

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Angela.
      Ni ngumu kujua. Ninaweza kukuambia kuwa nilichukua paka yangu moja kwa daktari wa wanyama, pia kwa sumu. Alikuwa mgonjwa sana, alikuwa na shida kupumua, alikuwa amesimama kwa shida,… vizuri. Daktari wa mifugo hakunipa tumaini kubwa, lakini kidogo kidogo alipata nafuu. Walakini, kuna paka ambazo zinaonekana kuwa sawa licha ya kila kitu, na hazizidi.
      Kila mnyama ni ulimwengu. Ninaweza kukuambia tu uwe na matumaini, kwani hii ndio kitu cha mwisho kupotea.
      Mengi, moyo mwingi.

  9.   Alexandra alisema

    Usiku mwema leo saa 9 asubuhi tumegundua kuwa paka aliye nyumbani kwangu alikuwa amelala, tulidhani amejigonga na ndio sababu hakutaka kuamka kutembea, tukamwacha amelala chini tukamwekea chakula , ambayo hakula, saa 1230 mchana Tulimpa maziwa kwa sababu tulifikiri alikuwa amelewa tangu tulipomuona kuwa wakati anaamka alikuwa akitembea akiwa amechanganyikiwa. Tulimpa vya kutosha, karibu saa 6 mchana paka alianza kutembea kutoka upande mmoja hadi mwingine hadi alipohara, kisha tukampa maziwa tena. Saa 7 jioni alitapika, tukaanza kuita daktari wa wanyama lakini hatukuweza kumpata kutujibu… Tulimruhusu apumzike, nikampa maji, hakutaka mengi… Saa 10 jioni tukampa maziwa tena na ilibidi nimuoshe kidogo kwani Alikuwa mchafu sana kutokana na maziwa yaliyomwagika ... Tafadhali ikiwa mtu anaweza kuniambia nini cha kufanya usiku wa leo, kesho tutapata daktari wa mifugo wa kumchukua. Lakini wakati tunapata mtu, unaweza kunipa mapendekezo gani? Waliniambia niwachunguze wanafunzi wake ... Leta taa karibu na walikuwa wanaambukizwa haraka, hiyo ni ishara nzuri? Je! Unaweza kuwa katika wakati wa kupona?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alexandra.
      Ndio, kuguswa haraka na nuru ni ishara nzuri sana.
      Acha mahali pa utulivu na vizuri. Ikiwa ni baridi, funika blanketi au kitu ili asipate baridi.
      Mpe kitu anachopenda: kopo ya tuna, au chakula cha paka, kuona ikiwa atakula.
      Kutia moyo sana.

  10.   ma del misaada vazquez alisema

    Siku mbili zilizopita mtoto wangu mchanga alikuwa na sumu leo ​​alikuwa akitapika damu kwa kweli alikuwa akinuka kama wakati kitu ndani kinatengana ambacho angeweza kumfanyia kwani wanaenda mara mbili na hii kwamba wanatia sumu kwa mbwa

  11.   ma del misaada vazquez alisema

    kwamba naweza kumsaidia mtoto wangu mchanga ambaye alikuwa na sumu na kutapika damu bado anaweza kuokolewa

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo MA.
      Mpeleke kwa daktari wa wanyama. Kutupa damu ni ishara mbaya sana.
      Salamu, na kutiwa moyo.

  12.   SAMUEL SANCHEZ alisema

    Halo Monica, nilitaka kukuambia kuwa mimi pia nina paka aliyemeza sumu, nilimchukua kwa daktari baada ya kumeza sumu hiyo kwa zaidi ya masaa 4, nilikuwa chuo kikuu, mama yangu alipofika aliniambia ni nini ikitokea na kwamba walikuwa wamevuta moshi Katika idara hiyo dawa ya kuua chingonguñia na Zika, hiyo ilikuwa kama saa 12 alasiri na saa 5 mchana nilimpeleka haraka kwa daktari wa wanyama, jambo pekee alilonalo sasa ni kwamba macho yake yamepanuka na nusu hafai, na anapumua kwa uchungu sana, nampa seramu ili kupitia mkojo aweze kuondoa sumu, kwani hawezi kutapika na hana hamu ya kula, namletea kopo la chakula anachokipenda lakini hakuna dalili ya hamu ya kula. Amechoka mara mbili jana na leo amechagua. Je! Ungependekeza nini? Kumpa afukuze sumu au ikiwa ni lazima nifuate maagizo ya daktari, anasema hatua inayofuata itakuwa kuingiza drip ya ndani ili kuboresha, ambayo inaweza kusaidia Nina wasiwasi juu ya paka wangu, atakuwa na umri wa mwaka mmoja mnamo Machi 2.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi samuel.
      Ni bora kufuata mapendekezo ya mifugo, vinginevyo inaweza kuwa mbaya zaidi. Ninapendekeza umchukue na aingie seramu ndani ya mishipa ili aweze kuboresha haraka iwezekanavyo.
      Kutia moyo sana.

      1.    SAMUEL SANCHEZ alisema

        sawa, Asante Monica, Asante sana, niko hivyo na nitamchukua leo.

  13.   SAMUEL SANCHEZ alisema

    Paka wangu alikufa, kinachonitia wasiwasi sasa ni kwamba dada yake Sharon ana huzuni, kwa hivyo nitabadilisha idara ili nisisikie harufu ya manyoya yake na kufikiria kuwa bado yuko hapa, amempigia simu mara 2 tangu alipokufa. Kulia kwa dhati, sikuwahi kuamini nampenda mnyama kipenzi, siku zote niliamini kuwa wanakufa na sasa, lakini sio hivyo. kwa kuwa alikufa mikononi mwangu akipiga kelele kwa maumivu, nasema tu, kuwa mzima Monica kwaheri

    1.    Monica sanchez alisema

      Samahani sana, Samweli. Apumzike kwa amani 🙁

  14.   Irene alisema

    Halo Monica, haya, angalia kwamba paka yangu hajakula vizuri kwa wiki 2 na wiki ya kwanza alikuwa akitapika na kuhara lakini tulimpeleka kwa daktari wa wanyama na tukampa dawa za kukinga dawa kwa siku 3 na akaacha kutapika lakini bado hale na hafanyi bafuni ingawa hali yake ilikuwa ya kawaida. Itakuwaje?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Irene.
      Labda ni matokeo ya moja kwa moja ya dawa. Kutoa mchuzi wa kuku, au makopo kwa paka. Usipokula leo, sisitiza tena kesho. Ni muhimu kwamba ni muhimu sana kula, na ikiwa hatafanya hivi karibuni, ushauri wangu ni kwamba umrudishe kuona ikiwa kuna kitu ambacho amepuuza.
      Changamka.

  15.   daimar alisema

    Alihitaji kujua ni nini paka yangu ana kizunguzungu na anatembea na miguu wazi wakati kichwa chake kikienda kando, kila kitu kiko sawa, nifanye nini? Sina pesa ya daktari

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi daimar.
      Kutoka kwa kile unachodhani inaweza kuwa ataxia, pia inaitwa "ugonjwa wa kutetemeka." Ni shida ambayo inajulikana kwa kuonekana ghafla, kubadilisha hali ya misuli.
      Kwa bahati mbaya, hakuna dawa ya kutibu nyumbani. Unaweza kuuliza Makao yoyote ya Wanyama kuona ikiwa wanaweza kukusaidia, au wanafamilia.
      Changamka.

  16.   Gissel alisema

    Halo, swala kwa paka wangu, walimpa sumu, sikuweza kumkamata na alifika baada ya masaa 3 ambapo alikuwa shingo yake imelowa na mkia wake umechafuka sana na kinyesi, shangazi yangu akampa maziwa mmm na kisha maziwa na vidonge vya mkaa vinaonekana vizuri lakini sasa ninaigusa na ina guatita yake ya kuvimba u hii ice cream nzuri ninaweza kufanya nini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Gissel.
      Funga blanketi ili joto la mwili wake lisishuke zaidi.
      Ni kawaida kuwa na tumbo lenye kuvimba kidogo baada ya kumeza maziwa, lakini hii inapaswa kupungua polepole.
      Kwa hivyo, ikiwa haibadiliki, ninapendekeza kuipeleka kwa daktari wa wanyama kwa uchunguzi.
      Salamu na faraja nyingi.

  17.   Estela alisema

    hujambo doc
    Siku 4 zilizopita paka yangu mjomba amekuwa akitumia dawa za kuua viuadudu, kwa sababu ya kupiga chafya, kutokwa na pua, kiwambo, nilimtengenezea mchuzi wa kuku na kitunguu, sikujua kuwa hii ilikuwa mbaya kwa paka, leo yuko chini sana, inaweza kuwa ndio sababu ? Ninapaswa kufanya nini? Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Estela.
      Kwanza kabisa, mimi sio daktari wa mifugo, kwa hivyo ushauri ninaoweza kukupa haubadilishi maoni ya mtaalamu kwa hali yoyote.
      Vitunguu ni chakula chenye sumu kwa paka, kwa hivyo inaweza kuwa chini kwa sababu yake. Mpe seramu (maji, sukari kidogo na chumvi, na matone kadhaa ya limao), na ikiwa hataboresha, mpeleke kwa uchunguzi.
      Salamu, na samahani siwezi kukusaidia tena. Natumaini inaboresha. Changamka.

  18.   Cheli alisema

    Kitten yangu alikufa na sijui nini ... alionekana amejificha chini ya kiti na macho yake madogo yamefungwa na pua yake ikiwa kahawia kama damu kavu. Je! Inaweza kuwa nini? Je! Una wazo lolote?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Cheli.
      Samahani sana kwa kifo cha paka wako death
      Kuhusu swali lako, sijui. Labda alimeza kitu cha sumu ambacho kilimfanya atoke damu, lakini ni ngumu kusema.
      Kutia moyo sana.

  19.   Miguel Angel alisema

    Paka wangu aliwekewa sumu na mmoja wa majirani zetu, ni mara ya tatu kuifanya na wakati huu aliuawa ... lakini heri, swali ni, je! Ninaweza kufanya nini? Tayari nilimpa dawa hizo za mkaa, anaweza simama, mwanzoni alinitupa sasa. akatulia. Paka anateremsha lami ya uwazi na akiwa na kitu nyeupe kutoka kinywa na mkia wake, sijui inaweza kuwa nini, tafadhali nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Michelangelo.
      Ni ngumu kujua ni nini tabia hiyo ilimpa. Inawezekana ilikuwa sumu ya panya, au ni nani anayejua.
      Jambo zuri ni kwamba inaonekana kwamba ni kutulia kutoka kwa kile unachosema. Kwa hivyo, ikiwa haibadiliki katika masaa machache yajayo, au ikiwa inazidi kuwa mbaya, peleka kwa daktari wa wanyama. Ni yeye tu atakayeweza kukupa matibabu sahihi.
      Salamu na faraja nyingi.

  20.   Luis Vera alisema

    Halo, nahitaji msaada, paka zangu zinaonekana kuwa na sumu lakini sioni cha kufanya, nisaidie, niwape nini ili wazitapike, nakushukuru sana

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Luis.
      Samahani sana kwa yale waliyowafanyia paka zako 🙁
      Sijui ikiwa umeifanya tayari, unaweza kuwapa mkaa ulioamilishwa. Ingawa bora itakuwa kuwapeleka kwa daktari wa wanyama.
      Salamu na faraja nyingi.

  21.   Andy escobar alisema

    Halo Monica, nitakuambia, kitten yangu, tumemkuta asubuhi ya leo akiwa na degedege akiwa amejikunyata kwa maumivu. Na shetani sana. Na kwa kuwa inamgharimu sana kupumua .. Ninahitaji msaada, sijui nifanye nini. Na ninapoishi hakuna daktari wa wanyama. Nahitaji msaada.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Andy.
      Unaweza kutoa mkaa ulioamilishwa, gramu 1 hadi 5 kwa kila kilo ya uzani. Utapata kwa kuuza katika maduka ya dawa. Lakini ikiwa una shida kupumua, unapaswa kuona daktari wa wanyama.
      Salamu na faraja nyingi.

  22.   Luis Daniel Rondon alisema

    Halo nina kitoto cha miaka 2 leo nimemkuta akiugua na hataki kula nimejaribu kumpa maji lakini anakunywa na anasumbuka kawaida ana nguvu sana hawasilishi kutapika au kuharisha .. anaweza .. Nasubiri mwelekeo .. ,, nimekupatia maji ya kutosha ..

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Luis.
      Labda umemeza kitu ambacho hakupaswi kuwa nacho na tumbo linauma. Unaweza kutoa mkaa ulioamilishwa (unauzwa katika maduka ya dawa) hupunguzwa kwa maji, kutoka gramu 1 hadi 5 kwa kila kilo ya uzani. Inaweza kutolewa tena saa 2-4h.
      Ikiwa haibadiliki, ninakushauri kuipeleka kwa daktari wa wanyama, ikiwa tu.
      salamu.

  23.   Maria Elena Mollericona Nina alisema

    Paka wangu amekuwa mgonjwa sana kwa siku mbili, hataki kunywa maji au kula chochote, anatafuta tu kitanzi cha kulala, nikampeleka kwa daktari wa wanyama, akaniambia kuwa anaweza kuwa na sumu ya mwisho kizazi cha juu kwamba hii hufanya kwa wiki sijui ni nini ninaweza kufanya Inaniumiza kuiona hivi, tafadhali, ni ushauri gani utakaonipa

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Maria Elena.
      Ni muhimu kula, na hata zaidi unywe. Napenda kupendekeza kumpa mchuzi wa kuku (lakini bila kitunguu au vitunguu, kwani ni chakula chenye sumu sana kwa paka), au makopo ya chakula cha paka mvua.
      Usiache kusisitiza. Ikiwa hatakula au kunywa chochote kabla ya kesho, au ikiwa atazidi kuwa mbaya, mrudishe kama atakavyohitaji seramu.
      Kutia moyo sana.

  24.   PAULO alisema

    Halo, ninahitaji msaada wako, tafadhali, paka yangu alikunywa bidhaa ya mifugo iitwayo ectotraz ambayo ilikuwa kuua viroboto, na siku chache zilizopita alianza kuhisi mgonjwa na kutapika na kizunguzungu, hakuweza kutembea vizuri, wanafunzi wake wakawa wakubwa, safi nyeusi na alipomshika alilia 🙁 na alipoishusha alianguka kana kwamba hana nguvu katika mifupa yake na sasa anaitumia tu kulala chini au kukaa na akimaliza kula anabaki amekaa kwenye sahani yake kuna bila kufanya chochote akiwa amefumba macho
    Nifanye nini, tafadhali nisaidie

    1.    Monica sanchez alisema

      Bwana Paulo.
      Lazima umpeleke kwa daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo, maisha yake yanaweza kuwa hatarini.
      Ni yeye tu anayeweza kusaidia paka yako.
      Kutia moyo sana.

  25.   Manuel Melendez alisema

    Mchana mzuri kila mtu, kwa heshima ambayo unastahili, unaweza kunisaidia, ningependa kujua ni jinsi gani ninaweza kuogopa paka kutoka nyumbani kwangu, kuna paka nyingi zilizopotea ambazo zinakojoa na kujisaidia kwenye paa langu, hata zinakuja nyumba, nimejaribu ardhi ya pilipili na siki lakini bado wanajisaidia.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Manuel.
      Ninapendekeza ujaribu kuacha vipande vya matunda ya machungwa (machungwa, tangerines, ndimu). Paka hazipendi sana harufu ya matunda haya, kwa hivyo inawezekana kwamba wataacha kwenda.
      Ikiwa haifanyi kazi, tuandikie na tutapata suluhisho lingine.
      salamu.

  26.   jose mkoni alisema

    hello paka wangu nadhani amewekewa sumu na cream ya kichwa inayoitwa saniderm nawezaje kumsaidia

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Jose.
      Unaweza kumpa mkaa ulioamilishwa, unauzwa katika maduka ya dawa. Kiwango ni 1g kwa kila nusu kilo. Hii itakufanya utapike.
      Lakini ikiwa haibadiliki, au ikiwa inazidi kuwa mbaya, ningependekeza kuipeleka kwa daktari wa wanyama.
      Salamu, na kutiwa moyo.

  27.   Maria Jose alisema

    Nilimchukua paka wangu kwa daktari wa wanyama, kwa sumu walimpatia sindano lakini hawakumlaza hospitalini, miguu yake imepooza mgongoni, daktari anasema inaweza kuwa kiboko chake na akatutuma twende asubuhi, kitten ni dhaifu, lakini tahadhari hii inajibu na inataka kubembelezwa, lakini wanafunzi wake wamepanuka na ameshapata maziwa

  28.   Maria Jose alisema

    Inavyoonekana kitani changu kilipigwa au kutiwa sumu, tukampeleka kwa daktari wa wanyama na akapata dawa zote, hata hivyo hakumlaza hospitalini, alimrudisha nyumbani na kutuambia twende asubuhi kufanya mionzi inayofaa. Yuko macho sasa hivi na anataka kubembelezwa lakini amelala chini na wanafunzi wake wamepanuka, ni sawa kwamba hajalazwa hospitalini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Maria Jose.
      Kwa maoni yangu, bora ingekuwa kwamba wangemkubali, lakini ikiwa daktari wa wanyama angefikiria kuwa atakuwa bora nyumbani kuliko kliniki, na zaidi ikiwa paka kama unavyosema iko macho, basi hakuna kinachotokea.
      Kutia moyo sana.

  29.   Mika alisema

    Halo !! Kijana wangu wa miezi 6 alikula mimea ambayo alikuwa nayo juu ya jokofu lakini inaonekana alijifunza kuipanda, nilitafuta mtandao na ni sumu.Ni majani makubwa ya kijani kibichi na meupe katikati, sina kumbuka jina ... ina malengelenge mdomoni hulala siku nzima na inamwagika maji mengi nifanye nini ???? 🙁

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mica.
      Ningeshauri kumpeleka kwa daktari wa wanyama haraka iwezekanavyo. Kuna mimea ambayo ni hatari sana kwa paka, na inaweza hata kuchukua maisha yao.
      Kutia moyo sana.

  30.   Monica sanchez alisema

    Halo Bahari.
    Daktari wa mifugo anapaswa kumchunguza haraka iwezekanavyo. Bomba la mbwa ni sumu kali kwa felines.
    Salamu, na kutiwa moyo.

  31.   Monica sanchez alisema

    Habari Alejandra.
    Lazima umpeleke kwa daktari wa wanyama haraka. Maisha yako yanaweza kuwa hatarini.
    Changamka.

  32.   Carlos Esco alisema

    Halo, nina paka ambaye alianza kutokwa na machozi na kutoa povu ghafla, sikumruhusu amguse, na alipofanya hivyo, alihisi kuwa tumbo lake lilikuwa linatembea sana, lakini baada ya muda aliacha kufanya hivyo na koni hii ikiwa hakuna kitu…. Lakini ninaogopa kwamba wangempa sumu au kitu kama hicho, sina madaktari wa mifugo, nifanye nini?

  33.   majokush alisema

    Halo, paka wangu alikuwa na sumu na kipato cha sumu ya panya. Sikutaka kuingia ndani ya nyumba na nikakimbia, nilipojaribu kumshika aliniuma mkono na kunishambulia. Mwishowe nikamshika na nilipomchukua kwenda nyumbani alikasirika sana na wanafunzi waliopanuka, lakini alikula na tukagundua kuwa alikuwa mgeni sana wakati alishambuliwa kama kutetemeka kwa nguvu sana Chumvi kumfanya atupike lakini hakuwahi akatupa juu. Tulimpeleka kwa daktari wa wanyama kwa sababu walimpa mashambulio mengine 3. Hajawahi kutoa povu, wala hakutokwa na maji, wala hakupata kuhara. Hivi sasa yuko kwa daktari wa wanyama na wanaondoa sumu kupitia mkojo wake na seramu, hawakunihakikishia chochote lakini waliniambia kuwa alikuwa akijibu vizuri. Sasa sijui ikiwa uharibifu ni wa ndani kwa sababu, kama nilivyosema, matapishi yangu hayakuwa na damu, na wanafunzi hawakupanuka na taa (wameambukizwa sana). Kwa hivyo, sitaki aonekane mbaya baada ya hii (natumai atapona).

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Majokush.
      Samahani sana kwa kile kilichotokea kwa paka wako, na natumai yeye ni bora zaidi sasa.
      Ikiwa akunywa kiasi kidogo, sumu hiyo itakuwa imemletea uharibifu lakini sio mbaya, haswa ikiwa umeambiwa kwamba anaitikia vizuri matibabu.
      Kutia moyo sana.

  34.   Edu alisema

    Halo, mimi ni kutoka Lima Peru, paka wangu alionekana alikula sumu kwa sababu alianza kukohoa na manyoya yake yalikuwa yakitetemeka, mitetemeko ndogo, nilimuweka kwenye kikapu na kukimbilia kwa daktari wote wa wanyama niliyeweza, lakini ilikuwa likizo na kila kitu kilikuwa kimefungwa , kwa kutenda kwa woga sikuchukua simu yoyote, dereva wa teksi aliniambia kuwa na maziwa ya magnesia atampigia kura, haikuonekana kwangu, lakini kwa kuwa alikuwa tayari anakufa tulijaribu na akazama na kufa, mimi nimeachwa na hisia mbaya ya hatia ambayo napata shida kushinda, Mtu anapenda viumbe hawa kupita kiasi. Nitathamini neno la kutia moyo, na pendekezo lolote, asante.

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Edu.
      Samahani sana kwa yaliyompata paka wako 🙁.
      Wala usijali: katika nyakati hizo tunafanya kila kitu inachukua ili kuwarudisha watoto wetu.
      Kutia moyo sana, kweli.

  35.   Ghali alisema

    Halo, kitoto changu kinasumbua sana na kugongana kama wana mshtuko ambao nimesoma kwamba huwapa mkaa kwa wakati wanawekewa sumu hiyo mkaa ninaipata wapi

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Caro.
      Unaweza kuipata katika maduka ya dawa, lakini ni bora kuipeleka kwa daktari wa wanyama.
      Changamka.

  36.   Mateo alisema

    Paka wangu sijui ikiwa imewekwa sumu ni usiku na siku ilipofika na kutapika chakula ambacho nilitumikia wakati huo nilifikiri kwamba ilikuwa imekula haraka tu na kutapika lakini kitambo kidogo ilitapika tena na inasema uwongo kitandani mwangu, ni kutoka usiku na hakuna vets wazi nilisoma maoni yote na kaboni iliyoamilishwa je! sumu imeondolewa? 🙁

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mateo.
      Ukiwa na mkaa ulioamilishwa, unaweza kutoa sumu hiyo, lakini lazima ujue ulikula nini kwa sababu wakati mwingine haupaswi kutoa. Ikiwa alimeza bleach kidogo, kwa mfano, au dutu nyingine yoyote ya tindikali, usimpe kwani itasababisha kuchoma zaidi kwa ndani.
      Ukiweza, mpeleke kwa daktari wa wanyama leo Jumatatu.
      Mengi, moyo mwingi.

  37.   Lorayne Fuentes alisema

    Hello!
    Kweli paka wangu alikuwa na sumu, kwa kweli sijui ni vipi na wakati ilitokea nilimwona tu akitapika na kununa zaidi kuliko kawaida, asubuhi alikuwa sawa, alikula umakini wa mbwa kwani hakutaka umakini wa paka baada ya karibu 2 masaa Alitapika mkusanyiko aliotia kwa sauti kubwa kisha akaenda kwenye patio, ni mahali ambapo ardhi ni baridi hapo natapika mate yenye mapovu zaidi ya saa moja na nusu aliendelea kutapika mate yenye povu kutoka hapo sikusikia analia tena nilikuwa na wasiwasi lakini sikumpeleka kwa daktari wa mifugo kwani sio mara ya kwanza kutapika, alipokua akiongea kwa nguvu zaidi nilikwenda kwa bibi yangu, alimpa muujiza lakini hakupokea, alikuwa kufadhaika, mama yangu alipofika walimpeleka kwa daktari wa wanyama na wakamuwekea serum, akatulia tena akazidi kuwa bora na ndivyo alivyotumia hadi kuruhusiwa lakini bado yuko, amelala chini, anasonga kidogo sana, anapumua tu, nazungumza naye lakini ni kana kwamba amesikia kidogo sana, amelowa na mkojo nilipofika nyumbani alitaka kwenda kwenye ca Lle, kisha alikaa kimya, daktari wa mifugo anasema kuwa yeye ni bora, mama yangu anasema kwamba hamwoni bora, hashindwi tena au hajasumbuka, yuko kimya tu, anatembea kwa nguvu kidogo sana.
    Unaniambia nini? Itakuwa sawa? Ninaogopa kuipoteza

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Lorayne.
      Ni kawaida kwamba paka haitaki kusonga sana na inakatishwa tamaa baada ya kile kilichotokea. Lakini kadiri masaa yanavyokwenda, na haswa siku inapaswa kuwa bora.
      Unaweza kujaribu kumpa makopo kwa paka ili kuona ikiwa anataka kula. Hizi ni harufu nzuri na kitamu kuliko lishe kavu.
      Kwa hivyo, ikiwa anaonekana sawa leo, au ikiwa anazidi kuwa mbaya, ushauri wangu ni kumchukua kwa daktari wa wanyama, sawa au, bora, kwa mwingine.
      Changamka.

  38.   Monica sanchez alisema

    Habari Adriana.
    Ushauri wangu ni kwamba umpeleke kwa daktari wa wanyama. Sumu ya dawa ya wadudu ni moja ya hatari zaidi kwa paka.
    Kutia moyo sana !!

  39.   elsa martinez alisema

    habari nzuri paka yangu anatapika na ametetemeka kwa kiasi fulani lakini ikiwa atakula kitu .. angependa kujua ni nini ninachoweza kumpa ... hiyo ilitokea masaa 5 iliyopita ..

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Elsa.
      Paka wako anaendeleaje? Ni muhimu kwamba hakuna chochote anachopewa bila ushauri wa mifugo, kwani tunaweza kuwa tunampa kitu ambacho hakiendani naye.
      Ushauri wangu ni kuipeleka kwa mtaalamu. Atakuwa na uwezo wa kukuambia nini cha kufanya.
      salamu.

  40.   magin mendez aguilar alisema

    Kijana wangu wa kiume alianza kununa na kutapatapa hakuweza tena kujaribu lakini alianguka na akaufanya mdomo wake kuwa mgumu hakuweza kuufungua kumpa kitu nilijaribu kumpa matone kwa maumivu na sindano bila ahuja lakini sikubali anaiweka imefungwa na siwezi kumfanyia zaidi ninajuta na kusikitishwa kwa sababu ninaitaka, ni wabaya vipi wale wanaowashambulia hawa viumbe wasio na kinga mbele ya wanadamu hawana dhamiri ninaomba tu Mungu ahurumie na labda siku moja watafanya nini na hawa wadogo wanyama wapenzi wa huyu watageuzwa, kuna paka wawili ambao wanampa sumu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Magin.
      Samahani sana kwa kile umefanya paka wako. Ni mbaya kwamba mtu amejitolea kuwatia sumu. Lakini ningependa pia kusema kitu, bila nia yoyote ya kukosea: haupaswi kujipatia paka paka, kwani dawa ambazo tunaweza kuwapa zinaweza kuwa sio faida kwao.
      Katika hali kama hii lazima uende haraka kwa daktari wa wanyama. Yeye ndiye pekee anayeweza kuiponya.
      Kutia moyo sana.

  41.   Eva alisema

    Jana usiku waliniambia kuwa paka wangu alikuwa akizunguka na kudondoka barabarani, tulikimbia kwenda kumlaki na kumuweka ndani ya nyumba wakati tukimpigia daktari, macho yake yalikuwa wazi, kinywa chake kilikuwa kimejaa na nyeupe na hatukuweza kufanya chochote kwa yeye tangu daktari wa wanyama Ilichukua dakika 30 kufika na ikiwa alikuwa amekufa tu kwa kukuambia angekutoza € 80 na yule maskini alikufa nyumbani kwa kilio na mayowe ya binti yangu na mimi.
    Sijui ni vipi kunaweza kuwa na watu wabaya na wagonjwa katika ulimwengu huu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Eva.
      Samahani sana kwa kupoteza paka wako.
      Ndio, kuna watu wengi sana ambao sio tu hawapendi paka lakini hufanya kila linalowezekana kufanya maisha yao kuwa mabaya zaidi.
      Asante wema kwamba ufahamu mdogo juu ya umiliki wa uwajibikaji unaundwa, lakini hata hivyo bado tuna safari ndefu 🙁
      Kuhimizwa sana.

  42.   Paola Ospina alisema

    Nina paka 4 nzuri sana zilizopigwa. Leo usiku niliporudi nyumbani kutoka kusoma niliona mwanamke mgonjwa sana akikunja na kutema mate, niliogopa sana. Tulikwenda kwa daktari wa wanyama "masaa 24" lakini hakuna mtu anayefungua masaa hayo. Paka alikuwa mkali sana na aliniuma mara kwa mara. Na jeraha likaanza kuvimba, lilikuwa la kina kirefu. Ilinibidi niende hospitalini mara moja. Daktari aliniambia nimpe vitamini K. lakini nilipofika nyumbani paka yangu nyingine ilikuwa sawa, hiyo sumu ni kali sana. Nitasubiri hadi alfajiri kwenda kununua vitamini k na kuwapeleka kwa daktari wa wanyama. Haifai kichwani mwangu kwani kuna watu wabaya sana na wasio na moyo wa kufanya hivyo kwa viumbe hawa wasio na ulinzi. Mungu awahurumie na ninatamani wasimfanyie yeye kile wanachotufanyia ..

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo paola.
      Paka wako vipi? Natumai wako bora.
      Kuna watu ambao wanaonekana kufurahiya kufanya mabaya. Ni bahati mbaya.
      Changamka.

  43.   Mateo alisema

    Halo, mara tu nilipomwona mtoto wangu wa kiume na mdomo wake wazi (na ilikuwa moto sana siku hiyo) inaweza kuwa ni kwa sababu ya joto au labda alikuwa amewekewa sumu ... Pia wakati mwingine anapiga chafya au kukohoa lakini bila dalili zozote zilizo jukwaa kujua ikiwa ni kawaida

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mateo.
      Ikiwa ilikuwa siku iliyotengwa na zaidi ya masaa 48 tayari yamepita, kuna uwezekano mkubwa kuwa alikuwa moto, lakini shida ya kiafya haipaswi kutengwa, haswa ikiwa unasema kuwa anakohoa na kupiga chafya mara kwa mara.
      Ikiwa tu, ningependekeza kumpeleka kwa daktari wa wanyama.
      salamu.

  44.   Gonzalo schmidt alisema

    Habari mambo vipi? Paka wangu alikuwa amepotea kwa siku moja ambayo ilinitia wasiwasi sana kadri siku ilivyokuwa ikienda niliamua kutoka kumtafuta hata iweje, nikamkuta nyuma ya rundo la kifusi dhaifu sana na akiwa na harakati za kujitolea (spasms), jambo la kwanza nililofanya ni kumshika na kumpeleka haraka kwa daktari aliyempa seramu na sindano iitwayo Valum (au kitu kama hicho, hiyo ilikuwa kwa spasms kama aliniambia), baada ya muda wa kuwa huko na serum aliboresha kidogo na aliweza kusimama na kutembea lakini nilikuwa chini sana, nilimchukua kwenda nyumbani lakini sio kwani nilikunywa maji mengi tu na nikalala hadi siku iliyofuata, ambayo nilimrudisha kwa daktari kwa ukaguzi mpya , Nilimwambia kuwa hakuwa akila na akampa sindano nyingine ambayo aliniambia ilikuwa Ili apate hamu ya kula na akanirudisha nyumbani tena na bado halei hii, siku mbili zimepita (kwa jumla tangu nilipompata) na yuko chini sana bila kutiwa moyo. Swali langu ni wakati muhimu ambapo maisha yake yako hatarini?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Gonzalo.
      Samahani lakini sijui jinsi ya kukuambia. Mimi sio daktari wa mifugo.
      Bila shaka, ukweli kwamba wameokoka kwa siku mbili ni ishara nzuri sana. Lakini mimi lazima kula kitu.
      Jaribu kumpa chakula paka paka (makopo). Ikiwa ni lazima, chukua chakula kidogo (kidogo sana, lazima iwe kama punje ya mchele au kubwa kidogo) na uweke kinywani mwako. Kwa silika anapaswa kumeza; Lakini ikiwa hataki, jaribu kumtengenezea aina ya uji na aina hii ya chakula na maziwa ya paka (maziwa ya ng'ombe yanaweza kusababisha shida kwa sababu hawezi kuvumilia sukari ya maziwa) na kumpa.
      Kutia moyo sana.

  45.   Byron quiroz alisema

    Nadhani ni damu 😔😔😔

  46.   Javier. alisema

    Habari ya asubuhi, paka wangu amewasili nyumbani kwa muda usiopungua nusu saa na amekuwa akitoa povu tupu kutoka kinywani mwake na kutafuta maji ya kunywa…. Hapo awali imenitokea na paka zingine, majirani zangu hutumia sumu ya panya na wanatafuta wakati usiofaa wa kwenda nje na kwa sababu fulani wanaingiza panya tayari sumu, ukweli ni kwamba inamwagilia tu povu, bado ni kawaida lakini najua kuwa katika masaa kadhaa dalili zingine zitaanza ambazo ni kuchafuka, upepo mkali na tumbo ndani ya tumbo, simchukui kwa daktari wa wanyama kwa sababu hapa karibu na mji ninakoishi hakuna vituo vya afya vya wanyama…. Ninaweza kufanya nini ???? Amechukua maji lakini sithubutu kumpa kitu kingine chochote.

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Javier.
      Ikiwa una hakika kuwa panya imekula, unaweza kumpa maziwa au mchanganyiko wa maziwa na maji, au mkaa ulioamilishwa (kipimo ni 1g ya unga kavu kwa kila nusu kilo ya uzito). Kila la kheri.

  47.   karina alvarez alisema

    Mchana mzuri, paka wangu ni wa kushangaza, mume wangu alimdunga sindano dhidi ya viroboto na kupe, hajatapika, hana kuhara, hana kamba ya kutembea na hafanyi kitu kingine chochote cha kulala, itakuwa kutoka kwa sindano? Ikiwa ni ya muda gani ,? Ninaweza kufanya nini? Au itabarikiwa? Ninaogopa, sijui nifanye nini ... Asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Karina.
      Kuna paka ambazo dawa ya minyoo husababisha athari isiyotarajiwa. Ni bora kumpeleka kwa daktari wa wanyama, ikiwa tu.
      Changamka.

  48.   Isaya alisema

    Halo, asante sana kwa kushiriki habari hii nasi.
    Paka wangu alikuwa na sumu, sijui ni jinsi gani ilitokea au na kile kilichotokea, lakini siku chache zilizopita paka yangu mwingine aliamka amekufa, na nina wasiwasi kuwa jambo lile lile litamtokea huyu, ukweli ni , Sikujua ikiwa ataishi na nilisubiri kuona nini kilipita. Baada ya muda mrefu niliona kwamba paka ilianza kutingisha chini, nilienda kuiona na kuipatia maji, ilibidi niondoke, nilirudi na paka alikuwa bado amelala, lakini alikuwa akipumua, na nikaita Daktari wa mifugo "aliyeaminika" kumwambia kile kinachotokea na aliniambia tu (kwa simu) kuwa ni ngumu kwake kuishi, kununua mkaa ulioamilishwa na kumpa, nilitarajia atakuja, lakini hakufika, Sijui mengi juu ya jinsi ya kumtibu paka aliye na sumu, lakini nilisoma (leo) kwamba kulingana na paka amewekewa sumu, atapewa matibabu. Nitanunua kaboni iliyoamilishwa, wacha tuone ni nini kitatokea, natumai na wanaweza kunijibu haraka iwezekanavyo; Kabla ya hapo asante sana

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Isaia.
      Samahani sana 🙁 Lakini mimi sio daktari wa wanyama.
      Natumai paka wako ameboresha.
      Kutia moyo sana.

  49.   Francisco alisema

    Halo Monica, paka wangu alitoka usiku na aliporudi nyumbani alikula, masaa machache baadaye alitapika mara 2 kila kitu alichokula (croquettes) na alikuwa akimiminika sana, nilidhani amewekewa sumu na nikampa matone machache ya peroksidi ya hidrojeni, kisha nikaenda Akaenda kwa daktari wa wanyama na kuniambia kuwa hana dalili za sumu na joto lake lilikuwa sawa, akampa ranitidine na dawa nyingine ya kuzuia kutapika.

    Nilirudi nyumbani kwangu na karibu masaa 2 baadaye alitapika kioevu wazi kama maji ya povu mara mbili, nilidhani ni sababu ya tumbo lake.

    Saa kadhaa baadaye (masaa 5) nilirudi nyumbani kwa sababu mama aliniambia kuwa nilikuwa nimevimba na baridi wakati nilipomuona, yule maskini alikuwa ameshtuka na alikuwa amelowa maji kwa sababu nadhani alishtuka karibu na tanki lake la maji, mara moja nikamchukua kurudi kwa daktari wa mifugo na alikuwa na upanuzi wa mwanafunzi, hypothermia na kupumua, daktari alimuingiza ndani na seramu ya moto ili kuepusha ugonjwa wa joto kali, wakati huo jirani yangu alifika ambaye alikuwa amemaliza kuzika mbwa wake mmoja ambaye alikufa karibu mara moja na alikuwa amembeba mchumba wake mwingine na mshtuko na dalili za sumu kama vile mshtuko wa moyo na hyperthermia (daktari aliniambia husababisha hyperthermia [joto kali] kwa mbwa na hypothermia [joto chini] katika paka) Je! hii ni kweli?

    Kwa sasa paka wangu yuko hai (ningependa) na niliongea saa moja na nusu baada ya kumwacha na daktari wangu wa wanyama, alionyesha kuwa hana tena hypothermia lakini kwamba alianza kushtuka na walimpa Diasepan ili aepuke mshtuko na kumtuliza .

    Je! Paka yangu inaweza kuwa na matumaini gani ya kuishi, kwani nilitimiza kila kitu ambacho wataalam na watu ambao wanamiliki paka wanasema kwenye mtandao?

    Ikiwa itaishi

    Ni aina gani ya chakula ni nzuri kumpa?

    Ni aina gani ya utunzaji maalum inapaswa kutolewa?

    Je! Paka wangu anaweza kuwa na uharibifu gani baadaye kama matokeo ya sumu?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Francisco.
      Kwa akaunti zote, paka yako imekuwa na sumu.
      Lakini siwezi kujibu maswali hayo, kwa sababu mimi sio daktari wa mifugo.
      Ninachoweza kukuambia ni kwamba, ikiwa ataishi, tunatumahi hivyo, unampa chakula laini (makopo). Kwa kuwa na harufu kali, itachochea hamu yako zaidi kuliko chakula kikavu.
      Huduma maalum: wale ambao daktari anakuambia. Dawa, na zaidi ya yote mapumziko na utulivu.

      Kuhusu uharibifu, siwezi kukuambia. Ikiwa atapona kabisa, nadhani hakuna huyo, lakini huwezi kujua hadi siku zipite.

      Kutia moyo sana.

  50.   Marlon alisema

    hello, mtu anisaidie, leo paka yangu amanesio mbaya! Q hii inamwagika, bila kutia moyo, haile na mahali pa faragha peke yake, tafadhali mtu, Q mimi, k ni nini Q anao. Je! Ninaweza kuwa au ninaweza kumpa ili apate nafuu

    1.    Monica sanchez alisema

      Halo Marlon.
      Ninapendekeza umchukue kwa daktari wa mifugo haraka iwezekanavyo. Mimi sio na siwezi kukuambia ni nini.
      Natumai utapata nafuu hivi karibuni. Changamka.

  51.   titirijo alisema

    Ninahitaji msaada sasa, sijui kwamba paka wangu alikuwa na sumu na hakuna mifugo katika jiji langu au kuna pesa ya kumlipa, kilichotokea ni kwamba nilimwacha kwenye uwanja wangu (walinilazimisha) na baada ya muda mfupi yeye nilikuwa dhaifu, sijui ningeweza kusogea au chochote na saa moja imepita nitaifungua na bado ni ile ile, nisaidie Monica kabla ya paka kufa, tafadhali

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Titirijo.
      Samahani sana juu ya kile kinachotokea kwa paka wako, lakini mimi sio daktari wa mifugo.
      Unaweza kuangalia na wale wa barkibu.es Wanaweza kukuambia nini cha kufanya.

      Vivyo hivyo huenda bila kusema, lakini hupaswi kumfunga paka ... Inaweza kufanya uharibifu mwingi.

      salamu.

  52.   Mirna alisema

    Halo, ni nani anaweza kunisaidia? Paka wa mwenzangu tayari ana umri wa siku 7 na alikuwa akiumwa. Kuku, na yeye ametapika na hufanya pupu na damu, ufizi wake ni mweupe na sikio lake ni jeupe. Sijui nifanye nini kwa sababu ni mara ya kwanza kuwa na paka na sina pesa ya kumpeleka kwa daktari wa wanyama

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Mirna.

      Na huwezi kuwasiliana na mmoja? Au labda mlinzi anaweza kukusaidia.

      Paka inahitaji umakini wa mifugo. Tafuta kwenye facebook au twitter, labda utapata mtu anayeweza kukusaidia.

      Salamu.