Kutoka kwa umri gani paka inaweza kuoga

Paka hawapendi kuoga

Paka hutumia sehemu kubwa ya wakati wao kujisafisha: baada ya kula, baada ya kulala, baada ya kwenda kutembea, baada ya kupumzika,… vizuri, baada ya kufanya chochote. Hata wakigundulika kuwa wa ajabu watajisafisha pia. Ni wanyama safi kabisa kwa asili, kwani porini, mnyama anayenuka sana anaweza kuwa mawindo rahisi kwa wadudu. Tunajua. Mwanamume mwenye manyoya nyumbani haitaji kujikinga na mtu yeyote, lakini kidogo inaweza kufanywa dhidi ya silika.

Bado, wakati mwingine hatutakuwa na njia nyingine ila kutunza usafi wako binafsi, kwa hivyo nitakuambia Kutoka kwa umri gani paka inaweza kuoga na jinsi ya kufanya hivyo ili usisababishe mkazo au aina nyingine yoyote ya usumbufu.

Wakati wa kuoga paka

Paka wakati mwingine lazima zioge

Paka zinaweza kuanza kuoga kwa miezi 2, ingawa ni bora kusubiri miezi mitatu wakati wana chanjo ya kwanza angalau. Kufanya hivyo hapo awali kunaweza kudhuru mnyama, kwani tunaweza hata kuhatarisha maisha yake mwenyewe. Kwa hivyo, wakati wana angalau wiki 8, unaweza kuwazoea bafuni pole pole. Hakuna wakati unapaswa kumlazimisha afanye chochote, kwa sababu kufanya hivyo kutaishia kuhusisha bafuni (na sio tu choo chenyewe, bali pia choo), na kitu kibaya (shida).

Watoto wa mbwa ni wadadisi sana, kwa hivyo haitakuwa ngumu kwako kujisikia kama unakaribia maji. Kwa kweli, kabla ya kuiweka kwenye bafu, ninapendekeza kwamba mara chache za kwanza uioshe kwenye bafu ya watoto au kwenye beseni ambayo utakuwa umetupa ndani si zaidi ya 2cm ya maji joto. Sema kwa upole, kwa utulivu, huku ukihakikisha hakuna povu inayofika usoni au masikioni mwao. Basi italazimika kuiondoa tu kwa maji na kukausha kwa kitambaa.

Sio ngumu kuoga paka, lakini ni ngumu kumzoea paka mtu mzima kuoga. Kwa hivyo ikiwa unapanga kumuosha mara kwa mara, mapema unaanza (kumbuka, kamwe kabla ya wiki nane za umri), kidogo itakugharimu.

Jinsi ya kuoga paka?

Ingawa paka wetu mpendwa ni mnyama safi sana kwa asili, wakati mwingine hatutakuwa na hiari nyingine isipokuwa kumpa mkono, haswa ikiwa ni mgonjwa, chafu sana au ikiwa, kwa sababu ya umri, hakumbuki tena juu ya kumtunza usafi wake. Lakini, jinsi ya kufanya hivyo?

Kabla ya kuoga paka yako

Kabla ya kuoga paka yako (wakati haujawahi kuifanya hapo awali), lazima kwanza uwe na kila kitu mkononi ili usisahau chochote. Unapokuwa na kila kitu mkononi, basi:

  • Fanya hivi kwenye bafu kubwa la plastiki au kuzama na mkeka usioteleza.
  • Tumia shampoo maalum kwa paka bila kemikali au manukato.
  • Tumia kiyoyozi cha paka ikiwa ni lazima, usitumie mwanadamu.
  • Tumia kitambaa au mbili kumkausha.
  • Pia uwe na brashi inayofaa kuondoa mafundo.

Kuoga paka yako

Ikiwa lazima uoge paka yako hata ikiwa haipendi, kwanza, lazima ujivike kwa uvumilivu. Kwa bafuni kumbuka yafuatayo:

  • Jaza bafu na maji ya uvuguvugu ambayo sio moto
  • Weka paka yako polepole ndani ya maji na usiijaze sana ili paka yako isihisi wasiwasi
  • Mpe paka wako sifa nyingi na uhakikishe kila wakati. Matibabu yanaweza kusaidia sana.
  • Fanya hivi na mtu mwingine anayeaminika ambaye atashika kichwa cha paka na kuihakikishia ikiwa ni lazima.

hatua

Bora ni anza kuzoea kuwa kitoto; Kwa njia hiyo akiwa mzee haitakuwa ya kushangaza sana na hata anaweza kuishia kuipenda. Lakini sitakudanganya: mara chache za kwanza ni uzoefu ambao unaweza kuwa wa kusumbua sana kwa feline na wewe, kwa hivyo jambo la kwanza nitakushauri ni kwamba utulie. Mishipa haitakusaidia hata kidogo.

Ukishakuwa mtulivu, jaza bakuli safi hapo awali - zile ambazo tunaweka nguo tunapozitoa kwenye mashine ya kufulia- na maji ya joto kidogo, ambayo ni karibu 37ºC. Ni muhimu sio kuijaza yote: kufunika miguu tu ni zaidi ya kutosha.

Jambo la pili unapaswa kufanya ni piga paka na sauti ya kufurahi sana ya sauti ili asisite kuja kwako. Kwa kuwa ni mnyama mjanja sana, bila shaka angegeuza mara tu alipoona bakuli la maji, lakini kwa hiyo lazima umpe matibabu mara tu unapoiona inaingia bafuni. Baadae, chukua taulo ndogo na uinyunyishe kisha uifute juu ya mwili wa mnyama (Najua. Ardhi itapotea maji. Lakini lazima uende hatua kwa hatua usiogope).

Vuta shingo na sehemu ya nyuma ambapo mkia huzaliwa. Hakika ataipenda na itamfanya ajisikie vizuri zaidi, kitu ambacho kitakusaidia kuona kuwa hakuna kitu kibaya kinachotokea.

Ikiwa unaona kuwa inahisi raha, unaweza kuichukua kwa upole na kuiweka kwenye bakuli kumaliza kumaliza kusafisha kichwa -Hakikisha kuwa hakuna shampoo inayoingia machoni, pua au masikio-, miguu na mkia. Baadaye, kitambaa kavu, piga brashi ya kadi au Furminator, ambayo ni brashi ambayo huondoa karibu 100% ya nywele zilizokufa. Usisahau kumpa paka mwingine mara tu anapotulia. Ikiwa ni wasiwasi sana na ina wasiwasi, ibonye kavu na ujaribu tena baada ya siku chache.

Baada ya kuoga

Mara tu baada ya kuoga paka yako, sio lazima kuifanya mara kwa mara na kidogo ikiwa paka yako haipendi. Jambo bora ni kwamba ikichafuka unaisafisha na bidhaa maalum bila kuoga ili isiweze kusababisha mafadhaiko au wasiwasi.

Je! Paka zinahitaji kuoga?

Paka hujitayarisha kila siku

Kwa wakati huu, unaweza kujiuliza ikiwa paka yako inahitaji kuoga kweli au ikiwa unaweza kwenda bila kumuoga. Kwa kweli, paka hazihitaji kuoga, isipokuwa ni chafu kupita kiasi. Lakini ikiwa haujazoea bafuni kwa kuwa walikuwa wadogo, basi ni bora sio. Ikichafuka kuna vitako maalum kwa paka ambavyo vitakusaidia kuiweka safi.

Ikiwa paka yako ina uchafu mwingi sana ambayo haiwezi kujiosha yenyewe au kwamba haiwezekani kuisafisha vizuri na vitambaa maalum vya kuosha paka, itakuwa hapo tu ndipo umwagaji unaweza kuwa wazo nzuri.

Jinsi ya kuoga paka ambayo haijatumika kuoga?

Paka nyingi hazipendi bafu na inaweza kuwa ya kufadhaisha kwaohasa wakati hawajawahi kuoga kabla. Kama tulivyokuambia tu, ikiwa unaweza kusafisha eneo lililotengwa la uchafu, badala ya kulowesha mwili wote.

Lakini ikiwa utalazimika kumuoga, itakuwa muhimu ujue jinsi ya kuifanya ili iwe raha kwako wote wawili. Ingawa ikiwa paka yako imekuwa ikiwasiliana na vitu vyenye sumu, basi jambo la kwanza utalazimika kufanya ni kumpeleka kwa daktari wa wanyama.

Ikiwa lazima uoge paka yako hata ikiwa haipendi, kwanza, lazima ujivike kwa uvumilivu. Kwa bafuni kumbuka yafuatayo:

  • Jaza bafu na maji ya uvuguvugu ambayo sio moto
  • Weka paka yako polepole ndani ya maji na usiijaze sana ili paka yako isihisi wasiwasi
  • Mpe paka wako sifa nyingi na uhakikishe kila wakati. Matibabu yanaweza kusaidia sana.
  • Fanya hivi na mtu mwingine anayeaminika ambaye atashika kichwa cha paka na kuihakikishia ikiwa ni lazima.

Ikiwa paka wako anaogopa atajaribu kukukuna au kukuuma, ikitokea acha kuoga na zungumza na daktari wa mifugo kuchagua njia zingine za kuiosha. Anaweza kupendekeza mchungaji aliye na uzoefu katika paka za neva. ambayo inaweza kuoga paka yako kwako.

Kuoga paka yako mara kwa mara sana

Ni muhimu ufikirie juu ya ustawi wa paka wako kwanza wakati wote kabla hata ya kusafisha uchafu. Usiruhusu paka yako iwe na uzoefu mbaya wa bafuni Au basi, hutaweza kufikia kumsafisha wakati anaihitaji sana.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 26, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Sofia Cáceres alisema

    Asante sana 😀 nina paka na sikujua niwe na umri gani kuoga, ina miezi 3, ni maisha yangu yote naipenda <3

  2.   Piero mendoza alisema

    Ni nini kinachotokea ikiwa nitaioga mapema kuliko ilivyoelekezwa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hujambo Piero.
      Ikiwa hali ya joto ni sawa katika bafuni na unakausha paka vizuri, hakuna kitu kinachopaswa kutokea.
      salamu.

  3.   Alexa alisema

    Nimekuta paka mtaani, mdogo sana, ana takriban wiki 3, nikamuogesha siku 2 zilizopita na anaumwa nusu, nampa dawa, sitaki afe? Kitu kingine chochote ninachoweza kufanya kwa kitten, ushauri fulani

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Alexa.
      Je! Unampa dawa inayopendekezwa na daktari wa wanyama? Ninakuuliza kwa sababu sio wazo nzuri kujitibu paka, kwani inaweza kuwa mbaya zaidi.
      Weka joto, na blanketi. Ikiwa una chupa ya maboksi, ijaze na maji ya moto, funga kwa kitambaa, na uweke kwenye kitanda cha paka.
      Kulisha chakula kitten laini; asipokula, mpe mchanganyiko unaofuata:

      - 1 / 4l ya maziwa yote (ikiwezekana bila lactose)
      - kijiko 1 cha cream nzito
      - 1 yai ya yai

      Kutia moyo sana.

  4.   William alisema

    Habari mambo vipi? Nina kittens wawili, wote ndugu, ambao wamegeuka miezi mitatu tu leo, na tayari walikuwa na chanjo yao ya kwanza mwezi mmoja uliopita nadhani. Ninataka kuwachukua kuoga kwa sababu wana viroboto vingi, je! Inaweza kufanywa? Au lazima niwasubiri wapate risasi zao za pili? Asante!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari William.
      Ndio, unaweza kuwaoga ili uwavue. Unaweza pia kuwatibu na antiparasiti kwa kittens, kama dawa ya Frontline, kuwa mwangalifu wasiwasiliane na macho, masikio au pua.
      salamu.

  5.   Diego alisema

    Halo, uokoaji kutoka barabarani kitoto na watoto wa watoto watatu wa takriban mwezi 1, wana viroboto vingi, mapendekezo yoyote ya kuwaondoa?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Diego.
      Unaweza kuwaosha na maji ya uvuguvugu, ukifunga mlango wa bafuni na ukiwasha moto. Tumia shampoo ya paka (mwanadamu anaweza kuwadhuru). Kisha, paka kwa kavu na kitambaa na uwaweke joto na blanketi. Ikiwa una chupa ya mafuta, kamilifu: jaza maji ya moto na uifunge na kitambaa, ili kittens isiwaka. Chupa za plastiki pia zingefanya kazi.
      Kwa hali yoyote, unaweza pia kuwaondoa na dawa ya mbele ya antiparasiti, ambayo utapata kuuzwa katika kliniki za mifugo na duka za wanyama. Kwa kweli, haifai kuwasiliana na macho, pua, mdomo au masikio (uso wa ndani).
      salamu.

  6.   Monica sanchez alisema

    Hujambo Patricia.
    Ndio, unaweza kumwogesha na shampoo ya paka, lakini weka chumba kimefungwa, moto na kisha umkaushe vizuri.
    salamu.

  7.   Yolanda marin alisema

    Halo nina kitoto cha miezi 2 takriban, itakuwa kwamba ninaweza kumuoga tayari au lazima nisubiri kwa miezi 3 .. Asante sana

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Yolanda.
      Ndio, unaweza kuoga sasa, lakini fanya kwenye chumba chenye joto na kisha ukauke vizuri.
      salamu.

  8.   Susi alisema

    Halo, zaidi ya mwaka mmoja uliopita nilimchukua paka aliyepotea, ni mpenzi lakini hajiruhusu kunaswa na anapenda kuwa nje zaidi ... Sasa nimepitisha mtoto wa mbwa wa miezi miwili na mkubwa ni wivu sana. Lazima niwatenganishe katika vyumba tofauti, najua kuwa sio vizuri kuwaepuka wakutane lakini ninaogopa kuwa itamuumiza ... hapo awali alikuwa akipigana na paka mwingine mzima ambaye alikuwa akija kupitia bustani ... Ninahitaji ushauri ... ni ngumu sana kwangu!

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Susi.
      Lazima tuwe na uvumilivu.
      En Makala hii jinsi ya kuwasilisha paka mbili inaelezewa 🙂
      salamu.

  9.   Dante valverde alisema

    Halo, usiku mwema, nina kondoo wawili ambao walikuwa na mwezi mmoja leo na tumewapa chakula chao cha kwanza cha paka. Swali langu ni nipe kiasi gani. Na pia asubuhi tunampa lecje baada ya masaa matatu milo yake na asubuhi kulala pia maziwa. Je! Tunafanya vizuri hivi? Asante sana kwa jibu lako. Salamu

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Dante.
      Kwa mwezi hula kidogo kwa wakati, karibu 15-20g kwa kutumikia zaidi au chini. Lazima uhakikishe wameridhika vizuri.

      Ndio, unawatunza vizuri 🙂, lakini anza kuanzisha maji kidogo kidogo. Kwa mfano, badala ya kuwapa maziwa usiku, wape maji, au loweka chakula chao - mara moja kwa siku - na maji.

      salamu.

  10.   Gladys alisema

    Halo, nina watoto wawili wa kike wa siku 2 au zaidi, paka mama aliwaacha wakati wa kuzaliwa na niliwachukua na mume wangu, shida ni kwamba mtu ana homa na hataki kunywa maziwa, mume wangu alifanya kosa la kuoga wao na kwa hivyo nilisoma haipaswi kufanywa hadi wiki 27, nifanye nini? Pia ametapika mara kadhaa, kwa jibu lako, asante

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Gladys.
      Katika umri huo unaweza kuanza kumpa chakula cha mvua kwa kittens, iliyokatwa vizuri. Unaweka kidogo ndani ya kinywa chake, funga kwa upole lakini kwa uthabiti (bila kumuumiza, nasisitiza), na kwa asili atameza.

      Kwa kuwa ni dhaifu sana, ninapendekeza kuipeleka kwa daktari wa wanyama (mimi sio) haraka iwezekanavyo kwa wale wanaotapika.

      salamu.

  11.   Angela alisema

    Halo, usiku mwema, nina swali, nina kitanda cha takriban miezi 2, itawezekana kumuoga? Ingawa sijampa chanjo bado, jambo lingine ni kwamba tayari nilianza kumpa takriban wiki moja iliyopita ninawatunza watoto wa mbwa na maji, mara kwa mara yeye hutapika, lakini bado hana utulivu wa kawaida. hii itakuwa mbaya? asante sana ...

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Angela.
      Kuhusu swali la kwanza, unaweza kumuoga ilimradi uwe mwangalifu usipate baridi; yaani kuweka moto, kuweka mlango wa bafuni ukifunga wakati unaoga na kisha kukausha vizuri.

      Na kama ya pili, ninapendekeza umpeleke kwa daktari wa wanyama ikiwa tu. Inaweza kuwa ya kawaida, lakini ni mtaalamu tu ndiye atakayeweza kukuambia (mimi sio).

      salamu.

  12.   Mashamba ya Stephany alisema

    Je! Ni saa ngapi za siku ninaweza kumuosha?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi Stephany.
      Wakati wowote unataka, wakati ni shwari na kisha hukauka vizuri. Kitu pekee ambacho unapaswa kuzingatia ni kwamba sio lazima uioshe mara tu baada ya kuoga; wacha angalau 2h ipite.
      salamu.

  13.   zulma alisema

    Hadithi chembe za chakula zinaweza kutolewa kwa paka ya miaka ya don na mara ngapi kwa siku?

    1.    Monica sanchez alisema

      Habari Zulma.
      Bora ni kuacha feeder kamili 🙂
      Paka hula mara 4-6 kwa siku, na shida (za wasiwasi) zinaweza kutokea wakati wanadamu wanapoweka ratiba ya chakula.

      Kiasi kinachopaswa kutolewa kulingana na uzani huonyeshwa kwenye begi, lakini kawaida huwa karibu 200g ikiwa ina uzani wa 4-5kg.

      salamu.

  14.   Upweke alisema

    Habari! Nilipitisha kitten mwenye umri wa wiki 5, lakini viroboto wanamtia wazimu 🙁 naweza kumuogesha au ningoje ndiyo au ndiyo kwa chanjo yake ya kwanza? Na swali lingine labda la kijinga kidogo, lakini ni kwamba sikuwahi kuwa na paka, naweza kukata kucha zake kidogo au kuzifungua kidogo? Asante mapema na salamu kutoka Argentina?

    1.    Monica sanchez alisema

      Hi upweke.
      Katika umri huo unaweza kuuliza daktari wako kuhusu antiparasitics kwa kittens. Kwa mfano, dawa ya mbele kwa paka inaweza kutumika wakati wana umri wa siku chache tu.
      Kuhusu kucha, ndio, unaweza kuzikata kidogo, lakini ikiwa una mashaka juu ya jinsi ya kuifanya, wasiliana na daktari wa wanyama. Kwa hali yoyote, unapaswa kuzingatia kwamba sehemu nyeupe tu ndio inayoweza kukatwa.
      salamu.