Hoto - Wikihow.com
Muna yawan tunanin cewa kuliyoyi ba sa bukatar fita yawo, domin bayan duk sun yi kasuwancinsu a cikin kwandon shara kuma muna ba su kayan wasa don su nishadantar da su kuma, ba zato ba tsammani, su ɗan motsa jiki. Koyaya, ba za mu iya mantawa da cewa su dabbobi ba ne, kodayake suna iya rayuwa cikin rayuwarsu a cikin gida, yana buƙatar iya fita daga lokaci zuwa lokaci don bincika. Yana cikin halayen su.
Amma tabbas, lokacin da muke cikin birni akwai haɗari fiye da fa'idodi, don haka a wannan yanayin ya fi kyau kada mu ɗauki kasada kuma mu ci gaba da furtawa a gida. Yanzu, idan muna zaune a cikin gari ko muna iya samun damar wurare marasa nutsuwa, ina ba ku shawarar ku tafi da shi. Za ku ji daɗin duka sosai. Gano yadda ake tafiya da katsina.
Kare kyanku
Lokacin da muke so mu koyar da gashinmu don shiga kan kaya, abin da dole ne koyaushe mu sanya hankali shi ne amincinsu. Abu ne, a sama da duka, menene yakamata ya damu damu. Don haka, ba kawai za mu cire shi ba don hana ƙuma ko ƙura (ko duka biyun) ɗorawa a kansa, amma kuma dole ne ku sayi kayan ɗamara mai kyau da leshis, takamaiman kuliyoyi.
Kafin mu fita waje, dole ne mu sanya shi ya saba da kayan aikin. Don haka, za mu saka shi na kusan minti 10 a kowace rana, har sai kun ga cewa ya daina jin daɗin zama. Lokacin da ƙarshe ka yi shi, sanya masa kayan ɗamara ka ɗauke shi yawo cikin gida, da farko shi kaɗai sannan kuma tare da kai. Tafiya dole ne su zama gajeru sosai da farko. Littleananan kaɗan ana iya ƙara su.
Yin tafiya tare da cat
Da zarar kun sami kwanciyar hankali da nutsuwa, sanya abin ɗamara da ɗamara a kan kare mai furry ɗin ku kuma zuwa wurin da babu surutu (da motar). Idan lokacin da kuka sanya shi a ƙasa yana nuna sha'awar, zaku iya ɗan ɗan zagaya kusa, amma idan kun ga cewa yana firgita Zai fi kyau a sake gwadawa wata rana.
Tsawon tafiyar zai karu yayin da dabbar ta saba da shi, amma dole ne mu taba tilasta shi ko tilasta shi yin wani abu.
Hoton - Petsafe.net
Yin tafiya tare da kuli na iya zama ƙwarewa mai ban mamaki, amma ya kamata koyaushe a yi shi cikin natsuwa da haƙuri.
Kasance na farko don yin sharhi